Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Wakati wa Kumwamini Mtaalam wako wa Ndani 
mtaalam

Wakati wa Kumwamini Mtaalam wako wa Ndani 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mfanyikazi wangu alirudi ofisini kwangu akiwa na tabasamu la furaha na kifurushi kidogo kilichofungwa. “Krismasi njema. Fungua.” Nililazimika na, baada ya kushinda kifurushi cha duka kilichoundwa kuweka kila mtu mzee kuliko mtoto wa miaka 5 asiifungue, nilipata soksi. Soksi zenye ujumbe. Imechapishwa kwenye sehemu ya juu ya kila soksi ni “Bila shaka ninazungumza peke yangu. Wakati fulani nahitaji ushauri wa kitaalamu.”

Ni ujumbe gani mkuu. 

Bila shaka, wengine wanachukizwa na ujumbe huo. Labda wale wanaoudhika zaidi mara kwa mara husema “Unafikiri uko sawa sikuzote.” Ilinijia niliposikia mawaidha hayo wakati fulani uliopita kwamba ninafanya - nadhani nina haki kila wakati. Ikiwa ningejua nilikosea kisha nikatenda kwa njia hiyo mbaya kwa uelewa kamili, hiyo ingekuwa ufafanuzi wa sociopath, labda hata psychopath. Kwa kuwa ninajiona kama si psychopath, nadhani niko sawa na jaribu kuchukua hatua ipasavyo. 

Ikiwa nitaendelea kujiona kama si psychopath, ninahitaji pia kukubali kuwa kweli kuwa na makosa, ingawa nilifikiri nilikuwa sahihi wakati huo. Yeyote asiyekubali makosa yake kama fursa bora ya kujifunza ni mjinga na ana uwezekano wa kujidanganya. Kuishi kwenye sayari hutoa fursa ya kila siku ya kujifunza kwa kuendeshwa na makosa. Zaidi ya hayo, tukubali kwamba, hasa kazini, sehemu ya kuwa sahihi ni uwezo na ujasiri wa kusema “sijui. Lakini ninaweza kupata mtu ambaye anaweza kujua."

Kwa mantiki hiyo hiyo, mtu yeyote anayeelewa kuwa amekosea na anaendelea, anaweza kufafanuliwa kama sociopath. Kwa mfano, mfanyakazi wa afya ya umma anayeona uharibifu baada ya kufungwa kwa COVID-XNUMX, anatambua uharibifu huo na anaendelea kuunga mkono sera zinazozuia uhuru anaweza kuelezewa kuwa jamii. Ujamii unapaswa kuwa hali ya kutostahiki kwa mtu yeyote anayeangalia nafasi ya afya ya umma, na mtu yeyote katika nafasi kama hiyo anapaswa kufikiria kujiuzulu - au kulazimishwa kujiuzulu. jiuzulu - na kisha apelekwe kwa ushauri wa kisaikolojia.

Ikiwa ujumbe wa soksi zangu kwa njia fulani unatia moyo, hiyo inaweza kupendekeza watu wanahitaji usaidizi katika kufikiria au kushughulika na "wataalam" na ushauri wa kitaalamu. (Labda watu wanaosoma soksi wanahitaji usaidizi zaidi kwa njia tofauti zaidi kuliko ninavyopendekeza.) Lakini, soksi zangu za riwaya zinapendekeza uwezo wa kujiangalia kwa ushauri wa kitaalamu inaweza kuwa jambo lisilo la kawaida. 

Anayejua data halisi anaweza kuitwa mtaalam. Kwa bahati mbaya, tunaishi katika wakati ambao umezingirwa na “wataalamu” bandia. Sikiliza habari wakati jambo lisilotarajiwa linatokea. Sehemu ya ripoti itaelezea jinsi "wataalamu" walitabiri zaidi au chini ya kitu kuliko kile kilichotokea. The Talking Head anatangaza “zaidi [au chini] ya ukosefu wa ajira kuliko inavyotarajiwa na wataalam [wasiotajwa].” Au mfumuko wa bei ... au mada yoyote unayochagua. Nadhani "wataalam" hao wana aina fulani ya utaratibu wa uthibitishaji. Labda nina makosa juu ya hilo.

Kisha kuna kikundi kidogo cha "wataalamu" ambao hawana habari unayotafuta, lakini wanapendekeza kwamba wanaweza kutabiri - kutabiri au kutabiri siku zijazo. "Wataalam" wa kutabiri wanaitwa modelers. Huingiza taarifa chache kwenye kompyuta zao za mkononi na kutabiri siku zijazo, kutegemea kubadilika wakati matukio yakiendelea kwa njia ambazo zitapuuza utabiri wao.

[Kumbuka: Nikijipata naweza kutabiri siku zijazo kwa kiwango chochote cha usahihi, tumia uwezo huo kwenye soko la hisa.]

Mwanadamu angehudumiwa vyema na uundaji wa utabiri wa kurudi kwenye uigaji wa enzi yangu: kutumia gundi ya Testors kukusanya kielelezo cha ukubwa wa B-52. Mabadiliko hayo moja ya kazi za ulimwengu yangezuia uharibifu unaosababishwa na kikundi hiki kidogo cha wataalam wa ubashiri kutoka kwa jeraha la ulimwenguni pote na kuteseka hadi uharibifu wa kibinafsi kutoka kwa kukaribia sana mivuke ya gundi kwa muda mrefu sana.

Tatizo katika ulimwengu wetu wa sasa ni kwamba "wataalamu" wanadai tabia zetu zilingane na utabiri wao wa kujitangaza kuwa wataalam, ambao kamwe hawawajibiki kwa njia yoyote. Hakuna gharama kwa wale wanaotabiri siku zijazo zinazohusishwa na makosa ya ubashiri. Gharama zote za makosa ya kuelezea siku zijazo hubebwa na wasiotabiri. Gharama hizo hubebwa na watu, na jamii, na uchumi, mara nyingi sana na watoto, nk. Sisi wengine hubeba gharama.

Labda hapo ndipo tumeipoteza. Kwa namna fulani serikali imejaliwa na watu uwezo wa kuelekeza hatua kulingana na mchakato wa mawazo ya "kitaalam" na kuwaambia siku zijazo bila uangalizi wowote isipokuwa wale wanaotangaza kuwa na mchakato wa mawazo wa kitaalam. Zaidi ya hayo, watu wamejizawadia kwa kiwango cha kushangaza cha amnesia kuhusu matokeo ya mchakato huu wa kufikiria wa kitaalam.

Tukizungumza juu ya Santa, ni jinsi gani karama hiyo yote ya mamlaka na kinga-lawama ilitokea? Je, sisi kama watu binafsi, angalau watu wenye akili timamu tulifanyaje hivyo?

Mojawapo ya vivutio vya serikali ni kwamba ni mrithi wa kibinafsi anayeondoa hatia kwa kujihusisha kwa kibinafsi na mashirika ya kibinadamu: piga kura kwa njia hii, maskini watatunzwa, na nimefanya jambo jema, la kibinadamu - mchakato wa mawazo ya aina hiyo. . Kupiga kura kwa njia moja inakuwa uamuzi unaozingatia maadili ya hali ya juu dhidi ya uamuzi usiofaa wa kupiga kura tofauti au hata kuamini tofauti.

Bado… hatia ya kibinafsi inayotuliza haielezi kikamilifu mahitaji ya kwamba wengine wafuate mwongozo wako. Hakuna sehemu yoyote katika Katiba ya Marekani inaposema ni lazima umtii mtu anayejitangaza kuwa yeye ni mtaalamu. Kinyume chake, lugha ya Marekebisho ya Tisa inapendekeza haki za mtu binafsi kabla ya serikali yoyote (au "mtaalam"). 

Kwa namna fulani, katika mchakato wa kutoa mamlaka, wale ambao wangetoa mamlaka kwa serikali wanahisi huru (uchaguzi mbaya wa maneno) kudai ushiriki wa wengine katika karama hiyo - sio tu ushiriki, lakini katika utii na, ndiyo, utii. Dini nyingi zinaonyeshwa kikamilifu. Kwa kweli, udini unaweza kujadiliwa kwani ni wazi kuwa ni chaguo bora kimaadili, kwa mtazamo huu. Ni bora kuacha mawazo yako kwa kuheshimu mawazo ya wale ambao wametangazwa na wasiojulikana kuwa wataalam.

Na, kila "maoni ya kitaalamu" yanatolewa, vichwa vinaruka-ruka na kushuka kama ndege wa kioo wa juu aliyevaa kofia ambaye huendelea kutikisa kichwa huku akitumbukiza mdomo wake kwenye glasi ya maji. Bobbing inaendelea kwa muda mrefu kama kuna maji katika kioo. Aina kama imani inaendelea kwa muda mrefu kama marudio ya ugonjwa-mantra yanaendelea. Na hakuna mtu milele anauliza"Ni akina nani hao?"

Kwa hivyo, tunavunjaje mzunguko huu? 

Nitakukopesha soksi zangu! Wasome! Wasiliana na mtaalamu wako wa ndani. Ifuatayo ni habari niliyopata mapema katika hofu ya COVID, kabla ya Brownstone kuanzishwa. Tangu Brownstone, ninaweza kupata vitu zaidi, lakini bado sio machapisho ya kisayansi zaidi kuliko watu wa kawaida. Sina ufikiaji wa kitaasisi kwa yoyote kati ya haya. Walakini, kupoteza uhuru wa kibinafsi kunabadilisha udadisi wangu unaoendeshwa na hasira kuwa wa kupita kiasi.

Kwa hivyo, ilikuwa rahisi kujifunza mapema katika janga hilo wiki za kutengwa kabisa huko Antaktika haziwezi kuzuia virusi kutoka kwa kuzunguka; tunacheza na moto wa kujiua kwa kufunga uchumi; Ya gharama za kufuli zinaweza kuzidi sana gharama za ugonjwa huo katika miaka ya maisha; wasiwasi wakati wa kufunga ataua watu; chanjo zisizo kamili inaweza kufanya matokeo na virusi yenyewe kuwa mbaya zaidi; na hakika hii sio ya kwanza gonjwa kutupiga. Angalia juu Homa ya Uhispania, kwa ajili ya wema. 

Moja ya mambo niliyojifunza kutokana na kusoma kuhusu homa ya Kihispania ni kwamba huenda COVID isingekuwa tukio mwaka wa 1918. Matarajio ya maisha kwa pande zote mbili za janga la 1918 kimsingi walikuwa na umri wa miaka 50 hadi 55. Homa ya Uhispania iliwaathiri vijana. Iliwagusa wazee, lakini hawakuwa wengi wao. COVID na tabia yake ya kuua wazee labda haingegunduliwa wakati homa ya Uhispania ilikuwa inaua vijana, wenye afya. Eleza maneno hayo - kuua vijana, watu wenye afya njema - katika wakati wako ujao wa mshtuko unaosikia kuhusu COVID kuwa janga baya zaidi kuwahi kutokea. Katika miaka ya maisha iliyopotea, COVID ina ushindani mwingi.

Mbali na kuweza kupata nyenzo zinazotumika kuhusu virusi, magonjwa ya milipuko, na kufuli, nilikumbushwa juu ya elimu ya kinga wakati wa haya yote wakati mmoja wa wafanyikazi wangu aliniuliza "Kwa nini usiwe mgonjwa?" Jibu langu lilikuwa rahisi: "Nimekuwa na kila kitu." Msaidizi katika ofisi ya meno ninaenda kwake alisema vivyo hivyo nilipomweleza hadithi hiyo. Classic bibi-immunology ni inaonekana kupoteza maarifa

Kutafuta habari kuhusu barakoa na virusi kulichochewa na chuki yangu iliyojengeka ndani ya kuvaa moja, nikisaidiwa na ujuzi kwamba kujitenga huko Antaktika hakuwezi kuzuia virusi, pamoja na mawazo. Sehemu ya fikira ilianzishwa na mahitaji ya "mtaalam" kwamba watoto wa shule ya msingi wavae vinyago. Ni nani mjinga aliyefikiria hivyo? 

Mawazo yangu yalikwenda mbali nikifikiria jinsi kinyago kutoka kwa mtoto wa shule kitakavyokuwa mwisho wa siku. Mawazo yangu ya mbio yalizawadiwa nilipokuwa na mwalimu ofisini kwangu ambaye aliniambia kuwa watoto walikuwa wakijaribu kunywa kutoka kwenye chemchemi ya maji…kupitia barakoa zao. Baadaye nilipata hiyo CO2 huongezeka kwa watoto wenye kuvaa barakoa pamoja na kuwa na fangasi na makoloni ya bakteria kukua katika masks yao

Kisha ninapoweka pamoja utafiti na hadithi ya jinsi tunavyoweza kuwa watoto wenye uharibifu usioweza kurekebishwa kwa kuwazunguka na watu waliofunika nyuso zao, nilimaliza kuvaa vinyago. Kazi yangu ilidai niwe mwangalifu kuhusu uwekaji ishara mzuri ofisini, lakini haikuwa muda mrefu kabla. vitabu yaliandikwa kuhusu jinsi vinyago vyenye thamani ndogo. Itabidi ujiamulie mwenyewe ikiwa utawaacha watoto nje ili kula chakula cha mchana kimya kimya na kutowaruhusu kuvua vinyago vyao. mpaka maziwa yao yakafunguka kupunguza viwango vya unyanyasaji wa watoto. Labda kwa ufafanuzi hauwezi kuwa unyanyasaji wa watoto kwani ulifanywa na "wataalamu."

Hoja katika hii haikuwa kukupeleka kwenye odyssey ya kibinafsi. Jambo ni kupendekeza usome soksi zako. SAWA. Soksi zangu. Acha kabisa kutikisa kichwa kwenye glasi ya maji unapoombwa na "mtaalamu." Badala yake, inua kichwa chako na uangalie pande zote. 

Kisha weka njia panda juu ya jibu la kuangalia-zunguka na wakati mwingine utakaposikia "mtaalamu" akipendekeza uhuru wako unahitaji kuwa na kikomo na mwingiliano wako wa kibinadamu unahitaji kupunguzwa, pendekeza kwamba "mtaalamu" aweke soksi ndani yake. Kuwa mtaalam wako mwenyewe. “Bila shaka naongea peke yangu. Wakati fulani nahitaji ushauri wa kitaalamu.”

Nilitarajia kumaliza hii kabla ya Krismasi, lakini ni wazi hilo halikufanyika, kwa hivyo ninatoa wimbo mwingine wa msimu kwa ajili ya burudani yako, ulioimbwa kwa wimbo wa Auld Lang Syne,

Inapaswa kusahaulika
Kama vitu tulivyojua hapo awali?
Au marafiki wa zamani warudishwe
Na kutupa wataalam nje ya mlango?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Eric Hussey

    Rais wa Wakfu wa Programu ya Upanuzi wa Optometric (msingi wa elimu), Mwenyekiti wa kamati ya maandalizi ya Kongamano la Kimataifa la Optometria ya Kitabia ya 2024, Mwenyekiti wa Bunge la Kaskazini-Magharibi la Optometry, yote chini ya mwavuli wa Wakfu wa Programu ya Upanuzi ya Optometric. Mwanachama wa Jumuiya ya Macho ya Marekani na Madaktari wa Optometric wa Washington.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone