Brownstone » Jarida la Brownstone » Ndani ya Kambi ya Karantini ya Australia
karantini ya Australia

Ndani ya Kambi ya Karantini ya Australia

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Baada ya kushinda alama yangu kesi ya "kambi ya karantini". dhidi ya Gavana Hochul na Idara yake ya Afya miezi michache iliyopita, watu kutoka kote ulimwenguni walianza kunifikia. Wengine walitaka kutuma pongezi kwa kazi iliyofanywa vizuri, na kunishukuru kwa kuwapa matumaini kwamba udhalimu huu ambao kwa njia fulani ulifanyika wakati huo huo katika nchi ulimwenguni kote, unaweza kushindwa.

Lakini wengine wengi walitaka zaidi ya hiyo. Walitaka halisi kusaidia. Walitaka kujua ni jinsi gani wangeweza kupambana na dhulma kali ndani zao nchi. Kwa hiyo, nilianza kufanya mahojiano na mawasilisho kwa vikundi vilivyoko Uingereza, Afrika Kusini, Kanada, na Australia. Nilishiriki nao nadharia yangu ya kisheria nyuma ya kesi yangu, hoja ya mgawanyo wa mamlaka, na yote kuhusu walalamikaji wangu jasiri (Seneta George Borrello, Mbunge Chris Tague, Bunge [sasa Congressman] Mike Lawler, na kikundi cha wananchi kinachoitwa. Kuunganisha NYS).

Niliwaambia kuhusu kundi lingine la ajabu la Wabunge wa NYS ambao walituunga mkono kwa Muhtasari wa Amicus (Assemblymen Andy Goodell, Will Barclay na Joseph Giglio), na vita ambavyo tulipigana na kushinda njiani, Mwanasheria Mkuu alipojaribu mbinu baada ya mbinu. kusimamisha, kuharibu, na kuharibu kesi yetu. Nilishiriki nao yote niliyoweza nikitumaini kwamba ingewasaidia katika nchi zao, walipokuwa wakipinga dhuluma zao za serikali.

Mwanzoni nilishangazwa na majibu ya wale walionifikia kutoka nje ya nchi. Ilikuwa ngumu kwangu kufikiria kuwa wageni hao wote walikuwa wakitazama kesi yetu ya kutengwa kwa uangalifu. Wengi waliniambia wamesikia kuhusu hilo kupitia vyanzo vya "vyombo vya habari mbadala", na wamekuwa wakinishangilia kimya kimya na kuniombea nipate ushindi. Hili lilinifanya nitambue kwamba hali ya kutokuwa na uwezo kabisa iliyoletwa na udhalimu wa hali ya juu wa serikali nyingi za mataifa ilikuwa ya kuogofya kwa wakati mmoja - na ya kutisha vile vile kwa raia wote, bila kujali ni nchi gani mtu aliita nyumbani.

Ushindi wetu wa kesi ya karantini dhidi ya gavana wa New York ulikuwa karibu sawa na usemi wa methali uliosikika kote ulimwenguni. Karibu. Sio kabisa. Tofauti moja kubwa ni kwamba kesi yangu ilikuwa (na bado iko leo) ilidhibitiwa sana. Vyombo vya habari vya kawaida havikuifunika tuliposhinda, isipokuwa makala ya hapa na pale ya New York Post na mahojiano yangu Mtandao wa OAN. Epoch Times TV ilifanya mahojiano ya kina na mimi kwenye kipindi chao maarufu sana, Viongozi wa Fikra wa Marekani, lakini bado, Epoch Times si urithi, vyombo vya habari vya kawaida ambavyo hutiririka kwenye mawimbi ya hewa siku baada ya siku.

Vyombo vya habari vya ndani na mbadala vilikuwa vikiitangaza, lakini si vyombo vya habari vya kawaida. Hapo awali niliandika nakala kuhusu udhibiti wa kesi yangu ya karantini ambayo unaweza soma hapa.

Kwa kufichuliwa kwangu na raia kutoka nchi za mbali na mbali, nilikuwa nikisikia hadithi za matukio ya kutisha. Mambo ambayo sikuweza kuamini kwamba serikali zingefanya watu wao, hasa katika nchi ambazo zilidaiwa kuwa “huru.” Na bado, walikuwa hapa, wakinisimulia hadithi, wakinitumia makala za habari au picha au picha halisi za video za ukatili ambao sikuweza kufunika kichwa changu.

Baadhi ya picha zimechomwa milele kwenye kumbukumbu yangu, haijalishi ninajaribu sana kuzifuta. Na mwisho wa kila hadithi ambayo mtu alighairi, au kila video niliyotazama, nilijiwazia, "Asante Mungu tumeshinda kesi yetu ya kambi ya kutengwa hapa New York." 

Niligundua kuwa hatukuwa tu tumezuia udhalimu huu kamili kutokea katika jimbo langu la nyumbani, lakini labda tuliuzuia kuenea katika taifa zima hadi kufikia hatua ambapo kambi za karantini zingekuwa "kawaida mpya" kama njia ya (eti) kukomesha kuenea kwa ugonjwa - au kuadhibu mtu ambaye serikali haikumpenda. (Kumbuka, lugha katika reg tuliyopigwa ilisema serikali ilifanya NOT  lazima uthibitishe kuwa kweli ulikuwa na ugonjwa)! Kwa maelezo zaidi kuhusu reg na kesi yetu, nenda kwa www.UnitingNYS.com/lawsuit


Kupitia uhusiano wangu na Taasisi ya Brownstone, nilitambulishwa kwa Mwaustralia wa ajabu na jasiri ambaye alikuwa amekaa majuma mawili katika kambi ya karantini kaskazini mwa Australia. Hebu tumrejelee kama “Jane.” Ninashiriki nawe sasa akaunti yake ya moja kwa moja ambayo alinishirikisha kuhusu kile kilichotokea na jinsi ilivyokuwa, iliyojaa picha kutoka ndani ya kambi.

Wakati Jane alikuwa kambini, Dan Andrews alikuwa (na bado ni) Waziri Mkuu huko Victoria huko Australia. Nchi ilikuwa na sera kali za COVID-19, ambazo, kama Jane anavyoonyesha, zilikuwa zikibadilika kila mara. Kwa hakika, serikali ingebadilisha sera wakati watu walikuwa wakiruka angani, na wakitua mahali wanakoenda, wangekamatwa kwa sababu sasa walikiuka ghafla sera mpya ya COVID iliyotolewa hivi karibuni!

Sheria ya wakati huo ilikuwa kwamba hakuna Mwaustralia aliyeruhusiwa kuondoka katika jimbo lake, isipokuwa kama ulikuwa na "sababu halali" ya kufanya hivyo, na ili kuondoka, ilibidi kwanza uweke karantini kwa wiki 2. Sio nyumbani kwako. Hapana, usiwe mjinga! Ilibidi uweke karantini katika kituo ambacho kilikuwa kinaendeshwa na serikali. Watu wengine walipaswa kuchagua kituo gani, wengine hawakuchagua. Kulikuwa na kambi kubwa katika Eneo la Kaskazini karibu na Darwin, na kisha kulikuwa na hoteli nyingi za karantini zilizotawanyika kote nchini.

Inasemekana kwamba hoteli za karantini zilikuwa ndoto mbaya sana ambapo ulifungwa ndani ya chumba kwa wiki 2, bila kutoka nje ya chumba chako, hakuruhusiwa kutoka nje na baadhi ya vyumba havikuwa na madirisha! Lakini kuishi Melbourne, jiji kubwa kusini-magharibi mwa Australia, kulikuwa vibaya vile vile. Serikali ingekuacha tu kutoka nyumbani kwako kwa SAA MOJA/Siku, ukiwa umevaa barakoa, na usingeweza kupotea zaidi ya kilomita 5 kutoka nyumbani kwako. Hukuweza tu kuondoka jijini, hukuweza kuondoka nchini!

Sahau kutembelewa na mtu yeyote - hakuna wageni walioruhusiwa nyumbani kwako. Serikali ilianzisha simu ya dharura ili Waaustralia waweze kupiga simu na kuripoti jirani zao yeyote ambaye alikuwa akikiuka maagizo ya COVID. Polisi mara nyingi walikuwa wakiwachunguza raia ili kuona kama wanatekeleza. Wangekupigia simu, na ikiwa haungejibu ndani ya dakika 15, wangekuja kubisha mlango wako! Kambi ambayo Jane aliwekwa karantini ilionekana kama likizo, kwa kulinganisha. Naam, si kweli. 

Kwa hivyo jinsi ilivyofanya kazi ni kwamba, ikiwa ulikuwa na familia au marafiki au biashara katika jimbo lingine, ilibidi kwanza uende kwenye kituo cha serikali ili kuweka karantini kwa wiki 2. Tena, tu kama ulikuwa na kile ambacho serikali iliona kuwa ni sababu halali. Jane alihitaji kuondoka Melbourne, kwa hivyo alifunga virago vyake, akapanga safari ya ndege ya bei ghali hadi Wilaya ya Kaskazini, na akaenda kwenye kambi ya karantini huko Darwin kwa wiki 2. Je, alienda "kwa hiari", kwa hiari yake mwenyewe? Huo ni mstari mzuri sana wa semantiki huko jamaa. Ndio, yeye mwenyewe alifunga safari ya ndege na kufunga virago vyake ili aende, lakini ni kwa sababu serikali ilimwambia hiyo ilikuwa. njia pekee angeweza kuondoka Melbourne. Sizingatii hiari hiyo. Natumai unashiriki maoni yangu.

Kambi ya karantini:

Kambi hiyo ilikuwa na safu za majengo kama trela ambayo huhifadhi wafungwa - nikimaanisha Waaustralia walio na hiari yao wenyewe. Jane aliwekwa kwenye kitengo ambacho kilikuwa na chumba cha kulala na bafu. Kila kitengo kilikuwa na kiingilio kidogo cha mbele, kama vile ukumbi (tazama picha hapa chini). Uliruhusiwa kuketi nje na kuzungumza na jirani, kwa njia ya kinyago cha uso bila shaka, ikiwa ungeweza kustahimili joto linalowaka. Polisi walikuwa wakishika doria kambini kila wakati, wakipita nyuma ya trela, wakihakikisha kila mtu alikuwa akifuata mahitaji ya "kutengwa kwa jamii" na ufunikaji wa kulazimishwa, nk. 

Hukuruhusiwa kufanya lolote zaidi ya kuketi kwenye kiti chako cha mbele, au kutembea “mizunguko” kupitia kambi… mradi tu ulikaa umbali ufaao kutoka kwa wengine, kuvaa barakoa yako, na hukujaribu kufanya kitu kingine chochote. Kulikuwa na kidimbwi cha kuogelea, lakini uliruhusiwa tu kuzama kwenye kidimbwi mara mbili wakati wa mapumziko yako ya wiki 2, na hiyo ilikuwa tu ikiwa ungefanya mizunguko kadhaa… hakuna michezo inayoruhusiwa!

Chakula kilikuwa cha kutisha. Hakuna pombe inayoruhusiwa. Simu za rununu na intaneti ziliruhusiwa, angalau wakati Jane alipokuwa huko. Alisema mwanamke mmoja alijaribu kutoroka, lakini alikamatwa na kisha kuwekwa kwenye kizuizi cha upweke.

Sasa, kaa chini kwa sehemu hii inayofuata. Serikali ilikuzuia kuondoka katika mji wako, jimbo lako, nchi yako, ilikulazimisha kwenye hoteli za karantini au kambi. if uliweza kuwashawishi kuwa ulikuwa na sababu ya kweli ya kuvuka mpaka wa serikali, ulikuchukulia kama mhalifu, na kupata hii - YOU ilibidi alipe!! Na haikuwa nafuu. Bei ilikuwa $2,500 kwa mtu binafsi, $5,000 kwa familia kwenye kambi. "Hoteli" inaonekana kuwa ya gharama kubwa zaidi ya $3,000 kwa wiki 2.

Kulikuwa na maelezo zaidi ambayo Jane alishiriki nami, lakini siwezi kuangazia yote hapa. Kwa wakati huu, nitafunga hadithi hii kwa sehemu ya mazungumzo yangu na Jane ambayo ilinigusa sana. Aliweza kutambua kwamba nilishangazwa sana na mambo aliyokuwa akiniambia. Aliweza kuisikia kwa sauti yangu, lakini pia katika mapumziko marefu kati ya maswali yangu baada ya kujibu maswali mengi niliyokuwa nikimtupia. 

Mshangao wangu wa kimsingi ulikuwa wazi ... "Serikali yako inawezaje kufanya mambo haya kwa watu wake?!"

Jibu lake lilikuwa la haraka na la moja kwa moja, “Hatuna yako Pili Marekebisho. Kama tungefanya hivyo, serikali yetu isingetutendea hivi.”

Acha hiyo iingie kwa dakika moja.


Sasisho la kesi:

Kama nilivyotaja hapo juu, tulishinda kanuni ya kambi ya karantini ya New York tuliposhinda kesi yetu Julai iliyopita dhidi ya Gavana Hochul na DOH yake. Mwanasheria Mkuu wa Serikali aliwasilisha notisi ya kukata rufaa, na alikuwa na miezi 6 kukata rufaa dhidi ya ushindi huo. Uchaguzi ulikuwa Novemba 8. Haishangazi, hakuna rufaa iliyowasilishwa, hadi…

Wiki ya kwanza ya Januari, siku chache kabla ya muda wao wa miezi 6 kukamilika, Mwanasheria Mkuu wa Serikali aliomba miezi 2 ya ziada kukata rufaa dhidi ya ushindi wetu dhidi ya kambi za karantini! Kwa bahati mbaya, Mahakama ilikubali ombi hilo, licha ya pingamizi letu. 

Kwa maelezo zaidi kuhusu kesi hiyo, ratiba ya matukio, au ikiwa ungependa kuunga mkono kesi yetu dhidi ya Gavana na kanuni zake za kambi ya karantini, nenda kwa www.UnitingNYS.com/lawsuit

Pamoja, tunashinda hii!



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Bobbie Anne Maua Cox

    Bobbie Anne, Mfanyakazi wa Brownstone wa 2023, ni wakili aliye na uzoefu wa miaka 25 katika sekta ya kibinafsi, ambaye anaendelea kutekeleza sheria lakini pia mihadhara katika uwanja wake wa utaalam - udhibiti wa kupita kiasi wa serikali na udhibiti usiofaa na tathmini.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone