Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Marekani Imepoteza Hali yake ya Kwanza ya Ulimwengu
Marekani Imepoteza Hali yake ya Kwanza ya Ulimwengu

Marekani Imepoteza Hali yake ya Kwanza ya Ulimwengu

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kila kitu ni chafu. Hakuna kinachofanya kazi. Lakini kila kitu pia ni ghali zaidi. Na loo, kwa njia, huna faragha tena.

Hivyo ndivyo nilivyoelezea maisha ya Marekani kwa rafiki yangu ambaye alikuwa akiishi nje ya nchi kwa zaidi ya muongo mmoja tulipokutana mapema mwaka huu wakati wa kurejea kwake majimbo kwa muda mfupi. 

Sisi sio nchi ya ulimwengu wa kwanza tena, nilimwambia. Natumai kupungua kwetu kutakoma mahali pengine karibu na ulimwengu wa pili, nilitania nusu. Huenda hilo ndilo jambo bora zaidi tunaloweza kutumainia.

Mapema jioni hiyo tukiwa na chakula cha jioni katika eneo ambalo hapo awali lilikuwa mahali petu kwa kawaida, aliniambia maisha yake kama daktari huko Poland. Nilimwambia juu ya kazi yangu ya PhD juu ya athari za kiafya za kutengwa na jamii. Aliniambia kuhusu utitiri wa askari vijana wa Marekani katika nchi yake ya sasa ya makazi.

Nilimweleza hali mbaya ya elimu hapa nyumbani. Ukosefu wa viwango. Ubinafsishaji wa itikadi za boutique. Ahadi za lazima kwa sababu zinazopendelea zaidi za kisiasa. 

Sasa, baada ya filamu ya hali ya chini iliyokusudiwa vijana (au labda watu wazima wanaotamani kuwa matineja tena) tulipita katika sehemu ya maegesho ya Barnes & Noble tuliyotembelea mara kwa mara alipokuwa akirejea nyumbani kutoka chuo kikuu, na vilevile katika miaka iliyofuata. kazi yetu ya shahada ya kwanza tulipokuwa tukiishi nyumbani, tukipitia kazi zetu chache za kwanza za watu wazima. 

Nikiwa nimesimama chini ya mwanga usio na taa wa taa za LED zinazovutia, alama fiche za maendeleo ya nchi yetu, nilimweleza kuhusu gari kupitia mji wangu mapema alasiri hiyo. Mahali ambapo nilikua. Mji ambao sisi sote tulisoma shule ya upili.

Kwa muda mrefu wa maisha yangu, ilionekana kama kitongoji kisicho cha kawaida cha miaka ya 90, sawa na kile ungeona katika vipindi vya mapema vya Simpsons. Hatukuwa Mayberry kwa vyovyote, lakini kwa kiasi kikubwa tulikuwa mahali safi, penye amani penye watu wa tabaka la kati wakiendelea na maisha yao kadri walivyoweza. 

Kwa wakati, ndio, idadi kubwa ya mabadiliko madogo sana yalitokea na kuongezeka kama yanafanya kila mahali. Maduka ya kukodisha video na maduka ya vitabu vya katuni yalikuwa yamefungwa zamani. Jumba la sinema ambalo nilitazama Siku ya Uhuru, Wanaume Katika Nyeusi, na wahusika wengine wengi wakubwa wa utoto wangu na baba yangu wakawa mazoezi ya saa 24. 

Toys R Us wazazi au wajomba zangu wangenipeleka kwa michezo mipya ya video na bunduki za Nerf mara kwa mara au hafla maalum zilikuwa duka la mboga la Wahindi. Lakini kwa sehemu kubwa, tulibakiza matangazo mengi ya vitongoji vya miaka ya 90 hadi miaka ya 2000.

Walakini, siku hiyo, maduka zaidi yalionekana kutelekezwa. Kila kitu kilionekana kupata safu nyembamba ya uchafu ambayo sikuweza kukumbuka kuwa huko Kabla ya Nyakati au hata kwenye safari za hivi majuzi za nyumbani kutembelea familia. Pia kulikuwa na ombaomba wengi zaidi kuliko nilivyowahi kukumbuka kuwaona huko wakati wowote huko nyuma. 

Katika hatari ya kusikika kwa majivuno, ombaomba na watu wasio na makazi sikuzote walikuwa jambo la kawaida sana nilipokulia. Nilipokuwa mtoto, niliwaona kama sehemu ya pekee ya jiji, nikiwaona tu wakati baba yangu alipoipeleka familia yetu Downtown kwa matembezi fulani ya mchezo wa besiboli au mengineyo, akikemea mimi na ndugu na dada zangu ikiwa angetupata tukifanya. matamshi fulani ya dharau kwa gharama yao, yakirejea mawaidha ya walimu na makasisi katika shule yangu ya msingi ya parokia kwamba ukosefu wa makazi unaweza kumpata mtu yeyote wakati wowote kama ugonjwa mbaya. Pia nakumbuka sikuwahi kuwaamini kabisa. 

Kitu kuhusu idadi ya watu wasio na makazi niliyokutana nayo katika matukio hayo adimu nilipokuwa mtoto kila mara ilionekana kuwa tofauti sana lakini tofauti kabisa. Hakika, baadhi yao wangeweza kuwa wafanyikazi wa magari ambao walipoteza kazi nzuri za chama wakati kiwanda chao kilipofungwa. Ndio, wengine wanaweza kuwa mabenki ya uwekezaji ambao walikuwa wameanguka kwenye nyakati ngumu. Lakini hata wakati huo ningeweza kusema wengi wao walionekana kuwa na shida na ugonjwa wa akili au uraibu hata kama nilishindwa kuelewa kikamilifu dhana hizo wakati huo. 

Sasa ingawa, katika mji wangu, hilo lilionekana kuwa la kweli kidogo.

Roho zilizopotea zilizosimama karibu katika kila makutano makubwa kando ya barabara kuu zilionekana katika hali nyingi za kawaida - na labda ilikuwa hadi miaka michache tu au hata miezi michache mapema wakati…nini? Baa waliyofanyia kazi ilionekana kutokuwa na umuhimu na watendaji wa serikali? 

Mgahawa waliyokuwa nao ulilazimika kufungwa kwa sababu kila mtu aliogopa sana propaganda za kula nje au hakutaka kushughulika na vitendo vyote vya utii vilivyoamriwa na serikali vinavyotakiwa na wale wanaotaka tu kuketi kwa chakula hadharani. ? Walipoteza kazi yao ya kiwango cha chini kama mfanyakazi wa manispaa kwa sababu walikataa kuchukua dawa ambayo hawakutaka na mara nyingi hawakuhitaji? Halafu tena, labda wengine bado walikuwa na kazi lakini walikuwa wakijitahidi kuendana na ongezeko la ghafla la bei za vyakula?

Ingawa singesema nilikuwa nikijitahidi, nilimwambia rafiki yangu, ni vigumu kutambua kwamba mfuko wangu wa broccoli na cauliflower unaonekana kuwa na hewa zaidi kuliko mwaka mmoja uliopita na chombo changu cha hummus kinaonekana kuchukua nafasi kidogo. kwenye friji yangu, wakati vitu vyote viwili kwa njia isiyoeleweka sasa vinagharimu dola moja zaidi. Ikiwa mtu alikuwa akiishi kwa malipo ya malipo, haswa ikiwa alikuwa na familia, ilikuwa ngumu kufikiria jinsi wangeweza kuendelea.

Rafiki yangu alinikumbusha kuwa hii haikuwa Marekani pekee. Bei ya vyakula vya msingi kama mayai ilikuwa imepanda sana nchini Poland, alinifahamisha. Baada ya kusafiri zaidi ya nilivyosafiri katika kipindi chetu cha sasa cha Kuweka Upya na Kujenga Upya, pia aliniambia jinsi alivyogundua kuwa vyoo vilivyotenganishwa na ngono vilikuwa vikiondolewa katika sehemu nyingi, tukirudi nyuma kwenye mjadala wetu wa awali wa unyago wa itikadi za boutique, ingawa haijashushwa tena katika ardhi ya chuo kikuu. 

Maneno yake haya yalinikumbusha jinsi mwenzangu alivyoripoti kitu kama hicho wakati wa kusafiri kwenda New York mapema mwaka huu, akielezea jiji hilo kama Gotham na bafu zisizo na usawa wa kijinsia, watu wasio na makazi waliozurura mitaani, na harufu ya mara kwa mara ya magugu hewani. .  

Kabla ya kutenganisha mtu mwingine anayejua ni muda gani, tulienda kuendesha gari chini ya macho ya visoma nambari za leseni za kiotomatiki ambazo zilichipuka kwa takriban kila mwanga wa barabarani wakati fulani kati ya Kipindi cha Janga na awamu yetu ya sasa ya Kuweka Upya na Kujenga Upya - dalili zisizopingika za maendeleo ya nchi yetu. Tulizungumza juu ya siku zijazo. Rafiki yangu alikuwa anashughulikia kama alitaka kubaki Poland, kuhamia Kanada ambako mpenzi wake wa wakati huo aliishi, au kurudi Marekani. 

Nilimwambia sikujua jinsi mambo yalivyokuwa Poland, lakini angalau Marekani haikuwa ya kiimla kama Kanada…bado. Pia nilimwambia kwamba nilikubali kwamba kutafuta kazi kama profesa na mtafiti wa kisayansi kwa muda mrefu kunaweza kuwa si chaguo kwangu tena kutokana na kwamba nilitumia miaka miwili iliyopita kukosoa hadharani nafasi nyingi za kisiasa ulizo nazo. haihitajiki tu kutangaza bali kukuza kikamilifu ikiwa ungependa kufundisha katika chuo kikuu au kufanya utafiti wa kisayansi nchini Marekani.

Jambo lingine nililofikiria tulipokuwa tukiendesha gari huku na huko, au labda wakati fulani baadaye nilipoacha eneo ambalo nilikuwa nimekaa miaka mingi ya malezi ni jinsi watu wachache wanavyoonekana kugundua mabadiliko haya mengi - au kuyakubali kama kawaida. kama watafanya.

Mfano mmoja ambao ninanikumbuka sasa ni jambo ambalo lilitokea muda mfupi baada ya kuungana tena na rafiki yangu aliyetoka nje. Kwa mara nyingine tena nilikuwa nikiendesha gari kwenye barabara kuu katika mji niliokulia. Duka nyingi bado zilionekana kutelekezwa. Kila kitu bado kilionekana kuwa na safu nyembamba ya uchafu. Ombaomba bado walikuwa wamesimama karibu na kila makutano makubwa. 

Wakati huu nilikuwa nikirudi kumtembelea mama yangu kwa chakula kidogo cha jioni. Nikiwa njiani kuelekea nyumbani, nilisimama kwenye Starbucks karibu na duka la vyakula la Wahindi ambalo hapo awali lilikuwa Toys R Us ambapo nilipata yangu ya kwanza. Mario Kart mchezo kama mtoto na yangu ya kwanza Mkazi mbaya mchezo kama mwanafunzi wa shule ya kati. 

Nje ya Starbucks kulikuwa na mwanamke mzee, labda akiishi mitaani, akikumbusha kidogo dhana yangu ya utoto ya mtu asiye na makazi kuliko wengi wa ombaomba wanaoonekana wapya kwenye makutano. 

Nikiwa nasubiria oda yangu, nikawasikia wale barista wakizungumza na wateja kadhaa kuhusu yeye. Inavyoonekana, alikuwa huko kila wakati, akisumbuliwa na pepo ambao hakuna mtu mwingine angeweza kuona. Wakati fulani aliingia na kufanya fujo katika moja ya bafu. Wakati fulani aliwanyanyasa wateja kwa njia ambayo ilipita zaidi ya kuomba tu pesa kadhaa au mabadiliko fulani. 

Mmoja wa wateja ambao baristas walikuwa wakizungumza naye aliitikia kwa kichwa pamoja na mazungumzo, akitaja kuwa alifanya kazi katika nyumba ya wastaafu, akisema kwa mamlaka kulikuwa na mwezi kamili. Kutokana na kile alichosema, wazee huwa hivi kila mwezi kamili unapokaribia. Wale barista walitikisa kichwa kuafiki.

Nikisikiliza haya, nakumbuka nikifikiria kuwa sisi si nchi ya ulimwengu wa kwanza tena, lakini je, kweli sisi ni taswira ya miaka ya 1930 ya Romania ya Karne ya Kumi na Tisa? Nilijua tulikuwa tumekubali bei mbaya za vyakula na idadi ya ombaomba na watu wasio na makazi katika vitongoji vyetu kama sehemu ya Mfumo Mpya wa Kawaida, lakini sikujua tulikubali wazimu wa mwezi pia.

Halafu tena, labda nilikuwa nikikata tamaa kupita kiasi, nikiangalia chanya dhahiri. Namaanisha, kwa yote nijuayo, bafuni ambayo mwanamke huyu mzee asiye na makazi anayesumbuliwa na wazimu wa mwezi mara kwa mara alifanya fujo ilikuwa isiyo na jinsia, kwa hali hiyo, ikiwa hiyo sio ishara ya maendeleo, sijui ni nini. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Daniel Nuccio

    Daniel Nuccio ana digrii za uzamili katika saikolojia na biolojia. Kwa sasa, anasomea Shahada ya Uzamivu katika biolojia katika Chuo Kikuu cha Kaskazini cha Illinois akisomea uhusiano wa vijiumbe-washirika. Yeye pia ni mchangiaji wa kawaida wa The College Fix ambapo anaandika kuhusu COVID, afya ya akili, na mada zingine.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone