Brownstone » Jarida la Brownstone » Teknolojia » Jukwaa la mRNA: Ni Nini, Maana yake
chanjo ya mRNA

Jukwaa la mRNA: Ni Nini, Maana yake

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Huko nyuma katika majira ya kuchipua ya 2020 tulijifunza kwamba Operesheni ya Warp Speed ​​ilikuwa kazi ngumu kuunda chanjo haraka zaidi kuliko ambayo imewahi kuunda hapo awali. Kutoka kwa historia ya miongo mingi ya utengenezaji wa chanjo, tulijua kuwa chanjo ilichukua miaka 5 hadi 10 kutengeneza. Majaribio ya kliniki yanayofuata yanaweza kuchukua muda mrefu zaidi. 

Hili liliwezekanaje? Je! hatua hii ya kisayansi ilifanyika lini? Je! ni teknolojia gani hii mpya nzuri ambayo ingefanya maendeleo ya haraka kama haya kuwa ukweli?

Tulijifunza haraka kuwa chanjo hiyo mpya itatumia kitu kinachoitwa teknolojia ya mRNA. Na kulikuwa na makampuni kadhaa tayari kufanya hivyo kutokea. 

Jinsi mRNA inavyofanya kazi si kama chanjo yoyote ilifanya kazi hapo awali. Hapo awali, chanjo ziliundwa kwa kuchukua aina dhaifu au iliyokufa ya virusi na kuingiza hiyo kwa wanadamu. Mwili wa mwanadamu ungeunda kingamwili za kupigana na kupiga virusi vilivyo dhaifu, na hivyo kuupa mwili maagizo ya kuunda kingamwili dhidi yake ikiwa virusi vya nguvu kamili vitawahi kushambulia. Mtu huyo alikuwa na kinga. 

Hivi sivyo mRNA hufanya. 

CDC ilibadilisha kihalisi ufafanuzi wa chanjo ili mRNA ilingane na kitengo. Tuliona hii ikitokea miaka miwili iliyopita, tukilinganisha matoleo ya zamani na mapya ya yale waliyochapisha kwenye tovuti yao.

Hapa ilikuwa ufafanuzi kwenye wavuti ya CDC mnamo 2020:

Chanjo zina vijidudu sawa vinavyosababisha magonjwa. . . Lakini wameuawa au wamedhoofishwa kiasi kwamba hawakuudhi.

Toleo jipya likawa la jumla zaidi, kujumuisha mRNA. Hapa ni ufafanuzi wa sasa kwenye tovuti ya CDC:

Maandalizi ambayo hutumiwa kuchochea mwitikio wa kinga ya mwili dhidi ya magonjwa.

Swali la kwanza unaloweza kuuliza ni “Kwa nini CDC inataka kufanya ionekane kama hii ni teknolojia ya zamani inayojulikana? Kwa nini wanahisi kama wanapaswa kuiita chanjo? Je, wanajaribu kutuhadaa ili tujisikie vizuri? Kwa nini?”

mRNA sio chanjo ya kitamaduni, lakini pia sio mpya. Kwa kweli ni teknolojia ya miaka thelathini. Unaweza kukumbuka zamani kulikuwa na kitu hiki kinachoitwa "tiba ya jeni" ambayo hakuna mtu anayezungumza juu yake tena. Hiyo ni aina gani hii ni ya. 

Madhumuni ya awali ya tiba ya jeni ilikuwa kuwapa watu uwezo wa kuwa na miili yao wenyewe kuzalisha kitu ambacho hawakuwa wakizalisha kiasili, kitu ambacho miili yao ilihitaji, kama insulini kwa wagonjwa wa kisukari. Kusudi lilikuwa kufidia upungufu ambao mwili haungeweza kuuzalisha wenyewe. 

Njia inavyofanya kazi ni kwamba kamba ya mRNA inaundwa kwa kutumia nambari ya maumbile ya kitu unachotaka kutengeneza. Kwa upande mwingine, uzi wa mRNA unaozalishwa kwa njia hii una maelekezo yote muhimu ili kuzalisha protini unayotaka. 

Lakini teknolojia ilikuwa na mapungufu. Jambo moja ambalo liligunduliwa katika miaka michache ya kwanza ya matibabu ya jeni ni kwamba haikufanya kazi kwa muda mrefu. Dozi nyingi zilipaswa kutolewa, na hali katika mwili ilipaswa kuwa sawa. 

Ingawa matumizi haya ya mRNA kama matibabu yamekuwepo kwa miongo kadhaa, kukiwa na matokeo mazuri na ya kukatisha tamaa, kuwa na mRNA kuunda antijeni ilikuwa mpya kabisa. Hapo awali seli za mwanadamu hazijatekwa nyara ili kuunda kitu ambacho kinapaswa kushambulia mwili. 

Ghafla, teknolojia hiyo ilitoka kwa matibabu ya kutibu watu wachache wenye upungufu fulani hadi dawa ambayo kila mtu ulimwenguni angetumia kupambana na virusi. 

Wakati chanjo ya mRNA Covid inapodungwa ndani ya mtu, huhamia kwenye seli na kuunda sehemu ya virusi inayojulikana kama protini ya spike, sehemu hai ya virusi ambayo husababisha madhara yote. Mwili humenyuka na kupigana nayo. Ni Trojan Horse wa kibiolojia. 

Kwa hivyo kwa nini mtu yeyote angetarajia hii kufanya kazi kama chanjo ya kitamaduni, ambayo hutoa kinga kwa miaka mingi, mara nyingi maisha yote? Tayari tumeona kwamba njia hii mara nyingi haifanyi. Je, makampuni yanayouza dawa hizi kama chanjo na FDA hawakujua hili tangu mwanzo? 

Kizuizi kingine cha kutumia teknolojia hii kama chanjo ni kwamba mwitikio wa kinga huelekezwa kwa maelezo ya virusi hivyo. Ikiwa virusi vinabadilika kuwa lahaja, mwitikio wa kingamwili hauwezekani kufanya kazi dhidi yake. Protini ya spike ni tofauti kidogo. 

Hili ni wazo la zamani sana katika virology, inayoitwa dhambi ya asili ya antijeni. Kimsingi, mwili wako unapata kibadala ambacho unapigania, na hauwezi kuona mpya pia. Je, makampuni yanayouza dawa hizi kama chanjo na FDA hawakujua hili tangu mwanzo? 

Nyongeza, mtu yeyote?

Kwa hivyo tayari walijua kuwa chanjo ya mRNA haitakupa kinga ya kudumu na labda haingefanya kazi dhidi ya vibadala. Si hivyo tu, pia hawakuwa na wazo la madhara, kwa sababu hawajawahi kutumia teknolojia hii ili kuunda antigen. 

Kwa hivyo awali, teknolojia ilitengenezwa ili kuzalisha kitu ambacho mwili wako ulihitaji ambacho haukuwa kikizalisha. Sasa teknolojia ingetumia mwili wako mwenyewe kuunda adui ambayo ilibidi ipigane nayo. Hii ilikuwa haijawahi kufanywa hapo awali. 

Je, matokeo yaweza kuwa nini? Hawakujua. 

Janga lilipotokea, watu katika kampuni zinazotengeneza mRNA waliona hii kama fursa kubwa. Moderna alikuwa ilianzishwa katika 2010. Hadi wakati huu, hawakuwahi kuzungumza juu ya chanjo, matibabu tu waliyokuwa wakitengeneza, ambayo ilikuwa lengo lao pekee. Hadi bonanza la 2021, kampuni haikuwahi kupata pesa hata kidogo. Cha ajabu, kuna mwingiliano mkubwa katika maslahi ya kifedha ya watendaji wa ngazi za juu katika Moderna na Pfizer na maafisa wa ngazi ya juu katika FDA na CDC.

Ni neema iliyoje kwa makampuni haya! Ikiwa wangeweza kuiondoa, wangekuwa na dawa ambayo wangeweza kuunda kwa haraka antijeni mpya, na kuendelea kuziuza tena na tena. Hii ndiyo sababu inaitwa mpya jukwaa kwa utoaji wa dawa. Ni jukwaa kwa sababu ni teknolojia moja inayoweza kutumika kuunda chanjo kwa haraka wakati antijeni mpya zinapotokea. 

Zaidi ya hayo, maafisa wa afya walitilia maanani hii kama njia ya kusambaza dawa zingine nyingi kwa idadi ya watu, sio chanjo tu. Ni jukwaa. Walihitaji tu umma kuzoea wazo kwamba hivi ndivyo mambo yalivyofanya kazi. 

Ghafla, kwa hofu ya pathogen hatari katika hewa, fursa ni nyingi. 

Maslahi haya yote tofauti, yenye ajenda mbalimbali, sasa yana hisa katika kufanya jukwaa hili lifanye kazi. Kadiri watu wengi wanavyoweza kupata kwenye jukwaa, ndivyo mapendeleo yao yanavyotolewa. 

Kwa hivyo ikiwa idadi kubwa ya watu wanasukumwa katika hili kwa hofu ya virusi, bora zaidi. Sote tunajua kwamba hofu ni kichocheo kikubwa cha kuwahamasisha watu na inatumika kushinikiza upinzani wowote kwenda sambamba. 

mawakala hawa ni akina nani?

  • Kampuni za dawa: kimsingi Pfizer na Moderna. Kuna mabilioni ya kufanywa, na tikiti ya chakula katika siku zijazo zinazoonekana. Kampuni hizi pia zina uhusiano wa kindugu na serikali, wadhibiti wa zamani wanaofanya kazi ndani, hivi kwamba zinaweza kusukuma kwa urahisi dawa ambazo hazijajaribiwa huko nje.
  • Jimbo la Biosecurity: watu ndani ya mashirika ya ulinzi, ambao wanaona kama utaratibu wa udhibiti, kuwezesha uwezo wa kufuatilia mienendo ya watu kupitia kadi za chanjo. Hii hutokea ikiwa mamlaka ya chanjo yatatokea.
  • Wanaotafuta madaraka: wanasiasa na wengine (Bill Gates, umati wa watu wa Davos, n.k.) wanaotaka utaratibu wa kupata udhibiti mkubwa wa kibiolojia juu ya idadi ya watu, na kuweza kutoa au kuchukua haki kwa amri. Hii inaongoza kwa asili eugenics.

Fikiria kuhusu hili. Mashirika ya serikali yalijaribu kuwalazimisha raia wao kwenye jukwaa la kusambaza dawa. Adhabu za kutofuata sheria zilikuwa kutengwa, kunyimwa haki ya kufanya kazi, na kukataza kushiriki katika jamii. Walikuwa ndani yake na watu binafsi matajiri na wenye nguvu na makampuni. Kisha wangeanzisha utaratibu wa kufuatilia mienendo yetu kupitia kadi za vax, na kudhibiti shughuli zetu.

Teknolojia ya tiba ya jeni ya mRNA ilikuwa maendeleo ya ajabu yenye manufaa yasiyoelezeka kwa wanadamu. Maslahi ya madaraka yameifanya kuwa kitu kisicho cha kibinadamu na cha uharibifu. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone