Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Kulazimishwa kwa Kampasi Husimama Wanafunzi Wanaposema Hapana

Kulazimishwa kwa Kampasi Husimama Wanafunzi Wanaposema Hapana

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wapendwa wanafunzi wa chuo kikuu cha Kanada,

Katika mwaka uliopita, vyuo vikuu vya nchi yetu vimetupilia mbali wasiwasi wako na kukataa kujibu maswali yako. Walikufanya usiwe na uhakika katika imani yako, uogope kuuliza maswali, na usiwe mbishi kusema. Walidhoofisha kila kitu ambacho walipaswa kulelewa ndani yako.

Ulitii maagizo—ulipata chanjo mara mbili, ulifunika nyuso, ulijitenga, na ulibaki nyumbani na kujaribu kuzoea kujifunza mtandaoni. Ulifuata maagizo ya vyuo vikuu kwa nia njema, uliamini kuwa yana maslahi yako moyoni, na kwamba ulichokuwa ukifanya ni muhimu kwa elimu yako na ni muhimu ili kuwalinda wengine.

Ugonjwa wa COVID ulienea kupitia chuo chako hata hivyo, huku ukidhoofisha imani yako katika haki yako ya kujifanyia maamuzi, na kuunda utamaduni wa kina wa ukimya, udhibiti na migawanyiko.

Nafasi za vyuo vikuu hadi sasa zimekuwa "tuamini," kila kitu kinachofanyika ni "kuweka jamii salama.” Labda kulikuwa na sababu za msimamo huo mwaka jana, wakati zaidi hazikujulikana. Lakini sasa data iko ndani.

Tunaendelea kusikia kwamba hii ni kuhusu sayansi. Lakini idhini ya ufahamu haihusu kufanya uamuzi "sahihi" kutoka kwa mtazamo wa lengo. Ni juu ya haki yako kutolazimika kuchagua kati ya elimu yako na uhuru wa mwili, kufanya uamuzi unaoonyesha wewe ni nani na hatari ambazo uko tayari kuchukua katika maisha yako. Kuadhibu mtu kwa kutofanya chaguo fulani sio ridhaa - ni kulazimisha.

Hakuna anayekujua kama unavyofanya, anakujali kama vile unavyokujali. Na hakuna mtu mwingine atakayekuwa mhusika mkuu wa matokeo ya uchaguzi unaofanya. Sayansi haiungi mkono tena mamlaka, hii ni kweli, lakini kuzingatia tu ukweli huo hukosa jambo kuu: Utu wako ni wako, sio wa chuo kikuu. Kwa bora au mbaya zaidi, afya yako ni wasiwasi wako. Kusimama kamili.

Wakati mwingine hatujui kama ni bora kukaa kimya au kuzungumza. Na wakati mwingine tunakaa kimya kwa sababu hatutaki kuhatarisha kupoteza kile tunachojali zaidi. Lakini kukaa kimya mara nyingi huchangia jambo ambalo tunataka kuepuka. Katika kesi hii, bila mjadala wa wazi na wa uaminifu, hakuna uwezekano wa tajiri, kuimarisha utamaduni huru kwenda chuo kikuu kupokea. Kama Martin Luther King Jr.. alisema, "Maisha yetu huanza kuisha siku tunaponyamaza juu ya mambo muhimu."

Unaweza kufanya nini kama mtu binafsi dhidi ya taasisi ya mamilioni ya dola iliyojaa watu muhimu wenye udaktari? Je, ikiwa utaghairiwa? Je, ikiwa utapoteza kila kitu ambacho umefanya kazi? Haya ni mambo muhimu ya kuzingatia. Lakini kumbuka hili, vyuo vikuu vya karne ya 21 ni biashara za kibiashara na wewe ni wateja wao. Hazipo bila wewe.

Mmewekwa pembeni, mmepuuzwa, na kuonewa, lakini si nyinyi mtakaonyamaza. Wanafunzi wanapoungana na kurudi nyuma, unakuwa na nguvu na ushawishi mkubwa wa kuleta mabadiliko. Sauti yako ndogo ndiyo muhimu—kitu pekee ambacho ni muhimu.

Kufanya chaguo unalotaka kufanya sasa hivi kunaweza kusihisi kama kushinda na kunaweza kukufanya usiendelee shule. Lakini itakuwa mazoezi mazuri kwa maisha. Itakuonyesha wewe ni nani na umeumbwa na nini, na una uwezo gani wa kupinga na kuunda. Na itakupa ujasiri na ujasiri usio na kifani kwa siku zijazo.

Kusimama kwa chuo kikuu chako, kufanya na kulinda chaguzi unazotaka kufanya, itakuwa elimu kubwa zaidi kuliko kitu chochote utakachojifunza katika darasa la chuo kikuu au kutoka kwa kitabu cha kiada.

Neno moja la mwisho la kutia moyo. Hii itaendelea kwa muda mrefu kama utakaa kimya. Itakoma mara tu utakaposema "hapana."

Kwa heshima na msaada mkubwa,

Julie Ponesse, Ph.D.
Msomi wa Maadili, Mfuko wa Demokrasia

reposted kutoka Epoch Times



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Julie Ponesse

    Dk. Julie Ponesse, 2023 Brownstone Fellow, ni profesa wa maadili ambaye amefundisha katika Chuo Kikuu cha Huron cha Ontario kwa miaka 20. Aliwekwa likizo na kupigwa marufuku kufikia chuo chake kwa sababu ya agizo la chanjo. Aliwasilisha katika Mfululizo wa Imani na Demokrasia tarehe 22, 2021. Dkt. Ponesse sasa amechukua jukumu jipya na Mfuko wa Demokrasia, shirika la kutoa misaada lililosajiliwa la Kanada linalolenga kuendeleza uhuru wa raia, ambapo anahudumu kama msomi wa maadili ya janga.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone