Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Kukata Ukungu wa Jimbo la Usimamizi
Kukata Ukungu wa Jimbo la Usimamizi

Kukata Ukungu wa Jimbo la Usimamizi

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ni nani, ikiwa kuna mtu, au nini, ikiwa kuna chochote, anayesimamia?

Kwa njia nyingi hili ndilo swali la enzi, linalochochea mijadala mikali katika wigo wa kiitikadi, na majibu tofauti yanayochipuka sio tu kutoka kushoto na kulia lakini kutoka kwa kila itikadi ndogo ya boutique inayoomboleza ndani ya akili iliyogawanyika ya ubinadamu.

Wanaopinga kutetea haki huzungumza kuhusu nadharia ya wasomi na Kanisa Kuu, muundo ibuka wa usimamizi unaosambaa katika taasisi zote ambazo hujiratibu na mambo ya kuzungumza ya kutafuta mamlaka jinsi ambavyo makoloni ya chungu hutumia pheromones kujamiana kuelekea usambazaji wa chakula. Wanaliberali wanahusisha uzembe mbaya kwa serikali na urasimu wake wa kupanga mbao, na benki kuu na sarafu zao za udanganyifu. Wanaharakati wanaelekeza kwa mungu mpuuzi kipofu wa technocapital. Wignats wanazungumza juu ya Wayahudi.

Wachambuzi wa njama wanatia kidole kwenye Jukwaa la Uchumi la Dunia, mabenki, mashirika ya kijasusi, reptoids. Wakristo huzungumza juu ya Ibilisi, gnostics ya archons. The Woke rant kuhusu uchawi usioonekana wa ubaguzi wa kimfumo, upendeleo wa wazungu, kaributeronormativity, misogyny, na kila baada ya muda fulani, wanakumbuka asili yao na Marx na kukumbuka kulaumu ubepari.

Wote hawa wanachofanana ni kwamba wanaondoa chanzo cha uwakala katika mambo ya umma kutoka kwa kinachoonekana hadi kisichoonekana. Sio wanasiasa ambao tunaweza kuona ambao wanaratibu ulimwengu na kutoa msukumo kwa mabadiliko ya sera, lakini mabwana vibaraka waliojificha - wanadamu au wa kimfumo - ambao huwadanganya kutoka nje ya jukwaa. Ikiwa kuna mada moja, inayounganisha ambayo aina nyingi za wanadamu wa mwaka huu zinaweza kuungana katika migawanyiko yote ya kiitikadi, ni hii: nguvu ya kweli imefichwa.

Hali hii ya ujinga inahimiza hisia zisizofurahi za paranoia. Sisi ni kama wasafiri katika msitu wenye giza, hatuwezi kuona zaidi ya futi chache kwenye vivuli zaidi ya njia ambayo hatuna uhakika hata kuwa hatukutangatanga wakati fulani uliopita. Kila tawi linalopasuka kwenye kichaka, kila chakacha kwenye majani, kila kilio cha mnyama hutufanya tushtuke. Inaweza kuwa chochote. Pengine si chochote. Lakini inaweza kuwa mbwa mwitu. Au dubu. Au mnyama fulani asiye na macho kutoka kwa ndoto zetu za utotoni. Pengine sivyo. Pengine ni racoon tu. Lakini huwezi kuona ni nini, na mawazo yako yanajaza maelezo.

Hakuna ambayo ni kusema hakuna monsters huko nje.

Usiri katika mambo ya umma huwaweka watu makali. Huwezi kuamini kile ambacho huwezi kuthibitisha, na huwezi kuthibitisha kile ambacho huwezi kuona. Kuna sababu kwamba aina ya kale ya vizier yenye mafuta inayonong'oneza ghiliba za asali kwenye sikio la mfalme asiyeaminika inatukanwa kote. Ikiwa mfalme ni mfalme mzuri au mfalme mbaya, ikiwa kweli ndiye mfalme, angalau unajua ni nani anayesimamia; unajua sheria anazofuata; unajua desturi zinazomfunga, matamanio yanayomsukuma, utu unaomhuisha. Kuna uaminifu fulani kwa hilo. Nguvu inayojificha nyuma ya kiti cha enzi ni nguvu isiyoweza kutegemewa.

Labda vizier kwa kweli ni mchungaji mzuri, akimpa mfalme ushauri wa sage, akihamasishwa tu na upendo wake wa ufalme na hamu yake ya furaha na ustawi wa jumla. Lakini labda yeye si. Labda yeye ni msaliti nyoka mwenye njaa kali, isiyotosheka ya mamlaka na mali katika kiini cha kusikitisha cha umoja mweusi unaonyonya alionao badala ya moyo. Jambo ni kwamba, mradi tu anajificha kwenye vivuli, huwezi kujua, na mawazo yako yatajaza nafasi hiyo mbaya ya kutojua na hofu zako.

Katika hali ya usimamizi, nguvu ni opaque kwa makusudi. Hatukabiliani na vizier hata mmoja asiyeaminika, bali majeshi yao, warasmi wasio na kifani na watendaji wasio na maelezo ambao wanajificha ndani ya shina mnene wa chati za mashirika. Kona mmoja wao kuhusu uamuzi usiopenda, na wanainua mikono yao juu na kusema, si mimi, ninafuata tu sera, au mbinu bora, au mamlaka, au Sayansi, au chochote kile.

Jaribu kufuatilia asili ya sera, na unajikuta katika mtandao wa kutatanisha wa mizinga, taasisi za sera, kamati, na kadhalika, hakuna hata mmoja ambaye yuko tayari kuwajibika moja kwa moja kwa sera hiyo. Kila baada ya muda fulani unaweza kupata mahali pa asili ya kipekee, na karibu kila mara unapata kwamba ilianza kama pendekezo rahisi, kutoka kwa mtu asiye na nguvu au ushawishi fulani, ambaye aliweka wazo hapo ambalo lilichukua maisha yake.

Kufungiwa ni mfano halisi. Wazo hilo linaonekana kuwa lilitokana na mradi wa maonyesho ya sayansi ya shule ya upili ambapo katikati aliendesha kielelezo cha toy kwenye kompyuta yake ambayo ilionyesha kwamba ikiwa watu walikuwa wamefungiwa majumbani mwao milipuko ya virusi inaweza kuzuiwa, wazo ambalo ni dhahiri kuwa ni kweli na ni wazi kuwa haliwezekani. kiutendaji, na yenye uharibifu kwa uwiano wa moja kwa moja kwa kiwango chochote kinachowekwa katika vitendo.

Mapema mwaka wa 2020 ilienezwa na mwanablogu fulani ambaye sikumbuki jina lake, ambaye aliandika kitu kwenye Medium kuhusu nyundo za kucheza ambazo ziliwafanya wakunga waliokuwa na hofu kuwa wajanja sana. Kisha ikachukuliwa na kiumbe cha mtandao wa usimamizi, ikageuka kuwa sera, na ulimwengu ukavunjwa.

Kufuli ni mfano uliokithiri, lakini kwa kweli mfumo wetu wote hufanya kazi kama hii. Chukua kanuni za ujenzi. Popote unapoishi, kuna nambari ya ujenzi. Inabainisha kwa undani kabisa mbinu bora kwa kila kipengele cha ujenzi, na isipokuwa ukiifuata kwa barua, hutaruhusiwa kuendelea na mradi wowote unaozingatia, iwe ni kujenga jengo la ghorofa au kuweka upanuzi kwenye sitaha yako. .

Kanuni ya ujenzi ilitoka wapi? Haikuwa mkaguzi wa jengo: anaitekeleza tu. Haikuwa meya au wajumbe wa baraza la mji: wasingeweza kujua wapi pa kuanzia. Hapana, kanuni za ujenzi ziliibuka kutoka kwa baadhi ya urasimu wa ndani, ulio na wataalamu, ambao waliweka pamoja vipengele vyake kwa misingi ya mambo ambayo wataalam wengine walisema ni mambo mazuri ya kufanya. Hujui sura zao wala majina yao. Karibu hutawahi kufuatilia mtu mahususi ambaye aliweka hitaji maalum kwenye nambari ya ujenzi. Pengine iliamuliwa katika mkutano wa kamati funge, na hakuna mtu katika kamati atakubali wajibu wa moja kwa moja.

Hakika, kamati yenyewe haitachukua jukumu la moja kwa moja: walikuwa wakifuata tu mazoea bora ya kamati zingine, kurekebisha kanuni zingine za ujenzi, katika manispaa zingine. Ikitokea kwamba hukubaliani na kipengele fulani cha msimbo wa jengo - ukipata kuwa ina vikwazo vingi, tahadhari sana, ghali sana kwa uboreshaji wowote wa uthabiti wa muundo au ufanisi wa nishati unaokusudiwa kutekelezwa - huna njia ya kuibadilisha. Watu kwenye kamati hawakupigiwa kura katika nyadhifa zao. Sio lazima kusikiliza umma, na kwa hivyo sio lazima.

Wakati huo huo, ndani ya nyanja zao za uwajibikaji wana uwezo kamili wa kutekeleza diktati zao. Labda unaweza kujadiliana nao wakati tofauti na kanuni za ujenzi zinatokea, na labda huwezi; hiyo ni juu yao, na sio kwako.

Huo ni mfano mdogo, ingawa una athari kwa shida ya makazi ambayo sasa inasumbua Anglosphere kubwa. Ni kielelezo cha jinsi mfumo wetu wote unavyofanya kazi. Tunatawaliwa na hisia mbaya za mamlaka za udhibiti zisizowajibika ambazo uwezo wao wa kiholela huenea hadi katika vipengele vya karibu zaidi vya maisha yetu kama vile pseudopodia ya kiumbe fulani kikubwa kinachoharibu maisha. Nguvu zao zinaonekana kuwa kamili, lakini hakuna mtu yeyote anayehusika.

Nani aliamua juu ya kanuni ya afya? Kanuni za usalama mahali pa kazi? Ulinzi wa mazingira? Sheria zinazosimamia mbuga na fukwe za umma? kikomo cha kasi? Je, unaruhusiwa kuegesha gari wapi? Unaruhusiwa kuvua samaki wapi? Je, ni kategoria ngapi unazoweza kugawanya takataka zako? Sheria za kijinga unapaswa kufuata unapopitia uwanja wa ndege?

Zaidi ya hayo, ni nani aliamua kwamba nchi zetu zitakoma kuwa mataifa ya kitaifa, na zingekuwa kivutio cha kitamaduni cha uhamiaji wa watu wengi kutoka ulimwengu wa tatu? Nani alitoa wito wa kuvunja uchumi wetu na sera za nishati ya kijani? Kulikuwa na mjadala wa umma? Kura ya maoni?

Kimsingi, mambo haya yote yanakusudiwa kupigiwa kura na vyombo vya kutunga sheria, au kuamuliwa na watendaji waliochaguliwa. Kwa mazoezi, karibu haifanyi kazi kwa njia hii. Madiwani wa miji, mameya, wabunge wa majimbo, wabunge, magavana, mawaziri wakuu, marais, na kadhalika wanatekeleza tu chochote wanachoambiwa na mashirika ya ushauri ya wataalam. Vifurushi vya sheria vya mamlaka mpya ya udhibiti hutupwa kwenye madawati yao, wanaruka, kusema, eh, inaonekana ni nzuri kwangu, piga kura yay kama hiyo ndiyo safu ya chama cha siku, na itaenda kwenye vilabu vya strip na uwanja wa gofu.

Hiyo ni kudhani hata inakuja kupiga kura. Mara nyingi, mamlaka ya udhibiti hukabidhiwa moja kwa moja kwa mashirika fulani, ambao hutengeneza mambo kwa haraka na kuanza kuyatekeleza kwa mujibu wa sheria.

Wanasiasa katika demokrasia yetu ya uwakilishi hawaamui chochote. Wanatumika kama kivuruga. Ni viambatisho vya umbo la kiongozi wa serikali ya usimamizi, vilivyoning'inia mbele ya umma ili kuvutia umakini kutoka kwa wingu lisilo na umbo ambalo mamlaka halisi hukaa. Wanatoa matumaini mafupi kidogo - mtu huyu atabadilisha mambo kweli! - na mwangaza unapotoka bila shaka, hufanya kama vijiti vya umeme kwa kutoridhika maarufu. Uhusiano wa wanasiasa waliochaguliwa na urasimu wa kudumu kimsingi ni ule wa mvuto wa viumbe wa samaki aina ya anglerfish kwa mdomo wake mkubwa, wenye meno.

Mfumo mzima unaonekana kuwa umebuniwa kuhusu uongezaji wa uwezo wa mfumo wa kutumia mamlaka, huku kugawanya uwajibikaji kiasi kwamba kutambua chanzo halisi cha mamlaka ni jambo lisilowezekana, na hivyo kuwakinga wale wanaotumia mamlaka kwa niaba ya mfumo kutokana na matokeo yoyote mabaya ya maamuzi yao.

Sharti hili la obscurantist linaonyesha jinsi watendaji wa mfumo hutumia lugha. Nathari ya kiteknolojia iliyotumwa na darasa la wataalam inasuguliwa kwa uangalifu kutoka kwa sauti yoyote ya mwandishi. Kumtambua mtu aliye nyuma ya karatasi fulani ya sera, karatasi ya kisayansi, karatasi nyeupe, au una nini, kulingana na mtindo pekee, kimsingi haiwezekani.

Tabia ya mtu wa tatu hutawala: kamwe hawasemi, "Tumeamua," na kwa hakika kamwe hawasemi "nimeamua," lakini kila wakati "Imeamuliwa," kana kwamba sera ni matukio ya asili ambayo hayawezi kuepukika kama vimbunga, ambapo mwanadamu. chombo hakina jukumu. Hili linatia nguvu dhana ya kwamba mambo yameandikwa, si na wanasayansi-binadamu wote, bali na Sayansi; si kwa waandishi wa habari wa kibinadamu, bali kwa Uandishi wa Habari; si kwa mawakala wa kibinadamu, bali na Wakala. Ni sauti isiyobadilika, isiyo na uhai, yenye umoja ya Borg.

Maneno yaliyokufa ambayo kwayo hutoa matamko yao yanatumikia kusudi la uchawi kwa njia zaidi ya kutokujulikana. Inachosha kwa makusudi, inayokusudiwa kusababisha macho ya msomaji kung'aa kwa kutopendezwa. Athari hii ya dawa za kulevya humshangaza msomaji, humfanya aache kuzingatia kile kinachosemwa, na hivyo kupunguza upinzani wowote unaoweza kutokea. Pia haipenyeki kimakusudi: imefungwa kwa maneno ya misemo, iliyojaa jargon, ikijifunga kwa mafundo ya mzunguko ili kuepuka kusema moja kwa moja kile kinachosemwa.

Mshairi hupaka matope maji yake ili yasikike kina kirefu, na ngisi hutia wino ndani ya maji ili asionekane. Badala ya maelezo ya wazi ya nia, msomaji anaonyeshwa mwamba wa kutatanisha na usio na mwanga unaomficha mnyama mwenye njaa katikati, na kulala usingizi anapojaribu kuisogelea.

Waendeshaji wa mfumo hufanya kila wawezalo ili kuepuka kufichuliwa moja kwa moja na umma, wakijilinda nyuma ya matabaka ya utendakazi otomatiki na watendaji wadogo. Kuelekea mwisho wa kufuli, uvumilivu ulikuwa umepungua na hasira zikienda, ikawa kawaida kwa mikahawa ya minyororo ambayo bado inasisitiza masking au upuuzi mwingine kuwa na ishara mbele za kuwaonya wateja tafadhali watendee wafanyikazi kwa heshima, kwa sababu hawakuwa. walioweka sera, ni wale tu wanaopaswa kuitekeleza au kupoteza kazi zao.

Hii inakusudiwa kuanzisha hali isiyo na faida: watu unaowasiliana nao kimwili hawakufanya maamuzi ambayo yamekukasirisha, na watu wanaofanya maamuzi hayo wako umbali wa mamia ya maili na kwa hiyo hawawezi kufikia hasira yako. Inaonekana ni potovu kupakua mhudumu maskini mwenye umri wa miaka kumi na saba ambaye anasisitiza kwamba lazima uvae barakoa ili uende mezani, lakini njia pekee ya kuwa mtu mcheshi (mbali na kutoka tu) ni kumeza hasira yako na kwa upole. kufuata.

Huu ni mkakati wa msingi wa usimamizi: ondoa uwezo mwingi wa kufanya maamuzi iwezekanavyo kutoka kwa pembezoni ya shirika, na uzingatie katika eneo (au, zaidi ya siku hizi, mtandao uliotawanywa wa kufanya kazi kutoka nyumbani) ambao kamwe hauhitaji kujibu. kwa watu walioguswa na maamuzi hayo.

Mtandao umewezesha insulation hii kutoka kwa umma kuangaziwa katika umbo la silicon. Masharti ya huduma kwenye mitandao ya kijamii na majukwaa ya e-commerce yanabadilishwa mara moja; akaunti zimesimamishwa, zimedhibitiwa, hazifanyiki kwenye jukwaa, zimepigwa marufuku, na kadhalika, kwa mguso wa kitufe cha msimamizi, bila msingi wowote. Lalamikia huduma kwa wateja, na kwa kuchukulia hata kupata jibu, halitokani na mtu anayetambulika, bali kutoka kwa 'Imani na Usalama' au kitu kingine. Mhojiwa analindwa kwa umbali na kwa kutokujulikana, na kwa hivyo hana uwajibikaji kwa mtumiaji. Katika enzi ya Miundo Kubwa ya Lugha, hakuna uhakika hata kuwa unashughulika na mwanadamu hata kidogo.

Tatizo kama hilo huathiri utafutaji wa kazi: huwezi tu kuonekana mahali pa kazi, kuwasilisha mmiliki na resume yako, kumvutia kwa moxie yako, kupeana mkono wake, na kuanza siku inayofuata. Badala yake, wasifu wako hutoweka kwenye shimo jeusi la lango la HR mtandaoni, ili kukaguliwa (au la) na watu (au la) ambao hawatawahi kukuona, na ambao kwa kweli, hata kama umeajiriwa, hutawahi kukutana. na (isipokuwa unaomba kufanya kazi katika HR) hakika haitafanya kazi kando.

Kujifunza kwa mashine pia kunaahidi kutoza umuhimu wa kukwepa wajibu wa kriptokrasia. Badala ya kupitisha pesa kwa wanadamu wengine, wasimamizi wataweza tu kusema kwamba wanafuata tu mapendekezo yanayotokana na tabaka zisizokagulika za AI za niuroni za kidijitali; kwa uwazi, AI haiwezi yenyewe kuwajibika kwa maana yoyote ya maana; na wajibu wa utayarishaji wake (na chochote kinachoenda vibaya) umeenea sana kati ya timu za wanasayansi wa data ambao waliratibu data yake ya mafunzo na kusimamia mafunzo yake kwamba hakuna hata mmoja wao anayeweza kuwajibika, aidha. Mashine inayojipanga yenyewe, na ambayo utendaji wake wa ndani hausomeki kabisa, ndiyo ya mwisho kabisa katika kuondoa uwajibikaji.

Kufikia sasa nimekuwa nikizingatia vipengele vya kriptografia ambavyo vinaonekana zaidi: wanasiasa, serikali ya udhibiti, na wenzao katika vyombo vya utawala vya sekta binafsi. Hizi ni, baada ya yote, sehemu za mfumo ambazo wengi wetu huingiliana nazo kila siku, na ambazo zinawajibika kwa kuchanganyikiwa kwa kila siku kwa kuishi chini ya maelfu ya watawala wadogo tofauti.

Hakuna mjadala wa kriptografia umekamilika bila kuchunguza mashirika ya kijasusi, hata hivyo. Urasimi hutegemea ugumu wa kutatanisha na kutatiza; polisi wa siri wanaweza kutekeleza usiri wao kama jambo la kisheria. Ikiwa urasimu ni aina ya ukungu mzito unaojifunika duniani kote, mashirika ya kijasusi ndio mahasimu wabaya wanaosogea ndani ya ukungu huo usio wazi.

Majasusi wana urembo fulani kuwahusu, lakini nina shaka sana kwamba viporo ni kama James Bond katika mazoezi. Ninashuku wengi wao ni aina ile ile ya nebishes zisizovutia ambazo unapata zikijaza vipengele vya kawaida zaidi vya mfumo. Wale ambao sio wengi ni wahalifu waliopangwa tu.

Shukrani kwa wingi wa vibali vya usalama, habari unayohitaji kujua, na utenganishaji, kwa kweli hatuna wazo wazi la wanachokusudia. Kila baada ya muda kitu fulani hutoka, na kinapotokea huwa ni mbaya: usafirishaji wa heroini kutoka Afghanistan; silaha zinazohusika na Iran; kuwapeleleza wananchi kwa kutumia mtandao wa Macho Tano; udhibiti wa nyuma wa mitandao ya kijamii; Uingizaji wa Mockingbird wa vyombo vya habari vya urithi; utekaji nyara wa MKULTRA na kupanga akili; kupindua serikali maarufu kupitia mapinduzi ya rangi na psyops nyingine.

Tunachojua kuhusu shughuli zao ni karibu ncha ya kilima cha barafu kikubwa sana na chafu sana, kilichotengenezwa kwa maji taka yaliyoganda na taka zenye sumu. Kwa kuwa hatujui, fikira ni mbaya: shughuli za usaliti? Mauaji ya rais? Vifuniko vya UFO? Tambiko za Shetani? Biashara ya ngono ya watoto? Kusema kweli hakuna hata mmoja kati ya hao ambaye angenishangaza, wala sishuku kwamba wangekushangaza.

Nguvu ya kuficha nyuma ya tabaka za kutokujulikana na usiri hutoa udongo wenye rutuba kwa dhana iliyoenea na inayohalalishwa kabisa, lakini ubatili unaoonekana wa kujaribu kusababu na au kwa njia yoyote kuathiri uwezo pia huzua hali ya kutojiweza iliyojifunza. Unaweza kulalamika, unaweza meme, unaweza shitpost, unaweza kuandika insha ndefu za uchanganuzi zinazokabiliana na asili ya hali ya usimamizi, unaweza kufanya uchunguzi wa kina juu ya hii au njama hiyo, unaweza kuonyesha kwa muda mrefu asili potofu, ukosefu wa nguvu. msingi, na matokeo mabaya ya dhahiri ya sera hii au ile, lakini hakuna hata moja inayoonekana kuwa na athari yoyote.

Ni kama kupigana na ukungu. Haijalishi unajitahidi kiasi gani, inakuzunguka tu. Baada ya muda, unaacha kujitahidi. Kwa hivyo, hali ya kipekee ya zama zetu: kwa upande mmoja, imani katika taasisi iko chini kabisa, wakati mashaka juu ya motisha nyuma ya hatua za taasisi iko juu sana ... lakini kwa upande mwingine, kuna hali ya kutojali iliyoenea, hisia kwamba hakuna kitu ambacho kinaweza kufanywa juu yake yoyote.

Tuna watoa maamuzi ambao wanatafuta kujiondoa wenyewe katika wajibu wote wa maamuzi yao kwa kueneza wajibu mwembamba sana hivi kwamba hakuna mtu wa kulaumiwa, huku wakati huohuo wakijivunia mamlaka yote ya kufanya maamuzi. Wanatafuta kukataa wakala wao wenyewe kwa kuifunga, huku wakivua wakala kutoka kwa kila mtu ambaye si sehemu ya mchezo.

Na hapo ndipo jibu la haya yote liko.

Tunaweza kuchanganua mfumo kadri tunavyotaka, bila kupata majibu yoyote ya wazi kabisa. Haina mwangaza kimakusudi, iliyoundwa katika kila ngazi kuwa isiyoweza kuchunguzwa iwezekanavyo. Lakini mwisho wa siku, kadiri watendaji wake wanavyojaribu kuficha ubinadamu wao, wao ni binadamu tu. Wana dosari na dhaifu kama mtu mwingine yeyote. Kwa kweli, katika hali nyingi, unapoona goblins walio na umbo potofu wakiishi katika sehemu zilizofichwa za mfumo wa usimamizi, inashangaza jinsi watu wa hali ya chini walivyo: wasio na afya kabisa, wenye akili ya kati, waliotawaliwa na neva, na wahusika dhaifu, wasio na usalama kabisa. , na kutokuwa na furaha.

Mfumo wao wa udhibiti unategemea zaidi mchezo wa kujifanya. Wanajifanya kuwa wana mamlaka, wanajifanya kuwa ni haki kwa sababu wana uwezo mkubwa, na wanajifanya kuwa wanatumia uwezo wao ili kutuweka salama, kuokoa sayari kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa, kupigana na ubaguzi wa rangi, kukomesha virusi. , au chochote. Sisi wengine tunajifanya kuwa mambo haya ni maswala ya kweli, tunajifanya kuwa vitisho hivyo ni uhalali wa kutosha kwa utawala wa kiholela, na kujifanya kuwa watu wanaofanya maamuzi wanajua wanachofanya. Wao ni wenye nguvu, na hivyo kutoa mamlaka, na sisi kuzingatia; na kwa sababu tunatii, mamlaka yao hufanya kazi, na kwa hivyo wana nguvu.

Lakini vipi ikiwa tu ... tutaacha kufuata?

Hakika, watu wangehatarisha faini, labda hata kifungo cha jela katika visa vingine.

Lakini tayari tunaishi katika gereza la wazi ambapo unahitaji kutafuta ruhusa kabla ya kufanya jambo lolote muhimu, ilhali mzigo wa kiutawala wa serikali ya usimamizi umekuwa mzigo mkubwa wa kifedha kwa muda mrefu. Ushuru ni wa juu mno, lakini hata zaidi ya hapo, kuna ongezeko la gharama kutokana na walaji wote wasio na faida wanaofanya kazi zao za upuuzi, kutuma barua pepe huku na huko, kuwasilisha ripoti, kuhudhuria mikutano, na kazi nyingine yoyote ambayo wanachukua muda wao. na ili kuhakikisha kuwa kazi halisi kidogo inafanyika iwezekanavyo.

Je, ni nguvu kazi ngapi kwa sasa imeajiriwa na serikali, au katika nyadhifa za kiutawala katika sekta binafsi? Yote yanagharimu kiasi gani? Ni nani anayelipia?

Ili mradi mfumo huu uendelee kutumika, sote tunatumikia kifungo cha kudumu jela, na kulipa faini ya kudumu na ya kusumbua.

Mfumo hudumishwa, kimsingi, na makubaliano yetu ya pamoja kwamba ni mfumo mzuri, au kwa kiwango chochote bora kuliko mbadala. Hakika, misimbo ya ujenzi inaweza kuudhi, lakini ni bora kuliko kuwa na majengo kubomoka, kama vile majengo bila ya misimbo ya ujenzi yangeudhi. Kanuni za usalama mahali pa kazi zinaweza kuwa tabu lakini hatutaki watu wafe wakiwa kazini. Nakadhalika.

Binafsi, sidhani kama hiyo ni kweli kabisa. Tumekuwa tukijenga miundo kwa muda mrefu zaidi kuliko vile tumekuwa na wakaguzi wa majengo, na tamaa ya watu ya kutokuanguka kwa majengo yao juu ya vichwa vyao, na wafanyabiashara na wasanifu wa majengo kutojulikana kama wajenzi na wabunifu wa miundo isiyo imara, huenda kwa muda mrefu katika kuhakikisha utulivu wa muundo.

Matoleo yasiyoisha ya serikali ya udhibiti yanajihalalisha kwa msingi wa umuhimu wao wa kuzuia matokeo mabaya, lakini tuliepuka matokeo mabaya bila haya kwa historia nyingi za spishi zetu. Hakika ni uvumbuzi wa hivi majuzi - ulioletwa zaidi ndani ya karne ya ishirini, na vifaa vingi ni chini ya kizazi cha zamani. Ninashuku tunaweza kumaliza karibu yote na bila kutambua. Naam, hiyo si kweli. Tungeona tofauti hiyo haraka sana, na kwa bora.

Hiyo ni mabadiliko ya kwanza katika mawazo ambayo tunahitaji: kutoka kwa wazo kwamba cryptcracy ni uovu wa lazima, kwa wazo kwamba ni uovu, na sio lazima hata kidogo.

Kufuatia hilo, ni rahisi: wapuuze.

Ikiwa hakuna mtu anayewajibika kwa chochote, basi hakuna mtu anayesimamia. Katika hali hiyo hakuna mtu aliye na mamlaka yoyote halali. Basi kwa nini uwasikilize wanapokuambia ufanye jambo fulani? Wanaposema 'Hii ni sera, sasa' au 'Imeandikwa hapa kwamba unapaswa kufanya hivi,' labda fikiria kuhusu tu, unajua, kutotii.

Kwa mfano, mchukulie Ian Smith, mmiliki mwenza wa Gym ya Atilis huko New Jersey. Wakati wa kufuli kwa 2020 alimwambia gavana aende mwenyewe, na akaweka ukumbi wa mazoezi wazi. Polisi walipokuja na kufunga milango, akapiga teke milango chini. Alipopata faini ya dola milioni 1.2, alikataa kulipa; hadi sasa ameweza kupunguza faini kwa amri ya ukubwa katika mahakama ya rufaa.

Kulikuwa na mashujaa wengine wachache kama Ian Smith wakati wa kufuli, lakini ikiwa tungekuwa na laki chache kama yeye, kusingekuwa na kufuli yoyote. Kusingekuwa na umbali wa kijamii, hakuna wafanyikazi muhimu, hakuna maagizo ya mask, hakuna kabisa, ikiwa watu wangekataa kufuata. Kwa peke yake, Smith hakuweza kuizuia, na angeweza kufanywa mfano wa. Hakuna anayetaka kulipa faini ya dola laki na ishirini, ni wazi. Lakini kama angekuwa chama cha jeshi?

Chukua taratibu za kijinga katika usalama wa uwanja wa ndege - kuvua viatu vyako, kuacha vinywaji vyako, kufungua kompyuta yako ndogo, na ukumbi wa michezo usio na maana ambao haujakomesha shambulio moja la kigaidi. Kataa kwenda nayo mwenyewe, bila shaka, na utapata tazed, kizuizini, kuzuiwa kupanda ndege yako, na pengine kuweka orodha ya kutoruka. Lakini vipi ikiwa hakuna mtu katika uwanja wa ndege aliyekubali kuifanya, na kwa urahisi akakimbilia lango la usalama? Sio tu kwenye uwanja wa ndege mmoja, lakini wote? TSA itakuwa barua iliyokufa siku iliyofuata.

Chukua kile kilichotokea huko New Mexico. Governatrix, apropo of nothing, aliamua ghafla Marekebisho ya Pili hayapo kwa sababu bunduki ni dharura ya afya ya umma.. Wamexico wapya walijibu kwa onyesho kubwa sana na la wazi la kubeba hadharani, na wasimamizi wa sheria wa serikali walitangaza kwamba hawatatekeleza maagizo yanayokiuka katiba. Hiyo ilikuwa ni kwa mamlaka yake.

Kanuni hii ya msingi ya kutofanya moja kwa moja kile ulichoambiwa, na wakati mwingine kwa makusudi kutofanya kile ulichoambiwa bila sababu nyingine isipokuwa uliyoambiwa ukifanye, ingesaidia sana kurudisha mfano fulani wa uhuru katika Ulimwengu wa Magharibi.

Tumia kutotii kurudisha nyuma wakala na jukumu lolote la kibinafsi uwezalo katika maisha yako mwenyewe, jizoeze kutowachukulia watu hawa kwa uzito, watie moyo wengine wafanye vivyo hivyo, na ikiwa watu wa kutosha watafanya hivi, hatimaye itakuwa ghali sana kusimamia. idadi ya watu kwamba mizabibu inayonyonga ya kiumbe hiki chenye vimelea tunachoita hali ya usimamizi inaweza kudukuliwa kwa kitu kinachoweza kudhibitiwa.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Brownstone