Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Gharama ya Juu ya Kuvunja Mipaka Inayofaa 
mipaka

Gharama ya Juu ya Kuvunja Mipaka Inayofaa 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

"Ni muhimu kuweka na kudumisha mipaka iliyo wazi." Je, kuna mtu yeyote wa umri fulani ambaye hajapokea mwongozo huu wakati mmoja au mwingine katika maisha yao? 

Kwa kiwango cha wazi kabisa ni onyo la kulinda utakatifu wa nafsi kutokana na kuingiliwa kwa uharibifu kutoka kwa wengine wazembe au wakali. Hata hivyo, tunapochukua wakati kutafakari shauri hili kwa kuzingatia mapokeo makuu ya kitamaduni—ya kudumu zaidi ambayo sikuzote huvutia macho yetu kwenye daraka muhimu ambalo kitendawili hutimiza katika kutafuta hekima ya kibinadamu—tunaweza kuona kwamba ni zaidi ya hayo. hii. 

Kuweka mpaka, kama Robert Frost alivyotukumbusha kwa umaarufu, ni tendo la kutengana na tendo la kuja pamoja, kwa kuwa ni kutoka tu mahali pa kutofautisha wazi ambapo tunaweza kutambua uzuri na miujiza ya mwanadamu mwingine, na. anza kuwazia jinsi—ikiwa tuna mwelekeo—tunaweza kuanza mchakato mkuu na wa ajabu wa kujaribu kuelewa kwa kweli hisia na mawazo yake ya kipekee. 

Nadhani ni muhimu kusisitiza vipengele viwili vya sentensi iliyotangulia: "Ikiwa tuna mwelekeo" na matumizi ya "uwezo" wa masharti katika kifungu chake cha mwisho. 

Wapo ili kusisitiza kimsingi hiari asili ya kitendo cha kuvuka mipaka ambayo kwa kawaida hututenganisha (au ambayo tumeweka na kuimarisha) ili kuchunguza ukweli wa kipekee wa kiumbe hicho kingine au seti ya viumbe. Hakuna mtu anayeweza kutulazimisha kujihusisha na mtu mwingine. 

Hii ni kweli kwa ujumla, lakini ni kweli hasa linapokuja suala la mwingiliano wetu katika uwanja wa umma. 

Ingawa wengi wetu kwa ujumla tunatafuta kuwa wenye urafiki na wema katika maeneo ya umma, hatuwajibiki hata kidogo kutenda kwa njia hii. Ingawa inaweza kuonekana kuwa kali, hakuna hata mmoja wetu anayelazimika kutambua uwepo wa kimwili wa wengine wanaochukua nafasi sawa ya jumla, bila kujali njia maalum na ya faragha ambayo wangependa kutendewa au kushughulikiwa. 

Mambo pekee tunayowajibika kufanya ni kukubali haki yao ya kuwa huko, na kudhani kuwa wao ni wastaarabu kwako kama ulivyokuwa kwao wakati njia zako zinapita, na kuvumilia haki yao ya kutoa mawazo na mawazo yao kwa uhuru. 

Ingawa mara nyingi inaweza kuwa nzuri, na kutia moyo kwa wote wanaohusika, kuwajulisha jinsi unavyopenda yale ambayo wamesema, huna wajibu wowote wa kufanya hivyo. Hakika, si tu kwamba huna wajibu wa kufanya hivyo, lakini una haki ya kuwaambia—tena ndani ya mipaka ya uungwana wa kimsingi—jinsi unavyoweza kutokubaliana vikali na yote au sehemu ya wanachosema. 

Kwa maneno mengine, katika sera inayojitahidi kuwa ya kidemokrasia, mahusiano yetu yanayodumishwa hadharani na wengine lazima yafafanuliwe kwa maadili madogo ambayo haki ya kujitenga inaonekana, kwa kushangaza, kama njia bora zaidi ya kuhakikisha kiwango fulani cha umoja wa kiutendaji. kati yetu sote. 

Waundaji wa Katiba yetu, na vile vile wale waliotaka kuanzisha majaribio sawa ya demokrasia ya kiliberali baada yao katika miaka ya 19.th karne, ilielewa maana ya kuishi katika jamii ambapo mistari kati ya nyanja za maisha ya umma na ya kibinafsi ilikuwa na ukungu au haipo kabisa. 

Ingawa wengi leo wanaonekana kuisahau, majaribio haya ya kwanza ya kuanzisha demokrasia ya kiliberali yalifanywa dhidi ya hali ya muda mrefu, ikiwa wakati huo pia miundo ya kijamii iliyodhoofika kwa kiasi fulani. 

Wanasiasa na wananadharia wa kisiasa waliowakuza walifahamu sana maana ya (au ilimaanisha hivi majuzi) kuwa mtu wa bwana ambaye alikuwa na haki ya kujifurahisha mwenyewe na binti au mke wako kwa matakwa (le droit du seigneu) au kuwatuma baba na/au wana wa familia moja kwenda kwenye vita vinavyofanywa ili kuhifadhi au kuimarisha mali yake ya kibinafsi kwa miaka mingi. Pia walijua maana ya kulazimishwa kudai uaminifu hadharani kwa mila fulani ya kidini ambayo hukuamini chini ya tishio la vikwazo vikali vya kijamii. 

Chini ya mtindo wa Ufaransa wa republicanism, na msukumo wake wa kuleta kamili laïcité , msukumo huu wa kuhakikisha utengano kati ya nyanja za maisha za umma na za kibinafsi ulichukua njia ya kupiga marufuku alama zote au maombi ya wazi ya imani ya kidini kutoka kwa taasisi za umma na mashauri. 

Waundaji wa mtindo wa Kimarekani wa ujamaa waliamini, hata hivyo, kwamba kujaribu na kupiga marufuku usemi wote wa mifumo ya imani ya kibinafsi kutoka kwa ulimwengu wa umma haukuwa wa kweli, na kungesababisha tu mivutano na matatizo zaidi. 

Jambo kuu, walidhani, lilikuwa katika kuhakikisha kwamba hakuna hata mmoja wa mifumo hii mingi ya imani ya kibinafsi iliyowahi kufikia hali ambayo peke yake, au kuunganishwa pamoja na washindani wa kirafiki, ingeweza kutekeleza nguvu ya kulazimisha juu ya hizo watu binafsi ambazo hazikuwa na imani na malengo yao. 

Hadi miaka michache iliyopita, ethos hii ilikuwa pana, na angalau katika ulimwengu nililelewa, bila kushangaza, nilielewa. Babu yangu Mkatoliki asingewahi kutamani kumweka mtu yeyote katika jiji hilo dogo ambalo alihudumu katika bodi ya shule kwa robo ya karne katika nafasi ya kukubali kwa vitendo au bila kukusudia kitu chochote cha imani yake, au kwa jambo hilo. chama cha siasa, ili kupata faida hii au ile ya kijamii. Kipindi. Mambo hayo hayakufanyika Marekani kama ilivyokuwa katika Ireland inayotawaliwa na Uingereza ambako watu wa familia yake wa karibu walikuwa wamezaliwa. 

Kujiandikisha kwa maadili haya ya jumla pia kulijumuisha sharti lifuatalo. Maadamu mtu mwingine hakuwa anatumia shuruti—kipokeo inafahamika kama uwezo wa kumdhuru mtu mwingine kimwili au kiuchumi kwa matumaini ya kufikia utii wa malengo yako mahususi—wewe, na kwa kweli sisi sote, tulilazimika kumruhusu ajieleze. wenyewe bila usumbufu au vitisho hadharani. 

Hukuhitaji kupenda walichokuwa wakisema na hakika haukuhitaji kukikumbatia. Lakini hukuwa na haki kabisa, isipokuwa katika idadi ndogo sana ya hali maalum sana—ambayo ni lazima nisisitize kamwe kuepuka hisia za kibinafsi za kosa la kimaadili—ili kuizuia, mkao uliowekwa wazi katika Mahakama ya Juu. uamuzi kutoingilia kesi ya wafuasi wa Nazi ambao walipata haki katika mahakama za serikali kuandamana kuunga mkono maoni yao katika kitongoji cha Chicago cha Skokie mnamo 1977. 

Nadhani wengi wangekubali kwamba mambo yamebadilika tangu wakati huo, na sio kwa njia inayopendelea haki ya raia wengi kuzungumza kwa uhuru katika eneo la umma. 

Na cha kustaajabisha zaidi ni kwamba uminywaji huu mkubwa wa haki zetu za msingi kabisa za kikatiba umetokea bila ya kuwepo udhalilishaji wowote mkubwa wa sheria zilizopo. Katika miaka ya hivi karibuni maelfu ya watu wamepoteza kazi zao au kupandishwa vyeo kwa sababu tu ya kusema mawazo yao kwa uhuru! Na hii imesababisha mamilioni zaidi kuongeza udhibiti wa kibinafsi wa mawazo ya dhati kwenye mkusanyiko wao wa ujuzi muhimu wa kijamii. 

Katika jamii isiyoegemezwa—angalau kwa uwazi—juu ya taratibu zozote za kikabila au lugha za mshikamano wa kikundi, na ambapo mamlaka ya sheria ni, kwa kubuni, gundi kuu la utangamano wetu wa kijamii, uondoaji huu usio wa kisheria wa uhuru wa msingi unapaswa kuogopesha kila mtu. 

Jamhuri ambayo ari na herufi ya sheria, na pamoja na uhuru wetu wa kimsingi, inaweza kubatilishwa na nguvu ya kulazimishwa ya vikundi vya maslahi vinavyofuata mipango yao ya kiitikadi ya kibinafsi sio jamhuri hata kidogo. Au ikiwa ni jamhuri ni moja kwa namna ambavyo jamii nyingi za Amerika ya Kusini zimekuwa "jamhuri" katika kipindi cha karne mbili zilizopita; yaani, mahali ambapo kanuni iliyoandikwa ya sheria ina kidogo au haina uhusiano wowote na utekelezaji halisi wa haki na mapendeleo katika utamaduni. 

Hii imetokeaje? 

Tunaweza kutoa sababu nyingi za mabadiliko makubwa katika miaka ya hivi majuzi ya mbinu yetu ya muda mrefu ya kudhibiti mgawanyiko wa sekta ya umma na binafsi katika utamaduni wetu. 

Nitazungumza kwa urahisi na kile ninachokiona kama mienendo mitatu ambayo imechangia kwa kiasi kikubwa, kwa njia nyingi, mabadiliko ya mapinduzi. 

Ya kwanza ni kushindwa kwa kiasi kikubwa katika miaka ya hivi karibuni ya wazazi na taasisi za elimu kuwajaza vijana wetu hisia ya wima wa kitamaduni, na kutoka hapo, uwezo wa kuhesabu asili ya kweli ya ukaribu wao wa kimapenzi na wengine mbalimbali. 

Ninapoenda hadharani katika jiji la mkoa wa Italia ninapoishi sasa, nitashughulikiwa kila wakati kwa njia rasmi ya "lei" ya "wewe" na karibu kila mtu ninayekutana naye, kutia ndani, ikiwa sivyo, na karani wachanga wa duka. . Kwa kiwango cha msingi zaidi hii ni njia iliyotumika kwa muda mrefu ya kulipa kodi kwa hekima inayodhaniwa kuwa nimepata wakati wa miongo sita yangu duniani.

Lakini pia ni njia kwa mhudumu huyo au karani wa duka kuchukua kinyago cha aina yake, kinachomruhusu kujitenga na kujilinda kihisia-moyo kutoka kwangu, na hiyo inasisitiza kwamba mimi si sehemu ya mduara wao wa karibu. wasiwasi, na kwamba uhusiano wetu, ingawa kwa matumaini ni wa adabu, haupaswi kwa njia yoyote kuchanganyikiwa katika suala la umuhimu wake wa kihisia na wale wanaodumisha na familia zao na marafiki wa karibu. 

Watoto wanaotazama hili kwa muda hujifunza mambo muhimu. Moja ni kwamba ujuzi wa tani tofauti na rejista za hotuba ili kushughulika na watu kutoka kwa asili tofauti za kijamii ni ujuzi muhimu wa maisha. Na hiyo inakuja ujuzi kwamba si kila hisia au wazo katika akili zao linaweza au linapaswa kushirikiwa na kila mtu, na kwamba, kama sheria ya jumla, maonyesho ya uchungu wa kibinafsi au uingizaji mkubwa wa kihisia ni bora zaidi kuachwa kwa mazungumzo na wale ambao tuna dhamana thabiti sana, ya kina na iliyoidhinishwa kwa wakati. 

Licha ya Kiingereza cha kisasa kutokuwa na zana iliyojengewa ndani ya neno rasmi “wewe,” tulikuwa na njia sawa za (Maam, Bwana, Daktari, Profesa, Bw., Bi.) za kukazia kanuni hizo za uwekaji mipaka sahihi wa kijamii na kipimo cha athari kwa vijana. 

Lakini mahali fulani kando ya mstari huo, Watoto-Boomers, wakiwa na hamu yao isiyoweza kuzuilika ya kujisikia mchanga milele, na kama sehemu ya hayo, walikataa kabisa chochote ambacho wazazi wao walikuwa wamesisitiza, waliamua kuachana na hayo yote, na wakaanza kumwalika mtoto wao wa miaka sita. marafiki wa mtoto wa miaka sita kuwaita kwa majina yao ya kwanza. 

Matokeo yake, kama nilivyoishi miaka si mingi sana nyuma nilipomchukua mama yangu mwenye umri wa miaka 80 na rafiki yake mwenye umri wa miaka 80 kwenye chakula cha mchana ilikuwa ni kumletea mtoto wa miaka 18 mezani aliyevalia ovyo ovyo. sema "Halo, unaendeleaje? Ninaweza kupata nini Nyinyi?

Janga la kweli hapa sio hisia ya kero ya muda mfupi tuliyohisi, lakini kwamba watoto maskini waliohusika hawakujua kabisa kwamba kuna njia zingine, zilizofuatwa kwa muda mrefu, za kuhutubia watu katika hali kama hizo, njia ambazo huzungumza na watu rasmi na sio lazima. -asili ya karibu ya uhusiano kati yetu wakati huo, aina za hotuba ambazo, kwa kushangaza, zinasisitiza na kulinda asili ya thamani sana ya uhusiano huo wa karibu ambapo, kwa lugha na kihemko, mambo ni ya bure na rahisi zaidi. 

Kwa sehemu muhimu ya kundi la umri lililolelewa katika maadili haya yasiyo na mipaka, na mipaka isiyo na itifaki ya ulimwengu wa mtandaoni, janga ni kwamba watu wengi "wengine" wanakuja kutazamwa kuwa wa karibu na wa ajabu kwa kiasi sawa. 

Hali ikiwa hivyo, labda isitushangaze kwamba wanahisi wana haki kamili ya kuziba nafasi yetu ya umma, ambayo kama nilivyopendekeza, iliundwa kama mahali pa kutambua na kutatua maswala mapana ya kawaida, na hofu za kibinafsi na neva zilizofafanuliwa kwa ufupi. , kama vile kudai chini ya uchungu wa kughairiwa kwa umati wa watu kwamba mawazo yao mahususi ya kisiasa na ambayo mara nyingi yamepikwa nusu nusu na mapendeleo ya jargon yafuatwe kikamilifu, na bila ubaguzi. 

Ajabu ya kutisha hapa ni kwamba kulazimisha watu kwa njia hii ni moja ya mambo ya mwisho ambayo mtu anaweza kufanya katika muktadha wa dhamana ya karibu ya kweli na ya kuaminiana. Lakini kwa kuwa hawajui utaratibu wa kweli, ni vigumu sana, ikiwa haiwezekani, kwao kuelewa urafiki wa kweli. Na kutokana na kutokuwa na uwezo huu wa kimsingi wa kutofautisha kati ya mambo haya mawili, tunalazimika kukabiliana na matapishi yao ya mihemko na matakwa yaliyojaa hasira katika maeneo yetu ya umma.

Ni lazima kusemwa, hata hivyo, kwamba nguvu na athari za ushupavu huu wa mfululizo zimeimarishwa sana na wahusika wake kutumia mbinu zilizoanzishwa na idadi muhimu ya wale ambao sasa wanakemea tabia zao kwa nguvu zaidi: tishio la mfumuko wa bei. 

Mwishoni mwa miaka ya 70 na mwanzoni mwa miaka ya 80 wasomi wa Magharibi kwa ujumla, na wasomi wa Amerika haswa-wakiogopa na mustakabali unaofafanuliwa kwa kupungua kwa mapato kwenye uwekezaji wao wa mtaji wa kifedha na kijamii-haswa waliacha kutumia uwezo walio nao kuboresha kijamii na kijamii. hali ya nyenzo za idadi ya watu chini ya ulezi wao. 

Hawakutaka, hata hivyo, kupoteza udhibiti kamili wa umati unaozidi kuwa na utulivu, waligeukia kwa bidii zaidi mchezo huo wakizidisha vipimo vya vitisho vya ndani na nje kwa tamaduni kwa imani kwamba hali hii ya hofu ingeleta kiwango cha nidhamu ya kijamii ambayo wasingeweza kulazimisha kwa njia za kawaida za kisiasa. 

Kama nilivyotaja mara kwa mara, Italia, inayoungwa mkono na Marekani “Mkakati wa Mvutano"Katika miaka ya 70 na 80 ilitumika kama uwanja muhimu wa majaribio katika suala hili, kama vile Israeli na lobi yake yenye nguvu huko Merika na mazungumzo yao yasiyo na mwisho, kama ya kisayansi, kuhusu nchi "kusukumwa baharini" na Wapalestina wanaoungwa mkono na Wapalestina. muungano wa mataifa ya Kiarabu ambayo nguvu zake zote kwa muda mrefu zimekuwa zikilinganishwa na zile zinazomilikiwa na Serikali ya Kiyahudi yenye silaha za nyuklia na inayoungwa mkono na Marekani. 

Baada ya Septemba 11th mashine ya kuzidisha tishio ililetwa nyumbani na kuelekezwa bila huruma kwa watu wa nyumbani wa nchi yetu. Na haraka ilifikia malengo yake yaliyotarajiwa. 

Kwa kukabiliwa na vitisho vinavyodaiwa kuwa vya mara kwa mara kwa maisha yetu kutoka kwa mashirika ya kigeni yanayodhaniwa kuwa hayafai na yenye chuki bila akili, raia wa Marekani walitoa kwa hiari uhuru wao mkuu wa kikatiba. Muhimu miongoni mwao ulikuwa ulinzi wa Marekebisho ya Nne dhidi ya kuingiliwa katika nyanja ya faragha ya maisha yetu. 

Kama Mwenzake wa Brownstone Jim Bovard inatukumbusha hapa, tumejua tangu angalau mwishoni mwa 2005, wakati New York Times ilichapisha makala za James Risen kuhusu suala hilo, kwamba NSA ilikuwa inakiuka kwa kiasi kikubwa faragha ya raia wa Marekani kupitia upelelezi usio na kibali. Tungejua karibu zaidi ya mwaka mmoja mapema kama watu katika nchi ya "Habari zote zinazofaa kuchapishwa" hawakuongeza hadithi kwa hofu ya kukasirisha utawala wa Bush na Jimbo la Deep. 

Na hatimaye ilipofichuliwa vyema baada ya uchaguzi wa 2004, nini kilifanyika? 

Karibu chochote. 

Waamerika wengi waliamua kuwa hawakujali kwamba serikali ilikuwa imejivuna yenyewe kuzunguka katika maisha yao ya kibinafsi katika kutafuta vidokezo "vya kutiliwa shaka". 

Na kutokana na kutoitikia huku, kulianzishwa alama nyingine ya kihistoria katika historia ya ushawishi wa Boomer (ndiyo, wavulana na wasichana tumekuwa katika mwenyekiti wa kitaasisi tangu katikati ya miaka ya 1990) kabla ya jukumu lao la kulinda maadili ya kimsingi ya kitamaduni na kisiasa. 

Mfano wa uwezo wa muungano wa serikali na mashirika ya kuwaweka watu katika ulinzi kupitia mfumuko wa bei wa vitisho, na kwa njia hii, kupata sehemu kubwa ya mamlaka yao ya kiraia iliyohakikishwa na kikatiba kutoka kwao, haukupotea kwa wengi wetu wanaozidi kuchanganyikiwa na kufadhaika. Ungekuwa kama watu wazima katika maisha yako wameshindwa kukufundisha tofauti kati ya rafiki wa karibu na mtu anayefahamiana naye wa kupita, au kutoa zana za kujiweka katika harakati za historia ya kitamaduni—vijana. 

Lakini ni kwa jinsi gani kijana na mtu asiye na uwezo huzalisha na kutia chumvi vitisho vya kuwatusi wazee wao wa kijamii? 

Jibu la ndoto zao za kimbinu lilikuja katika mfumo wa kile ambacho mara nyingi huitwa "mgeuko wa lugha" katika vitivo vya kibinadamu vya Amerika vilivyoanza mwishoni mwa miaka ya 70 na 80; yaani, msisitizo wa jinsi lugha sio tu inawasiliana na ukweli, lakini pia inauunda. 

Sasa, ningekuwa miongoni mwa watu wa kwanza kujaribu na kukushawishi juu ya nguvu kubwa ambayo lugha inayo katika kuunda mitazamo yetu ya ulimwengu. Na kwa maana hiyo naweza kusema uelewa wangu wa utamaduni kwa namna nyingi unatokana na msisitizo huu wa kitaalamu juu ya uwezo wa kuzalisha lugha. 

Tatizo linakuja wakati inapodokezwa au kudhaniwa kuwa matendo yangu ya usemi, au yale ya mtu mwingine, yana uwezo wa kufanya hivyo kuamua uelewa wa interlocutor wangu wa ulimwengu; yaani, yale yaliyo upande wa pili wa matamshi yangu hayana uwezo wa hiari wala uwezo wa kuchuja (kizuizi kingine cha msingi cha hisia kimekosekana au hakijafundishwa kamwe) kinachohitajika ili kuwa chochote ila akoliti aliyeshindwa mbele ya uchawi wangu wa maelezo na ufafanuzi. 

Inaonekana wazimu? Naam ni. 

Lakini uundaji huu, ambao unadhania kuwa karibu kutokuwa na ulinzi kamili wa binadamu, na ambao kimsingi unajaza maneno kwa kiwango cha nguvu ya kulazimisha sawa na, ikiwa sio zaidi ya, kupigwa kwa uso au bastola iliyopigwa kwenye ubavu wa kichwa, ndiyo kanuni kwamba— jaribu kadiri wanavyoweza kukataa—hilo ndio msingi zaidi, kama si juhudi zote za sasa za mashati yetu ya kahawia ya kidijitali kughairi na/au kuhakiki wengine. 

Na badala ya kukabiliana na njama hii ya kipuuzi ya tishio la mfumuko wa bei, watu wengi katika mamlaka ya umma, wakibaki waaminifu kwa chuki yetu ya sasa ya zeitgeist kwa kazi inayohitajika kila wakati ya kuweka na kutekeleza mipaka kati ya watu, wamejaribu kuweka bayana badala ya kudharau na kupuuza haya. majaribio ya kipuuzi ya uhuni wa kihisia na kisiasa. 

Na kutokana na kile tunachojua sasa kuhusu udhibiti wa pamoja wa shirika na serikali ya mtandao, na viongozi wake wakuu kuvutiwa na sayansi ya "kugusa" na kile kinachoitwa "jamii nzima", itabidi tuwe wajinga. kufikiri kwamba taasisi hizi hazitumii uwezo wao wa kupanga utamaduni ili kuimarisha na kuchochea mwelekeo wa utamaduni wa kuvunja mipaka ulioainishwa hapo juu. Hiyo ni, ikiwa walikuwa sehemu ya juhudi ambazo bado hazijafichuliwa za kuweka kwa uangalifu mwelekeo wa kijamii kuelekea kuvunja mipaka yenye afya katika mwendo. 

Utamaduni wa watumiaji, pamoja na nafaka zake za sukari zimewekwa kimkakati katika kiwango cha macho ya mtoto katika njia za maduka makubwa, kwa muda mrefu imekuwa ikitafuta kukasirisha kanuni za jadi za mamlaka ya wazazi kwa jina la kuuza bidhaa zaidi. 

Je, ni jambo la mbali sana kufikiri kwamba serikali ambayo imeacha kabisa wazo la kutumikia raia wake na hivyo kutaka kujiendeleza tu madarakani, haiwezi kujirudia kwa mbinu nyingi zilezile? 

Baada ya kushiriki katika juhudi za upangaji utamaduni zilizofanikiwa zinazolenga kudhoofisha kijamii kote ulimwenguni katika huduma ya himaya yetu, wanaelewa "thamani" ya hali ya juu ya utamaduni uliovunjika na uliovunjika ambapo watoto hupewa, au kuruhusiwa kuchukua, mamlaka ambayo kimsingi husambaratika. haki ya wazazi, hivyo "kuwakomboa" kutumikia, katika hali yao ya asili isiyo na ulinzi, kama wadi za mchanganyiko wa serikali na shirika. 

Je, unaamini kweli kwamba mvuto wa sasa unaozunguka haki za wanaoitwa watoto waliovuka mipaka (sehemu ndogo ya kihistoria ya idadi yoyote ya watu), kama vile msukumo wa kuwapa watoto haki ya kuamua kupata chanjo, kwa hakika hutokana na wasiwasi mkubwa kuhusu "afya" ya watoto kuliko inavyofanya kuondoa na au kudhoofisha haki ya mzazi? Je, una shaka yoyote kwamba kuna juhudi kubwa sana na zilizoratibiwa nyuma ya kampeni hizi? 

 Sijui. 

Uwekaji mipaka, pamoja na uwasilishaji wa maarifa ya kuvuka kizazi na uwezo wa kuhesabu ukaribu wa kweli wa kihisia wa mtu na wengine, ni vipengele muhimu vya utamaduni wenye afya. 

Kwa sababu zinazohusika sana na tabia ya kizazi cha Baby Boomer ya kutoa mara kwa mara maarifa ya kitamaduni yaliyojaribiwa kwa muda kwa jina la "maendeleo" na au "ukombozi," watoto wengi wamenyimwa fursa ya kupata ujuzi huu muhimu. 

Haishangazi, idadi muhimu kati yao wanahisi kutengwa kabisa kitamaduni na kihemko. Na ingawa wengine wameshughulikia kwa dhati na kwa tija hisia hii ya utupu wa kiroho, wengine wametafuta kitulizo cha uwongo katika mchezo wa kutokujali wa usaliti wa kihemko, wakitegemea juhudi hizi katika mbinu ya tishio la mfumuko wa bei - haswa katika ulimwengu wa lugha - unaotumiwa kwa bidii na serikali yao na. wengi wa takwimu nyingine za "mamlaka" katika maisha yao. 

Na kuna sababu nzuri kwamba vipengele muhimu vya utawala wetu wa serikali hutazama mchakato wa atomization unaochochewa na kuharakishwa na mienendo hii maalum bila kiasi kidogo cha furaha. 

Jibu? 

Kama ilivyo katika hali nyingi inahusisha kurudi kwenye misingi. Na ikiwa wewe ni wa umri fulani, hii inamaanisha kutojaribu tena kukidhi matakwa ya kidhalimu ya mara kwa mara ya utamaduni wetu wa watumiaji unaotawaliwa na vijana, na badala yake kusema mambo unayohitaji kusema na kufanya kama mtu anavyoshtakiwa, kuthubutu kusema, kwa sheria za asili na jukumu la kupitisha kwa wale wanaoinuka nyuma yako angalau mtaji wa kitamaduni kama ulivyopokea kutoka kwa wazee wako. 

Ukifanya hivi leo, wanaweza kukuita vyema au kukuonyesha kama kibofu cha zamani. Lakini kesho wanaweza tu katika muda wa simu, wasiwasi au kujichunguza wakatafakari ulichosema. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Thomas Harrington

    Thomas Harrington, Mwanazuoni Mwandamizi wa Brownstone na Mshirika wa Brownstone, ni Profesa Mstaafu wa Mafunzo ya Kihispania katika Chuo cha Trinity huko Hartford, CT, ambapo alifundisha kwa miaka 24. Utafiti wake ni juu ya mienendo ya Iberia ya utambulisho wa kitaifa na utamaduni wa kisasa wa Kikatalani. Insha zake zinachapishwa katika Maneno katika Kutafuta Nuru.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone