Brownstone » Jarida la Brownstone » Nini Kilifanyika Wakati Gavana wa Georgia Alipojaribu Kufungua Jimbo?
Trump Georgia

Nini Kilifanyika Wakati Gavana wa Georgia Alipojaribu Kufungua Jimbo?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Waandishi wa habari wameanguka kazini. Kusema kidogo. 

Miaka mitatu iliyopita, haki zote za kawaida na uhuru wa watu zilikanyagwa na serikali kila mahali. Yote yalikuwa bure. Virusi vilikuja na kuwa janga kama kawaida kwa hali yoyote. Na kadiri jamii zilivyofunguka hatua kwa hatua, tuliachwa na mauaji yasiyostahimilika: kiuchumi, kitamaduni, na afya ya umma. Uharibifu huo unaendelea kuathiri ulimwengu kwa njia ya hasara za kiafya na kiuchumi, na sasa tunakabiliwa na shida ya kifedha na benki inayokua. 

Mtu anaweza kudhani kwamba waandishi wa habari kitaaluma wangekuwa juu ya hili, wakichimba kila kona ili kugundua kwa usahihi jinsi haya yote yalitokea. Ole, kuna mchezo wa kustaajabisha wa kujifanya ukiendelea kwenye vyombo vya habari vya kawaida: kujifanya kufuli ni sawa, jifanya risasi zilifanya kazi, na kujifanya kuwa siasa na uchumi uliosambaratika wa leo hauhusiani na vitendo vya ukatili ambavyo viliendelezwa kwa watu ulimwenguni kote. . 

Kama matokeo ya njama hii isiyo ya kawaida ya ukimya, jukumu la uandishi wa habari limeangukia kwa watu wasio na mfumo mkuu, wakiandika kwa Brownstone, Substack, na kumbi zingine chache. 

Na bado, kila baada ya muda fulani, kitu huvuja katika eneo kubwa. Hayo yametokea wikendi hii huko Wall Street Journal. Mhariri wa ukurasa wa maoni James Taranto alichukua safari hadi Georgia kuzungumza na Gavana Brian Kemp. Matokeo yake ni "Brian Kemp, Shujaa wa Utamaduni wa Affable wa Georgia". 

Dhana ni kwamba Kemp amekuwa akipambana na tamaduni ya kuamka kwa muda mrefu zaidi kuliko mtu mwingine yeyote huku akipata sifa mara chache. 

Hiyo inavutia lakini sio ufunuo halisi wa kipande. Inachofanya ni kuchimba kwa undani katika kipengele cha kuvutia zaidi cha miaka mitatu iliyopita: jinsi ilivyokuwa kwamba Georgia ilikuwa jimbo la kwanza kufungua kufuli zifuatazo na jinsi White House ilijibu. Juu ya somo hili, kipande kinavunja kabisa ardhi mpya, kiasi kwamba inafaa kunukuu vifungu vinavyohusika hapa. 

Mnamo Aprili 2020, biashara huko Georgia zilifungwa kwa amri ya serikali kama ilivyo katika sehemu nyingi za nchi. Bw. Kemp alikuwa akisikia kutoka kwa wajasiriamali waliokata tamaa: “ 'Angalia jamani, tunapoteza kila kitu tulicho nacho. Hatuwezi kuendelea kufanya hivi.' Na kwa kweli nilihisi kama kuna watu wengi wanaopanga kuasi serikali.

Utawala wa Trump "ulikuwa na graph au matrix au chochote ambacho unapaswa kuingia ndani ili kuweza kufanya mambo fulani," Bwana Kemp anakumbuka. "Kesi zako zilipaswa kupungua na chochote. Kweli, tulihisi kama tulikutana na matrix, na kwa hivyo niliamua kusonga mbele na kufungua. Alimtahadharisha Makamu wa Rais Mike Pence, ambaye aliongoza kikosi kazi cha coronavirus cha White House, kabla ya kutangaza hadharani nia yake mnamo Aprili 20.

Alasiri hiyo Bw. Trump alimwita Bw. Kemp, "na alikasirika." Bw. Kemp anasimulia mazungumzo hayo kama ifuatavyo:

"Angalia, vyombo vya habari vya kitaifa vimenizunguka kuhusu kukuruhusu kufanya hivi," Bw. Trump alisema. "Na wanasema hutakutana na chochote." 

Bw. Kemp alijibu: “Sawa, Mheshimiwa Rais, tulituma timu yako kila kitu, na walijua tunachofanya. Umekuwa ukisema janga zima unawaamini watawala kwa sababu tuko karibu na watu. Waambie tu unaweza usipende ninachofanya, lakini unaniamini kwa sababu mimi ni gavana wa Georgia na achana nayo. Nitachukua joto." 

"Sawa, ona unachoweza kufanya," rais alisema. "Saluni za nywele sio muhimu na vichochoro vya kupigia debe, vyumba vya kuchora tattoo sio muhimu."

"Kwa heshima zote, hao ni watu wetu," Bw. Kemp alisema. "Hao ndio watu waliotuchagua. Ni watu ambao wanashangaa ni nani anayewapigania. Tuko tayari kuwapoteza kwa hili, kwa sababu wanakaribia kupoteza kila kitu. Hawatakaa kwenye chumba chao cha chini na kupoteza kila kitu walichopata kwa virusi. 

Bw. Trump alimshambulia Bw. Kemp hadharani: “Alitangaza habari saa kumi na moja na kunichafua kabisa. . . . Kisha vyombo vya habari vya ndani vilinizunguka—ilikuwa ya kikatili.” Rais alikuwa bado akifanya mkutano na waandishi wa habari kila siku kuhusu Covid. "Baada ya kunishinda na basi siku ya Jumatatu, aliniegemeza Jumanne," Bw. Kemp anasema. "Ningeweza kurudi nyuma na kuonekana dhaifu na kupoteza heshima yote na wabunge na kupigwa nyundo kwenye vyombo vya habari, au ningeweza kusema, 'Unajua nini? Safisha, tunashikilia mstari. Tutafanya lililo sawa.' ” Alichagua kozi ya mwisho. "Halafu Jumatano, yeye na [Anthony] Fauci walifanya tena, lakini wakati huo haikuwa muhimu sana. Uharibifu ulikuwa tayari umefanywa huko, kwangu hata hivyo." 

Uharibifu huo ulipona haraka mara biashara zilipoanza kufunguliwa tena Ijumaa, Aprili 24. Bw. Kemp anamnukuu mbunge wa jimbo ambaye alisema katika simu: “Nilienda na kukata nywele zangu, na mwanamke anayekata nywele alitaka nikuambie— na akaanza kulia aliponiambia hadithi hii—akasema, ‘Mwambie gavana ninashukuru kwa kufungua tena, kuniruhusu kufanya chaguo, kwa sababu . . . kama ningebaki kufungwa, ningekuwa na nafasi ya 95% ya kupoteza kila kitu ambacho nimewahi kufanyia kazi. Lakini nikifungua, nilikuwa na nafasi ya 5% tu ya kupata Covid. Na kwa hivyo niliamua kufungua, na gavana alinipa chaguo hilo.' ”

Wakati huo, Florida ilikuwa bado imefungwa. Bw. DeSantis alitoa agizo lake la kwanza la kufungua tena tarehe 29 Aprili, siku tisa baada ya Bw. Kemp. Mnamo Aprili 28, gavana wa Florida alikuwa ametembelea Ikulu ya White House, ambapo, kama CNN taarifa, "alihakikisha kuwa anampongeza Rais na jinsi alivyoshughulikia mzozo huo, na kumsifu Trump alirudi kwa kasi."

Miaka mitatu baadaye, hizi hapa ni shukrani anazopata Bw. DeSantis: Jumatano hii Bw. Trump alitoa a taarifa kufurahiya "Ron DeSanctimonious" kama "Gavana mkubwa wa Kuzuia Virusi vya Uchina." Kama Bw. Trump anavyosimulia hadithi hiyo, “Magavana wengine wa Republican walifanya BORA SANA kuliko Ron na, kwa sababu niliwaruhusu 'uhuru huu,' hawakufunga majimbo yao. Kumbuka, niliacha uamuzi huo kwa Magavana!”

Cha kustaajabisha hapa ni kwamba wasomaji wanapata mwonekano wa ndani wa mahali pagumu ambapo Ikulu ya Trump iliweka magavana wa Republican. Mitambo yote ya DC ilikuwa imechanganyikiwa kwa idhini ya Trump. Agizo hilo lilisomeka: "kumbi za ndani na nje ambazo watu wanaweza kukusanyika zinapaswa kufungwa." Alitoa agizo hili mnamo Machi 16 na kutarajia kufuata kikamilifu, na kisha kushawishi kwa matrilioni ya ustawi kwa majimbo ili kuhakikisha kuwa yamefungiwa. 

Dakota Kusini pekee na Kristy Noem walikataa. Na kwa hilo alivutwa kupitia matope ya uwongo wa vyombo vya habari kwa miaka miwili kwa sababu aliruhusu waendesha pikipiki, kwa mfano, kupanga na kupanda katika jimbo lake. Masomo ghushi yanayotoka kuhusu mikutano ya hadhara ya baiskeli ya Sturgis iliyowekwa kiwango kipya cha chini kwa sayansi ya wakati halisi. 

Georgia ni muhimu kwa sababu lilikuwa jimbo la kwanza kufunguliwa. Trump aliandika kwenye Twitter upinzani wake kwa hatua hii kwa ujumla na kisha, wiki mbili baadaye, kupinga ufunguzi wa Kemp. 

Kila hati inapingana kabisa na madai ya Trump kwamba "aliacha uamuzi huo kwa Magavana" kama suala la nia yake mwenyewe. Ilikuwa nia yake kufikia kile alichojisifu baadaye kuwa amefanya, ambacho ni "kuzima."

Sitashughulikia hii tena kwa sababu tumeangazia hii kwa undani zaidi hapa na hapa

Na bado kwa wiki kadhaa sasa, Trump amekuwa akiwaambia wageni wa Mar-a-Lago, na mhudumu wake amemuunga mkono, kwamba hakuwahi kufunga na ni watu kama Kemp na DeSantis tu walifanya hivi juu ya pingamizi lake. Kila siku mimi hupokea simu kutoka kwa watu ambao wamepigwa na butwaa kwamba jaribio hili la moja kwa moja la kughushi historia linafanyika. Lakini siku hizi, ni sehemu tu ya maisha ya umma, nadhani. 

Ndio maana lazima tushukuru watu kama Taranto kwa kuchimba kwa undani zaidi historia halisi ya kile kilichotokea katika miezi hiyo ya kutisha kutoka 2020 wakati maisha yenyewe yalisimamishwa kabisa na maamuzi mabaya kutoka Ikulu. Iwapo tungekuwa na wanahabari wengi wanaovutiwa na kile kilichotokea, badala ya kusingizia tu kwamba kilichotokea kilikuwa cha kawaida kabisa au kwamba hakikufanyika hata kidogo, tungekuwa karibu sana kupata ukweli, na kuhakikisha kwamba msiba kama huo unatokea. haijirudii kamwe. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone