Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Kheriaty dhidi ya Chuo Kikuu cha California

Kheriaty dhidi ya Chuo Kikuu cha California

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Sehemu ifuatayo kutoka kwa kitabu changu, Tabia Mpya, ilichapishwa na Waya kila siku wiki iliyopita na kuchapishwa tena hapa kwa idhini. Furahia...


Muda mfupi baada ya kuchapishwa Wall Street Journal kipande kikibishana kwamba mamlaka ya chanjo ya chuo kikuu hayakuwa ya kimaadili, Chuo Kikuu cha California, mwajiri wangu, kilitangaza mamlaka yake ya chanjo. Niliamua basi ilikuwa wakati wa kuweka hisa kwenye msingi: Niliwasilisha kesi katika mahakama ya shirikisho kupinga uhalali wa kikatiba wa mamlaka ya chanjo ya chuo kikuu kwa niaba ya watu waliopona COVID. Ilikuwa tayari wazi kutokana na tafiti nyingi za nguvu kwamba kinga ya asili kufuatia maambukizi ilikuwa bora kuliko kinga ya chanjo katika suala la ufanisi na muda wa kinga.

Wakati huo sikuwa mgombeaji wa uwezekano wa kupinga sera zilizokuwepo za chanjo. Nilikuwa nimejikita sana katika taasisi ya matibabu ya kitaaluma, ambapo nilikuwa nimetumia kazi yangu yote. Katika nafasi yangu kama mshauri wa magonjwa ya akili kwenye wadi za matibabu na katika idara ya dharura, nilikuwa nimefaa katika PPE (vifaa vya ulinzi wa kibinafsi) kuona mamia ya wagonjwa wa COVID waliolazwa hospitalini, nikishuhudia hali mbaya zaidi ambayo ugonjwa huu unaweza kufanya. Hakuna mtu aliyehitaji kunielezea jinsi virusi hivi vinaweza kuwa mbaya kwa watu wengine, haswa wazee walio na hali za kiafya zinazotokea ambao walikuwa katika hatari kubwa ya matokeo mabaya wakati wameambukizwa.

Nilipata virusi hivyo mnamo Julai 2020, na licha ya juhudi zangu za kujitenga, niliipitisha kwa mke wangu na watoto watano. Kuishi na kupumua COVID kwa mwaka mmoja, nilisubiri kwa hamu chanjo salama na madhubuti kwa wale ambao walikuwa bado hawajakinga virusi hivi. Nilitumikia kwa furaha katika Kikosi Kazi cha Chanjo ya COVID-19 ya Kaunti ya Orange, na nilitetea Los Angeles Times kwamba wazee na wagonjwa wapewe kipaumbele kwa ajili ya chanjo, na kwamba maskini, walemavu, na wasioweza kuhudumiwa wapewe upatikanaji tayari wa chanjo.

Nilikuwa nimefanya kazi kila siku kwa zaidi ya mwaka mmoja kuendeleza na kuendeleza hatua za kukabiliana na janga la chuo kikuu na serikali. Lakini sera zilizokuwepo za COVID zilipoendelea, nilizidi kuwa na wasiwasi, na hatimaye kukata tamaa. Majukumu yetu ya shuruti ya ukubwa mmoja yalishindwa kutilia maanani hatari na manufaa ya kibinafsi, hasa hatari zilizowekwa kulingana na umri, ambazo ni msingi wa utendakazi wa matibabu bora. Tulipuuza kanuni za msingi za afya ya umma, kama vile uwazi na afya ya watu wote. Kwa upinzani mdogo tuliacha kanuni za msingi za maadili.

Miongoni mwa mapungufu makubwa zaidi ya mwitikio wetu kwa COVID ni kukataa kutambua kinga ya asili ya wagonjwa waliopona COVID katika mikakati yetu ya kupunguza, makadirio ya kinga ya mifugo, na mipango ya utoaji wa chanjo. CDC ilikadiria kuwa kufikia Mei 2021, zaidi ya Wamarekani milioni 120 (asilimia 36) walikuwa wameambukizwa COVID. Kufuatia wimbi la aina ya Delta baadaye mwaka huo, wataalamu wengi wa magonjwa walikadiria idadi hiyo ilikuwa karibu nusu ya Wamarekani wote. Kufikia mwisho wa wimbi la Omicron mapema 2022, idadi hiyo ilikuwa kaskazini ya asilimia 70. Habari njema - karibu hazijawahi kutajwa - ni kwamba wale walio na maambukizo ya hapo awali walikuwa na kinga ya kudumu na ya kudumu kuliko wale waliochanjwa. Bado lengo lilibakia kwenye chanjo pekee.

Kama nilivyobishana katika makala iliyoungwa mkono, misamaha ya kimatibabu kwa mamlaka nyingi za chanjo ililengwa kwa njia finyu sana, ikilazimisha uamuzi wa kimantiki wa madaktari na kuhatarisha sana utunzaji wa mgonjwa binafsi. Maagizo mengi yaliruhusu tu msamaha wa matibabu kwa masharti yaliyojumuishwa kwenye orodha ya CDC ya ukiukaji wa chanjo - orodha ambayo haikukusudiwa kuwa ya kina. Mapendekezo ya CDC hayapaswi kamwe kuchukuliwa kama ushauri mzuri wa matibabu unaotumika kwa kila mgonjwa.

Hali ilivyozidisha tatizo hili, mnamo Agosti 17, 2021, madaktari wote walioidhinishwa nchini California walipokea arifa kutoka kwa bodi ya matibabu ya serikali yenye kichwa “Misamaha Isiyofaa Huenda Huenda Madaktari Watolewe Nidhamu.” Madaktari waliarifiwa kwamba daktari yeyote anayetoa msamaha usiofaa wa barakoa au misamaha mingine inayohusiana na COVID "huenda anachukua leseni yake kuchukuliwa hatua za kinidhamu." Katika kile ambacho labda kilikosekana kimakusudi, kigezo cha "kiwango cha utunzaji" cha kusamehewa chanjo hakikuwahi kufafanuliwa na bodi ya matibabu. Katika miaka yangu kumi na minane kama daktari aliyeidhinishwa, sikuwahi kupokea taarifa kama hiyo hapo awali, wala wenzangu.

Athari ilikuwa ya kutisha: kwa kuwa madaktari kwa asili walitafsiri "misamaha mingine" kujumuisha chanjo, ikawa haiwezekani kupata daktari huko California aliye tayari kuandika msamaha wa matibabu, hata ikiwa mgonjwa alikuwa na ukiukwaji halali wa chanjo za COVID. Mmoja wa wagonjwa wangu aliambiwa na daktari wake wa rheumatologist hapaswi kupata chanjo ya COVID, kwa kuwa alikuwa katika hatari ndogo kutoka kwa COVID na kwa uamuzi wa daktari hali yake ya kinga ya mwili iliinua hatari zake za athari mbaya za chanjo.

Mgonjwa huyu, ambaye alikuwa chini ya mamlaka ya chanjo kazini, mara moja aliuliza daktari huyu huyo msamaha wa matibabu. Daktari akajibu, “Samahani, siwezi kukuandikia msamaha kwa sababu ninahofia huenda nikapoteza leseni yangu.” Nilisikia hadithi nyingi za ukiukaji mkubwa kama huo wa maadili ya matibabu chini ya mamlaka haya ya ukandamizaji na sheria ya utekelezaji ambayo iliziimarisha.

Wakati chanjo zilipoanza mnamo 2021, nilizungumza na wanafunzi wengi, kitivo, wakaazi, wafanyikazi, na wagonjwa ambao walijua ukweli huu wa kimsingi wa chanjo na walikuwa wakiuliza maswali halali kuhusu mamlaka ya chanjo. Wengi hawakuona uhalali wa kiafya au afya ya umma kwa kujiweka chini ya hatari za chanjo za riwaya wakati tayari walikuwa na kinga ya asili ya hali ya juu. Wengine walikuwa na mahangaiko ya kimaadili lakini hawakustahili kusamehewa kidini, kwa sababu dini haikuwa msingi wa pingamizi zao zinazotegemea dhamiri.

Walihisi kuogopa, kutokuwa na uwezo, na kukabiliwa na shinikizo kubwa la kutaka kuambatana nao. Madaktari na wauguzi wengi waliogopa kuongea katika hali ya kulazimishwa. Maafisa wa afya ya umma walipuuza matokeo ya kisayansi yasiyofaa, wakakandamiza maswali ya msingi, na wakawanyanyasa madaktari au wanasayansi wowote wenye kutilia shaka. Taasisi zinazotangaza mamlaka zilinyanyapaa na kuwaadhibu wale waliokataa kutii. Sijawahi kuona kitu kama hiki kwenye dawa.

Kwa nini nilifungua kesi katika mahakama ya shirikisho dhidi ya mwajiri wangu mwenyewe? Sikuwa na chochote cha kufaidika kibinafsi na hii na mengi ya kupoteza kitaaluma. Niliamua singeweza kusimama na kutazama maafa ya kimaadili yakitokea karibu nami bila kujaribu kufanya kitu. Katika nafasi yangu kama Mkurugenzi wa Maadili ya Kimatibabu katika UCI, nilikuwa na wajibu wa kuwakilisha wale ambao sauti zao zilizimwa na kusisitiza haki ya kupata kibali kwa taarifa na kukataa kwa taarifa.

Mwishowe, uamuzi wangu wa kupinga mamlaka haya ulikuja kwa swali hili: Ningewezaje kuendelea kujiita mtaalamu wa maadili ya matibabu ikiwa ningekosa kufanya kile nilichoamini kuwa ni sawa kimaadili chini ya shinikizo? Nikiwa naelekea kwenye kozi ya kimaadili ya kimatibabu niliyowafundisha wanafunzi wa mwaka wa kwanza na wa pili wa kitiba mwanzoni mwa kila mwaka, sikuweza kufikiria kutoa mhadhiri kwa ridhaa ya kufahamu, ujasiri wa kimaadili, na wajibu wetu wa kulinda wagonjwa dhidi ya madhara ikiwa ningekosa. kupinga mamlaka haya yasiyo ya haki na yasiyo ya kisayansi. Nisingeweza kuamka kila siku nikiwa na dhamiri safi.

Chuo kikuu hakikukubali changamoto yangu ya kisheria, kama unavyoweza kufikiria. Wasimamizi hawakuruhusu nyasi kukua chini ya miguu yao kabla ya kumjibu mpinzani huyu katika safu. Nilikuwa nimeiomba mahakama itoe zuio la awali la kusitisha agizo la chanjo hiyo wakati kesi inasikilizwa mahakamani. Hakimu alikataa ombi hili, na siku iliyofuata chuo kikuu kiliniweka kwenye "likizo ya uchunguzi" kwa madai ya kutotii agizo la chanjo. Badala ya kungoja mahakama ya shirikisho iamue kesi yangu, chuo kikuu kilinipiga marufuku mara moja kufanya kazi kwenye chuo kikuu au kufanya kazi nyumbani.

Sikupewa nafasi ya kuwasiliana na wagonjwa wangu, wanafunzi, wakazi, au wafanyakazi wenzangu na kuwajulisha ningetoweka ghafla. Barua pepe kutoka kwa densi mmoja, iliyotumwa baada ya kutoka ofisini kwa siku hiyo, ilinijulisha kwamba singeweza kurudi chuoni siku iliyofuata.

Nilipokuwa nikitoka nje ya chuo kwa mara ya mwisho siku hiyo, nilitazama bango kwenye kona karibu na hospitali. Ishara, ambayo ilikuwa imesimama kwa miezi, ilisoma kwa herufi kubwa, MASHUJAA KAZI HAPA.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Aaron Kheriaty

    Aaron Kheriaty, Mshauri Mwandamizi wa Taasisi ya Brownstone, ni Msomi katika Kituo cha Maadili na Sera ya Umma, DC. Yeye ni Profesa wa zamani wa Saikolojia katika Chuo Kikuu cha California katika Shule ya Tiba ya Irvine, ambapo alikuwa mkurugenzi wa Maadili ya Matibabu.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone