Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mahakama Zingeanzisha Hatari Zenyewe
mahakama zinaleta hatari

Mahakama Zingeanzisha Hatari Zenyewe

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Tangu mwanzo nilipinga vikali kufuli kwa COVID na alipinga hysteria ambayo huwarubuni watu kuvumilia udhalimu huo.

Ingawa sikuwa zaidi fasaha ya wakosoaji wa kufuli, napenda Atlasi ya ScottDavid HendersonPhil MagnessJeffrey Tucker, Toby Young na timu kwenye Mkosoaji wa Kila Siku, na waandishi mashujaa wa the great Azimio Kubwa la Barrington - kamwe kutikiswa kutoka kwa upinzani huu.

Sio kwa nanosecond nilicheza sana na wazo kwamba kufuli kunaweza kuwa na maana. Kila msukumo ndani yangu, kutoka kwa uboho hadi akilini mwangu, ulinijulisha kwa ujasiri kwamba kufuli zilikusudiwa kuachilia ukandamizaji wa Orwellian, matokeo mabaya ya utangulizi ambayo yatasumbua (pun iliyokusudiwa) ubinadamu kwa miongo kadhaa.

Kwa kuzingatia yote ambayo tumejifunza tangu mapema 2020, nina huzuni kusema kwamba upinzani wangu - na wachache wa wengine - dhidi ya kufuli na diktati zingine za COVID ulihesabiwa haki kabisa.

Damu yangu bado inachemka katika mawazo ya kufuli, na hasira yangu kwa wale watu waliowalazimisha ni hisia kali kama nilivyowahi kuona. Inaendelea kuwa hivyo.

Ninahusisha upinzani wangu wa mapema, usio na shaka, na usioisha kwa kufuli ili nisijipongeze. Ninafanya hivyo, badala yake, ili kuweka katika muktadha kesi ambayo ninakaribia kutoa kupinga wito wowote na wote wa majaribio ya kuweka dhima rasmi au vikwazo kwa wale watu ambao waliweka kizuizi kwa ubinadamu, au ambao walikuwa na nafasi kubwa ya kuhimiza. matumizi yao. Ninaamini kwamba majaribio ya kuwawajibisha waliofungia kwa kuwawekea adhabu rasmi yangeunda mfano mwingine mbaya, ambao ungeongeza tu shida ambazo tumekusudiwa kuteseka kutokana na mfano uliowekwa mnamo Machi 2020.

Kabla ya kuelezea upinzani wangu kwa majaribio ya kutoa adhabu rasmi kwa waliofungia, ninagundua kuwa hoja yangu haihusu msamaha. Wakati kesi inaweza kufanywa kusamehe wafungaji, sio hivyo nitafanya hapa. Msamaha, kuwa wa kibinafsi, ni zaidi ya uwezo wangu wa kupendekeza au kupinga. Kusamehe au la ni pekee yako wito. Hoja yangu hapa ni ombi kwa wenzangu wanaopinga kufuli wasiitishe, au hata kutamani, kuwekwa kwa vikwazo vilivyowekwa na serikali kwa wafungaji mashuhuri.

Wala sipingi vikao rasmi ambavyo vinalenga kufichua ukweli kuhusu hatua za maafisa wa serikali katika zama za COVID. Ingawa nina wasiwasi kwamba vikao kama hivyo, kama sera zenyewe za COVID, vitaambukizwa na siasa za kupindukia na kutoelewana kwa sayansi, mradi tu vikao kama hivyo havitatishia adhabu rasmi au vikwazo kwa maafisa watakaobainika kuwa wametenda vibaya, uwezekano kwamba mashauri hayo yataibuliwa na kutangaza kweli muhimu ni juu ya kutosha kuthibitisha kutokea kwao.

Hakuna Adhabu Rasmi

Labda cha kustaajabisha, ukweli mmoja ambao unaniongoza kupinga juhudi rasmi za kuwawekea vikwazo watu waliofungiwa nyumba kwa kuwadhuru ni ukweli ambao unachukua nafasi kubwa katika upinzani wangu dhidi ya kufuli zenyewe - yaani, hatua za kisiasa kwa asili haziaminiki. Kuitisha serikali leo kuadhibu maafisa walioweka kufuli ni kutaka hatua zichukuliwe na taasisi hiyo hiyo ya kisiasa, ikiwa sio maafisa wale wale wa nyama na damu, ambao waliweka kufuli.

Hatari ni kubwa mno kwamba wakala wa serikali au tume iliyopewa mamlaka ya kuhukumu watu binafsi ambao walikuwa ofisini katika kipindi cha miaka miwili kuanzia Machi 2020 itatumia mamlaka yake vibaya. Hatari ni kubwa mno kiasi kwamba utaftaji wa haki utaingia katika uwindaji wa kulipiza kisasi. Hakuna wakala au tume kama hiyo itafanya kazi kwa usawa unaohitajika kufanya maamuzi yake kwa haki. Kudhani kwamba uchunguzi wowote kama huo rasmi juu ya hatia ya kibinafsi au dhima inaweza kuwa ya kisiasa ipasavyo ni dhana kama kudhani kuwa maafisa walio na furaha ya kufuli mnamo 2020 walikuwa wa kisiasa vya kutosha.

Katika ulimwengu wetu huu usio mkamilifu, maafisa ambao waliwajibika kwa kufuata hata sera za uharibifu wa kutisha jana ni bora kuachwa bila kuadhibiwa rasmi au kuidhinishwa na maafisa walio mamlakani leo. Hatari za kuhurumia mahakama ili kuadhibu maafisa walioondolewa madarakani hivi majuzi kwa uchaguzi wao wa sera ni pamoja na, lakini kwenda zaidi, hatari iliyotajwa hapo juu ya maafisa wa leo kulipiza kisasi badala ya haki.

Hatari ya kutisha vile vile hutokana na ukweli ambao karibu kila mabadiliko makubwa katika sera yanaweza kuonyeshwa na wapinzani kama shambulio lisilo la lazima kwa ubinadamu. Kwa sababu mambo magumu ya ulimwengu halisi yatawawezesha wanaopinga sera iliyopingwa kila wakati kutunga baadhi 'ushahidi' wa uharibifu mkubwa ambao sera hiyo inadaiwa ilisababisha, kujumuisha mahakama leo kuadhibu maafisa ambao uchaguzi wao wa sera ulitekelezwa jana, kwenda mbele, kutakatisha tamaa sio tu kuchukua sera mbovu, bali pia kuchukua kwa vitendo sera nzuri.

Na umakini usio na uwiano ambao umma (na wanasiasa) hulipa kinachoonekana kwa gharama ya ghaibu hufanya iwezekane, kwa maoni yangu, kwamba kukatishwa tamaa kwa hatua nzuri za sera kungekuwa kubwa zaidi kuliko kukatisha tamaa kwa harakati mbaya za sera.

Tuseme kwamba mfano umewekwa ambao unawatia moyo wale walio na mamlaka ya kisiasa leo kuwatesa, kwa madai ya kufuata sera zenye madhara, watu binafsi waliokuwa na mamlaka ya kisiasa jana. Tuseme kwamba wakati COVID-28 inapotokea, maafisa walioko madarakani kwa busara hufuata ushauri unaotolewa katika Azimio Kubwa la Barrington. Sina shaka kwamba kuchagua kozi hii ya sera kungepunguza vifo. Lakini hakuna sera itakuwa kabisa kuepuka vifo. COVID-28 itaua watu wengine, labda wengi.

Wakati COVID-28 itakapomalizika na chama kipya cha kisiasa kuchukua mamlaka, hakuna chochote cha kuzuia chama kipya kutoka kwa mahakama ya kuwawajibisha maafisa hao waliokuwa madarakani kibinafsi kwa vifo vilivyotokea kwenye macho yao wakati COVID-28 ilipamba - vifo. hiyo italaumiwa kwa kile kitakachosemwa kuwa ni kufuata kizembe kwa mwongozo wa Azimio Kuu la Barrington.

Ingawa mahakama kama hiyo inaweza kufanywa kuonekana sawa na mahakama ya sheria ya kawaida kwa kufuata kanuni zilezile za utaratibu, ushahidi, na uthibitisho unaofanya kazi katika mahakama za kawaida, ukweli ni kwamba mahakama yoyote kama hiyo itakuwa chombo cha kisiasa. Kila mahakama kama hiyo ingetumika, zaidi ya yote, kama jukwaa la wale waliopanda kisiasa kutangaza hadharani kile wao na wenzao ni. fulani ni ubora wao wa kimaadili juu ya waliopotoka sasa kizimbani.

Jukumu linalokaribia kuwa muhimu kwa watu wanaoendesha kesi kama hizo litakuwa kuharibu kadiri inavyowezekana matarajio ya siku za usoni ya chama ambacho washtakiwa wengi wanahusishwa nacho. Kila kesi ingekuwa ya kisiasa isiyoweza kutibika na yenye sumu, kama ingekuwa kila matokeo, uamuzi, na hukumu. Ikiwa mahakama kama hiyo ingewahi kutekeleza haki ya kweli, ingekuwa kwa bahati mbaya tu.

Ingawa ingekuwa ya kuridhisha kwangu kuona watu kama Neil Ferguson, Anthony Fauci, na (nashukuru sasa ni Waziri Mkuu wa zamani) wa Australia Scott Morrison wakiwa nyuma ya baa - kama ingekuwa ya kufurahisha kujua kwamba Deborah Birx na gavana wa Michigan Gretchen Whitmer kufilisiwa na faini kubwa, wakati Justin Trudeau na waziri wa zamani wa baraza la mawaziri wa Uingereza Matt Hancock wamezuiliwa kwa miaka mingi na kifungo cha nyumbani - kutosheka na kuridhika kungekuwa na hofu ya hatua za mahakama zijazo.

Bei hii ni ya juu sana kuweza kulipa.

Tegemea Mahakama ya Maoni ya Umma

Kwa vyovyote vile tunapaswa kuwawajibisha maafisa wote waliovunja sheria. Iwapo wafungwa wowote wanaaminika kuwa wamefanya makosa ya jinai, basi watu hao wanapaswa kukamatwa na kuhukumiwa, kwa kudhaniwa kuwa hawana hatia, katika mahakama zinazofaa za sheria.

Matendo sawa yanapaswa kutumika kwa maafisa wanaotuhumiwa kufanya ukiukaji wa kiraia. Lakini pia, na zaidi ya yote, mahakama ya maoni ya umma inapaswa kukaa katika kikao na macho. Katika mahakama hii, nitaendelea, wakati wowote fursa zinazofaa zinapotokea, kuwa mwendesha mashtaka hai wa wale wanaochochea hisia za COVID-XNUMX na ubabe, na mtetezi hai wa wale wanaopinga msukosuko huu na ubabe.

Hata hivyo, nitapinga kwa uthabiti majaribio yoyote ya kuwawajibisha COVIDocrats binafsi kwa hatua zao za sera zisizo na udhuru zilizochukuliwa mwaka wa 2020 na 2021. Kufuata njia kama hiyo ya kuwashikilia kuwa na hatia au kuwawajibisha maafisa hao ambao maamuzi yao ya sera yatabainika kuwa ya kimakosa itakuwa. safari ya njia moja chini ya barabara ya mawe hadi mahali pa wasaliti.

Toleo la makala hii lilionekana kwa mara ya kwanza AIRER



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Donald Boudreaux

    Donald J. Boudreaux, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni Profesa wa Uchumi katika Chuo Kikuu cha George Mason, ambapo anashirikiana na Mpango wa FA Hayek wa Masomo ya Juu katika Falsafa, Siasa, na Uchumi katika Kituo cha Mercatus. Utafiti wake unazingatia sheria ya biashara ya kimataifa na kutokuaminiana. Anaandika kwenye Kahawa ya Hayak.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone