Brownstone » Jarida la Brownstone » Sera » Je! Kikundi Kidogo Kilifanya Hivi?
Je! Kikundi Kidogo Kilifanya Hivi?

Je! Kikundi Kidogo Kilifanya Hivi?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kuvutia sana kujifunza ilionekana wiki iliyopita na watafiti wawili wakiangalia majibu ya sera ya janga ulimwenguni kote. Hao ni Dk. Eran Bendavid na Chirag Patel wa Stanford na Harvard, mtawalia. Tamaa yao ilikuwa moja kwa moja. Walitaka kuchunguza athari za sera ya serikali juu ya virusi. 

Katika matamanio haya, baada ya yote, watafiti wanaweza kupata habari nyingi ambazo hazijawahi kufanywa. Tuna data ya kimataifa kuhusu mikakati na masharti magumu. Tuna data ya kimataifa kuhusu maambukizi na vifo. Tunaweza kuyaangalia yote kulingana na ratiba. Tuna tarehe sahihi ya kuchumbiana kwa maagizo ya kukaa nyumbani, kufungwa kwa biashara, marufuku ya mikutano, kufunika uso, na uingiliaji kati wowote wa kimwili unaoweza kufikiria. 

Watafiti walitaka tu kufuatilia ni nini kilifanya kazi na kisichofanya kazi, kama njia ya kufahamisha majibu ya siku zijazo kwa milipuko ya virusi ili afya ya umma iweze kujifunza masomo na kufanya vizuri zaidi wakati ujao. Walidhani tangu awali wangegundua kwamba angalau baadhi ya mbinu za kupunguza zilifanikisha lengo. 

Sio utafiti wa kwanza kama huo. Nimeona juhudi nyingi kama hizo, na labda kuna mamia au maelfu ya hizi. Data ni kama catnip kwa mtu yeyote katika uwanja huu ambaye ana nia ya majaribio. Kufikia sasa, hakuna hata uchunguzi mmoja wa kimajaribio ambao umeonyesha athari ya kitu chochote lakini hiyo inaonekana kama hitimisho gumu kumeza. Kwa hivyo wawili hawa waliamua kujiangalia wenyewe. 

Walienda hata hatua inayofuata. Walikusanya na kukusanya tena data zote zilizopo kwa kila njia inayowezekana, wakiendesha kikamilifu michanganyiko 100,000 ya majaribio ambayo watafiti wote wa siku zijazo wangeweza kufanya. Walipata uwiano fulani katika baadhi ya sera lakini tatizo ni kwamba kila mara walipopata moja, walipata tukio lingine ambalo kinyume chake kilionekana kuwa kweli. 

Huwezi kukisia sababu ikiwa athari si dhabiti. 

Baada ya udanganyifu mkubwa wa data na kuangalia kila sera na matokeo yanayowezekana, watafiti wanasita kufikia hitimisho la kushangaza. Wanahitimisha kwamba hakuna chochote ambacho serikali zilifanya kilikuwa na matokeo yoyote. Kulikuwa na gharama tu, hakuna faida. Popote duniani. 

Tafadhali acha hiyo iingie. 

Jibu la sera liliharibu mamilioni ya biashara ndogo ndogo, liliharibu kizazi katika hasara ya kujifunza, kueneza afya mbaya kwa matumizi mabaya ya dawa za kulevya, kuharibu makanisa ambayo hayangeweza kufanya ibada za likizo, sanaa iliyoharibika na taasisi za kitamaduni, kuvunja biashara, kuachilia mfumuko wa bei ambao haujakamilika. sisi bado, ilichochea aina mpya za udhibiti wa mtandaoni, ilijenga mamlaka ya serikali kwa njia isiyo na mfano, ilisababisha viwango vipya vya ufuatiliaji, kuenea kwa jeraha na kifo cha chanjo, na vinginevyo kuvunja uhuru na sheria duniani kote, bila kusahau kusababisha viwango vya kutisha. kutokuwa na utulivu wa kisiasa. 

Na kwa nini? 

Inavyoonekana, yote yalikuwa bure. 

Wala hakujawa na aina yoyote ya hesabu nzito. Uchaguzi wa Tume ya Ulaya labda ni mwanzo, na umeathiriwa sana na upinzani wa umma kwa udhibiti wa Covid, pamoja na sera zingine ambazo zinaibia mataifa historia na utambulisho wao. Vyombo vya habari vikuu vinaweza kuwaita washindi "haki kabisa" wanachotaka lakini hii inahusu watu wa kawaida tu kutaka maisha yao yarudi. 

Inafurahisha kukisia kuhusu watu wangapi walihusika katika kuwasha moto ulimwengu. Tunajua dhana hiyo ilijaribiwa kwanza huko Wuhan, kisha ikabarikiwa na Shirika la Afya Ulimwenguni. Kuhusiana na ulimwengu wote, tunajua baadhi ya majina, na kulikuwa na vikundi vingi katika utafiti wa afya ya umma na faida ya kazi. 

Wacha tuseme kuna 300 kati yao, pamoja na maafisa wengi wa usalama wa kitaifa na ujasusi pamoja na mashirika dada zao ulimwenguni kote. Hebu tuongeze sifuri na kuzidisha hiyo kwa nchi kubwa, tukichukulia kwamba wengine wengi walikuwa wanakili. 

Tunazungumzia nini hapa? Labda jumla ya watu 3,000 hadi 5,000 katika uwezo wa kufanya maamuzi? Hiyo inaweza kuwa juu sana. Bila kujali, ikilinganishwa na idadi kubwa ya watu duniani kote walioathirika, tunazungumza kuhusu idadi ndogo, asilimia mico ya idadi ya watu duniani au chini ya kutengeneza sheria mpya kwa ajili ya wanadamu wote. 

Jaribio lilikuwa bila mfano kwa kiwango hiki. Hata Deborah Birx alikubali. "Unajua, ni aina ya majaribio yetu ya sayansi ambayo tunafanya kwa wakati halisi." Jaribio lilikuwa kwenye jamii nzima. 

Hii ilitokeaje ulimwenguni? Kuna maelezo ambayo yanategemea saikolojia ya wingi, ushawishi wa pharma, jukumu la huduma za akili, na nadharia zingine za cabals na njama. Hata kwa kila maelezo, jambo zima linaonekana kuwa lisilowezekana. Kwa hakika isingewezekana bila mawasiliano ya kimataifa na vyombo vya habari, ambavyo vilikuza ajenda nzima katika kila jambo. 

Kwa sababu hii, watoto hawakuweza kwenda shule. Watu katika mbuga za umma walilazimika kukaa ndani ya miduara. Biashara hazikuweza kufunguliwa kwa uwezo kamili. Tulianzisha mila za kiwendawazimu kama vile kufunika uso wakati unatembea na kufungua uso ukiwa umeketi. Bahari za sanitizer zingetupwa kwa watu na vitu vyote. Watu walilazimishwa kuogopa kuondoka majumbani mwao na kubofya vitufe ili kufanya mboga kuwasili kwenye milango yao. 

Lilikuwa jaribio la kisayansi la kimataifa bila msingi wowote katika ushahidi. Na tukio hilo lilibadilisha kabisa mifumo na maisha yetu ya kisheria, na kuleta hali ya shaka na wasiwasi kuliko wakati mwingine wowote na kutokeza kiwango cha uhalifu katika miji mikubwa ambacho kilichochea makazi, biashara na utoroshaji wa pesa nyingi. 

Hii ni kashfa ya enzi na enzi. Na bado hakuna mtu yeyote katika media kuu anayeonekana kuwa na hamu ya kupata undani wake. Hiyo ni kwa sababu, kwa sababu za kushangaza, kuangalia kwa uangalifu sana wakosaji na sera hapa inachukuliwa kuwa ya Trump. Na chuki na woga wa Trump ni zaidi ya sababu kwa wakati huu kwamba taasisi zote zimeamua kuketi na kutazama ulimwengu ukiwaka badala ya kutaka kujua ni nini kilichochea hii hapo awali. 

Badala ya uhasibu mwaminifu wa msukosuko wa kimataifa, tunapata ukweli kwa maneno matupu. Anthony Fauci anaendelea kutoa ushahidi kwa vikao vya Bunge la Congress na mtu huyu mwerevu sana alimtupa mshirika wake wa muda mrefu chini ya basi, akifanya kama David Morens alikuwa mfanyakazi tapeli. Kitendo hicho kilionekana kumfanya mkurugenzi wa zamani wa CDC Robert Redfield kwenda hadharani, akisema kwamba ni uvujaji wa maabara kutoka kwa maabara inayofadhiliwa na Amerika ikifanya utafiti wa "madhumuni mawili" juu ya chanjo na virusi, na kupendekeza kwa nguvu kwamba Fauci mwenyewe alihusika kwenye jalada. -juu. 

Miongoni mwa kundi hili, tunakaribia upesi uhakika wa “Kila mtu kwa ajili yake mwenyewe.” Inavutia kutazama, kwa sisi ambao tunavutiwa sana na swali hili. Lakini kwa vyombo vya habari vya kawaida, hakuna hii inayopata chanjo yoyote. Wanatenda kama tunapaswa kukubali tu kile kilichotokea na tusiwaze chochote juu yake. 

Huu mchezo mkubwa wa kujifanya sio endelevu. Kwa hakika, labda ulimwengu umevunjika kuliko tunavyojua lakini kitu kuhusu haki ya ulimwengu kinapendekeza kwamba sera ya kimataifa inapokuwa mbaya sana, yenye uharibifu huu, yenye vichwa vibaya hivi, inaleta madhara yote na hakuna manufaa, kutakuwa na matokeo. 

Si mara moja lakini hatimaye. 

Ukweli wote utadhihirika lini? Inaweza kuwa miongo kadhaa kutoka sasa lakini tayari tunajua hii kwa hakika. Hakuna tulichoahidiwa kuhusu juhudi kubwa za kukabiliana na serikali zilizojitokeza kufikia chochote kwa mbali kile walichoahidi. Na bado hata sasa, Shirika la Afya Ulimwenguni linaendelea kushikilia uingiliaji kati kama njia pekee ya kusonga mbele. 

Wakati huo huo, dhana ya sayansi mbaya inayoungwa mkono na nguvu inaenea karibu kila kitu siku hizi, kutoka kwa mabadiliko ya hali ya hewa hadi huduma za matibabu hadi udhibiti wa habari. 

Ushahidi utakuwa muhimu lini tena?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone