Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Siasa Ikawa Binafsi Sana
kisiasa ikawa ya kibinafsi

Siasa Ikawa Binafsi Sana

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Makovu ambayo yameachwa kwetu sote na mwitikio wa COVID ni tofauti na ya kina kwa njia isiyoeleweka. Kwa walio wengi, hakujawa na muda wa kutosha kushughulikia kiakili umuhimu wa kufuli kwa mara ya kwanza, achilia mbali kauli mbiu ya miaka mingi ya mamlaka, ugaidi, propaganda, unyanyapaa wa kijamii na udhibiti uliofuata. Na kiwewe hiki cha kisaikolojia hutuathiri kwa njia nyingi ambazo hutuacha tukijiuliza ni nini juu ya maisha ambayo huhisi hivyo. mbali dhidi ya jinsi ilivyokuwa katika 2019.

Kwa wale waliokuwa wakifuatilia data halisi, the takwimu zilikuwa za kutisha kila wakati. Matrilioni ya dola yalihamishwa haraka kutoka kwa maskini zaidi duniani hadi kwa matajiri zaidi. Mamia ya mamilioni ya njaa. Miaka isitoshe ya kufaulu kielimu ilipotea. Kizazi kizima cha watoto na vijana kilinyang'anywa baadhi ya miaka yao yenye kung'aa zaidi. Mgogoro wa afya ya akili unaoathiri zaidi ya robo ya watu. Overdose ya madawa ya kulevya. Unyanyasaji wa hospitali. Unyanyasaji wa wazee. Unyanyasaji wa nyumbani. Mamilioni ya vifo vingi kati ya vijana ambavyo haviwezi kuhusishwa na virusi.

Lakini chini ya takwimu hizi kuna mabilioni ya hadithi za kibinadamu, kila moja ya kipekee katika maelezo na mitazamo yake. Hadithi hizi za watu binafsi na hadithi zimeanza kujitokeza, na ninaamini kuwa kuzisikia ni hatua muhimu katika kuchakata kila kitu ambacho tumepitia katika miaka mitatu iliyopita.

Hivi majuzi nilituma swali kwenye Twitter kuhusu jinsi watu walivyoathiriwa na majibu ya COVID katika kiwango cha mtu binafsi. Mazungumzo yaliyoibuka ni tafakari ya kuangazia na ya kutisha ya yale ambayo kila mmoja wetu alipitia katika miaka mitatu iliyopita. Ifuatayo ni uteuzi mdogo wa majibu ambayo nimepata yenye nguvu sana.

Hasa, ya swali ilikuwa: “Ni kipengele gani cha mwitikio kwa COVID kilikuathiri zaidi katika kiwango cha kibinafsi?"

Mark Trent: "Kutazama mabaki ya mwisho ya imani yangu katika demokrasia yakiondolewa. Kuona njama hizo zikifanywa kote ulimwenguni zikiwa zimefungiwa kulinifanya nitambue jinsi wale wanaopanga giza walivyo na nguvu na kamilifu.”

Dk Jonathan Engler: "Kutambua kwamba karibu kila mtu niliyemjua angeacha haki zao zote za kibinafsi kwa udanganyifu wa usalama."

Muriel Blaive, PhD: “Jinsi marafiki zangu, kutia ndani wanahistoria wenzangu wengi wanaojua vyema historia ya karne ya 20, walivyothibitika kuwa tayari kuamini propaganda yoyote, kujiepusha kuhoji upuuzi wa serikali, na kumwaibisha hadharani yeyote aliyeamini. Ni kana kwamba masomo yote tuliyoongoza yalikuwa ya bure.”

Myrddin the Weathered: “Jinsi watu walivyoenezwa kwa urahisi. Hasa watu ambao nilifikiri walibeba uwezo wa kuchunguza vizuri hali hiyo. Kusema ukweli, ilikuwa ya kutisha jinsi watu wengi walianguka kwenye mstari kwa urahisi. Hakuna shaka jinsi Wanazi walivyoweza kudhibiti watu wao.”

Mtazamaji: “Kufungwa. Biashara yangu ilitupwa kwa kitanzi na maduka niliyokuwa nikitumia kushughulika na unyogovu kama vile ukumbi wa michezo au kwenda kunywa kahawa na marafiki yalifungwa na ilikuwa ngumu kupita siku kwa kila kitu kinachoendelea na hakuna njia ya kushughulika na yoyote ya Kuzungumza juu yake ni kiwewe."

Christine Bickley: “Kila kitu. Biashara yangu ambayo nilitumia miaka 30 kujenga haijapata nafuu na kuna uwezekano mkubwa. Nilikuwa na bima ya afya na kuweka akiba. Ilibidi nighairi ins na ninatumia akiba yangu kuongeza mapato. Mimi sio mbaya zaidi kwa mbali. Ilikuwa uhalifu.”

Jemma Palmer: "Lockdown = hakuna mapato, hakuna nyumba, afya ilishuka, afya ya akili ilishuka, sikuona familia yangu au marafiki kwa miaka, ilibadilisha maisha yangu kuwa mbaya, sina uhakika nitapata watoto sasa, ningependa kuwa. nilikuwa nani kabla ya kufungwa na maisha yangu yawe kama yalivyokuwa."

Sarah Burwick: "Vizuizi vya kusafiri na sheria zinazosimamia kutembelea wagonjwa hospitalini. Ninaamini mama yangu angekuwa hai leo kama ningeweza kumtembelea na kutetea utunzaji wake ana kwa ana. Inaniuma.”

ProfesaYaff1e: "Kutokuwa na uwezo wa kumtembelea baba yangu hospitalini alipokuwa amelala hadi siku chache zilizopita alipokuwa ameenda sana hakujua kilichokuwa kikiendelea."

Sursum Corda: "Kuwa na mama yangu kufungiwa katika kituo cha kuishi cha kusaidiwa na kutoweza kumkumbatia au kuzungumza naye isipokuwa kwa simu kupitia dirisha lililofungwa-wote huku HCW wakiingia na kutoka bila kusumbuliwa. Nilikasirika sana!!”

PJS: "Uongo huo."

Karinaksr: "Kutengwa, kutengwa."

Nyasi za bati: "Ukabila."

Ally Bryant: "Inapaswa kuwa uhalifu dhidi ya ubinadamu ..."

Nick Hudson: "Giza la yote."

MD wa masalio: "Mgawanyiko wa Uhuru. Moja ya nguzo nne za maadili ya matibabu. Wale walioshiriki wameifanyia mzaha dawa.”

MD Afahamu: "Nia ya wengi kuzingatia yote, hakuna maswali yaliyoulizwa - hata wakati mambo hayakuwa na maana yoyote. Kutokuwa tayari kwa watu sawa, haswa wenzake, kusikiliza sababu yoyote. Sikuwahi kufikiria kwamba jamii inaweza kuathiriwa na kupotoshwa vibaya hivyo.”

Love4WesternCanada: "Mama yangu anakufa peke yake, baada ya kutengwa na familia kwa wiki 7."

ThinkingOutLoud: "Mateso mabaya ya kibinadamu yanayosababishwa na kufungwa kwa biashara za watu. Kwa kuwa sikuweza kuzungumza na marafiki au familia nyingi kwa sababu kila mmoja wao alikubaliana na kile kilichokuwa kikitendeka, nilitendewa kama mwenye ukoma. Ndiyo maana niligeukia twitter, ili kujihisi kutokuwa peke yangu.”

RantingLogician: "Mpenzi wangu wa zamani alikubali, sikufanya na kukataa kufuata au kufunga biashara yangu, na aliwazuia watoto wangu wachanga kutoka kwangu muda wote wa kufuli kwa mara ya kwanza."

Debbie Mathews: "Kupoteza urafiki wa miaka 30 kwa sababu tulikuwa na maoni tofauti juu ya suala hilo. Aliniona kuwa muuaji wa bibi mwenye ubinafsi.”

Nambari 99: "Ilidhuru kazi yangu, bila kubadilika. Imefungwa na, ilidhuru maisha ya chuo kikuu ya mwanangu, bila kubatilishwa. Imefungwa na: ilidhuru ndoa yangu, bila kubatilishwa.

Hillary Beightel: "Masks. Sio tu ukweli kwamba hawakuwa na maana. Wakawa alama ya kisiasa, lakini walitumika kama chombo cha kuwaweka watu hofu. Masks inamaanisha kila mtu ni mgonjwa. Walicheza jukumu kubwa sana la kisaikolojia… Ninawachukia!

Mwaka sifuri: “Paspoti za chanjo. Bado siwezi kuamini kwamba watu wengi walienda pamoja kwa hiari na kuwatenga marafiki na wanafamilia wao nje ya jamii. Hakujawa na upatanisho kwa hili. Ni uhusiano uliovunjika sana kwa njia ambayo sina hakika kuwa nitamaliza."

Kristen Mag: "Kwangu mimi ilikuwa inatupwa nje ya maeneo ya umma kwa miezi mitano. Siku za giza."

Natalya Murakhver: "Kufungwa kwa shule na sera za mask ya watoto."

Mike O'Hara: "Kila kitu kilifanywa kwa watoto. Kufunika uso, kujitenga, kujitenga."

BundlebranchblockMD: “Kuwatazama vijana wangu wakati huo wakitoka kwa watoto wenye furaha, afya njema, waliochumbiwa hadi watoto waliotengwa, walioshuka moyo, na waliodhoofika. Kosa kubwa la maisha yetu kutowahamisha shule binafsi mara moja. Tumetumia mara nyingi zaidi ya gharama ya masomo kwa matibabu na wakufunzi.

Spence O Matic: "Mwanangu alikuwa mwanafunzi wa shule ya upili 2020. Sahihi zote za hilo, pamoja na mwaka wake mkuu wa besiboli….zilifutwa kwa sababu ya baridi kali isiyo na tishio sifuri kwake. Hakuna usiku wa grad. Hakuna prom. Hakuna kitu. Hakuna msamaha utakaonitosha. Milele. Takwimu zilikuwa wazi."

Rob Hazuki: "Takwimu zinazoendelea za maangamizi kwenye habari, matangazo kwenye tv ambayo yalituma ujumbe kana kwamba ulimwengu ulikuwa uchi na jinsi vyombo vya habari havikuuliza maswali yoyote ya busara wakati wa mikutano ya waandishi wa habari zaidi ya kuomba kufungiwa zaidi."

Mwanaume wa IT: "Nilitolewa nje ya harusi ya mpwa wangu kwa sababu ya kutokukata tamaa. Mke wangu hajawaona wajukuu zake tangu Zama za Kabla kwa sababu hajawaona. Binamu yangu wa kwanza alikufa kwa mshtuko wa moyo mara tu baada ya kipimo cha 2 cha Moderna. Hayo ni 3 ninayojua, lakini yote yana athari nzuri.

M_Vronsky: "Siongei tena na baba yangu au kaka yangu, ambao wote wawili waliacha ghiliba zao zote za Kiliberali na wakawa watawala hadi kufikia hatua ya kubishana juu ya kutengwa kwangu na jamii (baba yangu alinitetea usoni mara ya mwisho tulipozungumza) .”

Instavire: "Watu # wengi (familia haijatengwa) walio tayari kubadilisha upigaji simu wa Milgram hadi "uwezekano wa kuua," lilipokuja suala la kuwaadhibu wasio vx'd - na mbaya zaidi, kwamba walifanya hivyo kwa furaha kubwa. Mafanikio ya jaribio hilo yananiudhi na wengi wa watu hawa bado wako miongoni mwetu.”

Mwanzilishi: "Wazazi/familia yangu hawakujali nilipopoteza kazi kwa muda wa kazi."

DDP21: "Jinsi marafiki na familia walibadilishana juu ya hali ya chanjo. Familia yetu ndogo tayari imeharibiwa nayo. Watoto wangu wanakua bila shangazi, mjomba na binamu zao.

EatSleepMask: "Kuwa mwalimu na kuona watoto wanaohitaji uthabiti wa shule, kulazimishwa kukaa nyumbani. Kisha kulazimika kuwahakikishia sio wao tu bali watoto wangu mwenyewe kwamba mambo yangekuwa sawa, wakati nilishtuka tu kama wao. Bila kusahau kusawazisha kuelimisha wanafunzi wangu na watoto wangu.

LFSLLBHons: "Kuficha watoto na ukweli kwamba wazazi wengi walifanya hivyo kwa hiari na kuwageukia wale ambao walijaribu kuwaokoa watoto."

Pia: "Ilifunga biashara yangu ya miaka ~ 15. Iliwatenga wapendwa wangu baada ya kifo cha mama yangu. Ilikuwa ni barabara ngumu kupita kwa kila mtu. Lakini mbaya zaidi: iliharibu maisha ya watu wengi sana.

Manny Grossman: "Kupoteza biashara yangu, taaluma, mwelekeo wa kazi, marafiki, mawasiliano ya biashara, sifa na uwezo wa kununua katika maduka yangu ya ndani n.k. Yote hayo kwa sababu nilitetea ukweli na ukweli."

Kapteni Ancapistan: "Ilivunja akili za karibu kila mtu ninayemjua, na ilibadilisha kabisa mtazamo wangu wa dawa za Magharibi."

Nicky Frank: “Aprili 22, 2020 na Mei 6, 2020. Hizo ndizo siku ambazo marafiki zangu Ryan na Jen walijiua kwa sababu hawakuweza kuvumilia kutengwa tena na watu walikuwa wakiwaambia kuwa wao ni dhaifu. Maneno ya Ryan “Siwezi kumwambukiza mtu yeyote ikiwa nimekufa” bado yananisumbua.

John Baird: "Kunyakua, kunyakua, kunyamazisha, na uonevu wa watu wenye mashaka, majirani, na watu wenye ulemavu uliofichwa. Vipeperushi vya pazia, viboreshaji, na viashiria vya fadhila vilitawala. Kamwe tena.

SunnySideUp: “Lockdown!! Kukabiliana na binti yangu wa miaka 15 anayejidhuru, mawazo ya kujiua, shida ya kula na kuogopa moto… nachukia walichofanya. Pia jinsi imemuathiri dada yake pacha! Wote kuwaona washauri… sio kile nilichowahi kutaka!!”

Beth Baisch: "Mapovu ya kijamii. Hakuna mtu aliyenijumuisha katika yao. Ilikuwa ni njia mbaya, ya upweke ya kujua ni wapi mtu anasimama. Marafiki wengine waliniona nikitembea siku moja na badala ya kuja na kunisalimia baadaye kwa sababu sikuwa kwenye kiputo chao. Bado kuna madhara."

Lex: “Ndugu yangu akinikana. Familia hasa hainiruhusu *mimi* ndani ya nyumba zao. Mtoto wangu wa 'spectrum' anachanganyikiwa katika masomo ya nyumbani. Hasira ya kufa ndani ya nusu ya wakati na kumkatisha tamaa mwingine. Marafiki na familia wanaohangaika wana sumu hiyo inayowapita. Nk Nk…”

Camelia: "Vikwazo vya utendaji wa moja kwa moja. Nilifanya kazi ya muziki na nikawa mweusi kabisa kwenye tasnia nzima.

Wahalifu wa Mitindo: “Kampuni yangu ilifilisika na kupoteza kazi. Familia na marafiki hawakuniona kwa sababu nilitoka 'eneo lenye joto.' Nimepata jab na madhara mengi ya kutisha. Je, ninahitaji kuendelea?”

Miki Tapio Walsh: "Kufunika macho kwa watu wote wenye afya njema na kutulazimisha kuishi katika jamii isiyo na uso kulinipiga sana. Pia nilichanganyikiwa kwamba nilipoteza uwezo wa kufanya mazoezi yangu ya kawaida kwa miaka 2… sijui jambo muhimu zaidi ulimwenguni, lakini iliathiri afya yangu ya akili kweli.”

James F. Kotowski: "Mwanangu alizuiliwa shuleni, alikosa sehemu kubwa ya msimu wake wa mieleka, n.k. Katika ngazi ya kijamii zaidi, kukithiri kwa mgawanyiko kati ya 'wanajamhuri' na 'wanademokrasia,' na hali duni ya mazungumzo kati ya 'wanaopingana. ' Pts za maoni."

Russ Walker: "Kufungwa kwa shule, binti yangu alipoteza mwaka wake mdogo na wa juu. Ikifuatiwa na kufuli zote za Jumla na maagizo ya chanjo. Hawezi kusamehewa!”

Daniel Hadas: "Kufungwa kwa vyuo vikuu. Usaliti wa kimsingi wa wito wa wanafunzi na wahadhiri.”

Stevemur: "Majibu ya shule/chuo kikuu. Wale ambao walikuwa hatarini zaidi (yaani, kujifunza, utoto, ujamaa) walikuwa na MENGI iliyochukuliwa kutoka kwao, na ushahidi mdogo sana wa kuunga mkono. Na ushahidi ulipodhihirika, imechukua (na IS inachukua) muda mrefu sana kuirejesha.”

Rowan: "Nadhani kuona watu wakiumia, unafiki na ubaguzi. Kwa wakati huu watu hawako tayari kukiri kwamba walikosea na walikuwa wabaya sana.

Trish sahani: "Labda nitaolewa (niulize tena baada ya mwezi) na Mzazi wangu aliyebaki Hai sitamualika kwa sababu alikataa kwa sababu ya kutokubaliana kuhusu risasi."

Snek: "Mkubwa wangu yuko kwenye wigo na hakuzoea kwenda shule tena baada ya kufungwa. Imenigharimu siku zangu zote za likizo na ex wangu amekuwa na uchovu kwa sababu yake. Kila mtu amechoka kihisia na inambidi kwenda kwa washauri maalum. Alikuwa akifanya vizuri hapo awali."

Molly Ulrich: "Wakati watu walipopata kikwazo cha kuwa watawala wakati waliniambia nivute barakoa yangu juu ya pua yangu."

Kuongeza Sheria: "Tamaduni ya kudhalilisha mask na kutazama watoto wangu lazima kuifanya. Imetengwa na wanafamilia. Umepoteza kukodisha na kutishiwa kupoteza kazi pamoja na kutokuwa na uwezo wa kusafiri. 2020 ulikuwa mwaka mzuri sana."

Maret Jaks: “Mimi, niko sawa, lakini kuangalia serikali yetu haiwapi vijana kukata tamaa na upweke na kukosa uwezo wa kufanya lolote kuhusu hilo – jambo la kusikitisha. Watoto wangu ni watu wazima na wanafaa na wanasimamia ujana wao vizuri. Marafiki zangu wengi waliingiwa na hofu na wanandoa mmoja walipata mtoto wao wa pekee amekufa (kujiua).”

Elizabeth Forde: "Siku zote nikishangaa ni uhuru gani mdogo ambao utaondolewa baadaye, na kutengwa na marafiki na familia. Ilinikumbusha nilipokuwa katika uhusiano wenye jeuri ya nyumbani na udhibiti mwingi wa kulazimisha. PTSD yangu ilirudi kwa sababu Lockdown ilihisi sawa na mimi.

Alfajiri: "Itifaki za hospitali. Mama yangu (aliyechanjwa, alipona COVID, na kingamwili za monoclonal) alikataliwa kumuona baba yangu hadi siku moja kabla ya kifo chake. Wiki 3.5 alilala huko peke yake. Hawezi kusamehewa.”

Ng'ombe wa dhahabu: "Kulikuwa na mambo mengi lakini moja ambayo yote yalinikandamiza na kunikasirisha ni marafiki wa zamani katika nyumba za wauguzi ambao walikuwa wamefungwa bila kuona familia na marafiki zao. Wawili kati ya marafiki hawa walikufa kwa kuona tu mwanafamilia mmoja na wafanyakazi kwa zaidi ya miezi 6. Mwisho wa kusikitisha wa maisha. Mhalifu.”

Alama_zinazosaidia: “Kufungiwa nje kama babu yangu alikufa peke yake, kisha kukosa mazishi. Kanisa letu likiondoka. Kumtazama kaka yangu mshupavu wa covid akisukuma kila mtu kutoka kwa maisha yake, na kufikia kilele cha talaka ya ghafla. Majirani zetu kote mtaani waliachana. Watoto wangu walikuwa na miaka 2 ya kuzaliwa peke yao. Mimi na kila mtu kazini mwangu tulipunguzwa mshahara kwa 20%. Hatukuweza kutembelea babu na babu kuvuka mpaka. nilipoteza kundi la marafiki wa muda mrefu. Siku ambazo watoto wetu walilia kwa sababu walifikiri marafiki zao hawakuwapenda tena. Fukwe, mbuga, njia zote zimefungwa. Majirani zetu wakitupigia kelele nje ya dirisha kwa sababu ya kutoka nje. Hakuna bafu wazi ikiwa tulijaribu kusafiri. Kutokuwa na uwezo wa kununua nguo kwa sababu hazikuwa muhimu. Kutokuwa na karatasi ya choo. Matangazo na ishara za propaganda za serikali za kutisha, zenye kutatanisha kila mahali. Hatuwezi kusahau hali yetu ya kijinga ya mpaka ambapo tulitakiwa 'kuweka karantini' katika chumba cha chini cha rafiki kwa muda wa siku 14 (licha ya kutokuwa na covid), wakati ambapo serikali ingetupigia simu kila siku ili kuhakikisha hatuondoki. ingetufanya tusubiri saa nyingi ili kuchukua majaribio kwenye kamera ya wavuti. Kila siku ilileta hofu mpya. Kuna mengi zaidi. Yote yalikuwa ya ujinga, na bado hakuna mtu aliyepinga. Watu walishangilia kwa ajili yake, wakawa watekelezaji wa kiraia hata. Niliona maisha ya watu wengi yakiharibiwa huku wakipiga makofi.”

Itachukua miaka mingi kabla tuweze kushughulikia kikamilifu kiwewe cha yale tuliyopitia wakati wa COVID. Lakini tunatumai, kushiriki hadithi zetu za kibinafsi kunaweza kutusaidia kupata angalau sehemu ya njia huko.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Michael Senger

    Michael P Senger ni wakili na mwandishi wa Snake Oil: How Xi Jinping Alifunga Dunia. Amekuwa akitafiti ushawishi wa Chama cha Kikomunisti cha Uchina juu ya mwitikio wa ulimwengu kwa COVID-19 tangu Machi 2020 na hapo awali aliandika Kampeni ya Uenezi ya Uchina ya Global Lockdown na The Masked Ball of Cowardice katika Jarida la Kompyuta Kibao. Unaweza kufuata kazi yake Kijani kidogo

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Brownstone