Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ukweli Ishirini Wa Kuogofya Umegunduliwa na Lockdowns 
vitisho kwa uhuru

Ukweli Ishirini Wa Kuogofya Umegunduliwa na Lockdowns 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ni kawaida sasa kuzungumza juu ya nyakati za kabla tofauti na nyakati za baada. Hatua ya mabadiliko bila shaka ilikuwa Machi 16, 2020, siku ya Siku 15 za Kupunguza Mviringo, ingawa mitindo ya kimabavu ilitangulia hapo. Haki ziliminywa ghafla, hata haki za kidini. Tuliambiwa tuendeshe kila kipengele cha maisha yetu kwa mujibu wa vipaumbele vya hali ya usalama wa matibabu ya kibayolojia. 

Watu wachache sana walitarajia maendeleo ya kushangaza kama haya. Ilikuwa ni mwanzo wa vita vipya vilivyoendeshwa na serikali na adui alikuwa kitu ambacho hatukuweza kuona na hivyo angeweza kuwa popote. Hakuna mtu ambaye amewahi kutilia shaka uwepo wa viini vinavyoweza kuwa hatari lakini sasa tulikuwa tunaambiwa kwamba maisha yenyewe yanategemea kabisa kuviepuka na mwongozo pekee wa kwenda mbele ungekuwa mamlaka ya afya ya umma. 

Kila kitu kilibadilika. Hakuna kitu sawa. Jeraha hilo ni la kweli na la kudumu. Madai ya "Siku 15" yalifichuliwa kuwa hila. Dharura ilidumu miaka mitatu na kisha baadhi. Watu na mitambo iliyofanya hivi bado iko madarakani. Chaguo la kuongoza CDC lina rekodi ndefu ya kuwezesha na kushangilia kufuli na yote yaliyofuata. 

Ni zoezi linalosaidia kufanya muhtasari wa mambo mapya ambayo sote tumegundua katika miaka hii. Kwa pamoja wanachangia kwa nini ulimwengu unaonekana kuwa tofauti na kwa nini sisi sote tunahisi na kufikiri tofauti sasa kuliko tulivyofanya miaka michache iliyopita. 

Ukweli XNUMX wa kutisha uliogunduliwa na kufuli

1. Ufuatiliaji na udhibiti na Big Tech. Upinzani hatimaye ulipata kila mmoja lakini ilichukua miezi na miaka. Utaratibu wa udhibiti uliwekwa kwenye mifumo yote mikuu ya kijamii, teknolojia iliyoundwa kwa nia ya kutuweka karibu zaidi na kupanua maoni ambayo tunaweza kupata. Hatukujua ilikuwa ikitokea, lakini hatimaye tulijifunza kuhusu ukandamizaji huo, ndiyo maana wengi wetu tulijihisi wapweke. Wengine hawakutusikia na hatukuweza kuwasikia. Utawala unakabiliwa na pingamizi kali la mahakama katika nyanja nyingi lakini bado linaendelea hadi leo, huku wote isipokuwa Twitter wakilinda mitandao yao kila mara kwa njia ambazo ni za kimabavu bila kutabirika. Tuna ushahidi usio na maana sasa kwamba wote wamekamatwa. 

2. Nguvu na ushawishi wa Big Pharma. Ilikuwa Aprili 2020 wakati mtu aliniuliza ikiwa lengo la chanjo iliyotolewa na shirika la dawa lilikuwa nyuma ya kufuli. Wazo lingekuwa la kututisha na kuharibu maisha yetu hadi tukawa tunaomba risasi. Nilidhani wazo lote lilikuwa la kichaa na kwamba ufisadi haungeweza kufikia kina hiki. Nilikosea. Pharma alikuwa akifanya kazi ya kupata chanjo tangu Januari mwaka huo na akatoa wito kwa kila aina ya ushawishi ulionunuliwa ili hatimaye kuwafanya kuwa wa lazima. Sasa tunajua kwamba vidhibiti wakuu vinamilikiwa na kudhibitiwa kabisa, hadi kwamba umuhimu, usalama, na utendakazi si muhimu. 

3. Propaganda za Serikali na Vyombo Vikubwa vya Habari. Ilikuwa bila kuchoka kutoka siku ya kwanza: vyombo vya habari kuu vilithibitisha wafuasi wa Anthony Fauci. Nguvu zinazoweza kugonga New York Times, Redio ya Taifa ya Umma, Washington Post, na wengine wote, wakati wowote na vyovyote walivyotaka. Baadaye vyombo vya habari vilitumwa kuwatia pepo wale waliokiuka lockdowns, walikataa masks, na kupinga risasi. Wazo la kwamba "demokrasia inakufa gizani" na "karatasi ya kumbukumbu" mahali pake palikuwa giza lenyewe na propaganda za mara kwa mara. Hawakuonyesha udadisi wa kweli wa upande wa pili. The Azimio Kubwa la Barrington yenyewe ilianza kama juhudi za kuelimisha waandishi wa habari lakini ni wachache tu waliothubutu kujitokeza. Sasa tunaelewa: vyombo vya habari vya kawaida pia vinamilikiwa kabisa na kuathiriwa kabisa. Tayari walijua nini cha kuripoti na jinsi ya kuripoti. Hakuna kingine muhimu. 

4. Ufisadi wa afya ya umma. Ni nani katika akili zao sawa angetabiri kwamba CDC na NIH, bila kutaja Shirika la Afya Ulimwenguni, wangewekwa kama wafanyikazi wa mstari wa mbele katika kuweka udhibiti wa kiimla? Watazamaji wengine labda walitabiri hii lakini ni hivyo. Lakini kwa kweli ilikuwa mashirika haya ambayo yaliwajibika kwa itifaki zote za upuuzi kutoka kwa kufunga hospitali hadi kesi zisizo za Covid, kuweka Plexiglas kila mahali, kuweka shule zimefungwa, matibabu ya mapepo, kuwafunika watoto wachanga, na kulazimisha risasi. Hawakujua mipaka ya uwezo wao. Walijidhihirisha kuwa mawakala waaminifu wa hegemoni. 

5. Uimarishaji wa viwanda. Biashara huria inapaswa kuwa huru lakini wakati wafanyakazi, viwanda, na chapa zilipogawanywa kati ya muhimu na zisizo muhimu, vilio vya Biashara Kubwa vilikuwa wapi? Hawakuwepo. Walithibitisha kuwa tayari kuweka faida mbele ya mfumo wa ushindani. Ili mradi walinufaika na mfumo wa ujumuishaji, ujumuishaji, na ujumuishaji, walikuwa sawa nayo. Maduka makubwa yalilazimika kufuta shindano hilo na kupata nafasi ya juu katika msimamo wa viwanda. Sawa na majukwaa ya kujifunza kwa mbali na teknolojia ya dijiti. Wafanyabiashara wakubwa walionekana kuwa maadui wakubwa wa ubepari halisi na marafiki wakubwa wa ushirika. Kuhusu sanaa na muziki: tunajua sasa kwamba wasomi wanazichukulia kuwa zisizofaa. 

6. Ushawishi na nguvu ya serikali ya utawala. Katiba ilianzisha matawi matatu ya serikali lakini kufuli hakusimamiwa na yoyote kati yao. Badala yake lilikuwa tawi la nne ambalo limekua kwa miongo kadhaa, tabaka la kudumu la warasimu ambao hakuna aliyechaguliwa na hakuna kutoka kwa udhibiti wa umma. "Wataalamu" hawa wa kudumu waliachiliwa kabisa na kuzuiliwa bila kudhibitiwa na mamlaka yao, na walivunja itifaki kwa saa na kuzitekeleza kama mabunge, majaji, na hata marais na magavana walisimama bila nguvu na kwa hofu. Tunajua sasa kwamba kulikuwa na mapinduzi Machi 13, 2020 ambayo yalihamisha mamlaka yote kwa hali ya usalama wa taifa lakini kwa hakika hatukujua wakati huo. Amri hiyo iliainishwa. Jimbo la utawala bado linatawala siku. 

7. Uoga wa wasomi. Wasomi ndio wenye uhuru zaidi wa kusema mawazo yao kuliko kundi lolote. Hakika hiyo ndiyo kazi yao. Badala yake, walikaa kimya kwa sehemu kubwa. Hii ilikuwa kweli kwa kulia na kushoto. Wadadisi na wasomi walienda sambamba na mashambulizi mabaya zaidi ya haki za binadamu katika kizazi hiki ikiwa sio katika kumbukumbu zote za maisha. Tunawaajiri watu hawa ili wajitegemee lakini walijidhihirisha kuwa si chochote. Tulisimama karibu kwa mshtuko huku hata wapigania uhuru wa kiraia mashuhuri wakitazama mateso na kusema “Hii ni sawa.” Kizazi kizima miongoni mwao leo kimepuuzwa kabisa. Na kwa njia, wachache waliosimama waliitwa majina ya kutisha na mara nyingi walipoteza kazi zao. Wengine walizingatia ukweli huu na waliamua badala yake kuishi kwa kukaa kimya au kurudia safu ya tabaka tawala. 

8. Pusillanimity ya vyuo vikuu. Asili ya wasomi wa kisasa ni mahali patakatifu kutoka kwa vita na tauni ili mawazo makuu yaweze kuishi hata nyakati mbaya zaidi. Vyuo vikuu vingi - ni vichache pekee - vilienda sambamba na serikali. Walifunga milango yao. Waliwafungia wanafunzi kwenye mabweni yao. Walikanusha kuwalipa wateja elimu ya ana kwa ana. Kisha zikaja risasi. Mamilioni ya watu walichapwa bila sababu na wangeweza tu kukataa kwa maumivu ya kufukuzwa kwenye programu za digrii. Walionyesha ukosefu kamili wa kanuni. Wahitimu wanapaswa kuzingatia na wazazi wanaozingatia mahali pa kupeleka wazee wao wa shule ya upili mwaka ujao. 

9. Unyogovu wa mizinga. Kazi ya mashirika haya makubwa yasiyo ya faida ni kujaribu mipaka ya maoni yanayokubalika na kuendesha sera na ulimwengu wa kiakili katika mwelekeo wa maendeleo kwa kila mtu. Pia wanatakiwa kujitegemea. Hawategemei masomo au upendeleo wa kisiasa. Wanaweza kuwa na ujasiri na kanuni. Kwa hiyo walikuwa wapi? Karibu bila ubaguzi walipiga kelele au wakawa waombaji msamaha waliotamani kwa serikali ya kufuli. Walingoja na kungoja hadi pwani iwe wazi na kisha wakatoa maoni madogo ambayo hayakuwa na athari kidogo. Je, walikuwa na aibu tu? Haiwezekani. Fedha zinasimulia hadithi tofauti. Wanaungwa mkono na tasnia zile zilizosimama kufaidika na sera hizo mbovu. Wafadhili wanaoamini katika uhuru wanapaswa kuzingatia! 

10. Wazimu wa umati. Sote tumesoma kitabu cha kawaida Udanganyifu Maarufu wa Ajabu na Wazimu wa Umati lakini tulifikiri ni historia ya zamani na pengine haiwezekani sasa. Lakini mara moja, umati wa watu uliingiwa na woga wa mtindo wa enzi za kati, wakiwinda wasiokidhi na kujificha kutokana na miasma isiyoonekana. Walikuwa na misheni. Walikuwa wakiwachambua wapinzani na kuwakagua wasiotimiza wajibu wao. Hakuna lolote kati ya haya lingetokea vinginevyo. Kama vile katika Mapinduzi ya Kitamaduni ya Uchina, hawa wanaotaka kuwa wanachama wa Walinzi Wekundu wakawa askari wa miguu kwa serikali. Kitabu cha Mathias Desmet kinaendelea Malezi ya Misa sasa inasimama kama maelezo ya kawaida ya jinsi idadi ya watu wasio na maisha yenye maana inavyoweza kugeuza aina hizi za mifarakano ya kisiasa kuwa vita vya msalaba vilivyodanganyika. Wengi wa marafiki na majirani zetu walienda pamoja. 

11. Kutokuwa na imani ya kiitikadi ya kulia na kushoto. Wote kulia na kushoto walisaliti maadili yao. Haki iliacha mapenzi yake kwa serikali yenye mipaka, biashara huria, na utawala wa sheria. Na upande wa kushoto uligeuka dhidi ya msimamo wake wa kitamaduni wa uhuru wa raia, uhuru sawa, na uhuru wa kujieleza. Wote walikubali, na wote walitunga hoja za uwongo kwa hali hii ya kusikitisha. Ikiwa haya yote yangeanza chini ya Demokrasia, Warepublican wangekuwa wakipiga kelele. Badala yake walikaa kimya. Kisha serikali ya Covid ikapita kwa Democrat na kwa hivyo walikaa kimya wakati Republican, waliona aibu kwa ukimya wao wa hapo awali, walikaa kimya kwa muda mrefu sana. Pande zote mbili hazifanyi kazi na hazina meno kwa muda wote. 

12. Sadism ya tabaka tawala. Watoto walinyimwa shule kwa mwaka mmoja au miwili katika baadhi ya maeneo. Watu walikosa uchunguzi wa kimatibabu. Harusi na mazishi yalikuwa kwenye Zoom. Wazee walilazimishwa katika upweke wa kukata tamaa. Maskini waliteseka. Watu waligeukia matumizi mabaya ya dawa za kulevya na kuweka pauni zilizoongezwa. Madarasa ya kazi yalinyonywa. Biashara ndogo ndogo ziliharibika. Mamilioni ya watu walilazimishwa kuhama na mamilioni zaidi walifukuzwa kutoka kwa kazi zao. Tabaka tawala ambalo lilitangaza ubinafsi wake wa ajabu na ukarimu wa umma wakawa wanyonge na wakapuuza kabisa mateso haya yote. Hata wakati data ilipotolewa kuhusu mawazo ya kujiua na ugonjwa wa akili kutokana na upweke, haikuleta tofauti. Hawakuweza kukusanya wasiwasi wowote. Hawakubadilisha chochote. Shule zilikaa zimefungwa na vizuizi vya kusafiri vilikaa mahali. Waliotaja haya waliitwa majina ya kutisha. Ilikuwa ni aina ya huzuni ya kutisha ambayo hatukujua walikuwa na uwezo nayo. 

13. Tatizo la maisha halisi la usawa mkubwa wa tabaka. Je, lolote kati ya haya lingetokea miaka 20 iliyopita wakati theluthi moja ya wafanyakazi hawakubahatika kupeleka kazi zao nyumbani na kujifanya wanazalisha kutoka kwa kompyuta ndogo? Mashaka. Lakini kufikia 2020, kulikuwa na hali ya kupindukia ambayo ilikuwa imetenganishwa kabisa na maisha ya wale wanaofanya kazi kwa mikono yao kujipatia riziki. Lakini watu wengi hawakujali kwamba walipaswa kukabiliana na virusi kwa ujasiri na kwanza. Wafanyakazi hawa na wakulima hawakuwa na marupurupu na inaonekana hawakujali sana. Ilipofika wakati wa kufyatua risasi, watu waliozidi kiwango walitaka wahudumu wao wa afya, marubani, na watu wa kujifungua wazipate pia, yote kwa nia ya kutakasa jamii dhidi ya viini. Ukosefu mkubwa wa usawa wa utajiri unatokea kuleta mabadiliko makubwa katika matokeo ya kisiasa, haswa wakati tabaka moja linalazimishwa kutumikia lingine katika kufuli. 

14. Uchu na ufisadi wa elimu ya umma. Elimu kwa wote ilikuwa mafanikio ya kujivunia ya watu walioendelea miaka mia moja iliyopita. Sote tulidhani ni kitu kimoja ambacho kingelindwa zaidi ya yote. Watoto hawangetolewa kamwe. Lakini basi bila sababu nzuri, shule zote zilifungwa. Vyama vya wafanyikazi vinavyowakilisha walimu badala yake vilipenda likizo yao ya kulipwa iliyoongezwa na kujaribu kuifanya idumu kwa muda mrefu iwezekanavyo, kwani wanafunzi walirudi nyuma zaidi katika masomo yao. Hizi ni shule ambazo watu walilipia kwa karo kwa miaka mingi lakini hakuna aliyeahidi punguzo au fidia yoyote. Masomo ya nyumbani yalitoka kwa kuwepo chini ya wingu la kisheria hadi kuwa lazima ghafla. Na walipofungua nyuma, watoto walikabili kunyamazishwa kwa wingi kwa vinyago. 

15. Kuwezesha uwezo wa benki kuu kufadhili yote. Kuanzia Machi 12, 2020, na kuendelea, Hifadhi ya Shirikisho ilipeleka kila mamlaka kufanya kazi kama mashine ya uchapishaji ya Congress. Ilipunguza viwango kurudi hadi sifuri. Ni kuondolewa (kuondolewa!) mahitaji ya hifadhi kwa ajili ya benki. Ilijaza uchumi kwa pesa mpya, hatimaye kufikia kilele cha upanuzi wa asilimia 26 au $ 6.2 trilioni kwa jumla. Bila shaka hii baadaye ilitafsiriwa kuwa mfumuko wa bei ambao ulikula kwa haraka uwezo halisi wa ununuzi wa kichocheo chochote cha bure kilichotolewa na serikali, na hivyo kuwadhuru wazalishaji na watumiaji. Ilikuwa ni uongo mkuu, yote yaliwezekana na benki kuu na mamlaka yake. Uharibifu zaidi ulikuja kwa muundo wa uzalishaji kwa kuongeza muda wa viwango vya chini vya riba. 

16. Kutokuwa na kina kwa jumuiya za imani. Je, makanisa na masinagogi yalikuwa wapi? Walifunga milango yao na kuwaweka nje watu ambao walikuwa wameapa kuwatetea. Walighairi siku takatifu na sherehe za likizo. Walishindwa kabisa na kabisa kupinga. Na kwa nini? Kwa sababu walienda sambamba na propaganda kwamba kusitisha wizara zao kuliendana na vipaumbele vya afya ya umma. Walikwenda pamoja na serikali na vyombo vya habari kudai kwamba dini zao ni hatari sana kwa umma. Maana yake ni kwamba hawaamini kabisa kile wanachodai kuamini. Ufunguzi ulipokuja, waligundua kwamba makutaniko yao yalikuwa yamepungua sana. Si ajabu. Na ni nani kati yao ambaye hakuenda pamoja? Ilikuwa ni wale waliodhaniwa kuwa wazimu na wasio wa kawaida: Waamishi, Wamormoni waliotengwa, na Wayahudi wa Orthodoksi. Jinsi ambavyo si vya kawaida. Jinsi ya pembezoni! Lakini yaonekana walikuwa miongoni mwa wale pekee ambao imani yao ilikuwa na nguvu za kutosha kupinga matakwa ya wakuu. 

17. Mapungufu ya usafiri. Hatukujua serikali ilikuwa na uwezo wa kutuwekea kikomo cha kusafiri lakini walifanya hivyo. Kwanza ilikuwa kimataifa. Lakini basi ikawa ya nyumbani. Kwa miezi michache huko, ilikuwa ngumu kuvuka mipaka ya serikali kwa sababu ya madai kwamba kila mtu aliyefanya hivyo alilazimika kutengwa kwa wiki mbili. Ilikuwa ni ajabu kwa sababu hatukujua ni nini na nini si halali wala hatukujua utaratibu wa utekelezaji. Ilibadilika kuwa zoezi la mafunzo kwa kile tunachojua sasa wanataka sana, ambayo ni miji ya dakika 15. Inavyoonekana watu wanaosonga ni wagumu kuwadhibiti na kuwadhibiti. Tulikuwa tukikuzwa kuelekea maisha ya enzi za kati na kikabila, tukikaa ili mabwana wetu waendelee kutufuatilia. 

18. Uvumilivu wa ubaguzi. Uchukuaji wa chanjo kwa hakika haukulinganishwa na rangi na mapato. Idadi ya watu matajiri na weupe walifuatana lakini asilimia 40 ya jumuiya zisizo za wazungu na maskini hawakuwa na imani na jab na walikataa. Hilo halikuzuia miji mikuu 5 kuweka mgawanyo wa chanjo na kuitekeleza kwa nguvu ya polisi. Kwa muda, miji mikubwa ilitengwa kwa athari tofauti kwa rangi. Sikumbuki hata makala moja katika gazeti kuu iliyozungumzia jambo hili, sembuse kuikosoa. Sana kwa makazi ya umma na mengi ya kuelimika! Ubaguzi unageuka kuwa sawa ili mradi ufanane na vipaumbele vya serikali - sawa na sasa kama ilivyokuwa siku mbaya za zamani.  

19. Lengo la mfumo wa mikopo ya kijamii. Sio dhana kubahatisha kuwa utengano huu wote ulihusu kuundwa kwa mfumo wa pasipoti wa chanjo unaoendeshwa na msingi wa kitaifa, ambao wanataka sana kutekeleza. Na sehemu ya hili ni lengo la kweli na la muda mrefu la kuunda mfumo wa mikopo ya kijamii wa mtindo wa China ambao utafanya ushiriki wako katika maisha ya kiuchumi na kijamii kutegemea kufuata siasa. CCP imemiliki sanaa hiyo na kuweka udhibiti wa kiimla. Tunajua kwa hakika sasa kwamba mambo makuu ya mwitikio wa janga hilo yaliandikwa huko Beijing na kuwekwa kupitia ushawishi wa tabaka tawala la Uchina. Ni busara kabisa kudhani kuwa hii ndiyo lengo halisi la pasipoti za chanjo na hata Sarafu ya Dijiti ya Benki Kuu. 

20. Ushirika kama mfumo ambao tunaishi chini yake, kutoa uongo kwa mifumo iliyopo ya kiitikadi. Kwa vizazi vingi, mjadala mkubwa umekuwa kati ya ubepari na ujamaa. Wakati wote, lengo halisi limetupita: kuanzishwa kwa hali ya ushirika ya mtindo wa vita. Hapa ndipo mali ni ya kibinafsi kwa jina na kujilimbikizia katika tasnia ya juu tu katika sekta kuu lakini inadhibitiwa hadharani kwa jicho la vipaumbele vya kisiasa. Huu sio ujamaa wa jadi na hakika sio ubepari wa ushindani. Ni mfumo wa kijamii, kiuchumi na kisiasa uliobuniwa na tabaka tawala ili kuhudumia masilahi yake zaidi ya yote. Hapa kuna tishio kuu na ukweli uliopo lakini haueleweki vizuri kwa kulia au kushoto. Hata wapenda uhuru hawaonekani kupata hili: wameshikamana sana na mfumo wa binary wa umma/binafsi hivi kwamba wamejipofusha kuona muunganisho wa hizi mbili na njia ambazo washiriki wakuu wa kampuni wanaendesha maendeleo ya takwimu kwa maslahi yao wenyewe. 

Ikiwa haujabadilisha mawazo yako kwa miaka mitatu iliyopita, wewe ni nabii, hujali, au umelala. Mengi yamefichuliwa na mengi yamebadilika. Ili kukabiliana na changamoto hizi, ni lazima tufanye hivyo tukiwa macho. Vitisho vikubwa zaidi kwa uhuru wa binadamu leo ​​sio vile vya zamani na vinaepuka uainishaji rahisi wa kiitikadi. Zaidi ya hayo, hatuna budi kukubali kwamba kwa njia nyingi tamaa ya kibinadamu ya kuishi maisha yenye kuridhisha katika uhuru imepotoshwa. Ikiwa tunataka uhuru wetu urudi, tunahitaji kuwa na ufahamu kamili wa changamoto za kutisha zilizo mbele yetu. 

Kazi na ushawishi wa Brownstone katika suala hili ni zaidi ya yoyote ambayo tumeiambia hadharani. Ungeshangazwa na kiwango chake. Nyakati zinahitaji uangalizi katika ukuzaji wa wazi wa kitaasisi. 

Tunawashukuru wafadhili wetu kwa kuwa na imani katika uwezo wa mawazo. Kila siku tunashangazwa na uwezo wa waandishi na wasomi wachangamfu na wasomi kuleta mabadiliko ya kweli kwa sababu ya uhuru. Tafadhali, ikiwa unaweza, jiunge na jumuiya yetu ya wafadhili ili kushika kasi hiyo, maana kilima hicho ndicho chenye mwinuko zaidi ambao tumepanda maishani mwetu. Hatuna "idara ya maendeleo" na hakuna wafadhili wa shirika au serikali: unaweza kuleta mabadiliko.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone