Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Siku Katika Maisha ya Mtoto Aliyejifunika Kinyago

Siku Katika Maisha ya Mtoto Aliyejifunika Kinyago

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kati ya machukizo mengi ya janga la janga - na hakuna uhaba wa kuchagua kutoka - unyanyasaji wa watoto unasimama juu ya mengine kama unajisi wa kutisha wa maadili na dhamiri ya msingi ya mwanadamu. Ni uovu unaoumiza sana moyo ambao kwa njia ya kushangaza umeenea katika jamii leo.

Kwa namna fulani, imekuwa ya kawaida sio tu kuanzisha unyanyasaji wa kutisha wa watoto, lakini kufikia hatua ya kuwalenga watoto pekee. hata kama watu wazima waliachiliwa kwa kiasi kikubwa kutoka kwa nira ya mateso mbalimbali ya kikandamizaji yaliyotolewa chini ya uangalizi wa utawala wa Orwellian "afya ya umma". 

Kwa hivyo mzuka wa jiji la New York kuamuru vinyago kwa watoto wachanga pekee katika shule ya awali hata kama watoto wakubwa waliruhusiwa kwenda bila mask. Ni vigumu kuhusianisha unyanyasaji wa kutisha na wa kuogofya hasa wale wasio na ulinzi na walio hatarini.

Nilikumbana na video ifuatayo siku chache zilizopita, ambayo inafaa kutazamwa kikamilifu, ambayo ilinidhihirishia moja ya vikwazo vinavyozuia watu kutambua hili kama unyanyasaji wa watoto unaosababishwa na damu. 

Ndiyo, hakika inagusa moyo wako.

Hata hivyo, haihusiani na hali ya kutisha ya wazi na ya kutisha jinsi kitu kama vile ISIS auto-da-fé ya rubani aliyetekwa wa Jordani inavyofanya (Sisemi kuwaficha watoto kihalisi ni kama kuwachoma hatarini, kwa kuonyesha tu. kitu ambacho ni hisia ya wazi, isiyo na utata na iliyofafanuliwa ya kutisha kubwa). Ukosefu wa uwiano kati ya uhalisia wa kuficha nyuso za watoto dhidi ya jinsi inavyoonekana uliwawezesha watu kuwa na mawazo kwa urahisi na kuzuia kile ambacho kingekuwa hisia za kisilika na hisia ya ukiukaji mkubwa wa haki na makosa ya msingi.

Kuna sababu tatu za msingi kwa nini kuna utengano huu kati ya lengo la unyama wa kuwaficha watoto na mwonekano wake 'usiofaa' zaidi kwa watu.

Sababu ya kwanza ni kwamba mateso ya kihisia na kisaikolojia ya masking sio jambo ambalo linaelezewa kwa urahisi. Weka hivi: hata kwa watu wazima, inaweza kuwa changamoto sana kutambua mateso maalum ya kisaikolojia au kiakili ambayo huzua dhiki ambayo mara nyingi watu wengi huteseka kwa sababu ya kulazimishwa kuvaa vinyago. Ni vigumu zaidi kwa watu wazima kuelewa kwa kweli jinsi uzoefu wa kuvaa barakoa kwa kulazimishwa ulivyo kwa mtoto, kwani watu wazima kwa kawaida hawako mbali na uzoefu wao wa utotoni na kumbukumbu ndogo walizonazo huwa hazieleweki na hazina hisia kali. muktadha na maelezo.

Sababu ya pili ni kwamba watoto wanaonyesha kiwango cha usumbufu ambacho hakionyeshi ukubwa wa uharibifu na mateso waliyopata. Video iliyo hapo juu ni kielelezo kikamilifu cha hili - mtoto mchanga anaitikia kwa miziki ya kawaida ya mtoto mchanga ambayo iko ndani ya masafa ya kutofurahishwa ambayo kawaida huonyeshwa na mtoto akijibu kila aina ya mambo ambayo hayafurahii. Haionyeshi kwa juu juu ukeketaji wa kisaikolojia unaotokea kwa sababu ya barakoa.

Sababu ya tatu ni kwamba ni vigumu sana kwa watu kukubali kwamba jamii 'iliyostaarabika' inaweza kuangukia na kujihusisha na tabia potovu ya kisayansi au potovu ya kimaadili kama jamii. Watu kwa angavu na kwa ufahamu hudhani kwamba jamii iliyostaarabika kamwe, kamwe, kamwe, kwa makusudi na kwa makusudi, kuchagua kufanya jambo lisilo la kawaida la kichaa au uovu. Watu vile vile wana wakati mgumu sana kukubali wanaweza kuwa wamekosea, haswa kuhusu kitu ambacho ni sehemu ya utambulisho wao au mtazamo wa ulimwengu. Kwa hivyo kitendo chenyewe cha kuwaficha watoto kwa wingi "huthibitisha" kwa watu kwamba hakiwezi kuwa sawa na fumbo la voodoo au kuwa na shida ya kiadili.

Kwa hivyo ni muhimu kuwa na uwezo wa kuwasilisha uzoefu wa mtoto kupitia macho ya mtoto ili kuwasiliana na watu ambao bado "kwenye giza" hisia ya kweli ya uharibifu unaosababishwa na ufichaji, na kuoanisha ndani kutokuelewana kwao kati ya malengo. asili isiyo na akili na ukatili potovu wa kuwaficha watoto dhidi ya dhana yao ya ndani kwamba "sio zaidi ya rangi" kwa njia yoyote.

(Kumbuka: Nilichagua maelezo kwa nia ya kuwasilisha mambo mahususi ambayo mara nyingi huwa ya hila sana. Ninachojaribu kueleza ni hisia ya uzoefu wa mtoto mdogo, na 'ladha' za kipekee ambazo angekuwa nazo kama mtoto mdogo.

Jambo moja zaidi;, hakuna 'wastani' au hadithi wakilishi ya watoto kwa ujumla, kuna aina nyingi sana kutoka kwa mazingira ya mtoto mmoja na uzoefu hadi mwingine, kwa hivyo ilinibidi kuunda wasifu ambao hauwakilishi mtaro maalum. ya 'jumla' au uzoefu wa pamoja. Niliiweka kwa ulegevu kwa kiasi fulani kwenye mkusanyiko kutoka kwa hadithi chache zinazohusiana nami na wazazi waliovunjika moyo.)

I hapo awali aliandika makala kujaribu kuangazia baadhi ya madhara ya kuvutia zaidi na yanayoonekana zaidi au mifadhaiko wanayopata watoto kutokana na kulazimishwa kuvaa barakoa. (Nilipokea barua pepe kadhaa baadaye kutoka kwa wazazi wakisimulia kwa kina hadithi zenye kuumiza matumbo za jinsi watoto wao walivyoharibiwa kisaikolojia kwa kuvaa barakoa.) Hata hivyo, hiyo ilikuwa zaidi ya orodha ya madhara katika kidhahania na kidogo zaidi maelezo ya simulizi ya kuyapitia.

Yafuatayo ni “dondoo” za siku moja katika maisha ya mtoto wa kubuni, ambaye tutamwita Mason¹.

Siku katika maisha ya mtoto aliyefunikwa

Gari lilipokaribia lango la shule, Mason mwenye umri wa miaka 5 alihisi hisia za huzuni kali za kawaida ambazo alihisi kila siku.

"Mason, vaa kinyago chako sasa," mama yake alisema.

Hapo zamani za kale, Mason aliwahi kulia na kukataa kuvaa kinyago chake. Ilikuwa inamsumbua sana, ilikuwa inawasha, ilikuwa na unyevu na utelezi, na ilikuwa na harufu mbaya sana. Na wakati mask ilikuwa juu ya pua yake, ilifanya kupumua kuhisi ajabu, na kwa kawaida Mason alianza kujisikia uchovu kidogo au dhaifu baada ya dakika chache kwa sababu ilikuwa vigumu kupumua kwa mask.

Hiyo ilikuwa miezi iliyopita ingawa. Mason alikuwa ameacha kupinga kwa muda mrefu, na sasa alifanya tu kama alivyoambiwa na mama yake, akivuta kinyago usoni mwake kwa bidii.

Mason angehuzunika zaidi kila siku Mama yake alipomwambia avae kinyago chake kabla ya kushuka kwenye gari. Hakuelewa kwanini ingawa. Nyakati fulani alijiwazia kwa nini Mama alimfanya afanye jambo ambalo lilimfanya ajisikie huzuni na upweke. Mason alitaka sana Mama na Baba yake warudi jinsi Mama na Baba walivyokuwa.

Kwa kweli, Mason alipochora vinyago juu ya ng'ombe mchanga na maua katika picha siku chache zilizopita na mwalimu wake akamuuliza kwa nini maua yalikuwa yamevaa vinyago, Mason alijibu “Kwa sababu wanahuzunika kwamba Mama na Baba wa mtoto wa ng'ombe hawafanyi hivyo. kumpenda tena.”

Mason alipokuwa akisukuma mlango wa gari, alifikiria wakati Mama alikuwa akimbusu kwaheri kwa tabasamu na kumpungia mkono kila asubuhi alipokuwa akipiga hatua kuelekea shuleni. Ilimhuzunisha sana kukumbuka hilo ingawa, kwa sababu ilimuuma sana, na Mason hakuweza kuelewa kwa nini Mama alimpenda zaidi sasa kuliko alivyokuwa akifanya.

Mason alipiga hatua akiwa ameshikilia sanduku lake la chakula, akampita yule bibi wa maana aliyesimama nje akiwatazama watoto wote waliokuwa wakiingia ndani ya jengo hilo kila asubuhi. Mason alimuogopa. Alimfokea wakati kinyago chake hakikuwa juu kabisa ya pua yake. Alipiga kelele kwa watoto wengine wengi pia. Alimzomea kwamba aliifanya shule kuwa sehemu mbaya ambayo ingewafanya watu waugue sana kwa sababu alikuwa hapo. Alimwambia hata mbele ya shule nzima kwamba abaki tu nyumbani, jambo lililomfanya Mason atamani kukimbia na kujificha kwenye miti iliyokuwa karibu na shule kwa sababu alikuwa na aibu sana.

Hii ilikuwa sehemu mbaya zaidi ya kutembea shuleni kila siku kwa Mason; alihisi kuishiwa nguvu na kutetemeka alipokuwa karibu naye kwa sababu alimfanya ajisikie hofu na kuumia sana.

Alipokuwa akiingia ndani ya jengo la shule, Mason alitazama saa iliyokuwa juu ya dirisha hadi ofisi aliyokaa yule bibi mwingine wa maana. Kila mara alitazama saa, kwa sababu alipenda kutazama mikono ya saa ikizunguka saa. Daima walihamia kwa njia ile ile. Mason wakati mwingine alifikiria kwamba vidole vya saa vilikuwa Mason, Mama na Baba kwa sababu ilimfanya ahisi vizuri jinsi vidole vya saa vilivyokuwa vidole vya saa sawa kila siku na kusonga sawa kila siku. Alijua kwamba wakati vidole vyote vilipokuwa vikielekezea moja kwa moja kwenye saa kubwa ya zambarau “12” kwenye saa ya darasani kwake ilikuwa ni usiku wa manane, na angeweza kuvua kinyago chake!!

Mason aliingia ndani ya darasa na watoto wengine katika darasa lake katika faili moja. Mason alihesabu viwanja vitatu vya sakafu kati yake na msichana mwenye miwani na nywele za kahawia mbele yake. Walilazimika kukaa angalau vigae vitatu vya mraba mbali na kila mtu mwingine. Wasipofanya hivyo, mwalimu angewafokea.

Mason alikuwa amezoea kuhesabu vigae hivi kwamba sasa kila mara alihesabu vigae, wakati mwingine hata nyumbani. Hakutaka kuugua mama au baba, na walimu wote shuleni walisema kila siku kwamba ikiwa hatakaa angalau vigae 3 kutoka kwa mtu mwingine, angesababisha kila mtu kuugua.

Mason alishangaa kwanini yule bibi wa ofisi aliyekuwa mrembo sana mwaka huu, mpaka akamuona siku moja akiwa hana kinyago na hakuwa yule bibi aliyekuwa anakaa kwenye dirisha la ofisi. Mason alikuwa amejaribu kumwambia Mama kuhusu yule bibi mpya wa ajabu ofisini lakini Mama hakujali, na hata alimkasirikia Mason aliposema kwamba kinyago cha mwanamke huyo hakikuwa njiani.

Tangu wakati huo, Mason hakuwa na uhakika kwamba mwalimu wake alikuwa mwalimu yuleyule kila siku. Hakuwahi kumuona bila kinyago chake. Alisikika tofauti wakati mwingine. Na aliendelea kupata jina lake vibaya.

Hili lilimfanya Mason ahisi kama mwalimu alikuwa mgeni ambaye anapaswa kukaa mbali naye kadri awezavyo, na kwa hakika si mtu ambaye angekuwa mzuri kwake.

Mason alifurahi sana wakati mwalimu alisema ni wakati wa kulala. Mason alisukuma kinyago chake chini kutoka puani. Ilijisikia vizuri sana kufanya hivyo.

Mason alitazama saa na kutamani muda wa kulala ungekuwa siku nzima. Alipofikiria mwisho wa muda wa kulala, ghafla alihisi huzuni kali iliyomfanya atamani kutoweka. Mason alitamani sana aache kuhisi hata kidogo. Hili lilimfanya Mason ajisikie kuchanganyikiwa na kuchoka sana. Hakuweza kusubiri hadi mwalimu azime taa za darasani ndipo aende kulala na hisia za huzuni zingeondoka.

Mason alisikia mtu akizungumza na mwalimu. Akafumbua macho, na kuchungulia darasani. Taa zilikuwa bado zimezimwa, lakini mwalimu alikuwa amesimama kando ya mlango akiongea na mtu ambaye Mason hakuweza kujua alikuwa nani kupitia barakoa yake.

Mason alichungulia dirishani. Ndege alikuwa akiruka karibu na dirisha akitoa sauti za ndege. Alitamani angeruka kama ndege. Ndege walikuwa na marafiki ambao wangeweza kuzungumza nao kwa lugha ya ndege, na hawakuwahi kuvaa vinyago. Akiwatazama ndege wenye furaha wakiruka popote walipotaka, na bila kuvaa vinyago, Mason alifikiri maisha yake yalihisi kama baridi na giza, lakini sio barabara kuu ya giza ambayo haikuisha na milango yote ilikuwa imefungwa.

Mason hakuwa makini na kile ambacho mwalimu alikuwa akisema; badala yake alikuwa ameweka kipande cha karatasi kilichokunjwa ndani ya kinyago chake, na alikuwa akiisukuma ndani ya kinyago na kukiruhusu kurudi kwenye kidole chake (au midomo) ili kinyago hicho kitoke usoni mwake kidogo. Mason alijisikia furaha na nyepesi huku akihisi hewa safi usoni mwake kila aliposukuma kizuizi kwenye kinyago. Nilihisi vizuri sana kupumua baada ya kuvaa kinyago chake chenye harufu kali kwa muda mrefu.

“MASON!!”, alifoka mwalimu wake ghafla, “MASON!! ACHA HAYO!! MASIKI YAKO INABIDI IKAE!! JE, HUJALI IKIWA UNA UGONJWA WA SALLY? AU TIMMY? UNAWAPUMIA SAWA!!!”

Mason alihisi machozi makubwa, ya moto yakishuka usoni mwake. Mason alidondosha karatasi iliyokunjwa na kuvuta kinyago chake usoni mwake na kutazama sakafuni ili mtu yeyote asimwone akilia. Mason alitikisa huku na huko kwenye kiti chake akitumaini kwamba hatimaye mwalimu angeacha kumzomea tayari. Mason alitamani angeweza kutambaa nyuma chini ya blanketi yake katika kitanda chake nyumbani hapo hapo. Alikuwa akijisikia huzuni na kuumia tu.

Mason alijiwazia, labda mimi ni mbaya tu. Hakutaka kumuuguza Sally. Kwa hivyo kwa nini hakuweza kujizuia kufanya kila mtu mgonjwa? Mason alidhani labda alikuwa mnyama anayetembea akiugua kila mtu. Alimtazama Sally, akiwa na nywele zake za blond na miwani. Mason aliwahi kumuuliza Sally jinsi angeweza kuona kupitia miwani yake. Mason hakuweza kuona macho ya Sally kupitia miwani yake. Siku zote walifunikwa na vitu vyenye unyevunyevu kama vile wakati Mason angepuliza kioo cha mlango wa chumbani nyumbani na kuchora juu yake kwa kidole chake. Sally alikuwa ameanza kulia Mason alipomuuliza, kisha mwalimu (alimtazama Mason kama mwalimu hata hivyo ingawa Mason hakuwa na uhakika, labda alikuwa mmoja wa wanawake ambao walikuwa kwenye vyumba vya watu wazima [ofisi] siku nzima) alikuja na kumpigia kelele Mason kwa kuzungumza wakati wa chakula cha mchana, ingawa walikuwa karibu kuingia ndani na Sally na Mason wote walikuwa wamevaa vinyago vyao.

Mason alishuka kwenye basi mbele ya nyumba yake. Akapiga hatua za taratibu mpaka barazani. Mason alihisi huzuni na uchovu. Alihisi huzuni kila siku baada ya shule kwa sababu shule ilikuwa ya huzuni na mbaya. Angalau hakulazimika kuvaa kinyago chake alipofika nyumbani.

Mason alijaribu kufungua mlango wa mbele wa nyumba yake lakini ulikuwa umefungwa. Huenda mama alikuwa akizungumza na watu kwenye kompyuta kutoka kazini, na Baba hakuja nyumbani hadi baadaye. Mason aligonga mlango lakini hakuna mtu aliyejibu. Mason alihisi peke yake na kuchanganyikiwa, na pia njaa, kwa hiyo aliketi tu kwenye hatua mbele ya mlango. Kisha akaanza kulia. Mason hakujua kwa nini alikuwa analia ghafla, lakini alishindwa kujizuia. Alikaa tu huku akilia. Machozi yake yalilowesha kinyago chake lakini alikuwa amechoka sana asijali kuivua. Alikaa tu na kulia.

Ukiwa na picha iliyo hapo juu akilini upya, tazama hii tena.

Na maelezo haya ya mtu wa kwanza kutoka kwa mwanafunzi wa shule ya upili ya Uingereza:

Akaunti ya kubuni iliyo hapo juu ilikuwa ikiangazia sehemu chache tu za siku ya shule ya saa 6-8.

Fikiria hili likitokea kila siku.

Kwa wiki.

Mwezi.

Miezi 2.

Miezi 3.

Miezi 5.

Mwaka mzima.

Tumewafanyia nini watoto wetu???

Hatimaye, kuwaficha watoto - na aina nyingine za kutengwa kwa jamii zinazolazimishwa juu yao - ni swali la sayansi ya 'maadili', si sayansi ya kimwili. Na hakuna "swali" juu ya suala hili.

Kuona au kusikia juu ya unyama huu huvunja moyo wa mtu.

Kuipata huvunja nafsi ya mtu.

Mandharinyuma kidogo ya utangulizi:

Mtoto hazaliwi ulimwenguni akiwa na hisia ya kupendwa na kuthaminiwa, au ya wema wa asili wa maisha. Haina hisia ya usalama kwamba itaungwa mkono, kusaidiwa, au kuongozwa inapokua, inapopitia vikwazo vya maisha.

Kuzaliwa ni kama jambo lolote la kiwewe la aina yake kama mtoto hutupwa (au kutolewa nje) kutoka kwenye kifuko chake cha starehe hadi katika mazingira tofauti kabisa na yasiyofahamika; uthabiti unaotegemeka wa sifa za kimwili za tumbo la uzazi hubadilishwa na mashambulizi ya kina juu ya hisia zake za rangi mpya za ajabu lakini kali, sauti, harufu, na hisia.

Mtoto mchanga hana msaada kabisa; huanza kutofahamu mwili wake mwenyewe, akiwa na udhibiti mdogo wa viungo vyake (isipokuwa mdomo wake).

Mtoto pia huanza bila kujielewa kiakili, mazingira yake, au uzoefu wake. Uwepo wake ni mfululizo wa hisia na hisia - njaa, shibe, uchovu, uchangamfu, faraja ya kimwili na usumbufu, dhiki ya kihisia na usalama.

Hisia ya mtoto ya kujistahi, usalama na kupendwa - au ukosefu - hubadilika na kubadilika kutoka siku ya kwanza. Mama kumchukua na kumfariji mtoto wake mchanga aliyefadhaika ni zaidi ya uhakikisho tu kwa sasa; ni uzoefu wa kwanza wa mtoto wa upendo mbichi, usioghoshiwa, huruma, huruma, upole, wema - katikati ya maisha ambayo yanachanganya, hayaeleweki na giza. Mtoto mchanga hushambuliwa kila mara na usumbufu mmoja baada ya mwingine huku akizunguka mara kwa mara kupitia njaa, uchovu, dhiki za kihisia na uwezo wa kimwili na tabia zinazoendelea kubadilika. 

Mtoto anaendelea kuwa tegemezi kwa wazazi wake kama nanga yake katika ulimwengu wenye misukosuko, hasa kwa uwezo wa kuvumilia maumivu na dhiki. Kwa mtoto mchanga, hata maumivu madogo ya kimwili na jeraha yanatisha - ulimwengu wake ghafla na ghafla ulitoka kutoka kwa uzuri na wa kupendeza hadi mateso. Mtoto - hasa mtoto mdogo - hupata maumivu ya kimwili ya muda mfupi zaidi ya usumbufu wa kimwili wa jeraha. Ni uzoefu wa ukatili wa ulimwengu, wa asili, dhidi yake.

Angalia wakati mtoto mchanga anapokimbia moja kwa moja kwa mama yake baada ya kupata 'boo-boo' na kushikilia kama kwa ajili ya maisha yake mpendwa - hii inachangiwa sana na dhiki ya mtoto ya kukabiliwa na kile kinachohisi kama maisha ya kikatili na/au ya kikatili. kama ilivyo kwa usumbufu wa kimwili. Mtoto mchanga anahitaji mama yake kumpa usalama na faraja - uhakikisho - kwamba kwa kweli hajasalimu amri kwa ukatili na uvamizi wa ulimwengu usiojali.

Mtoto anahitaji kupata uzoefu wa huruma, rehema, utu wema, upendo na kujali ili kujihusisha na yeye mwenyewe na ulimwengu kuwa ni mzuri kimsingi. Mtoto aliyeachwa na hali hii hukua akipatwa na kiwewe kikubwa cha kihisia na makovu.

Wazazi huwaruhusu watoto wao kuteswa na utaratibu wa kuweka vinyago (na hatua nyingine za kutengwa) huleta mvunjiko mkubwa katika hisia za uthabiti za watoto wao kwa ujumla, na hali ya kuaminiwa na utulivu katika/ya upendo na kujitolea kwa wazazi wao kwao. Hawataelewa 'Kwa nini Mama na Baba wanaruhusu mambo haya ya kutisha yanitokee???'

Hii ni kusema kwamba uharibifu mwingi wa mfumo wa kujitenga wa barakoa/kijamii unategemea matendo na tabia ya wazazi.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone