Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mdundo wa Hypnotic wa Kutegemea
Mdundo wa Hypnotic wa Kutegemea

Mdundo wa Hypnotic wa Kutegemea

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

“Nakumbuka Ijumaa lilipozoea kumaanisha jambo fulani,” alisema mwanamume huyo aliyefadhaika kwenye basi.

Umaskini tegemezi una mdundo.

Unajua duka kuu litakuwa na shughuli nyingi siku ya kwanza ya mwezi kwa sababu ndipo kadi za stempu za chakula zinapakiwa upya.

Sikukuu za wikendi si mapumziko bali ni usumbufu kwa sababu ofisi za serikali unazozitegemea zimefungwa.

Unajua lazima utumie muda mwingi kufanya shughuli na unajua ratiba ya basi.

Unajua kuwa unachukuliwa kuwa mteja msumbufu, kamwe si mteja wa thamani, popote unapokwenda na unachukua tu mpaka unashindwa tena halafu unaandikiwa tatizo na kuhatarisha kidogo ulichonacho.

Unajua kuhusu fomu na dirisha la nambari tatu na kuanza kupiga simu kwenye huduma za kijamii saa moja kabla ya kufunguliwa saa nane asubuhi, ili usijisumbue kupiga simu baada ya 8am, na kutopiga simu siku ya Jumatano wakati zimefungwa.

Ni mdundo wa polepole, siku baada ya siku unaovunjwa tu na machafuko ya mara kwa mara ya familia, dharura ya matibabu, au furaha ya kusahaulika ya muda mfupi. Inakuwa mshtuko mzuri wa kufa ganzi, maisha ya kila siku ambayo hutiririsha matone kwa njia ya matone, bila kuonekana isipokuwa ukiangalia kwa karibu sana na huwezi tena kukabiliana na kufanya chochote cha aina hiyo. 

Maisha yanakuwa ungo ambao hauwezi kuchomekwa au kutupwa, unaelekezwa hivi na vile ili kuweka kitu - tone moja tu - chako mwenyewe.

“Nakumbuka wakati ukweli ulikuwa unamaanisha jambo fulani,” akasema mwanamume aliyevunjika moyo kwenye basi.

Udhibiti una mdundo.

Unajua unachotaka kusema lakini kila mara unasitisha mdundo huo wa ziada kabla ya kusema chochote, hata miongoni mwa marafiki.

Unajua kuwa chochote unachoambiwa labda ni uongo, labda kwa makusudi, lakini labda baadaye unaweza kupata ukweli.

Unajua unapoteza, unashinda kwa mpigo, uwezo wa kumwamini mtu yeyote, chochote kuhusu chochote.

Unajua ukithubutu kuuliza swali, kuuliza wazi kama kuna kitu kimebadilika utapeperushwa na ujue hutaangaliwa macho ukiambiwa unadanganyika.

Serikali ilikusudia kulinda jamii na shule zilizokusudiwa kuelimisha jamii na misingi iliyokusudiwa kuitumikia jamii haifanyi hivyo tena. Unajua kwamba labda hawakuwahi kufanya hivyo, hawakuwahi kabisa kufikia malengo yao, lakini unajua kwamba sasa wanajitumikia wao wenyewe na washirika wao na wakubwa wao huku hawakuruhusu kufikiria chochote cha aina hiyo.

Unajua mtiririko usiozuiliwa wa mawazo na taarifa kutoka na kurudi miongoni mwa watu umekuwa nguzo ya maendeleo, umeinua mabaya na mabaya, umesababisha utamaduni bora zaidi usio na kupepesa macho, na ndio msingi wa wazo la jamii huru. 

Na unaona kwamba inateleza kwa mdundo wa kila mahali na unaanza kujiuliza ikiwa kweli shida ni wewe, kwamba hauelewi mahitaji ya pamoja na faida za jamii inayoendeshwa vizuri na wale ambao wanaweza kuwa na wazo bora zaidi, kuogelea huko. juu ya mkondo dhidi ya ukimya uliowekwa hauna tija.

Na unaanza kuchoka na kujiuliza kwa nini unajisumbua katika jitihada zisizo na matunda za kushikilia hata sehemu ndogo ya ukweli na unapunguza kwa muda na kila kitu huanza kuwa rahisi zaidi.

Na urahisi huo huweka mdundo unaokuja na unaanza kutetea kwa upole mdundo mpya wa kutuliza, usuli rahisi wa kustarehesha, mshindo unaovuma kidogo sana ambao upo ili kukuweka katika hali ya utulivu.

Wakati fulani unahisi tiki, kubofya, kugonga kwa sauti na unakumbushwa kwa muda mfupi sana kwamba kuelea kunakuja na dhabihu, dhabihu ya kitu ambacho utakisahau - ikiwa vidhibiti vitafanya kazi yao ipasavyo.

“Ninakumbuka nilipomaanisha jambo fulani,” alisema yule mtu wa kutupwa kwenye basi.

Kulikuwa na rhythm kwa janga.

Ilikuwa ni mdundo wa kutokuwa na kitu, mchanganyiko wa siku hadi siku.

Ilikuwa ni mdundo uliotengwa na wakati, metronome ya kukaa ndani, bonyeza, kaa ndani, endelea kuogopa.

Ni habari gani iliyopatikana iliundwa ili kuunda utii usio na utulivu, hali ya uchovu mwingi wa neva ambao maoni yalilisha mdundo wenyewe.

Mdundo ulibadilika kidogo baada ya muda huku posho za kibinadamu, badala ya mawasilisho, zikifanywa.

Washa barakoa, uzime barakoa, unaruhusiwa kukutana, hauruhusiwi kuongea, kujitosa nje, kukaa nje? Labda baadaye…tutaona.

Umeingia, kila kitu kiko sawa? Risasi nyingine...pigo nyingine...labda sasa unaweza kuanzisha mdundo wako tena. Kumbuka tu kusema asante, kumbuka uliokolewa na sisi tulioweka mdundo, hapana shukrani kwa wale ambao walikaa nje ya hatua kwa hatari.

Na tunaweza kufanya rhythm kurudi wakati ni rahisi zaidi kwa kurudi kwake.

Tiki, toki, tiki, toki...

Gonjwa hilo lilikuwa mdundo wa utegemezi.

Janga hilo lilikuwa safu ya udhibiti.

Na itakuwa rhythm ya siku zijazo.

Isipokuwa...

We kukumbuka kwamba we zinakusudiwa kufanya kitu.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Thomas Buckley

    Thomas Buckley ndiye meya wa zamani wa Ziwa Elsinore, Cal. Mshirika Mwandamizi katika Kituo cha Sera cha California, na mwandishi wa zamani wa gazeti. Kwa sasa yeye ndiye muendeshaji wa ushauri mdogo wa mawasiliano na mipango na anaweza kufikiwa moja kwa moja kwenye planbuckley@gmail.com. Unaweza kusoma zaidi kazi zake kwenye ukurasa wake wa Substack.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone