Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Maswali Yanayolilia Majibu
maswali

Maswali Yanayolilia Majibu

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Njama za kunyamaza ni dhahiri. Vyama vyote viwili vya siasa vinaipenda. Vyombo vya habari pia vinaipenda kwa sababu ilikuwa mshiriki mkuu. Academia imeathirika kama vile makampuni ya mitandao ya kijamii. Watendaji wa serikali wanataka fiasco nzima kuwa kitu cha zamani, isipokuwa kwa kiwango ambacho kinaweza kutumika kama kiolezo cha siku zijazo. Hiyo inaacha sauti huru tu za kuibua maswali zaidi ya shirika zima. 

Kwa kweli tunazungumza juu ya msiba unaojulikana kama Covid ambao ulitunyang'anya uhuru na haki zote, na kuanzisha mzozo huu wa kitaifa na kimataifa. Matatizo yote makubwa ya kitaifa ambayo Marekani inakabiliana nayo leo - mfumuko wa bei, hasara ya kujifunza, afya mbaya, mkanganyiko wa kitamaduni, uharibifu wa idadi ya watu, kukosekana kwa utulivu wa kitaaluma, udhibiti wa teknolojia, kuenea kwa matumizi ya dawa za kulevya, na kupoteza imani yote katika viwango vya juu ikiwa ni pamoja na serikali nzima. na kila taasisi iliyounganishwa - fuatilia kufuli zilizoanza siku hiyo mbaya ya Machi 16, 2020 (cha ajabu, siku iliyofuata Ides ya Machi, wakati Kaisari aliuawa). 

Ilikuwa uamuzi wa vizazi. Je, hatupaswi kujua zaidi kuhusu kilichosababisha hayo na kwa nini haya yote yalitokea? Mtu ambaye anataka maswali yote yaondoke zaidi ni mtu anayetarajia kurejea Ikulu ya White House, yaani Donald Trump. Iwe unaunga mkono au la kurejea kwake madarakani, ukweli ni kwamba alisimamia upotevu mkubwa na wa haraka zaidi wa uhuru katika historia ya nchi hii. 

Hakuna rais mwingine anayeweza kulinganisha, si Wilson, FDR, LBJ, Carter, au Obama. Utawala wake, hasa katika mwaka uliopita, ulianza enzi mpya ya udhibiti, udhibiti wa hali ya utawala juu ya maisha yetu yote, viwango vya kushangaza vya matumizi na ugawaji upya, na uvamizi mkubwa wa jumuiya na nyumba zetu. Ilishambulia biashara ndogo ndogo kwa kiwango ambacho hatujawahi kuona, na kuhatarisha pakubwa hata haki zetu za msingi za kushirikiana. Utawala wa Biden ulikuwa sawa na mamlaka mpya.

Kwa kushangaza, Trump kwa namna fulani ameepuka maswali kuhusu hili. Wafuasi wake hawataki ijadiliwe. Hii ndiyo sababu anaruka mjadala: anaogopa kwamba DeSantis atamwita. Wala wapinzani wake wa upande wa Kidemokrasia hawataki hili kujadiliwa kwa sababu wanaridhia kikamilifu alichofanya. Wapinzani wake katika shule ya msingi wamehujumiwa pia, haswa Mike Pence ambaye aliongoza mashtaka ndani ya utawala wa Trump kwa kufuli, ununuzi mkubwa wa PPE kutoka Uchina, usambazaji wa kitaifa na kupelekwa kwa viingilizi vya kuua, na kuwa bingwa mkubwa wa Fauci/Birx, ambayo sisi. kujua kwa sababu aliandika haya katika kitabu chake

Kuna maswali mengi juu ya siku hizo za kutisha zinazoongoza kwa kufuli. Hatupati majibu kwa sababu hakuna anayeuliza maswali. Watu wote ambao wako katika nafasi ya kumaliza ukimya wana nia kubwa ya kuuendeleza kwa muda mrefu iwezekanavyo, kwa matumaini kwamba amnesia ya wingi itasimama na kuwapa msamaha wote. Fauci ndiye mfano hapa: katika yake utuaji in Missouri dhidi ya Biden, yeye alishuhudia kwamba hakuweza kukumbuka chochote. Matumaini yake ni kwamba wengine wote watafuata. 

Tuna dirisha dogo la kupata majibu wakati wa msimu wa msingi. Labda kutakuwa na kuzuka wakati fulani. Ni lazima tu kuwepo. Mpaka kuwe na uaminifu na ukweli kuhusu kile kilichotokea na kwa nini, tunahatarisha kuendeleza majanga yote ya nyakati zetu. Na tuseme wazi: hakuna utafiti mmoja wa kuaminika kutoka popote duniani ambao unaonyesha kwamba kufuli, na kila kitu kinachohusishwa nazo, kilikuwa na thamani ya gharama ya unajimu. Hakika, kila ushahidi unaonyesha kuwa majibu yote ya Covid yalikuwa janga. Itarudiwa ikiwa hakuna uwajibikaji na mageuzi makubwa. 

Tunajua kuhusu "michezo ya vijidudu" ya Tukio la 201 na Uambukizi wa Crimson. Mipango ya kufungiwa ilikuwa tayari inafanya kazi. Covid ilikuwa kisingizio lakini je, waliamini kwa dhati kwamba hii ndiyo silaha ya kibayolojia ya muuaji ambayo walikuwa wameitayarisha? Tumeandika uthibitisho huo kila mtu alijua kwamba virusi hivi havikuwa vya kuua sana. Tulijua hili kuanzia Januari 2020. Ikiwa hiyo haitoshi, tuna data kutoka kwa Binti wa Diamond hiyo alipendekeza kwamba kiwango cha vifo vya maambukizi hakikuwa karibu na asilimia 3-4 ambayo Shirika la Afya Ulimwenguni lilitabiri. 

Ni nini kilianzisha mania hii yote kukomesha uhuru kama tujuavyo? Tucker Carlson alimtembelea Trump huko Mar-a-Lago mnamo Machi 7, 2020. Ujumbe wake kwa Trump ulikuwa kuchukua coronavirus kwa uzito kwa sababu inaweza kuwa usafirishaji wa silaha kutoka Uchina. Tucker alikuwa amesikia haya kutoka kwa chanzo kinachoaminika ndani ya jumuiya ya kijasusi ambacho bado hajamtaja. Tucker amesema tangu wakati huo majuto sana jukumu lake. 

Trump alisikiliza na bado alionekana kutoshawishika. Mnamo Machi 9, Trump tweeted nje mawazo yake kwamba mdudu huyu alikuwa kama mafua na hakuhitaji juhudi za ajabu za serikali. Siku mbili baadaye, hata hivyo, Trump alibadilisha mawazo yake. "Niko tayari kabisa kutumia uwezo kamili wa Serikali ya Shirikisho kukabiliana na changamoto yetu ya sasa ya Virusi vya Corona," alisema. aliandika katika uso kamili. 

Chochote kilichobadili mawazo yake huenda kilifanyika Machi 10, 2020. Hiyo ilikuwa nini? Alizungumza na nani na walisema nini? Kwa bahati aliambiwa kuwa hii ni silaha ya kibayolojia kutoka Uchina na bado kampuni za dawa zilikuwa zikishughulikia dawa hiyo na alichohitaji kufanya ni kuifunga hadi ifike ndipo aweze kuwa shujaa? Je, hayo yalikuwa mawazo yake? 

Ikiwa hayo hayakuwa mawazo yake, ni nini hasa alichotarajia kufikia kwa kuifunga nchi nzima kwa amri ya utendaji? Alifikiriaje kuwa yeye binafsi angezuia kuenea kwa virusi nchini Merika ambavyo tayari vilikuwa kila mahali kwenye pwani zote mbili na labda alikuwa miezi sita iliyopita? Je, iliwahi kutokea kwake kuwaita wataalam fulani huru wa magonjwa ya kuambukiza? Ikiwa sivyo, kwa nini?

Siku mbili baadaye, yeye aliamuru kusimamishwa kwa safari zote za ndege kwenda na kutoka Ulaya, Uingereza, na Australia. Alitangaza hayo katika hotuba ya televisheni jioni hiyo. Alipokuwa akitoa hotuba hii - ambayo ilionekana kama video ya mateka - je, iliwahi kutokea kwa Trump kwamba alikuwa anaanza kutumia mamlaka ya serikali ambayo hajawahi kuonekana? Mamilioni ya familia na mipango ya usafiri ilivunjwa na hofu ikazuka kote ulimwenguni. Ni nini kilimfanya aamini kwamba ni ndani ya haki yake ya kisheria kama rais kufanya hivyo? 

Mnamo Machi 13, Trump mwenyewe Huduma za Afya na Kibinadamu ilitoa hati juu ya mipango ya janga. Iliwekwa alama kuwa siri lakini ilikuja kutolewa miezi kadhaa baadaye. Ajabu, waraka huu wa sera haukutangaza tu hali ya dharura ya kitaifa lakini uliweka wazi kwamba mamlaka ya kufanya sheria ya kudhibiti janga hili yatabaki kwa Baraza la Usalama la Kitaifa. Hiyo ndiyo jumuiya ya kijasusi. Mashirika ya afya ya umma ya CDC na NIH yalipunguzwa mamlaka ili kushughulikia utekelezaji na shughuli lakini hayakuwa yamesimamia. 

Je, Trump alijua kinachoendelea karibu naye? Je, kuna mtu yeyote aliyemjia na kumwambia juu ya hati hii kubwa, ambayo, hadi leo, ndiyo ramani pekee tuliyo nayo kwa kile ambacho serikali ilikuwa ikijaribu kufanya na majibu yake ya Covid? Je, aliwahi kuona hii kabla ya kuchapisha? Ikiwa ndivyo, je, haikumshangaza kwamba Baraza la Usalama la Kitaifa lingepewa ukuu kuliko mashirika ya afya ya umma yenyewe?

Wikiendi hiyo, Machi 14-15, 2020, kila ripoti tuliyo nayo inasema kwamba Trump alikusanyika katika Ikulu ya White House na mkwe wake. Jared Kushner, marafiki wawili wa chuo cha Jared, Anthony Fauci, Deborah Birx, na Mike Pence. Je, alishauriana na nani tena wikendi hii? Katika hatua hii, usalama wa taifa tayari ulikuwa umepewa ukuu katika sera, kwa hivyo kwa hakika jumuiya ya kijeshi na kijasusi iliwakilishwa katika Ikulu ya White House. Nani na walisema nini? 

Kulingana na Kushner, sauti ya maamuzi katika kuweka pamoja mipango ya kufuli ilikuwa mjumbe wa bodi ya Pfizer Scott Gottlieb, ambaye hapo awali alikuwa akiongoza FDA mwenyewe ya Trump. Inasemekana alikuwa kwenye simu na Trump. Kulingana na Kushner, Gottlieb akamwambia: “Wanapaswa kwenda mbele kidogo kuliko vile unavyostareheshwa nao… Unapohisi kuwa unafanya zaidi ya unavyopaswa, hiyo ni ishara kwamba unazifanya vizuri.”

Je, maoni ya Gottlieb yalikuwa na umuhimu gani kwa Trump na Trump aliwahi kuzingatia labda kwamba Gottlieb, kama sauti ya Pfizer, anaweza kuwa na mgongano wa kimaslahi? Je, Trump anakumbuka nini tena wikendi hii? 

Haya yote ni muhimu kwa sababu mnamo Jumatatu, Machi 16, Trump alifanya mkutano wa waandishi wa habari wa kitaifa pamoja na Fauci na Birx. Katika hafla hii, walitoa PDF kwa waandishi wa habari ambayo nayo ilitolewa kwa kila wakala wa afya ya umma nchini. Ilisomeka hivi kwa sehemu: “Baa, mikahawa, mahakama za chakula, ukumbi wa michezo, na kumbi nyingine za ndani na nje ambapo vikundi vya watu hukusanyika vinapaswa kufungwa.”

Hiyo inaonekana kama amri ya shirikisho kufunga makanisa, shule, na kuweka nchi nzima chini ya kifungo cha nyumbani. Kwa kweli, vizuizi vya ushirika wa wanadamu pia vilihusu nyumba, ambazo katika majimbo mengi zilizuiliwa kwa idadi ya watu ambao wangeweza kukusanyika ndani yao. Jimbo moja tu, Dakota Kusini, lilikataa kwenda pamoja.

Wakati wa mkutano na waandishi wa habari, Trump alishangaa kidogo ikiwa alikuwa akifunga kila kitu lakini Fauci aliingia kufafanua kwamba, ndio, utawala wa Trump ulikuwa ukifunga nchi nzima, Mswada wa Haki ulaaniwe. 

Wakati huo huo Fauci alipokuwa akisoma sentensi hizi kutoka kwa kipaza sauti, Trump alikuwa amesimama kando yake lakini ghafla alikengeushwa na mtu au kitu kwenye hadhira. Alipunga mkono na kutabasamu, kana kwamba hataki kusikia anachosema Fauci au hakujali. Alikuwa akipungia mkono kwa nani na kwa nini?

Je, Trump alijua hata juu ya agizo lililokuwa likitolewa siku hiyo, kwamba alikuwa akitumia vyema mamlaka yake kama rais kufunga makanisa na kuweka karantini kwa watu wote? Ikiwa ndivyo, hii ililinganaje na ahadi yake ya kuifanya Amerika kuwa kuu tena?

Siku iliyofuata, timu ya Trump ilijishughulisha na itifaki za hospitali, ambayo ilifikia uzalishaji mkubwa na usambazaji wa viingilizi pamoja na kutoa dawa mbaya ya Remdesivir. Ni nani aliyemwambia Trump kuwa kuingiza watu ndio njia bora ya kukabiliana na virusi hivi? Kwa nini waliamini hivyo, ikizingatiwa kwamba watu ambao wamejipenyeza wana uwezekano mkubwa wa kufa kutokana na utaratibu au maambukizi ya pili ya bakteria ambayo yanawezekana kufuata?

Trump aliomba Sheria ya Uzalishaji wa Ulinzi kulazimisha kampuni kutengeneza viingilizi zaidi, ambavyo walifanya. Leo hizi ni vyuma chakavu, bila shaka, na hospitali nyingi na madaktari waliachana na mazoezi hayo mara tu ilipobainika kuwa ilikuwa inaua maelfu. Kwa nini Trump alishika wazo hili lote kwa kuanzia? Nani alikuwa akimshauri na kwa nini haikuingia akilini mwake kumwita yeyote kati ya maelfu ya watu walio na utaalamu wa kushughulikia virusi vya kupumua kwa maoni ya pili?

Mwishoni mwa Aprili 30, 2020, Trump alikuwa bado anasukuma kufuli kama suluhisho. Hata aliikosoa Uswidi kwa kutofunga. Majira ya joto yalipokaribia na watu wengi walikiuka maagizo ya kufuli kupinga mauaji ya George Floyd, Inaonekana kama Trump alianza kujiuliza kama alikuwa amepigwa na butwaa. 

Ikiwa Fauci na Birx walimdanganya kuvuruga urais wake na nchi, kwa nini usikubali tu hilo? Ikiwa anaapa kwamba alikuwa sahihi kwa kufuli kwa taa za kijani kibichi, kwa nini wapiga kura wanapaswa kuamini kwamba hangefanya hivyo tena? Je, anaamini mipaka ya mamlaka ya serikali ni ipi? 

Hata kufikia Julai 20, 2020, Trump alikuwa bado wakidai kwamba "angeshinda" virusi, wakati huu kwa vifuniko vya uso. "Ni Uzalendo kuvaa barakoa wakati huwezi kujitenga na jamii," aliandika. 

Kuelekea kwenye anguko hilo, Trump kwa busara alijiruhusu kusomeshwa katika hali halisi ya matibabu na Scott Atlas, ambaye alifika Ikulu ya White House kuzungumza na watu wazimu waliokuwa wakiendesha kipindi hicho. Trump inaonekana ameshawishika. Lakini wakati huo huo, nchi nzima ilikuwa magofu huku mamilioni ya biashara zikifungwa, watoto hawakusoma shuleni, na watu wote wakiwa katika hali ya kiwewe kwa kupoteza uhuru. 

Ilikuwa imesalia miezi miwili kabla ya uchaguzi wa Novemba 2020. Wakati wa kusimama kwa kampeni, aliacha kufuli, akaitisha fursa, lakini kwa kiasi kikubwa aliacha mada kwenye hotuba ya kisiki kabisa, kana kwamba hakuna kilichowahi kutokea. Kuingia kwenye uchaguzi, Covid ilikuwa nje ya ajenda lakini kwa wanahabari na Wanademokrasia ambao walihimiza kufuli zaidi, ambayo walitekeleza mara tu wakiwa madarakani. 

Trump anapaswa kueleza kilichokuwa kikiendelea kichwani mwake katika miezi hii. Je! alijua ni nini hasa kilikuwa kikiendelea nchini, biashara ngapi zilikuwa zimepangwa, ni watoto wangapi walionyimwa elimu ya kibinafsi, makanisa mangapi yamefungwa, ni familia ngapi zimevunjwa kwa vikwazo vya kusafiri? Zaidi ya hayo, je, alikuwa na wasiwasi kwamba sera zake za matumizi na uchapishaji wa pesa, pamoja na trilioni za malipo ya vichocheo, zingechochea mfumuko wa bei baada ya kuondoka madarakani?

Bado hatuwezi kupata suluhu kuhusu jinsi ilivyokuwa kwamba upigaji risasi uliamriwa sana kwa watu ambao hawakuwahi kuzihitaji. Wala hakuna majadiliano ya unyoofu kuhusu hasara za kazi, majeraha, na vifo vilivyotokea. Je, mamlaka haya yalikuja kwa sababu tu Waamerika wengi walifikiri bora kuliko kumruhusu mtu asiyemjua kuwadunga dawa ya siri iliyochongwa kwenye maabara na kutumwa kwa kasi mara kumi kuliko chanjo yoyote katika historia? Je, kulikuwa na nia ya viwanda katika kulazimisha kufuata sheria? Kama ni hivyo, huo ni ufisadi wa ngazi nyingine. 

Kuhusu ufunikaji uso ambao sayansi yote ilijua kwa hakika haungefaa kuzuia kuenea kwa pathojeni ya upumuaji, je, zilikuwa ni ishara tu zilizowekwa ili kuwatisha umma? Hii ni kweli dystopian. 

Hii ni haki mwanzo wa maswali yasiyo na majibu. The Kikundi cha Norfolk imeibua wengi zaidi. 

Baadhi ya waandishi wa habari wa kujitegemea wanaoweza kuwafikia wagombeaji, na hii inajumuisha hata Biden lakini pia kila Republican ambaye anatarajia kupata kura, lazima apate maelezo zaidi ya msiba huu. Ni jambo lisilowazika kwamba nchi hii, iliyozaliwa na uhuru bora, ingepitia mapinduzi ya kimya kimya dhidi ya uhuru na Katiba, na bado hakuna mjadala wa kina wa kile kilichotokea, zaidi ya juhudi za mageuzi kurejesha kile tulichopoteza. 

Yote haya ni muhimu zaidi kuliko Januari 6, mashaka ya uchaguzi, au mabishano ya kikabila. Ingawa mada hizi zinavyostaajabisha, ni vikengeushio kutoka kwa yale ambayo yanapaswa kutuvutia sisi sote: hali ya uhuru nchini Marekani na utekelezaji wa Mswada wa Haki za Haki. Kila siku, udhibiti unaendelea na kila siku njama dhidi ya manufaa ya wote zinaendelea. Watoto wanateseka kuliko hapo awali. Mgogoro wa kiuchumi bado unatuzunguka na unaweza kuwa mbaya zaidi. Mashirika yote yaliyofanya hivi yanafurahia ufadhili zaidi kuliko hapo awali. 

Tunatakiwa kuishi katika zama za habari. Inachukua juhudi za herculean kuleta ukimya juu ya maswali muhimu zaidi ya wakati wetu. Lakini hadi sasa, taasisi zote kuu zinasimamia kuiondoa. Hii haiwezi kuruhusiwa kuendelea. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone