Brownstone » Jarida la Brownstone » Oysters na Upande wa Vindication
Mayai yenye Upande wa Vindication

Oysters na Upande wa Vindication

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nilikuwa nimeshuka London, na sasa nilikuwa nimerudi nyumbani. Kipindi chote kilikuwa, katika mwanga wa baridi wa asubuhi, kitu cha ukungu. Kumbukumbu zisizo wazi za kiasi kikubwa cha champagne zilielea mbele ya macho yangu, pamoja na maono ya Oofy Prosser akinicheka na kupiga kelele kuhusu farasi anayeitwa Ivo Mectin au kitu kingine. Hiyo ingeelezea maumivu ya kichwa. Mimi kujikongoja chini kwa ajili ya kifungua kinywa kupata Jeeves kuandaa maalum yake, ambayo ilikuwa tu kile nilichohitaji. Mchanganyiko fulani wa kichawi wa Mchuzi wa Worcestershire, yai mbichi na pilipili nyekundu. Ni nini tu muungwana anahitaji baada ya jioni sana. Nikiwa nimeinamisha kichwa changu mikononi mwangu, nilisoma karatasi za asubuhi, na utisho wa yote ulinijia.

"Ninasema Jeeves."

“Ndiyo bwana.”

"Nilitokea kuchukua nakala ya Telegraph kwenye treni inayoshuka jana.”

“Ndiyo bwana.”

"Ilionekana kuanzisha mlolongo wa matukio ya kutatanisha."

"Inajulikana, bwana."

"Ninachomaanisha ni kwamba, kulikuwa na kichwa cha habari ambacho kilinishtua, Jeeves. Kitu kuhusu dawa kuondolewa sokoni. Kuganda kwa damu na nini."

"Jambo la pole, bwana."

Samahani haianzi kuielezea. Usiku uliotangulia, nilipofika kwenye klabu ya Drones, nilienda moja kwa moja hadi kwenye chumba cha mapumziko ili kumpigia Oofy Prosser kuhusu kile ningesoma. Oofy alikuwa akikazia fikira, kazi ya kukamulia maji ya limao kwenye sahani ya chaza akidai umakini wake kamili.

"Ninasema Oofy, hii ni nini kuhusu AstraZeneca kuondolewa sokoni kwa kuua watu?"

Oofy alionekana kushangaa. "Kweli, hawawezi kuiacha sokoni sasa ambayo kila mtu anajua, sivyo?"

Sasa ilikuwa zamu yangu kuonekana nimechanganyikiwa. "Kila mtu anajua nini?"

"Kwamba mchanganyiko huo ulikuwa sumu, kijana mzee. Usiniambie umejipanga kwa ajili hiyo!”

“Lakini bila shaka nilifanya hivyo. Waliniambia ilikuwa 95% ya ufanisi dhidi ya kitu au nyingine. Na bila shaka nisingeruhusiwa katika klabu kwa ajili ya chakula cha jioni kama nisingeichukua.”

Oofy alielekeza umakini wake kwenye sahani yake ya pili ya chaza, kisha akanitazama machoni. "Kitu pekee ambacho kilikuwa na ufanisi wa 95% ni propaganda za serikali. Na bila shaka mikopo ya kiasi ambayo sote tulitumia kupata squillions kwa faida ya bei ya hisa za pharma. Usiniambie umekosa mashua hiyo pia, Wooster. Bwana mwema, wewe ni mpuuzi. Hata PM naye alihusika. Mkewe alishikilia hisa bila shaka. Pitisha limau, kuna mtu mzuri.

Wakati mimi alikuwa kutafakari hivyo juu ya kubadilishana jana usiku, Jeeves alikuwa kwa namna fulani kuja na sahani ya Bacon na mayai, na mug kubwa ya kahawa ya moto, ambayo yeye sasa kuwekwa mbele yangu. Katika hali ya kawaida, ningeachana na mawazo haya ya shida na kujiingiza. Lakini c hizi hazikuwa n.

"Oofy aliniambia risasi hizo zilikuwa sumu, Jeeves."

“Sawa, bwana.”

"Hii inatisha, Jeeves."

“Kweli bwana.”

"Walitufungia ndani, Jeeves, na wakashikilia bunduki vichwani mwetu ili kuchukua mijeledi hii. Unaniambia walituwekea sumu kwa makusudi?”

"Kwa hivyo inaonekana, bwana."

Ulimwengu wangu ulianza kuogelea mbele ya macho yangu. Hisia mbaya ndani ya tumbo huweka matarajio ya kufurahia mayai hayo na bacon zaidi katika siku zijazo. Kunywa kahawa tu ndio ningeweza kudhibiti.

"Je, sisi sote tuna matatizo ya Jeeves? Je! mambo haya ya mRNA hatimaye yanafanya kazi? Nini kitatokea?”

“Kutakuwa na mateso mengi, naogopa bwana. Magurudumu ya haki hayatageuka haraka vya kutosha kuleta hata uthibitisho, achilia mbali kuridhika, kwa wengi wa wale ambao maisha yao yameharibiwa, au kumalizika, kwa ukatili huu. Itakuwa ni bahati ikiwa nchi itaepuka vita vya wenyewe kwa wenyewe. Bila shaka, vita kubwa zaidi ya ulimwengu inaweza kuficha vita vya wenyewe kwa wenyewe, angalau kwa muda. Lakini unyanyasaji wa watu wenye kiburi mara moja unaonekana kuwa wa uhakika. kahawa zaidi?"

Sikuweza kujibu, niliitikia kwa kichwa na Jeeves akajaza pombe. Mkunjo mwingine ulikuwa na athari ya kurejesha, na nikafanya uchunguzi mwingine.

“Shangazi yangu Agatha aliniita muuaji wa bibi ikiwa singepata risasi. Yeye ni mwanamke wa kutisha, Jeeves.

"Kwa kweli anampiga mtu mwenye akili kali, bwana."

"Nilipenda kumuona akiwa amevaa vinyago hivyo. Ilionekana kutatiza uvumbuzi wake, na kulainisha, hata kuboresha sura yake kwa ujumla.

"Mimi mwenyewe sikuwahi kupenda kuvuta kiasi kidogo cha plastiki, bwana."

"Kwa upande mwingine, utakumbuka shangazi yangu Dahlia alikuwa kinyume kabisa na jambo zima. Aliniambia kwa moyo mkunjufu kuwa yote ni ya upuuzi na nisiwe na wasiwasi nayo na niendelee tu.”

"Shangazi Dahlia kila wakati alikuwa mzuri zaidi katika mtazamo wake, bwana."

Nilifikiri kwa muda. "Hii inatisha, Jeeves."

"Kwa hivyo umesema, bwana."

Niliangalia tena Bacon na mayai lakini bado sikuweza kukataa wazo la kula. "Nasema Jeeves, vipi kuhusu madaktari na kadhalika ambao walikuwa wakituambia kwamba tutakufa tusipochapwa? Bwana mwema, nimepoteza hesabu ya niliyokuwa nayo. Angalau 4 au 5. Vijana hawa lazima wawajibike!"

“Siku moja bwana, haki itatendeka. Mtunga-zaburi anasisitiza jambo zuri anaposema….”

Sikuwa katika hali ya kusikia kile mtunga-zaburi alisema. Hii ilikuwa mbaya.

“Lakini yule daktari ambaye alinichoma... anaitwa nani? Je, si mmoja wa wapenzi wako kutoka Klabu ya Junior Ganymede alimpendekeza? Tutafanya nini juu yake? Nataka aadhibiwe, Jeeves."

"Sidhani hiyo itakuwa busara, bwana."

“Vipuli. Ikiwa ameniwekea sumu, nataka pauni yangu ya nyama.”

"Utakumbuka bwana tulihudhuria kwa 'chanjo' zetu pamoja. Utakumbuka pia kwamba tulienda kwenye upasuaji baada ya saa chache?”

"Ndio, kitu kuhusu kuwa na shughuli nyingi wakati wa mchana, vipi na mazoezi yote ya densi ya TikTok na kupiga makofi kwa NHS."

“Sawa bwana. Hiyo haikuwa kweli kabisa.”

Jeeves hufanya hivi mara kwa mara. Unafikiri yuko juu na juu lakini inakuja kwako kwamba maji hayo bado yanapita chini.

“Wandugu zangu katika Junior Ganymede wamewekwa katika nyadhifa nyingi zinazoheshimika kuwahudumia baadhi ya manahodha wakuu wa tasnia na siasa. Vyanzo vyao vya habari havilingani na havina dosari. Iliwasilishwa kwangu wakati huo wa shida kwamba hatua ya busara itakuwa kuchukua placebo, badala ya juisi halisi. Ilipendekezwa zaidi kwangu kwamba daktari anayehusika angeweza, kwa kuzingatia kiasi, kupanga matokeo kama hayo.

Nilipigwa na butwaa. "Unamaanisha…?"

"Wewe, yaani sisi, huna chochote cha kuwa na wasiwasi kuhusu bwana."

"Jeeves, mayai haya yamepoa. Nipige msaada mwingine, je! Ninahisi njaa ghafla na nimeshiba maharagwe.”

“Bila shaka bwana.”

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • richard kelly

    Richard Kelly ni mchambuzi mstaafu wa biashara, aliyeolewa na watoto watatu wazima, mbwa mmoja, aliyeharibiwa na jinsi jiji la nyumbani la Melbourne lilivyoharibiwa. Haki iliyoshawishiwa itapatikana, siku moja.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone