Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Hakukuwa na Mpango wa Kuondoka kutoka kwa "Polepole Kueneza"

Hakukuwa na Mpango wa Kuondoka kutoka kwa "Polepole Kueneza"

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mwaka jana, katuni akaanza kuonekana inayoonyesha mzunguko usioisha wa lahaja na majibu ya serikali. Wanakumbuka ufafanuzi wa kichaa (unaohusishwa vibaya na Einstein) kuwa “kufanya jambo lile lile tena na tena na kutarajia matokeo tofauti.” Au labda mstari usiojulikana sana kutoka kwa huduma za miaka ya 1990 za Stephen King "Kuzimu ni marudio." 

Mwelekeo wa sera ya afya ya umma katika miaka miwili iliyopita umekuwa mgumu kuelewa. Huenda ikawa ni kazi ya mjinga kutumia mantiki na sababu kwa jambo ambalo kwa kubuni halina maana. Lakini nikiifikia kama ninavyofanya bila elimu ya awali ya dawa au magonjwa, zana zisizofaa kama vile mantiki na akili ya kawaida bado zinaweza kuwa muhimu: Kanuni za msingi za ukweli ni kweli kwa juhudi zote. Ili mpango ufanye kazi, lazima ufanye kazi ndani ya muda mfupi; kwa kila njia panda, lazima kuwe na njia ya kutoka

Tulianza na "Wiki mbili za kunyoosha curve." Ikiwa hakuna kitu kingine kinachoweza kusemwa kwa ajili ya mpango huu, mkopo lazima utolewe kwa jinsi ulivyoelezwa vizuri. Picha kama hii yalikuwa wazi vya kutosha. Pamoja na elimu yangu ya kiwango cha chuo kikuu katika hesabu na fizikia, nilielewa kuwa eneo lililo chini ya curve lilitarajiwa kubaki sawa chini ya njia zote mbili mbadala: moja na nyingine bila "tahadhari" (kama vile lebo kwenye mchoro inavyorejelea maisha ukomunisti). Kilele cha mkunjo kingekuwa cha chini, kwa gharama ya janga kupanuliwa kwa muda. 

Ingawa mpango unaweza kufanya kazi au usifanye kazi, inawezekana kutaja msingi bila kupingana na sheria za mantiki au akili ya kawaida. Mpango wa kubadirisha unakubali kwamba karibu kila mtu hatimaye atafichuliwa na uambukizi utajimaliza. Ikiwa mpango huo utawawezesha baadhi ya watu kuchelewesha kufichuliwa kwao, hadi kufikia hatua, hiyo inaweza kuwanunulia madaktari muda wa kujifunza jinsi ya kuwatibu. Au labda chanjo ya kimuujiza italetwa ambayo itaunda kinga ya kutozaa na kukomesha milipuko katika nyimbo zake kuwezesha wale ambao walikuwa wamechelewa kuzuia kuambukizwa kabisa. 

Na madaktari walijifunza jinsi ya kutibu ugonjwa huo, lakini matibabu yanapigwa vita kikamilifu na taasisi ya matibabu. FDA - mdhibiti wa dawa nchini Marekani - alitweet unapaswa kutibiwa tu kwa covid ikiwa wewe ni farasi. Hata leo, unaweza kupigwa marufuku kutoka kwa mitandao ya kijamii kwa kupendekeza kuwa inawezekana kutibu ugonjwa huo. Kwa hivyo faida yoyote inayowezekana katika kukuza matibabu ilipotea. 

Ingawa mpango ulikuwa wazi, haukuwa na uhakika wa kufanya kazi. Athari za hila zinaweza kudhoofisha hadithi rahisi iliyosimuliwa na picha. Labda kila mtu kukaa nyumbani haitasaidia kwa sababu watu watapata kuambukizwa nyumbani. Au labda watu wengi lazima waondoke nyumbani kwa sababu wafanyikazi muhimu wa miundombinu kama vile zahanati za bangi lazima ibaki wazi ili kuendelea na jamii. 

Wengine walipendekeza basi sera ya kuahirisha kinga ya idadi ya watu ingeipa virusi wakati zaidi wa kubadilika. Kwa kuzingatia muda wa kutosha, watu ambao walikuwa wameambukizwa na wamekuza kinga ya asili kwa lahaja ya awali wangekabiliwa na virusi tofauti vya kutosha kwamba wanaweza kuambukizwa tena. Kwa kuzingatia haya, mtendaji mkuu wa kibayoteki Vivek Ramaswamy na profesa wa matibabu Dk Apoorva Ramaswamy MD, wakiandika katika Wall Street Journal, swali kama tunapaswa kujaribu kupunguza kasi ya kuenea wakati “Kuendesha Mwendo Huenda Kuwa Salama Zaidi".  Mwanasayansi wa utambuzi Mark Changzi inashauri "kupunguza kasi ya kuenea kati ya watu wenye afya ambao sio hatarini, ambayo huongeza tu nafasi dhaifu za kuambukizwa." "Dkt. Robert Malone na Dkt. Geert Vanden Bossche, ambao wamekuwa wakidai kwamba huwezi kuchanja njia yako ya kutoka kwa janga kwa miezi kadhaa.” wanaamini kwamba chanjo wakati wa mlipuko huharakisha mageuzi ya virusi mbali na toleo linalolengwa na chanjo. 

Inawezekana kabisa "tahadhari" hazikufanya chochote kufanya curve iwe laini. Kwa manufaa ya kutazama nyuma tunaweza kuona kwamba milipuko ya virusi katika majimbo ya karibu ya Marekani (au mataifa jirani ambayo yanafanana kwa ukubwa na idadi ya watu katika maeneo mengine ya dunia) kupanda na kushuka upande kwa upande katika kuongezeka kwa mzunguko, bila kujali ni lini au ikiwa juhudi za kupunguza uenezi zilifanywa. Hakuna athari kwa utofauti wa kipimo chochote cha afya ya umma kulingana na wakati "tahadhari" ilichukuliwa.  

Baada ya kulazwa hospitalini kushika kasi na kisha kukataa kuwa karibu sifuri katika msimu wa joto wa 2020, nilitarajia kwa ujinga kuwa tumefanya kile tulichoweza, na ilikuwa imekwisha. Ikiwa tulikuwa tumepunguza mkunjo, au, virusi vilifanya kile ambacho kingefanya hata hivyo, haikuwa muhimu wakati huo. Badala ya kukomesha tahadhari, kulikuwa na mabadiliko ambayo hayajasemwa kutoka kwa mkakati wa asili hadi mpya. Tofauti na ile ya awali, sera mpya haikuelezwa waziwazi. Ninashuku sababu ni kwamba isingeweza kuelezewa bila kuwa dhahiri kuwa haikuwa na maana yoyote. 

"Sawazisha mkunjo" hufikiri kwamba maambukizi yanaisha - ama kwa kinga au virusi hujichoma kwa sababu ambazo hatuelewi kikamilifu. Mambo yote yanafikia mwisho. Hata pigo la Black Death gesi iliisha kabla ya kuwaangamiza wanadamu wote. Ikiwa mlipuko utaisha wakati wengi wetu wamefichuliwa (na ama kufa au kukuza kinga), ni jinsi gani kupunguza kasi kunaweza kusemwa kuokoa maisha? Je, si jambo bora zaidi tunaloweza kutumaini kwamba baadhi ya watu watafichuliwa na kuteseka baadaye badala ya mapema?    

Ushahidi wa ukweli mpya ulionekana kwangu siku moja nilipokuwa nimekwama kwenye msongamano wa magari, katika safari ambayo mimi (na wengi wa majirani zangu) tuliifanya kinyume na utaratibu wa "makazi mahali" ya eneo langu. Nilipokuwa nikishangaa juu ya ukweli huu mpya, niliona alama za juu za dijiti (zinazolipiwa na ya gavana wangu matumizi makubwa ya matangazo kwenye propaganda za Covid), ikisema: "Kaa nyumbani: okoa maisha." Hili lilikuwa wimbi la kwanza la tsunami ya propaganda iliyotusihi "tupunguze kuenea." 

A hadithi kuhusu mtangazaji mkuu ambaye alienda kwenye karamu na kuwaambukiza watu wengi ambao baadaye walikufa alihusisha vifo hivyo na mtu mzembe ambaye pengine hakuwa amevaa barakoa. Je! Kulikuwa na toleo lingine la ukweli ambapo washiriki waliokufa waliishi maisha yao yote ya asili bila kuathiriwa na virusi ambavyo walikuwa hatarini navyo? Je, msambazaji mkuu anapaswa kuwajibika kwa kufichuliwa kwao, au ilikuwa ni suala la muda tu hadi virusi vipate, kwa njia moja au nyingine? 

Wafungaji wanyonge walizidisha dharau na kejeli kwa nchi ambazo hazikupunguza kasi ya kuenea. Sekta ndogo ya maelezo yanayolingana walitolewa kuelezea "hadithi za mafanikio:" walijifungia chini, walivaa vinyago vya uso, walipima, waliweka karibiti, walifuatilia-kuwasiliana, walitengana na jamii. Walifanya kama walivyoambiwa. Walitii mamlaka. Na sisi tunapaswa kufanya vivyo hivyo. 

Kulingana na Dk. Anthony Fauci MD, ilikuwa wakati wa sisi Wamarekani wasio wa kawaida kufanya kama tulivyoambiwa. Kwa kutazama nyuma kila moja ya mataifa wema lilikuwa na mwiba wake au mbili, au tatu, mara nyingi baada ya kupata chanjo kamili, kuchukua paja la ushindi, na kutengua mabega yao yote mawili kwa kujipigapiga mgongoni kwa nguvu kupita kiasi. 

Zingatia kupima. Baadhi ya mataifa wema yalijaribiwa. Kulingana na mistari mirefu ya magari kuingia kwenye vituo vya madirisha ibukizi, Marekani ilijaribu sana pia. Wakati rais wa zamani Donald Trump alipendekeza kwamba - labda - tulijaribu kupita kiasi, alifanyiwa dhihaka kubwa. Bado upimaji unawezaje kusaidia kupunguza kasi ya kuenea kwa virusi? Kwa yenyewe kupima hakufanyi chochote isipokuwa kutambua wagonjwa. 

Je, kipimo kinaweza kufanya kazi nzuri zaidi katika kuwatambua wagonjwa kuliko wanavyoweza kufanya wao wenyewe kwa kutambua tu kama wana dalili? Ikiwa kupima mara moja kwa wiki hakusaidii, je, kupima mara mbili kwa wiki? Na ikiwa ni hivyo, basi kwa nini tunajali matokeo ya mtihani, ikiwa watu wasio na dalili hawaambukizi? Katika hali halisi ya kupima zinazozalishwa chanya nyingi za uwongo kuwa na manufaa. 

Upimaji unaweza kusaidia kwa kinadharia ikiwa utaunganishwa na utaftaji wa watu walioambukizwa na kuwaweka karantini kuwatenga watu walioambukizwa. Ufuatiliaji wa anwani ulikuwa ibada nyingine ya hadithi za mafanikio - lakini ufuatiliaji wa anwani haikuweza kufanya kazi ikiwa mtu anaweza kuambukizwa kwa kuja ndani ya futi sita kutoka kwa mgonjwa au kutembea upande huo huo wa barabara kwa sababu anwani za mpangilio wa pili za anwani zingelipuka haraka na kujumuisha kila mtu katika jiji zima au eneo. Huu ulikuwa ni mfano mwingine wa uchunguzi wa Yogi Berra kwamba “Katika nadharia hakuna tofauti kati ya nadharia na mazoezi. Katika mazoezi kuna."  

Nilijiuliza ni nini malengo ya sera mpya ya "kupunguza kasi ya kuenea" inaweza kuwa. Ilikuwa zero-covid? Zero-covid lilikuwa lengo la ibada ndogo ya washabiki ambayo haijawahi kupata mvuto mkubwa nchini Marekani. Kuchukua hatua kali kutahitaji nchi kupiga marufuku kabisa safari za kimataifa zinazoingia ndani. Hili lilifanyika katika taifa dogo na lililodhibitiwa vikali ambapo rafiki yangu anaishi. Kulingana na rafiki yangu, walikuwa na viwango vya chini sana vya maambukizi; hata hivyo, uchumi wa taifa ulikuwa wa utalii na kuendelea kwa mafanikio ya sera hiyo kunahitaji wasafiri wasiingie nchini. Operesheni hiyo ilifanikiwa, mgonjwa alikufa. 

Nchi nyingine kadhaa zilijaribu na kushindwa zero-covid. Antarctica, ambayo inapaswa kuwa dunk ya slam, hakuweza kuiondoa. Wala hakuweza kisiwa kilichojitenga katika Pasifiki. Katika moja ya kuchekesha hadithi kutoka kwa taifa linalotarajia sifuri la Australia, virusi hivyo vilitoroka jela wakati mlinzi wa Covid aliunganishwa na mtu aliyewekwa kizuizini kwenye kituo cha karantini. 

Hatukuwa tukilegeza mkunjo, wala haikuonekana kama mkakati wa kutokomeza kabisa. Tulikuwa katika hali ya kushangaza ya kati. Bora tulikuwa tunasukuma maumivu katika siku zijazo lakini bila mpango wa kukabiliana nayo. Malengo na masharti ya kuondoka kwa mpango hayakuelezewa wazi. Nilipata wakati mmoja taarifa na Dk. Fauci kwamba hatua za kuzuia zinaweza kusukuma ugonjwa hadi kiwango cha chini sana. Je, ilichukuliwa kubaki chini milele? Ikiwa sivyo, basi kutoka kwa msingi huo wa chini, milipuko inaweza kuwa kwa namna fulani?  

Profesa wa Chuo Kikuu cha California Dk. Vinay Prasad MD aliandika kuhusu ujumbe kama huo kutoka kwa Rais Biden:

Kwa hivyo watu waliposikia katika Majira ya joto 2020 kwamba Biden alilenga "kudhibiti ugonjwa huo," watu wengine walifikiria hali ya matumaini ambapo, mara tu sote tulipopata chanjo au kuvaa vinyago kwa siku 100 tu.kiungo), covid inaweza kukandamizwa hadi kiwango cha chini kabisa kwamba wengi wetu tunaweza kusahau kuihusu, kama vile tunavyosahau kuhusu polio. Watu kama hao waliwazia juhudi za mara moja na za muda mfupi za "kudhibiti covid," kama kufungua mlango.

Ikiwa tutaamini kuwa janga la ulimwengu lilikua kutoka kwa mlipuko wa watu kumi na wawili huko Wuhan, Uchina na kuambukiza karibu ulimwengu wote (hata makabila ya kiasili katika msitu wa Amazoni ambao kwa ufafanuzi wamewekwa karantini) kwa nini isingefanya vivyo hivyo tulipotoka kwenye makazi yetu ya chini ya ardhi? Je, ikiwa kwa kusimama kwa bidii katika miduara midogo iliyopakwa rangi sakafuni kwenye maduka ya mboga na kuvaa chupi kwenye nyuso zetu, tutafaulu kupunguza idadi ya maambukizo ya Covid hadi idadi ndogo sana? Ili kuchagua nambari, kwa mfano, watu kumi na wawili. Kwa nini uambukizi huo, kwa kukosekana kwa kinga pana zaidi iliyopatikana, kuenea tena kutoka kwa msingi huo mpya wa kumi na wawili, hadi mwishowe kuwafikia wale wote waliobaki bila kuambukizwa?   

Ilinichukua muda kuipatia jina. Nilitulia kwa "kukandamiza." Sababu ya msingi kwamba kukandamiza sio sera ni kwamba haina exit. Ili jambo lifanye kazi lazima lifanye kazi ndani ya muda maalum. Ikiwa hatua za kupunguza kuenea zilifanikiwa kupunguza, basi nini? Asili ya njia panda ni jibu la swali, "Ni nini hutokea tunapoacha kuifanya?" Ikiwa jibu ni, "Ingerudi nyuma kwa kile iliyokuwa ikifanya hapo awali," basi hakuna kutoka.  

Wakati wa 2020 nilikuwa na watu waliniambia kuwa hatuwezi kumaliza kufuli kwa sababu janga lingeendelea pale lilipoishia na mamilioni watakufa. NA (wakati mwingine watu wale wale) kwamba ikiwa tutaendelea na hatua za vizuizi kwa muda basi tunaweza kuacha kwa sababu virusi havirudi tena. Mantiki kidogo inaondoa uwezekano kwamba virusi vinaweza kurudi na kutorudi.

Je, tunatumia maisha yetu yote kuigiza ukumbi wa michezo wa Covid? Dk. Fauci alisema kwamba hatapeana mikono tena. Alama za hundi za samawati zinasikitishwa na kuwekwa karantini watoto wao. Jenin Younes yalijitokeza kwenye uchunguzi ambamo wataalamu wa magonjwa ya hypochondriaki ambao wanaogopa kufungua barua zao wanaeleza kwamba sasa wanafikiria maisha ya kawaida kuwa ya kutojali kwa hatari. Mwandishi mdogo Eugyppius anaandika juu mhariri wa jarida la matibabu ambaye “hawezi kusuluhisha kile tunachofanya hapa, lakini anataka tuendelee kukifanya.”  

Dk Prasad alielezea tofauti kati ya mikakati isiyo na kikomo na isiyo na kikomo:

Hata kama wapiga kura wengi wa Biden walikubaliana na ahadi yake ya kampeni ya "kudhibiti covid" katika mukhtasari, kauli mbiu hii haibainishi ikiwa hali ya "kudhibitiwa" inahusisha juhudi ya mara moja, au juhudi endelevu kwa wakati. Ikiwa unafungua mlango, unafanya mara moja na unaweza kusahau; ukiinua hatch ya juu, labda itabidi uendelee kuishikilia ili isirudi chini tena.

Kupunguza kasi ya kuenea - ikiwa jambo kama hilo linawezekana - inamaanisha kuwa tutafika mahali pamoja baadaye badala ya haraka. Gorofa au la, imekwisha unapofikia mkia wa kulia wa curve. Njia ya ajabu ya kati ya kupunguza kasi ya kuenea bila hali ya kutoka, ingekuwa, ikiwa ikijaribiwa, itaharibu maisha yetu milele. Je, uko tayari kuishi chini ya vizuizi vya covid kwa maisha yako yote? Na watoto wako katika maisha yao yote na vizazi vyote vinavyofuata? Kwa baadhi ya hatua zinazopunguza kasi ya kuenea kwa magonjwa, kama vile mabomba ya ndani, uondoaji wa takataka na lishe bora, jibu ni ndiyo. Lakini kama mababu zetu wakati wa tauni ya Kifo Cheusi wangepitisha jaribio kama la Covid-15 la kukandamiza, hakuna mtu ambaye angetoka nje tangu karne ya XNUMX. 

Wakati huu wa kichaa, baadhi yetu tuliendesha maisha yetu kadri tulivyoweza na tukapuuza vizuizi. Ulimwengu uliobaki sasa unakuja kukubaliana na ufahamu kwamba "tahadhari" hazifanyi mengi. Kwa bora kile kitakachotokea hata hivyo, hutokea. Ikiwa hakuna njia panda basi mabadiliko ni ya kudumu au yataendelea hadi kushindwa kudhihirike na watu wataacha kujali. Kisha watarudi kawaida moja baada ya nyingine.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone