Brownstone » Jarida la Brownstone » Mashujaa Ambao Bado Wanapigana
Mashujaa Ambao Bado Wanapigana

Mashujaa Ambao Bado Wanapigana

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa uandishi wangu wote wa Covid, labda sifanyi vya kutosha kutangaza mashujaa wa harakati zetu za uhuru au ushindi ambao "upande wetu" umepata.

Kundi moja ambalo limefanya tofauti kubwa - na kuokoa maisha mengi - ni shirika Hakuna Maagizo ya Chuo, iliyoanzishwa pamoja na mwanasheria wa zamani wa California, Lucia Sinatra.

Asubuhi hii nilijifunza kuwa rafiki yangu Steve Kobrin alikuwa amechapisha mahojiano ya dakika 27 pamoja na Bi. Sinatra katika tovuti nzuri ya Steve, Kituo cha Rasilimali za Ulinzi wa Uhuru.

Isipokuwa silika yangu imezimwa, nadhani wafuatiliaji wangu wote watatiwa moyo na mahojiano haya. Baada ya kuitazama, nilitafakari juu ya kile ambacho shirika hili la msingi limetimiza katika miaka michache.

Bi. Sinatra alipoanzisha kikundi hiki, zaidi ya 1,000 ya "vyuo vikuu vya juu" vya Amerika vilikuwa vinahitaji kwamba wanafunzi wote wapokee "chanjo" za majaribio za mRNA. Leo, kutokana na baadhi ya shughuli zilizopangwa na kikundi hiki, ni vyuo 30 pekee vinavyohitaji chanjo za Covid (na/au picha za nyongeza).

Hii ina maana kwamba, leo, karibu hakuna mwanafunzi mpya wa chuo anayepaswa kupata mojawapo ya picha hizi ili kuhudhuria chuo kikuu. Hii, kwa upande wake, ina maana kwamba mamia ya maelfu, ikiwa si mamilioni, ya wanafunzi wa sasa na wa siku zijazo wa vyuo vikuu hawatawahi kuteseka kutokana na majeraha au vifo vinavyosababishwa na chanjo.

Ushindi huu usio wa kawaida ulikubali kazi ya kikundi - kumaliza majukumu yote ya chanjo - haijakamilika. takriban vyuo 30 bado zinahitaji mamlaka ya chanjo kwa njia isiyoeleweka. Vyuo vingine kama vile Harvard, "himiza sana” Chanjo ya Covid.

Kuweka maagizo ya chanjo - au kujihusisha na uonevu mkali wa chanjo na kulazimisha - ilikuwa mbaya sana kwenye vyuo vikuu kama kila "mtaalam" lazima wamejua kutoka mwezi wa kwanza au wa pili wa janga hilo kwamba Covid ilileta hatari yoyote ya vifo kwa wanafunzi wa chuo kikuu wenye afya.

Dhamira ya Hakuna Mamlaka ya Chuos

Tovuti ya kikundi muhtasari mzuri wa dhamira yake (msisitizoimeongezwa na mwandishi huyu):

Ni haki ya kimsingi ya kila mtu kuchagua kwa hiari afua zipi za matibabu kulingana na kibali cha habari. Hakuna data ya kutosha ya majaribio ya kimatibabu kwa vijana wazima wala data ya usalama ya muda mrefu kwa chanjo hizi zilizotengenezwa hivi majuzi na mpya. Kwa sababu ya asili ya kulazimisha mamlaka ya chanjo ya chuo kikuu inapuuza kabisa uhuru wa kibinafsi wa wanafunzi na haki ya uhuru wa mwili, tunaamini kwa nguvu kwamba mamlaka haya ni kinyume cha katiba, kinyume cha maadili, kinyume cha kisayansi na bila shaka kuchangia mfadhaiko wa kisaikolojia na ongezeko kubwa la maswala ya afya ya akili miongoni mwa vijana. 

Taasisi za elimu ya juu ambazo zinaweka mamlaka ya chanjo hazizingatii haki za kiraia na uhuru wanaofundisha na wanadai kutetea vikali.

Ulinganisho wa Vyuo Viwili Tofauti vya New Hampshire

Bi. Sinatra anaandika makala nyingi kwenye jarida maarufu la Substack la kikundi. Dondoo hili kutoka kwa makala ya hivi majuzi hutumia ulinganisho maalum ili kuonyesha wazimu wa mamlaka ya chanjo:

Nilichanganua vyuo vya New Hampshire kwa muda wa miezi kadhaa tu nikagundua kuwa Chuo Kikuu cha New Hampshire, ambacho hakikuwahi kuagiza chanjo za Covid na kina idadi ya wanafunzi walioandikishwa katika Chuo cha Dartmouth mara tatu, mara kwa mara walikuwa na maambukizo machache ya Covid kwenye dashibodi yao kuliko Dartmouth, ambayo ilitangaza agizo la chanjo ya Covid mnamo Aprili 2021. Niliwaandikia wasimamizi wa Dartmouth mara nyingi kuashiria hili, lakini pia sikupata jibu au hakuna kukiri kwa uchunguzi wangu. Dartmouth ilimaliza agizo lao la chanjo ya Covid mnamo Aprili 11, 2023, miaka miwili baada ya kuitekeleza, na baada ya kumaliza. 98% ya jumuiya ya chuo kikuu walikuwa wamechukua mfululizo wa awali na angalau nyongeza moja.

Daktari Mkuu wa Upasuaji Hakujali Afya ya Wanafunzi wa Chuo

Katika makala hiyo hiyo, Bi. Sinatra anadokeza kwamba Daktari Mkuu wa Upasuaji wa Marekani alipanga njama ya kudhulumu (au kuhonga) vyuo ili kulazimisha majukumu haya.

"Kabla ya kuanguka kwa 2021, ili kusaidia kuhakikisha utumiaji mkubwa wa chanjo za Covid, Jerome Adams, Daktari Mkuu wa Upasuaji wakati huo, aliandika "Barua ya Wazi kwa Viongozi wa Elimu ya Juu" akiwataka kuamuru chanjo za Covid kwenye vyuo vikuu. Ikiwa vyuo vitachagua kutoamuru chanjo za Covid "tunawauliza viongozi kuchukua hatua kali ili kuwa karibu iwezekanavyo na asilimia 100 ya wanafunzi wao, kitivo, na wafanyikazi waliochanjwa mapema mwaka wa masomo." 

Barua hiyo iliendelea kusema, “[f]au vyuo vyote na vyuo vikuu, sisi pia kuhimiza hatua za kurahisisha chanjo. Sanidi kliniki za chanjo ibukizi ili kukutana na wanafunzi wanaporejea chuoni, ikiwa ni pamoja na kuingia ndani, mwelekeo, michezo ya kandanda na milango ya nyuma, na matukio ya maisha ya wanafunzi. Toa likizo yenye malipo kwa wafanyikazi na kitivo kupata chanjo na ikiwa kuna athari. Shirikiana na viongozi wako wa wanafunzi ili kupata neno kuhusu chanjo kwa wanafunzi wengine. Anzisha programu ya balozi wa wanafunzi kwa kutumia zana ya zana za ACHA hapa. Ushirikiano kati ya rika kwa rika ni mojawapo ya njia bora za kufikia mabadiliko ya tabia in vijana wazima.”

 Barua hiyo ilisainiwa na Wataalam wengine 38 wa afya ya umma na sayansi, viongozi wa afya, elimu, na asasi za kiraia, na maafisa wa zamani wa vyama vyote vya siasa.”

Muhimu Machache kutoka kwa Mahojiano ya Hivi Karibuni

Katika mahojiano yake na Steve Kobrin, Bi. Sinatra alitoa mambo kadhaa ambayo yalinipatanisha, kutia ndani haya:

  • Anaonyesha jinsi yeye na wazazi wake wanaofikiri kama yeye walivyokaguliwa sana na kupigwa marufuku na Facebook (inaonekana kwa ukiukaji wa kusema ukweli).
  • Anajadili jinsi, wakati mmoja, alikasirika kwamba wazazi wengi waliogopa kujiunga na vita hivi au walitaka kubaki bila majina. Sasa amepatanisha kwamba hili ni chaguo la wazazi wenyewe na anachoweza kufanya ni kujaribu kuwa mfano kwa wale ambao hawajali kuchukua jukumu la wazi zaidi katika kupigania mamlaka haya.
  • Steve, kama kawaida, anauliza maswali mazuri. Katika mahojiano haya, Bi. Sinatra alizungumza kuhusu jinsi alivyohisi kuitwa na Mungu kuanzisha shirika la msingi. Hata hivyo, mshiriki huyu wa Kanisa Katoliki la Roma si shabiki wa papa wa sasa wa kanisa hilo, ambaye anamwita “nabii wa uwongo” na anaamini kwamba amechangiwa na nguvu mbaya kama vile WEF.

Ni Wazazi - Sio Wanafunzi - Walioongoza Vita

Katika kutazama mahojiano haya na kusoma zaidi kuhusu kazi ya kikundi hiki, nilivutiwa tena na ukweli kwamba ni kikundi cha wazazi - na sio wanafunzi wa chuo wenyewe - ambao walihamasishwa kuleta mabadiliko chanya.

Hapo zamani za kale, wanafunzi wa chuo walifanya mikutano mikubwa kupinga, tuseme, Vita vya Vietnam au ubaguzi. Haikuwa kawaida kwa washiriki wengi wa kitivo kujiunga katika maandamano haya. 

Pamoja na kufuli kwa Covid na mamlaka ya chanjo, wanafunzi wa chuo walikuwa kimya ajabu na karibu kukubaliana na wote. Hii, kusema kwa uchache, ni uchunguzi wa kutatanisha na mabadiliko ya kitamaduni yanayostahili kuzingatiwa.

Moja anajua wasimamizi wa chuo na kitivo waliunga mkono majukumu haya yote, lakini inaonekana wanafunzi wa chuo bado hawajagundua kuwa wana uwezo wa kuwapinga hawa wasio watu wazima katika chumba hicho.

Mtu hawezi kujizuia kushangaa vyuo vingefanya nini ikiwa, tuseme, asilimia 25 ya wanafunzi wa vyuo vikuu wangeacha shule na kuchukua masomo yao au pesa za ruzuku.

Mtu anashuku kuwa maagizo haya ya risasi yangeisha mapema zaidi.

Mungu Awabariki Mama Zetu

Bado, kutokana na kazi ya kutochoka na ya ujasiri ya baadhi ya wazazi wa wanafunzi hawa, wanafunzi wanaweza tena kufurahia maisha ya chuo bila kupata chanjo isiyo salama na isiyofanya kazi.

Wazazi - kwa kawaida akina mama - huweka mfano zaidi raia wanaothamini uhuru watafuata kwa matumaini.

Kama ilivyotokea, ni akina mama - sio watendaji wa serikali - ambao wanajali sana usalama wa watoto wao.

Leo, ningependa kuwashukuru waanzilishi na wanachama wa No College Mandates kwa muda mfupi uliopita kwa kuonyesha nchi nzima kinachowezekana wakati kundi la “watu wazima chumbani” werevu, wenye kanuni na jasiri wakijipanga na kusema, “Imetosha! ”


PS Ikiwa, kama mimi, "umekata kamba," lakini bado unatafuta maudhui ya video ya kuvutia ambayo yanaweza kukuhimiza, chagua mahojiano yoyote yaliyowekwa kwenye kumbukumbu kwenye Steve Kobrin's. "nyumba ya sanaa ya wapigania uhuru" na bonyeza kitufe cha "cheza".

Steve Kobrin pia ni shujaa asiyeimbwa na mfano wa kuigwa kwa kutufahamisha zaidi kwamba Amerika bado ina wazalendo wengi wanaotetea uhuru.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone