Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mahakama Yagoma Udhibiti wa "Kambi ya Karantini" katika Jimbo la New York

Mahakama Yagoma Udhibiti wa "Kambi ya Karantini" katika Jimbo la New York

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Tumepata ushindi mkubwa sana hapa New York: Jaji wa Mahakama ya Juu amefutilia mbali kanuni za kulazimishwa za kuwekwa karantini kwa Gavana Kathy Hochul! Mnamo Julai 8, 2022, Jaji Ronald Ploetz aliamua kwamba kanuni ya "Taratibu za Kutengwa na Kuweka Karantini" ni kinyume cha sheria na "inakiuka sheria ya Jimbo la New York kama ilivyotangazwa na kutungwa, na kwa hivyo ni batili, batili na haiwezi kutekelezeka kama sheria."

Kwa kushangaza, Gavana Hochul na Mwanasheria Mkuu, Letitia James, wanapanga kukata rufaa dhidi ya uamuzi huo. Ndiyo, hiyo ni kweli…Gavana na AG, wote wawili bila haya wanaunga mkono kambi za karantini! Mtu anaweza kufikiri kwamba ukweli huu, yenyewe, ungekuwa wa kusumbua vya kutosha lakini kuongeza ukweli kwamba wote wawili wanagombea uchaguzi mwezi huu wa Novemba, na unaweza kuona jinsi upotovu ulio kinyume na katiba na nje ya kuwasiliana kabisa na New. Yorkers kila mmoja wa "viongozi" hawa ni.

Kwa yeyote aliyekosa makala yangu ya awali juu ya serikali hii ya kutisha ya karantini ya kulazimishwa, kanuni hiyo inashtua dhamiri. Bila kutia chumvi, ni kitu nje ya filamu ya kutisha ya dystopian. Inawapa watendaji wa serikali ambao hawajachaguliwa katika Idara ya Afya uwezo wa kuchagua na kuchagua wale wanaotaka "kumfunga," ikiwa wanaamini kuwa inawezekana unaweza kuwa na ugonjwa wa kuambukiza. Sio lazima wathibitishe kuwa wewe ni mgonjwa.

Na ninaposema "funga," ninamaanisha kukufungia nyumbani kwako au kukulazimisha kutoka nyumbani kwako hadi kwenye kituo. Serikali inachagua "kituo gani cha kizuizini" na muda wa kukaa huko ni kwa uamuzi wa serikali. Hiyo ni kweli: Hakuna kikomo cha wakati kwa hivyo inaweza kuwa kwa siku, miezi, au miaka. Zaidi ya hayo, hakuna kizuizi cha umri ili serikali iweze kukulazimisha wewe, mtoto wako, mjukuu wako, au mzazi wako mzee kuwekwa kizuizini.

Udhibiti huu usio halali wa karantini uliruhusu uwezekano usio na mwisho wa unyanyasaji kwa sababu hakukuwa na ulinzi wa utaratibu unaotazamiwa uliojengwa ili kulinda dhidi ya matumizi mabaya ya serikali. Ukishalengwa na DOH, hutakuwa na njia yoyote ya kujibu: Hakuna nafasi ya kuthibitisha kwamba hujaambukizwa ugonjwa. Hakuna nafasi ya kukabiliana na wasimamizi wako wa gereza, tazama ushahidi wao unaodaiwa dhidi yako au kupinga agizo lao la kuwekwa karantini katika mahakama ya sheria kabla ya kufungwa. Jaji Ploetz alisema katika uamuzi wake kwamba kanuni hiyo "inatoa tu 'utumishi wa mdomo' kwa mchakato unaofaa wa Kikatiba."

Inakuwa mbaya zaidi. Kwa mtindo wa kweli wa udikteta, serikali inaweza kukuambia kile unachoweza na usingeweza kufanya ukiwa katika karantini. Kwa mfano, watendaji wa serikali na wanasiasa wanaweza kuamua kukunyima ufikiaji wa simu yako ya rununu au mtandao, na hivyo kukata mawasiliano yako na ulimwengu wa nje. Wanaweza pia kuamua kuzuia ulaji wako wa chakula au kukulazimisha kuchukua dawa fulani au "matibabu" ambayo serikali itaona yanafaa. Wangeweza hata kuchagua kuwabagua wale walio na maoni au imani fulani, wakitengeneza wafungwa wa kisiasa, yote katika jina la eti “afya na usalama.”

Jaji Ploetz alibainisha katika uamuzi wake kwamba, "[i] kizuizini bila hiari ni kunyimwa kwa kiasi kikubwa uhuru wa mtu binafsi, mbaya zaidi kuliko hatua zingine za usalama wa afya, kama vile kuhitaji kuvaa barakoa katika maeneo fulani. Kuweka karantini bila hiari kunaweza kuwa na madhara makubwa kama vile kupoteza mapato (au ajira) na kutengwa na familia."

Ninakubali kabisa na kwa hivyo, niliposoma kanuni hii kwa mara ya kwanza mwaka jana, nilijua nilipaswa kuikataa. Ilikuwa wazi kwangu kwamba “kanuni” hii ilikiuka mgawanyo wa madaraka ambao umewekwa wazi katika Katiba yetu. Ilikiuka sheria zilizopo za Jimbo la New York ambazo zimekuwa kwenye vitabu kwa miongo kadhaa. Imekiuka ulinzi wa mchakato unaostahili.

Nilijua kwamba, ikiwa singeikataa, basi "vifaa vya karantini" vinaweza kuwa kawaida mpya katika Jimbo la New York. Na kama hilo lingetokea, nilijua ingesambaa kama saratani kwa majimbo mengine kote nchini. Wakati huo, hakutakuwa na mahali pa kukimbilia na kujificha. Hili halikuwa pambano la Wana-New York pekee; ilikuwa ni vita kwa Wamarekani wote.

Ujumbe wa kutia moyo: Nilipoanzisha kesi hii, sikuwa na msaada wowote. Kwa sababu nimekuwa nikishughulikia kesi hiyo pro bono, hakuna mtu mwingine alitaka kufanya kazi nami bila malipo na ilikuwa karibu haiwezekani kupata mtu yeyote ambaye alishiriki maono yangu na mkakati wangu wa mafanikio. Unaona, hii ilikuwa kesi ya kwanza ya aina yake katika taifa zima na, ikiwezekana, ulimwenguni. Kwa hivyo, ilichukua kiasi kikubwa cha wakati wangu, nguvu, na rasilimali kutekeleza.

Gavana huyo na washtakiwa wenzake wanawakilishwa na Mwanasheria Mkuu wa New York, Letitia James. Ana mamia ya wanasheria wanaomfanyia kazi, wote wakiwa na rasilimali zisizo na kikomo. Baada ya yote, ni dola zetu za ushuru wanazotumia kuwalipa mawakili wote hao. Hakika ni hadithi ya David v. Goliath, hasa kwa sababu, wakati niliwahi kufanya kazi katika kampuni kubwa ya kimataifa ya sheria ya Manhattan, maarufu, kwa zaidi ya miaka 20, nimekuwa na ofisi yangu ndogo ya sheria katika viunga vya NYC. Kwa kuwa ninashughulikia kesi hii pro bono, Sina timu ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali au rasilimali zake zisizo na kikomo.

Hatimaye, nilipata washirika wachache wa ajabu. Yaani, walalamishi wangu (Seneta George Borrello, Assemblymen Chris Tague, na Mike Lawler) na, hatimaye, Mbunge Andrew Goodell, Kiongozi wa Wachache wa Bunge Will Barclay, na Mbunge Joseph Giglio ambao waliwasilisha Muhtasari wa Amicus kuunga mkono kesi yangu. Zaidi ya hayo, wakili Tom Marcelle, ambaye sasa anagombea jaji wa Mahakama ya Juu ya Jimbo la New York.

Baada ya miezi kadhaa ya kupigana na AG, wiki iliyopita tulishinda kesi! Nimefaulu kufuta kanuni iliyokiuka katiba ambayo Gavana na Idara yake ya Afya walitoa bila kujali bila kujali haki za watu. Sasa, ninatumai kwamba mawakili wengine katika majimbo kote nchini wanaweza kutumia kesi yangu kama ramani ya barabara kuwasaidia kukataa kanuni zisizo za kikatiba katika majimbo yao. Hata mawakili wa kimataifa wanawasiliana nami ili kupata maelezo zaidi kuhusu jinsi nilivyopanga na kushinda kesi hii. Natumai itawasaidia, pia.

Wakati wa moja ya mahojiano yangu ya hivi majuzi, mwenyeji alichapisha picha ya Rais Kennedy na nukuu, "Mtu mmoja anaweza kuleta mabadiliko, na kila mtu anapaswa kujaribu." Alisema kuwa nukuu hiyo inanikumbusha mimi. Naam, natumai kwamba nukuu na hadithi hii zitakuhimiza kujaribu!

Seneta Borrello na Assemblymen Tague na Lawler wanamtaka Gavana kukataa rufaa na kuruhusu uamuzi huu usimame. Ikiwa wewe ni mwenyeji wa New York, unaweza kusaidia kwa juhudi hii. Piga simu, barua pepe, au mwandikie Gavana Hochul (518- 474-8390 Twitter: @GovKathyHochul) na Mwanasheria Mkuu wa Serikali (800-771-7755 Twitter: @TishJames) kuwaambia kwamba wapiga kura hawataki rufaa iwasilishwe; kwamba rufaa itakuwa inaenda kinyume na matakwa ya watu; na kwamba itakuwa ni upotevu mkubwa sana wa pesa za walipa kodi.

Imechapishwa kutoka Mwanafikra wa Marekani



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Bobbie Anne Maua Cox

    Bobbie Anne, Mfanyakazi wa Brownstone wa 2023, ni wakili aliye na uzoefu wa miaka 25 katika sekta ya kibinafsi, ambaye anaendelea kutekeleza sheria lakini pia mihadhara katika uwanja wake wa utaalam - udhibiti wa kupita kiasi wa serikali na udhibiti usiofaa na tathmini.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone