Brownstone » Jarida la Brownstone » Kilichotokea Hasa: Kufungiwa hadi Chanjo
Kilichotokea Hasa: Kufungiwa Mpaka Chanjo

Kilichotokea Hasa: Kufungiwa hadi Chanjo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka minne baadaye, watu wengi wanachunguza jinsi maisha yetu yalivyoimarishwa kabisa na majibu ya janga. Kwa wakati wangu kwenye kesi hiyo, nimesikia nadharia nyingi. Ilikuwa Big Tech, Big Pharma, Big Finance, Green New Deal, CCP, Depopulation, Get Trump, Mail-In Kura, na kadhalika. 

Kuna ushahidi wa kuwaunga mkono wote. 

Shida ya kuwa na vipande vingi vya ushahidi na nadharia nyingi ni kwamba watu wanaweza kutupwa kwa urahisi, wakifuatana na mbwembwe za mwitu. Ni mambo mengi sana kuifuatilia mfululizo, na hii huwaruhusu wahusika kuficha matendo yao. 

Kwa hali kama hizi, tunaweza kukimbilia wembe wa Occam: maelezo bora zaidi ni yale rahisi zaidi yanayoelezea idadi ya juu zaidi ya ukweli. Hii ndio ninayotoa hapa. 

Wale wanaojua hawatashtushwa na chochote humu. Wale ambao hawajui watashangazwa na ujasiri wa mpango mzima. Ikiwa ni kweli, kuna hati na watu ambao wanaweza kuthibitisha hili. Angalau mtindo huu wa kufikiri utasaidia katika kuongoza kufikiri na utafiti. 

Kuna sehemu tatu za kuelewa nini kilifanyika. 

Kwanza, mwishoni mwa 2019 na labda mapema Oktoba, watu wa juu zaidi katika tasnia ya ulinzi wa kibiolojia na labda watu kama Anthony Fauci na Jeremy Farrar wa Uingereza waligundua uvujaji wa maabara kwenye maabara ya silaha za kibayolojia inayofadhiliwa na Amerika huko Wuhan. Hapa ni mahali ambapo hufanya utafiti wa manufaa zaidi ili kuzalisha pathojeni na dawa, kama vile kwenye sinema. Imeendelea kwa miongo kadhaa katika mamia ya maabara lakini uvujaji huu ulionekana kuwa mbaya sana, moja yenye virusi vinavyoeneza haraka vinavyoaminika kuwa hatari sana. 

Raia hawakuwa wa kwanza kujua. Vikosi vya juu vya kijeshi na usalama, watu wanaofanya kazi na vibali katika tasnia ya silaha za kibayolojia, walikuwa wa kwanza kupata neno hilo. Hatua kwa hatua waliivujisha kwa vyanzo vya kiraia. 

Kufikia Januari 2020, hali ilikuwa mbaya ndani ya urasimu. Ikiwa usuli wa uvujaji wa maabara utatoka, na mamilioni wakafa na lawama zikaangukia Marekani na maabara zake kote ulimwenguni, kunaweza kuwa na athari kubwa kwa siasa na mengine mengi. Hii ndiyo sababu, kama Farrar anavyokiri, walienda kwenye simu za kuchoma moto na kulinda hangouts za video, huku wakipitia wiki za kukosa usingizi usiku. Kulikuwa na hofu hewani miongoni mwa wale waliojua kilichotokea. 

Hapo ndipo juhudi zilipoanza kuelekeza lawama kwa soko lenye unyevunyevu huko Wuhan na kurudisha kisayansi wazo la asili asilia. Ilibidi wafanye kazi haraka sana, lakini matokeo yalikuwa maarufu "asili ya karibu” makala, iliyochapishwa mapema Februari, ambayo iliungwa mkono na mkondo wa wanasayansi wanaofadhiliwa na NIH wakiandika madai ya asili ya maabara kama nadharia ya njama. Vyombo vya habari viliunga mkono dai hilo kwa udhibiti wa mtu yeyote anayesema vinginevyo. 

Hadi sasa ni nzuri, lakini bado kulikuwa na tatizo la virusi yenyewe. Hapo ndipo dawa iliyoitwa chanjo ilipotumika. Juhudi hii ilianza Januari pia: fursa ya kupeleka teknolojia ya mRNA. Ilikuwa imekwama katika utafiti kwa miaka 20 lakini haikuwahi kupata idhini ya udhibiti kupitia njia za kawaida. Lakini kwa janga lililotangazwa, na urekebishaji huo ukiitwa tena kama hatua ya kijeshi, vifaa vyote vya udhibiti vinaweza kupitishwa, pamoja na malipo yote yanayosukuma na hata ufadhili wa walipa kodi. 

Watu walio nyuma ya maafa ya maabara wangekuwa mashujaa badala ya wabaya.

Kasi mara zote ilikuwa suala. Je, chanjo inawezaje kuzalishwa, kusambazwa, na kudungwa kwa idadi ya watu ulimwenguni kabla ya janga hilo kuwa tayari kupita kwa idadi ya watu, na kuishia kwa njia sawa na kila sehemu kama hiyo katika historia, ambayo ni kupitia mfiduo na matokeo ya uboreshaji wa kinga? 

Iwapo hilo lingetokea, chanjo hiyo itakuwa ya kupita kiasi na duka la dawa lingekosa nafasi yao ya kuonyesha maajabu ya ahadi ya kiteknolojia ambayo imewatumia kwa miaka ishirini na zaidi. 

Hapo ndipo kufuli huingia. Hapa ndipo mpango unakuwa wa siri. Wazo lilikuwa kuja na njia fulani ambayo dawa hiyo ingepata sifa kwa kusuluhisha janga ambalo liliibuka kutoka kwa soko lenye mvua. Teknolojia hiyo mpya ingepata mkopo na kisha kupata idhini ya jumla ya aina mpya ya huduma ya afya ambayo inaweza kutumika kwa magonjwa mengi katika siku zijazo. Kila mtu angetajirika. Na Big Pharma na Fauci wangekuwa mashujaa. 

Mbali na kumshawishi Donald Trump kuidhinisha uharibifu wa uchumi wake wa thamani (ambayo ni hadithi yenyewe), tatizo la kusumbua na mpango huo lilikuwa wakati. Kuna uwezekano hakukuwa na njia ya kufanya hii kutolewa kwa idadi ya watu kwa angalau miezi 9 au labda zaidi. Inaweza kuwa hivi karibuni katika siku zijazo, labda Siku 100, lakini mara ya kwanza kutoka ingehitaji muda zaidi. 

Sio kwamba wapangaji walikuwa katika kukataa kinga ya asili. Walipinga tu kuitegemea au hata kuivumilia wakati wangeweza kujaribu bidhaa mpya kwa idadi ya watu. 

Lengo katika mchezo huu mdogo lazima liwe kuhifadhi watu wasiojua kinga ya mwili kwa kipindi chote. Mfiduo ulihitaji kupunguzwa ili kuweka viwango vya kuenea kwa maambukizi katika kiwango cha chini kabisa kinachowezekana, labda si zaidi ya asilimia 10 au 20 na kwa hakika chini ya asilimia 50. Njia pekee inayowezekana hapa ilikuwa kusisitiza juu ya mawasiliano kidogo ya mwanadamu na mwanadamu iwezekanavyo. 

Kwa hivyo: kufuli. Kulazimishwa kutengana kwa wanadamu. Sio kwa wiki mbili tu. Itifaki ilihitaji kudumishwa kwa miezi 9-11. Hakuna kitu kama hiki kilikuwa kimewahi kujaribiwa katika historia ya wanadamu, haswa sio katika kiwango cha ulimwengu. Lakini labda ingefanya kazi, kutokana na biashara ya mtandaoni, zana za kufanya kazi kutoka nyumbani, na watu walio na hofu ipasavyo ambao hawakupitia jambo kama hili katika vizazi vingi. 

Hivyo ndivyo mpango ulivyoanza. Kulikuwa na kauli mbiu: “lainisha mkunjo,” “punguza uenezi,” na kadhalika. Wote walifikia kitu kimoja: kuongeza muda wa maumivu kwa muda mrefu iwezekanavyo ili kuwa tayari kwa sindano za wingi.

Ndiyo maana watu waliambiwa wakae ndani. Mikutano ya AA ilibidi kughairiwa. Gym zilifungwa. Hakuwezi kuwa na ibada za kanisa, matamasha, harusi, au mazishi. Ilibidi kuwe na Plexiglas katika maeneo yote ya wafanyabiashara. Migahawa ilibidi kufungwa au kuwa na uwezo wa nusu tu. Hii ilikuwa sababu ya masking, mila vilema lakini ishara nzuri ya kuepuka magonjwa. Vizuizi vya kusafiri vilikuwa sawa. Utumaji ujumbe kwenye vyombo vya habari utakuwa wa kudhihirisha maambukizo yote na kuongeza hofu ya mara kwa mara kuhusu mfiduo wowote. 

Ni dhahiri, hata kwa wapumbavu wajinga wanaoendesha majibu ya janga, kwamba yote haya yalikuwa mabaya kwa afya ya umma. Huwezi kufanya idadi ya watu kuwa wagonjwa kwa kupelekea kila mtu kwenye mfadhaiko, ukosefu wa ajira, na matumizi mabaya ya dawa za kulevya. Hiyo ni dhahiri sana kwamba tunapoteza pumzi hata kuelezea hilo. 

Lakini kuboresha afya haikuwa maana. 

Kusudi la yote hayo lilikuwa kuweka kinga ya asili isiharibu nafasi ya risasi za mRNA kuokoa siku. Ndio maana pia hatukuweza kuwa na matibabu ya nje ya rafu. Hakuwezi kuwa na Ivermectin au Hydroxychloroquine, sio kwa sababu hazikufanya kazi lakini haswa kwa sababu zilifanya. Jambo la mwisho ambalo wapangaji wa janga walitaka ni tiba ambayo haikuwa mRNA. 

Hii pia ndiyo sababu risasi ya J&J ilitolewa sokoni haraka sana kwa misingi kwamba ilikuwa ikitoa mabonge ya damu. Haikuwa risasi ya mRNA. Na ilikuwa katika ushindani na teknolojia iliyopendekezwa hivyo ilibidi iondolewe. Vivyo hivyo na AstraZeneca, ambayo pia haikuwa sehemu ya jukwaa la mRNA. 

Kumbuka upotovu uliopo hapa: lengo halikuwa afya bali ugonjwa kwa muda mrefu iwezekanavyo, kuponywa na teknolojia mpya. Huo ulikuwa mpango wa mchezo kila wakati. 

Mara tu unapogundua hili, kila kitu kingine huanguka mahali pake. Hii ndiyo sababu maafisa waliacha mapema kuzungumzia kiwango kikubwa cha hatari kati ya vijana na wazee. Kulikuwa na tofauti mara 1,000. Wanafunzi wachanga walikuwa katika hatari karibu na sufuri. Kwa nini shule zao zilifutwa kana kwamba kupata Covid itakuwa janga mbaya zaidi? Sababu ilikuwa kuweka kwa kiwango cha chini kinga zote za idadi ya watu ili kuandaa mazingira ya risasi. 

Nadharia hii inaelezea athari kamili ya hali ya juu kwa uenezi wa Jay Bhattacharya. kujifunza kuanzia Mei 2020 ikionyesha kuwa asilimia 4 ya watu tayari walikuwa na kinga fulani. Hiyo ilikuwa mapema sana. Fauci na tasnia ya ulinzi wa kibaolojia haikuweza kustahimili wazo kwamba idadi ya watu tayari itafichuliwa na kurejeshwa wakati risasi zilipofika. 

Pia ni kwa nini kulikuwa na athari kama hysterical kwa Azimio Kubwa la Barrington. Shida haikuwa upinzani wake kwa kufuli kama vile. Tatizo lilikuwa sentensi hii: "vikundi vyote hatimaye vitafikia kinga ya mifugo - yaani mahali ambapo kiwango cha maambukizi mapya ni thabiti - na kwamba hii inaweza kusaidiwa na (lakini haitegemei) chanjo." Zaidi ya hayo, kwa ufunguzi kamili na wa haraka, “jamii kwa ujumla inafurahia ulinzi unaotolewa kwa walio hatarini na wale ambao wamejenga kinga ya kundi.”

Haikuwa dhahiri wakati huo lakini mpango huu ulipingana moja kwa moja na mpango ulioanzishwa kutoka juu wa kuchelewesha kinga ya mifugo hadi chanjo iweze kutengenezwa. Kwa kweli, Shirika la Afya Ulimwenguni lilikasirishwa sana na madai haya hivi kwamba ilibadilisha ufafanuzi wake mwenyewe kutoka kwa kile kinachotolewa kwa kufichuliwa na kile kilichowekwa juu ya mwili kwa risasi. 

Tukiangalia nyuma taarifa za mapema kutoka kwa watu wanaopendwa na Deborah Birx, kisa kinakuwa na uwazi mkubwa. Inaleta maana ya vita vyake dhidi ya kesi, kana kwamba kila mfiduo uliothibitishwa uliwakilisha kutofaulu kwa sera. Wakati huo, hakuna mtu aliyeuliza kwa nini hii inapaswa kuwa. Baada ya yote, mfiduo unawakilisha kuongezeka kwa kinga kwa idadi ya watu, sivyo? Je, hili si jambo zuri na si jambo baya? Kweli, sivyo ikiwa nia yako ni kuweka viwango vya seroprevalence chini iwezekanavyo kwa kutarajia chanjo kubwa. 

Kumbuka pia kwamba kila jukwaa la kidijitali lilibadilisha hata ufafanuzi wa maana ya kuwa "kesi." Katika lugha ya jadi, kesi ina maana ya kuwa mgonjwa, kuhitaji daktari au kupumzika kwa kitanda au kwenda hospitali. Haikumaanisha kufichuliwa tu au kuambukizwa tu. Lakini ghafla hayo yote yalitoweka na tofauti kati ya kufichuliwa na kuwa kesi ikatoweka. Nguo inayofadhiliwa na FTX OurWorldinData ilitaja kila jaribio chanya la PCR kama kesi. Hakuna aliyelalamika kweli. 

Pia inaelezea majaribio ya porini na kimsingi bure ya kufuatilia na kufuatilia kila maambukizi. Ilikua kichaa sana hivi kwamba iPhone hata ilitoa programu ambayo ingekuonya ikiwa ungekuwa karibu na mtu ambaye wakati fulani alijaribiwa kuwa na Covid. Hata sasa, mashirika ya ndege yanataka kujua kila kituo chako unaposafiri ndani au nje ya nchi kwa jina la kufuatilia na kufuatilia maambukizo ya Covid. Biashara hii yote ilikuwa ya kichaa tangu mwanzo: hakuna njia ya kufanya hivi kwa maambukizo ya kupumua yanayosonga haraka na yanayobadilika haraka. Walifanya hivyo kwa jitihada zisizo na maana za kuhifadhi naivete ya immunological kwa muda mrefu iwezekanavyo. 

Wacha tuseme unauhakika kuwa niko sahihi hapa, kwamba madhumuni yote ya kufuli ilikuwa kuandaa idadi ya watu kwa chanjo inayofaa. Kuna shida chache zilizobaki na mpango kutoka kwa mtazamo wa wapangaji. 

Moja ni kwamba ilikuwa tayari imeanzishwa vizuri katika maandiko ya kisayansi kwamba hatua za kimwili za kuzuia virusi hivyo hazifanyi kazi kabisa. Hiyo ni kweli. Kwa nini wangeyafanya hata hivyo? Labda walikuwa tumaini bora zaidi waliyokuwa nayo. Pia, labda walitumikia kusudi la kuwafanya watu wawe na hofu ya kutosha ili kuunda mahitaji ya kupiga picha. Hiyo ilionekana kufanya kazi zaidi au kidogo. 

Shida ya pili ni kwamba kiwango cha vifo vya maambukizi (na kiwango cha vifo vya kesi) kilikuwa sehemu ndogo ya kile ambacho kilikuwa kimetangazwa hapo awali. Kwa uwazi, kila mtu aliipata na kuiondoa Covid. Kama Trump alisema wakati anaondoka hospitalini, Covid sio ya kuogopa. Ujumbe kama huo ulikuwa janga kutoka kwa mtazamo wa wale ambao walikuwa wameanza kufuli kwa madhumuni ya kulazimisha chanjo ionekane kama risasi ya uchawi. Inakwenda bila kusema kwamba hii inaelezea mamlaka ya risasi: mengi yalikuwa yametolewa ili kuandaa watu kwa chanjo ambayo hawakuweza kukata tamaa hadi kila mtu apate. 

Shida ya tatu kwa wapangaji ni uwezekano ambao haujatarajiwa kabisa. Risasi hiyo kwa kweli haikutoa kinga ya kudumu na haikuzuia kuenea kwa virusi. Kwa maneno mengine, ilishindwa kwa kushangaza. Siku hizi, unasikia watetezi wakuu wa tasnia wakidai kwamba "mamilioni" ya maisha yaliokolewa lakini tafiti zinaonyesha kuwa zote huanguka kwa uchunguzi wa karibu. Huundwa na miundo yenye dhana zinazotolewa ili kutoa jibu sahihi au kutumia data ambayo yenyewe imeathiriwa (kwa mfano, kwa kutambulisha watu kama ambao hawajachanjwa wiki baada ya kupigwa picha). 

Kwa muhtasari, ikiwa nadharia hii ni sahihi, kile ulichonacho hapa ni mkanganyiko mkubwa na wa uharibifu zaidi katika historia ya afya ya umma. Mpango mzima wa kufunga-mpaka chanjo ulitegemea kimsingi risasi ambayo ilifanikisha lengo lake na hakika haikuweka madhara zaidi kuliko mema. Shida ni kwamba kila mtu sasa anajua nini mabwana wa janga walijaribu kunyamaza kwa muda mrefu sana: kinga ya asili ni ya kweli, virusi vilikuwa hatari sana kwa wazee na dhaifu, na risasi za majaribio hazikustahili hatari hiyo. 

Leo wapangaji wa janga hujikuta katika mahali pabaya. Mpango wao umeshindwa. Ukweli kuhusu uvujaji wa maabara umefichuliwa hata hivyo. Na sasa wanakabiliwa na idadi ya watu ulimwenguni pote ambayo imepoteza imani kwa mamlaka yote, kutoka kwa serikali hadi sekta hadi teknolojia. Hilo ni tatizo kubwa. 

Hakuna kati ya haya ni kusema kwamba hakukuwa na watendaji wengine waliohusika ambao walifaidika. Big Tech na Big Media zilipenda kuwa na watu nyumbani ili kutiririsha filamu. Biashara ya mtandaoni ilifurahia mafanikio makubwa. Sekta ya udhibiti ilifurahia kuwa na darasa jipya la mada za kupiga marufuku. Serikali siku zote inapenda madaraka. Na Wafanyabiashara Wapya wa Kijani walichukua muda wa kuanza Uwekaji Upya Bora. CCP ilijigamba kwa kuuonyesha ulimwengu jinsi ya kufunga. 

Yote hayo ni kweli: kipindi kizima kikawa chuki kubwa zaidi katika historia. 

Bado, hakuna hata moja ambayo inapaswa kuvuruga kutoka kwa njama ya msingi: funga hadi chanjo. Ni mwanamitindo wanaotarajia kucheza tena na tena katika siku zijazo. 

Ni kawaida katika fasihi ya kitaaluma kukubali matatizo na dhana. Hapa kuna baadhi. 

Kwanza, kufuli kulikuwa karibu kwa wakati mmoja, sio Amerika na Uingereza tu. Je, motisha zilizoelezewa hapo juu zingetumikaje kwa karibu kila nchi ulimwenguni? 

Pili, ilijulikana mapema sana katika majaribio ya chanjo kwamba risasi hazikutoa kinga au kuzuia kuenea, kwa hivyo kwa nini mamlaka zingetegemea kuboresha mifumo ya kinga ikiwa walijua wanaweza na hawangeweza? 

Tatu, ikiwa kuweka viwango vya seroprevalence chini iwezekanavyo ndilo lilikuwa lengo, kwa nini viongozi wale wale ambao walidai kufuli walisherehekea maandamano na mikusanyiko ya watu wengi katika msimu wa joto wa 2020 kwa jina la kukomesha ukatili wa polisi uliochochewa na ubaguzi wa rangi?

Haya ni matatizo makubwa na hypothesis, kuwa na uhakika, lakini labda kila mmoja ana jibu la kuaminika. 

Nitamalizia kwa maelezo ya kibinafsi, mnamo Aprili 2020, nilipigiwa simu na Rajeev Venkayya. Anajisifu kwa kuja na wazo zima la kufuli huko nyuma mnamo 2006 wakati akifanya kazi kwa dawati la ulinzi wa kibaolojia kama sehemu ya utawala wa George W. Bush. Kisha akahamia Wakfu wa Gates, kisha akaanzisha kampuni ya chanjo. 

Aliniambia kwa simu niache kuandika juu ya kufuli, ambayo niliona kuwa ombi la ujinga. Nikamuuliza mwisho wa hizi lockdowns ni nini. Alisema kwa uwazi kwangu: kutakuwa na chanjo. Nilishangaa kwamba mtu yeyote angeweza kuamini jambo kama hilo. Hakuna chanjo inayoweza kusambazwa kwa usalama kwa watu kwa wakati ili kuzuia jamii kusambaratika. Zaidi ya hayo, hakujawa na chanjo madhubuti ya coronavirus inayobadilika haraka. 

Nilidhani kwamba hakujua alichokuwa anazungumza. Nilidhani kwamba mtu huyu alikuwa nje ya mchezo kwa muda mrefu na alikuwa akijishughulisha na aina fulani ya mazungumzo ya fantasy. 

Nikiangalia nyuma, sasa naona kwamba alikuwa akiniambia mpango halisi wa mchezo. Ambayo ni kusema, katika mapumziko ya akili yangu, nimekuwa najua hili wakati wote lakini ni sasa tu kujitokeza kama picha wazi katikati ya ukungu mkubwa wa vita.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone