Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mageuzi ya Ngozi Nyembamba
hofu ya sayari ya microbial

Mageuzi ya Ngozi Nyembamba

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka ishirini na mitano iliyopita nilikuwa fundi wa maabara katika chuo kikuu kikuu cha utafiti wa matibabu. Hatimaye nilijihusisha na utafiti wa kinga ya mwili, na nilifurahi sana kupata fursa nzuri chini ya miaka miwili nje ya chuo. Sikujua nini cha kutarajia, bila kuwa na uzoefu na mazingira ya utafiti wa kukata. Sikuwa na uzoefu wa mtu mwingine wa kuchora.

Baada ya mshangao wa awali wa saizi ya mahali hapo na ubora wa utafiti na uzuri wa wanasayansi wengi kuisha, nilianza kugundua kitu kingine. Wanasayansi wanaweza kuwa na ushindani mkubwa, na sio kusaidiana hata kidogo. Wakati fulani semina za idara zinaweza kuishia kwa mabishano makali, huku wanasayansi kwenye hadhira wakijaribu kubomoa mbinu na hitimisho la mzungumzaji.

Mara moja baada ya muda fulani ningetukanwa kwa kosa nililofanya, na nikaona mambo hayo yalifanyika kwa wafanyikazi wa chini wa maabara. Lakini sikuwa nimefikiria kwamba mwanasayansi angepunguza nuru ya mwingine ili tu kufanya mwonekano wake ung'ae zaidi. Je! haingekuwa bora kutoa ukosoaji wenye kujenga badala yake?

Wanasayansi wengine hawakuona hivyo. Waliona kuvamiwa ni mtihani, hali ambayo walihitaji kujifunza jinsi ya kuikabili ambayo ingewafanya wawe na uwezo wa kutetea kazi yao. Katika visa vingi, wenzao wapiganaji walikubali-walifikiri walikuwa wakimfanyia msemaji neema kwa kujaribu kubomoa utafiti wake. Wakati huo, sikuelewa hilo hata kidogo. Sio kila mtu anayeweza kuwa na uhakika wa kushughulikia kushambuliwa kama hivyo, nilifikiria.

Haraka mbele labda miaka ishirini baadaye. Nilikuwa kwenye mkutano wa kanda, na kulikuwa na mzungumzaji ambaye alikuwa maarufu kwa muda mrefu. Alikuwa ikoni sana hivi kwamba hata wanasayansi wengine maarufu walimtazama. Mwanasayansi mwingine alipomaliza mazungumzo yake, mwanasayansi huyu aliendelea kubomoa hitimisho lake kuu. Ninavyokumbuka, ukosoaji ulikuwa mkali sana na haukuwa wa kujenga hata kidogo. Nilizidi kushangaa, lakini baadaye nilianza kutafakari kwa nini nilishtushwa na tukio hili.

Sababu ya wazi zaidi ilikuwa kwamba ulimwengu wa utafiti wa matibabu ulikuwa umebadilika tangu nilipokuwa fundi miaka ishirini kabla. Ilikuwa nadra kwa wanasayansi kushiriki katika mapigano ya wazi ya maneno juu ya matokeo yaliyowasilishwa, na ndiyo sababu ilikuwa ya kushangaza ilipotokea. Mwanasayansi mzee alikuwa akifanya tu kile ambacho alikuwa akifanya kila wakati, na alikuwa amejifunza kama mtafiti mchanga. Huko nyuma katika siku zake, kushambulia na kutoa changamoto kwa kazi ya watu ndiko kulikofanywa na watafiti wazuri. Siku hizi, sio sana.

Kwa hivyo ni nini kilibadilika? Inawezekana kwamba kuongezeka kwa kitivo cha wanawake katika miongo miwili iliyopita kulibadilisha mazingira kutoka kwa mashindano ya umma hadi ya kibinafsi. Siku za sparring zilizotawaliwa na wanaume zilihesabika kila wakati. Mwanasayansi mashuhuri niliyemvutia alikuwa amekulia katika ulimwengu huo na alinusurika na kustawi kwa kuzoea utamaduni ulioenea. Sasa utamaduni umebadilika. Hilo ni jambo zuri zaidi. Sitarajii kushambuliwa mara kwa mara hadharani, na hilo hakika huondoa mfadhaiko fulani.

Bado pia kumekuwa na mabadiliko ya kitamaduni nje ya sayansi ya kitaaluma. Vyuo vikuu vingi vimeacha misheni yao ya kutafuta ukweli kwa niaba ya kukuza haki ya kijamii na mitego yake yote ya kidini. Misheni hii mpya imejipenyeza katika kila ngazi ya elimu ya juu, hata shule za matibabu. Kwa slaidi hii ya kitamaduni, sio tu kuwa ni makosa kushambulia wanafunzi wenzako au kazi ya maprofesa, ni makosa hata kupinga au kujadili maoni yao kabisa. Kazi ya maprofesa au wanafunzi ikipatana na misheni mpya, inakuwa imetengwa kutokana na ukosoaji wowote. Kwa kweli, uvumilivu wa misheni hauvumiliwi tena, unahitaji kusherehekewa wazi na kila mtu kama uthibitisho wa wema. Hakuna haja ya kutafuta ukweli, kwa sababu ukweli kamili tayari unajulikana.

Wanafunzi wengi wanaonekana kuwa sawa na mpangilio huu, ikiwa hauungi mkono moja kwa moja. Wanaiona kama bei tu ya kupata digrii rahisi. Wasimamizi wanajua kwamba wanafunzi wameridhika na kupata digrii kwa juhudi kidogo na kidogo, hata kama bei ya elimu ya juu inavyoendelea kupanda (pamoja na idadi ya wasimamizi). Mwanafunzi ndiye mtumiaji, na mradi ananunua bidhaa, hakuna motisha ya kuibadilisha.

Inawezekana hali itabadilika. Kiputo cha elimu kilipasuka kwa kiasi fulani kutokana na sera za janga za chanjo ya kulazimishwa kwa wanafunzi walio katika hatari ndogo na mitaala ya mtandaoni ambayo hatimaye ilirudisha nyuma ujifunzaji wa wanafunzi katika kila ngazi. Katika kukabiliana na motisha hizi, vijana walichagua zaidi, na vyuo vikuu vinapokuwa na ushindani zaidi kwa idadi inayopungua ya wanafunzi wanaotarajiwa, kuna uwezekano baadhi ya hawa wataamua kuhudumia wale ambao wanataka elimu na digrii zao.

Baadhi ya wanafunzi wanaelewa kuwa kupata changamoto huwafanya kuwa na nguvu zaidi, na wanaweza kupigia kura elimu ya kitamaduni kwa miguu yao. Kwa hivyo, vyuo vikuu vichache vinaweza kukumbatia tena uliberali wa kitamaduni na kutafuta ukweli ambao hapo awali ulifanya mfumo wa elimu wa Marekani kuwa wivu wa ulimwengu. Taasisi mpya zinazojitolea kwa uliberali wa kitamaduni kama vile Chuo Kikuu cha Austin zinaweza pia kuendelea kukidhi mahitaji hayo.

Hadi wakati huo, itabidi tukabiliane na matokeo ya miaka ya elimu ya juu atrophy. Wafanyakazi wapya kutoka chuo kikuu au hata waliohitimu na programu za matibabu hawatarajii kujadiliwa, kupingwa au kukosolewa. Hata hivyo, wakati fulani hata wahitimu wa ngozi nyembamba watapigwa na ukweli, na hawatakuwa tayari kwa hilo.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Steve Templeton

    Steve Templeton, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni Profesa Mshiriki wa Microbiology na Immunology katika Shule ya Tiba ya Chuo Kikuu cha Indiana - Terre Haute. Utafiti wake unaangazia mwitikio wa kinga dhidi ya vimelea vya magonjwa nyemelezi vya ukungu. Pia amehudumu katika Kamati ya Uadilifu ya Afya ya Umma ya Gavana Ron DeSantis na alikuwa mwandishi mwenza wa "Maswali kwa tume ya COVID-19," hati iliyotolewa kwa wanachama wa kamati ya bunge inayolenga kukabiliana na janga.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone