Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Wale Waliochagua Aibu Zaidi ya Sayansi

Wale Waliochagua Aibu Zaidi ya Sayansi

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa miaka 62 ya kwanza ya maisha yangu, sikumbuki mtu yeyote akiniita mjinga wa ubinafsi, sembuse mwanasoshopath au Trumptard anayepumua mdomo. Yote ambayo yalibadilika wakati Covid ilipoingia na nikaelezea, kwa moyo mkunjufu sana, maswala machache kuhusu sera za kufunga. Hapa kuna sampuli ya kile wapiganaji wa kibodi walinirudishia:

  • Furahia sosholojia yako.
  • Nenda kulamba nguzo na upate virusi.
  • Furahia kujisonga na maji maji yako mwenyewe katika ICU.
  • Taja wapendwa watatu ambao uko tayari kujitolea kwa Covid. Fanya hivyo sasa, mwoga.
  • Ulikwenda Harvard? Ndio, sawa, na mimi ni Mungu. Mara ya mwisho nilipoangalia, Harvard haikubali troglodytes.

Kuanzia siku za kwanza za janga hili, kitu kirefu ndani yangu - ndani ya roho yangu, ikiwa utaweza - kukataa majibu ya kisiasa na ya umma kwa virusi. Hakuna chochote juu yake kilihisi sawa au nguvu au kweli. Hili halikuwa janga la magonjwa tu, bali la kijamii, kwa nini tulikuwa tukiwasikiliza baadhi ya wataalam wa milipuko waliochaguliwa pekee? Wataalamu wa afya ya akili walikuwa wapi? Wataalamu wa maendeleo ya watoto? Wanahistoria? Wachumi? Na kwa nini viongozi wetu wa kisiasa walikuwa wakihimiza hofu badala ya utulivu?

Maswali ambayo yalinisumbua sana yalikuwa na uhusiano mdogo na elimu ya magonjwa kuliko maadili: Je, ilikuwa haki kuhitaji kujitolea zaidi kutoka kwa wanajamii wachanga zaidi, ambao walisimama kuteseka zaidi kutokana na vizuizi? Uhuru wa raia unapaswa kutoweka wakati wa janga, au tulihitaji kusawazisha usalama wa umma na haki za binadamu? Nikiwa sijasoma katika njia za wapiganaji wa mtandaoni, nilidhani kuwa Mtandao ungeniruhusu kushiriki katika "mijadala yenye tija" kuhusu masuala haya. Kwa hivyo niliruka mtandaoni, na iliyobaki ilikuwa hysteria.

Mpumbavu wa kijiji, udongo bapa, takataka asili, IQ hasi… Hebu tuseme kwamba ngozi yangu nyembamba ilijaribiwa maishani.

Na haikuwa mimi tu: mtu yeyote ambaye alitilia shaka mafundisho hayo, awe mtaalamu au raia wa kawaida, alipata kiungulia kama hicho. Kwa maneno ya daktari mmoja wa jamii, ambaye kwa sababu za wazi hatajulikana jina lake: "Madaktari wengi ikiwa ni pamoja na mimi, pamoja na wataalam wa virusi, wataalam wa magonjwa ya magonjwa na wanasayansi wengine, walitetea njia iliyolengwa na kuzingatia vikundi vilivyo hatarini zaidi vya wagonjwa, na kuachishwa kazi. kama vile vya kupinga sayansi, vifuniko vya kofia za bati, wananadharia wa njama, antivax na lebo zingine za rangi zinazodhalilisha."

Mwanzoni mwa mchezo niliamua sitajibu matusi ya aina hii kwa matusi zaidi—si kwa sababu mimi ni mtu wa hali ya juu, lakini kwa sababu mashindano ya kupakana matope huniacha tu na hasira na haifurahishi kutembea kwa hasira siku nzima. Badala yake, nilichukua aibu kwenye kidevu (na bado nilitembea kwa hasira).

Mchezo Wa Aibu

Msukumo wa aibu ulijidai tangu mwanzo wa janga. Kwenye Twitter, #covidot ilianza kuvuma jioni ya Machi 22, 2020, na wakati usiku ulipotimia, tweets 3,000 zilikuwa zimenakili reli hiyo kukemea mazoea duni ya afya ya umma. Wakati CBS News ilipochapisha video ya wavunjaji wa chemchemi wakifanya karamu huko Miami, wananchi walikasirishwa walishiriki majina ya wanafunzi katika mitandao yao ya kijamii, ikiambatana na makosa kama vile "usiwape hawa watu wenye ubinafsi vitanda na/au vipumuaji."

Katika siku za mwanzo za janga, wakati hofu na machafuko yalitawala, hasira kama hiyo inaweza kusamehewa. Lakini aibu ilishika kasi na kujisogeza kwenye zeitgeist. Pia: haikufanya kazi.

Kama ilivyobainishwa na Julia Marcus, mtaalamu wa magonjwa wa Shule ya Matibabu ya Harvard, “kuwaaibisha na kuwalaumu watu si njia bora ya kuwafanya wabadili tabia zao na kwa kweli kunaweza kuwa na matokeo mabaya kwa sababu kunawafanya watu watake kuficha tabia zao.” Pamoja na mistari kama hiyo, Jan Balkus, mtaalam wa magonjwa ya kuambukiza katika Chuo Kikuu cha Washington, inao kwamba aibu inaweza kufanya iwe vigumu kwa watu "kukubali hali ambapo wanaweza kuwa wamekumbana na hatari."

Ikiwa kuaibisha "covidiots" kwa tabia zao hakufanikiwi mengi, unaweza kuwa na uhakika kwamba kuwaaibisha watu kwa Wrongthink hakutabadilisha mawazo yoyote. Badala yake, sisi wazushi tunaacha tu kuwaambia wanaoaibisha kile tunachofikiria. Tunatikisa kichwa na kutabasamu. Tunawapa pointi ya mechi na kuendeleza mjadala katika vichwa vyetu wenyewe.

Kinga Zimezimwa

Kwa miaka miwili nimekuwa mtu huyo. Nimetabasamu kwa adabu huku nikikwepa matusi. Ili kuwafanya waingiliaji wangu wawe raha, nimetanguliza maoni yangu yasiyo ya kawaida kwa kanusho kama vile "Simpendi Trump kama wewe" au "Kwa rekodi, mimi mwenyewe nimejisumbua mara tatu."  

Leo tu, nitajiruhusu kuacha mazungumzo na kuiita kama ninavyoona.

Kwa kila mtu ambaye aliniacha kwa kuhoji kuzima kwa ustaarabu na kutaja uharibifu uliosababisha kwa vijana na maskini: unaweza kuchukua aibu yako, msimamo wako wa kisayansi, uadilifu wako usioweza kuvumilika, na uifanye. Kila siku, utafiti mpya hutoa hewa zaidi kutoka kwa matamshi yako ya ulaghai.

Uliniambia kuwa bila kufuli, Covid angefuta theluthi moja ya ulimwengu, kama vile Kifo Cheusi. iliangamiza Ulaya katika 14th karne. Badala yake, Johns Hopkins Uchambuzi ilihitimisha kuwa kufuli huko Uropa na Amerika kulipunguza vifo vya Covid-19 kwa wastani wa 0.2%. 

Zaidi ya hayo, muda mrefu kabla ya utafiti huu tulikuwa na ushahidi mzuri kwamba kitu chochote chini ya mtindo wa Kichina wa kufuli kwa kulehemu hautafanya vizuri. Ndani ya 2006 karatasi, Kikundi cha Kuandika cha WHO kilithibitisha kwamba "kuripoti kesi za lazima na kuwatenga wagonjwa wakati wa janga la homa ya 1918 hakukomesha uenezaji wa virusi na haikuwezekana."

Uliniambia kuwa mwingiliano wa kijamii ni hamu, sio hitaji. Naam, ndiyo. Hivyo ni chakula kizuri. Kwa kweli, kutengwa kwa jamii kunaua. Kama ilivyoripotiwa katika a Makala ya ukaguzi wa Septemba 2020 kuchapishwa katika Kiini, upweke “huenda ukawa tisho kubwa zaidi la kuendelea kuishi na kuishi maisha marefu.” Nakala hiyo inaelezea jinsi kutengwa kwa jamii kunapunguza ukuaji wa utambuzi, kudhoofisha mfumo wa kinga, na kuwaweka watu katika hatari ya shida za utumiaji wa vitu. Na sio kama hatukujua haya kabla ya Covid: mnamo 2017, utafiti na Profesa wa Chuo Kikuu cha Brigham Young Julianne Holt-Lunstad iliamua kuwa kutengwa kwa jamii kunaharakisha vifo kama vile kuvuta sigara 15 kwa siku. Matokeo yake yalienea kurasa za vyombo vya habari kote ulimwenguni. 

Uliniambia kuwa hatuna haja ya kuwa na wasiwasi juu ya athari za vizuizi vya Covid kwa watoto kwa sababu watoto wana ujasiri - na zaidi ya hayo, walikuwa na hali mbaya zaidi katika vita kuu. Wakati huo huo, Uingereza iliona a 77% ongezeko katika rufaa za watoto kuhusu masuala kama vile kujidhuru na mawazo ya kutaka kujiua katika kipindi cha miezi 6 mwaka wa 2021, kuhusiana na muda kama huo mwaka wa 2019. Na ikiwa hilo halitakukatisha tamaa, a Uchambuzi wa Benki ya Dunia ilikadiria kuwa, katika nchi zenye mapato ya chini, mdororo wa kiuchumi unaotokana na sera za kufuli ulisababisha watoto 1.76 kupoteza maisha kwa kila kifo cha Covid kilichoepukwa. 

Uliniambia kuwa watu waliopewa chanjo hawabebi virusi, ukichukua maoni yako kutoka kwa mkurugenzi wa CDC Rachel Walensky's. tangazo mapema 2021, na sote tunajua jinsi umri huo ulivyo.

Uliniambia sikuwa na biashara ya kuhoji wataalam wa magonjwa ya kuambukiza walikuwa wanatuambia tufanye nini. (Ninafafanua hapa. Ulichosema hasa ni: "Vipi kuhusu kukaa kwenye njia yako na kufunga mkondo?") Nilipata uthibitisho wangu kutoka kwa Dk. Stefanos Kales, mwingine kutoka Shule ya Matibabu ya Harvard, ambaye alionya juu ya "hatari. ya kugeuza sera ya umma na mapendekezo ya afya ya umma kwa watu ambao wamezingatia kazi zao za ugonjwa wa kuambukiza ”katika hivi majuzi. Mahojiano ya CNBC. "Afya ya umma ni usawa," alisema. Hakika ni. Ndani ya 2001 kitabu kuitwa Sheria ya Afya ya Umma: Nguvu, Wajibu na Vizuizi, Lawrence Gostin alitetea tathmini za utaratibu zaidi za hatari na manufaa ya afua za afya ya umma na ulinzi thabiti zaidi wa uhuru wa raia. 

Kwa hivyo ndio. Nimekasirika na uwezo wako wa kutikisa vidole umeniacha nikiwa nimetengwa kiasi kwamba ilinibidi kwenda kutafuta makabila mapya, na katika jitihada hii nimefaulu zaidi. Nimepata jamaa zaidi kuliko nilivyowahi kufikiria, katika jiji langu la Toronto na ulimwenguni kote: madaktari, wauguzi, wanasayansi, wakulima, wanamuziki, na watengenezaji wa nyumbani ambao wanashiriki chuki yangu kwa ajili ya utukufu wako. Epidemiologists, pia. Watu hawa wazuri wamenizuia nisipoteze akili.

Kwa hiyo asante. Na uondoke kwenye lawn yangu.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Gabrielle Bauer

    Gabrielle Bauer ni mwandishi wa afya na matibabu wa Toronto ambaye ameshinda tuzo sita za kitaifa kwa uandishi wa habari wa jarida lake. Ameandika vitabu vitatu: Tokyo, My Everest, mshindi mwenza wa Tuzo ya Kitabu cha Kanada-Japan, Waltzing The Tango, mshindi wa mwisho katika tuzo ya ubunifu ya Edna Staebler, na hivi majuzi, kitabu cha janga la BLINDSIGHT IS 2020, kilichochapishwa na Brownstone. Taasisi mnamo 2023

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone