Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Eugenics, Basi na Sasa 
eugenics

Eugenics, Basi na Sasa 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Jibu la janga la Covid lina watu wengi wanaojiuliza ikiwa tunapaswa kugeuza sera ya umma - ambayo inashughulikia maswala ya kimsingi ya uhuru wa mwanadamu - afya ya umma, kwa taasisi iliyoteuliwa na serikali. Je, sharti za kimaadili zitoe nafasi kwa uamuzi wa wataalamu wa kiufundi katika sayansi asilia? Je, tunapaswa kuamini mamlaka yao? Nguvu zao?

Kuna historia ya kweli hapa ya kushauriana. 

Hakuna kifani bora zaidi kuliko matumizi ya eugenics: sayansi, inayoitwa, ya kuzaliana jamii bora ya wanadamu. Ilikuwa maarufu katika Enzi ya Maendeleo na iliyofuata, na ilifahamisha sana sera ya serikali ya Marekani. Wakati huo, makubaliano ya kisayansi yalikuwa yote kwa sera ya umma iliyoanzishwa kwa madai ya juu ya ujuzi kamili kulingana na utafiti wa kitaalamu. Kulikuwa na hali ya kitamaduni ya hofu (“kujiua kwa mbio!”) na kelele kwa wataalamu kuweka pamoja mpango wa kukabiliana nayo. 

Jumuiya ya Amerika ya Jenetiki ya Binadamu iliyotolewa hivi karibuni Ripoti kuomba msamaha kwa jukumu lake la zamani katika eugenics. Taarifa hiyo ni sawa kadiri inavyoendelea na inatoa muhtasari mfupi wa historia ya eugenic. Walakini, ripoti hiyo, ikiwa ipo, ni finyu sana na dhaifu sana. 

Eugenics haikuwa ubaguzi tu na mng'ao wa sayansi. Baada ya muda ikawa nguvu inayoongoza kwa ubaguzi, kuzuia kizazi, kutengwa kwa soko la kazi kwa "wasiofaa," usimamizi makini wa leseni za uhamiaji, ndoa na uzazi, idadi ya watu, na mengi zaidi. Dhana ya kimsingi kila wakati ilihusu afya ya kibaolojia ya watu wote, ambayo wasomi hawa walifikiria kuwa mtazamo wao wa kipekee. Kulingana na wazo hilo la msingi, itikadi ya eugenic ilikuja kuingizwa kwa kina katika miduara ya tabaka tawala katika wasomi, mahakama, vyombo vya habari vya wasomi, na fedha. Kwa hakika, ilikuwa ni ya kweli kiasi kwamba haikubishaniwa katika kampuni yenye heshima. Ndoto za Eugenic zilijaza kurasa za magazeti, majarida na majarida - karibu yote. 

Hebu tuanze na profesa wa Harvard Robert DeCourcy Ward (1867–1931), ambaye anasifiwa kwa kushikilia kiti cha kwanza cha taaluma ya hali ya hewa nchini Marekani. Alikuwa mwanachama kamili wa uanzishwaji wa kitaaluma. Alikuwa mhariri wa Jarida la Hali ya Hewa la Marekani, rais wa Chama cha Wanajiografia wa Marekani, na mwanachama wa Chuo cha Sanaa na Sayansi cha Marekani na Jumuiya ya Kifalme ya Hali ya Hewa ya London.

Pia alikuwa na avocacation. Alikuwa mwanzilishi wa Ligi ya Vizuizi ya Amerika. Lilikuwa mojawapo ya mashirika ya kwanza kutetea kubatilisha sera ya jadi ya Marekani ya uhamiaji huru na badala yake kuweka mbinu ya "kisayansi" iliyokita mizizi katika nadharia ya mageuzi ya Darwin na sera ya eugenics. Ikiwekwa katikati mwa Boston, ligi hatimaye ilipanuka hadi New York, Chicago, na San Francisco. Sayansi yake iliongoza mabadiliko makubwa katika sera ya Marekani kuhusu sheria ya kazi, sera ya ndoa, mipango miji, na mafanikio yake makubwa zaidi, Sheria ya Kiwango cha Dharura ya 1921 na Sheria ya Uhamiaji ya 1924. Haya yalikuwa vikomo vya kwanza kuwahi kupitishwa kisheria kwa idadi ya wahamiaji ambao wangeweza kuja Marekani.

"Darwin na wafuasi wake waliweka msingi wa sayansi ya eugenics," Dk. Ward alidai katika wake Ilani ya kuchapishwa katika Mapitio ya Amerika Kaskazini mnamo Julai 1910. “Wametuonyesha mbinu na uwezekano wa bidhaa za aina mpya za mimea na wanyama…. Kwa kweli, uteuzi wa bandia umetumiwa kwa karibu kila kiumbe hai ambacho mwanadamu ana uhusiano wa karibu nacho isipokuwa mwanadamu mwenyewe.”

“Kwa nini,” Ward alidai, “je, kuzaliana kwa mwanadamu, mnyama muhimu kuliko wote, kuachwe peke yake?”

Kwa "bahati," bila shaka, alimaanisha chaguo.

"Nafasi" ni jinsi taasisi ya kisayansi ilivyochukulia jamii huru yenye haki za binadamu. Uhuru ulizingatiwa kuwa haujapangwa, wa machafuko, wenye machafuko, na unayoweza kusababisha kifo kwa mbio. Kwa Wana Maendeleo, uhuru ulihitaji kubadilishwa na jamii iliyopangwa inayosimamiwa na wataalamu katika nyanja zao. Ingekuwa miaka mingine 100 kabla ya wataalamu wa hali ya hewa wenyewe kuwa sehemu ya zana za kupanga sera za serikali, kwa hivyo Profesa Ward alijishughulisha na sayansi ya rangi na utetezi wa vizuizi vya uhamiaji.

Ward alieleza kwamba Marekani ilikuwa na “fursa nzuri sana ya kutekeleza kanuni za eugeniki.” Na kulikuwa na uhitaji mkubwa wa kufanya hivyo, kwa sababu "tayari hatuna mamia ya maelfu, lakini mamilioni ya Waitaliano na Waslavs na Wayahudi ambao damu yao inaingia kwenye mbio mpya ya Amerika." Mwenendo huu unaweza kusababisha Anglo-Saxon America "kutoweka." Bila sera ya eugenic, "mbio mpya ya Amerika" haitakuwa "mbio bora, yenye nguvu zaidi, yenye akili zaidi" lakini badala ya "mbio dhaifu na uwezekano wa kuzorota."

Akinukuu ripoti kutoka kwa Tume ya Uhamiaji ya New York, Ward alikuwa na wasiwasi hasa kuhusu kuchanganya damu ya Waamerika ya Anglo-Saxon na "Wasicilia wenye vichwa virefu na wale wa Waebrania wa Ulaya mashariki wenye vichwa pande zote." "Kwa hakika tunapaswa kuanza mara moja kutenganisha, zaidi ya tunavyofanya sasa, wakazi wetu wote wa asili na wazaliwa wa kigeni ambao hawafai kwa uzazi," Ward aliandika. "Lazima wazuiwe kuzaliana."

Lakini hata ufanisi zaidi, Ward aliandika, itakuwa viwango vikali vya uhamiaji. Ingawa "madaktari wetu wa upasuaji wanafanya kazi ya ajabu," aliandika, hawawezi kuendelea kuchuja watu wenye ulemavu wa kimwili na kiakili wanaoingia nchini na kuondokana na ubaguzi wa rangi ya Waamerika, na kutugeuza kuwa "watu walioharibika."

Hizo ndizo zilikuwa sera zilizoamriwa na sayansi ya eugenic, ambayo, mbali na kuonekana kuwa ya kitapeli kutoka kwa ukingo, ilikuwa katika mkondo wa maoni ya wasomi. Rais Woodrow Wilson, rais wa kwanza wa profesa wa Amerika, alikubali sera ya eugenic. Ndivyo alivyofanya Jaji wa Mahakama ya Juu Oliver Wendell Holmes Jr., ambaye, katika kushikilia sheria ya kuzuia uzazi ya Virginia, aliandika, "Vizazi vitatu vya wajinga vinatosha."

Kupitia fasihi ya enzi hiyo, tunavutiwa na kutokuwepo kwa karibu kwa sauti pinzani juu ya mada. Vitabu maarufu vinavyotetea eugenics na ukuu weupe, kama vile Kupita kwa Mbio Kubwa na Madison Grant, ikawa wauzaji bora zaidi na kwa miaka mingi baada ya kuchapishwa. Maoni katika vitabu hivi - ambayo si ya watu waliokata tamaa - yalitolewa muda mrefu kabla ya uzoefu wa Nazi kukataa sera kama hizo. Yanaonyesha mawazo ya kizazi kizima, na ni wazi zaidi kuliko mtu angetarajia kusoma sasa.

Maoni haya hayakuwa tu juu ya kusukuma ubaguzi wa rangi kama upendeleo wa uzuri au wa kibinafsi. Eugenics ilihusu siasa za afya: kutumia serikali kupanga na kuratibu idadi ya watu kuelekea ustawi wake wa kibaolojia. Basi, haipasi kustaajabisha kwamba vuguvugu zima la kupinga uhamiaji lilikuwa limezama katika itikadi ya eugenics. Hakika, kadiri tunavyoitazama historia hii, ndivyo tunavyoweza kutenganisha vuguvugu la kupinga wahamiaji la Enzi ya Maendeleo kutoka kwa ukuu wa wazungu katika hali yake mbichi.

Muda mfupi baada ya makala ya Ward kuonekana, mtaalamu wa hali ya hewa alitoa wito kwa marafiki zake kushawishi sheria. Rais wa Ligi ya Vizuizi Prescott Hall na Charles Davenport wa Ofisi ya Rekodi ya Eugenics walianza juhudi za kupitisha sheria mpya kwa nia mahususi ya eugenic. Ilijaribu kuzuia uhamiaji wa Waitaliano wa kusini na Wayahudi haswa. Na uhamiaji kutoka Ulaya Mashariki, Italia, na Asia kwa kweli ulishuka sana.

Uhamiaji haikuwa sera pekee iliyoathiriwa na itikadi ya eugenic. Edwin Black Vita Dhidi ya Wanyonge: Eugenics na Kampeni ya Amerika ya Kuunda Mbio Mahiri (2003, 2012) inaandika jinsi eugenics ilivyokuwa muhimu kwa siasa za Enzi ya Maendeleo. Kizazi kizima cha wasomi, wanasiasa, na wafadhili walitumia sayansi mbovu kupanga njama ya kuwaangamiza watu wasiofaa. Sheria zinazohitaji kufunga kizazi zilidai waathiriwa 60,000. Kwa kuzingatia mitazamo ya wakati huo, inashangaza kwamba mauaji nchini Marekani yalikuwa ya chini sana. Ulaya, hata hivyo, haikuwa na bahati.

Eugenics ikawa sehemu ya mtaala wa kawaida katika biolojia, na William Castle's 1916. Jenetiki na Eugenics kawaida hutumika kwa zaidi ya miaka 15, na matoleo manne ya kurudiwa.

Fasihi na sanaa hazikuwa na kinga. Jina la John Carey Wasomi na Umati: Kiburi na Ubaguzi Miongoni mwa Wasomi wa Kifasihi, 1880-1939 (2005) inaonyesha jinsi mania ya eugenics iliathiri harakati nzima ya fasihi ya kisasa ya Uingereza, na akili maarufu kama vile TS Eliot na DH Lawrence wakihusishwa nayo.

Inashangaza, hata wanauchumi walianguka chini ya ushawishi wa eugenic pseudoscience. Thomas Leonard ana kipaji sana Wanamageuzi Wasiokubalika: Mbio, Eugenics, na Uchumi wa Marekani katika Enzi ya Maendeleo. (2016) huandika kwa undani zaidi jinsi itikadi ya eugenic ilipotosha taaluma nzima ya uchumi katika miongo miwili ya kwanza ya karne ya 20. 

Kote kwenye bodi, katika vitabu na makala za taaluma hiyo, unapata mashaka yote ya kawaida kuhusu kujiua kwa rangi, kutiwa sumu kwa mfumo wa damu wa kitaifa na watu wa hali ya chini, na hitaji la kusikitisha la mipango ya serikali kuzaliana watu kama wafugaji wanavyofuga wanyama. Hapa tunapata kiolezo cha utekelezaji wa kwanza kabisa wa sera ya kisayansi ya kijamii na kiuchumi.

Wanafunzi wa historia ya mawazo ya kiuchumi watatambua majina ya watetezi hawa: Richard T. Ely, John R. Commons, Irving Fisher, Henry Rogers Seager, Arthur N. Holcombe, Simon Patten, John Bates Clark, Edwin RA Seligman, na Frank. Taussig. Walikuwa wanachama wakuu wa vyama vya kitaaluma, wahariri wa majarida, na washiriki wa kitivo cha hali ya juu cha vyuo vikuu vya juu. Ilitolewa miongoni mwa watu hawa kwamba uchumi wa kisiasa wa kitambo ulipaswa kukataliwa. Kulikuwa na kipengele kikubwa cha maslahi binafsi kazini. Kama Leonard anavyosema, "Laissez-faire ilikuwa mbaya kwa utaalam wa uchumi na kwa hivyo kizuizi kwa matakwa ya ufundi wa uchumi wa Amerika."

Irving Fisher, ambaye Joseph Schumpeter alimtaja kuwa “mwanauchumi mkuu zaidi Marekani amewahi kutokeza” (tathmini iliyorudiwa baadaye na Milton Friedman), aliwahimiza Waamerika “wafanye eugenics kuwa dini.”

Akiongea kwenye Kongamano la Uboreshaji wa Mbio katika 1915, Fisher alisema eugenics ndio “mpango wa kwanza kabisa wa ukombozi wa mwanadamu.” Muungano wa Kiuchumi wa Marekani (ambao bado ni chama maarufu zaidi cha biashara cha wanauchumi leo) ulichapisha waziwazi njia za ubaguzi wa rangi kama vile kutisha. Sifa za Mbio na Mielekeo ya Weusi wa Marekani na Frederick Hoffman. Ilikuwa mwongozo wa ubaguzi, kutengwa, kudhoofisha utu, na kutokomeza kabisa jamii ya watu weusi.

Kitabu cha Hoffman kiliwaita watu weusi Waamerika “wavivu, wasio na pesa, na wasiotegemeka,” na waliokuwa wakielekea kwenye hali ya “upotovu kamili na kutokuwa na thamani kabisa.” Hoffman aliwatofautisha na “mbio ya Waarya,” ambayo “ina sifa zote muhimu zinazoleta mafanikio katika mapambano ya kupata maisha ya juu zaidi.”

Hata kama vizuizi vya Jim Crow vilipokuwa vikiimarishwa dhidi ya watu weusi, na uzito kamili wa mamlaka ya serikali ulikuwa ukitumiwa kuharibu matarajio yao ya kiuchumi, riwaya ya Jumuiya ya Uchumi ya Amerika ilisema kwamba mbio za weupe "haitasita kufanya vita dhidi ya jamii hizo ambazo zimejidhihirisha kuwa hazina maana. mambo katika maendeleo ya mwanadamu.” Muhimu zaidi, wasiwasi hapa haukuwa tu ubaguzi mbichi; ilikuwa utakaso wa idadi ya watu kutoka kwa sumu duni. Jamii chafu zilihitaji kutengwa na zile safi, na ziondolewe kabisa - kimsingi mantiki sawa nyuma ya kutengwa ya wale ambao hawajachanjwa kutoka kwa makao ya umma katika Jiji la New York miaka miwili tu iliyopita. 

Richard T. Ely, mwanzilishi wa Shirika la Kiuchumi la Marekani, alitetea ubaguzi wa watu wasio wazungu (alionekana kuwachukia sana Wachina) na hatua za serikali za kupiga marufuku uenezaji wao. Alipinga “kuwepo kwa watu hawa dhaifu.” Pia aliunga mkono udhibiti wa uzazi kwa mamlaka ya serikali, ubaguzi, na kutengwa kwa soko la wafanyikazi.

Kwamba maoni hayo hayakuonwa kuwa ya kushtua inatuambia mengi kuhusu hali ya kiakili ya wakati huo.

Ikiwa jambo lako kuu ni kwamba ni nani anayezaa watoto wa nani, na ni wangapi, inafaa kuzingatia kazi na mapato. Wanaofaa tu ndio wanapaswa kukubaliwa mahali pa kazi, wataalam wa eugenics walibishana. Wasiofaa wanapaswa kutengwa ili kukatisha tamaa uhamiaji wao na, mara moja hapa, uenezi wao. Hili ndilo lilikuwa chimbuko la kima cha chini cha mshahara, sera iliyoundwa ili kusimamisha ukuta mrefu kwa "wasioweza kuajiriwa."

Athari nyingine inafuata kutoka kwa sera ya eugenic: serikali lazima idhibiti wanawake. Ni lazima kudhibiti kuja na kwenda zao. Ni lazima kudhibiti saa zao za kazi - au kama wanafanya kazi kabisa. Kama Leonard anavyoandika, hapa tunapata chimbuko la saa ya juu zaidi ya kazi ya wiki na afua zingine nyingi dhidi ya soko huria. 

Wanawake walikuwa wakimiminika katika nguvu kazi kwa robo ya mwisho ya karne ya 19, wakipata uwezo wa kiuchumi wa kufanya maamuzi yao wenyewe. Kima cha chini cha mshahara, saa za juu zaidi, kanuni za usalama, na kadhalika zilipitishwa katika hali baada ya jimbo katika miongo miwili ya kwanza ya karne ya 20 na zililengwa kwa uangalifu kuwatenga wanawake kutoka kwa wafanyikazi. Kusudi lilikuwa kudhibiti mawasiliano, kudhibiti ufugaji, na kuhifadhi matumizi ya miili ya wanawake kwa ajili ya uzalishaji wa mbio kuu.

Leonard anafafanua:

Warekebishaji wa masuala ya kazi wa Marekani walipata hatari kubwa karibu kila mahali wanawake walifanya kazi, kutoka kwa gati za mijini hadi jikoni za nyumbani, kutoka kwa nyumba ya kupanga hadi nyumba ya kulala yenye heshima, na kutoka kwa sakafu ya kiwanda hadi vyuo vikuu vya majani. Wanachuo wa upendeleo, mpangaji wa daraja la kati, na msichana wa kiwanda wote walishutumiwa kutishia afya ya rangi ya Wamarekani.

Wanababa waliashiria afya ya wanawake. Waadilifu wa usafi wa kijamii walikuwa na wasiwasi juu ya wema wa kijinsia wa wanawake. Watetezi wa mishahara ya familia walitaka kuwalinda wanaume kutokana na ushindani wa kiuchumi wa wanawake. Madaktari wa uzazi walionya kuwa ajira haiendani na uzazi. Eugenistists walihofia afya ya mbio hizo.

"Motley na zenye kupingana kama zilivyokuwa," Leonard anaongeza, "sababu hizi zote za maendeleo za kudhibiti uajiri wa wanawake zilishiriki mambo mawili kwa pamoja. Walielekezwa kwa wanawake pekee. Na zilikusudiwa kuwaondoa angalau baadhi ya wanawake kutoka kwa ajira."

Ikiwa una shaka hili, ona kazi ya Edward A. Ross na kitabu chake Dhambi na Jamii (1907). Mwanafalsafa huyu alichanganya sayansi ya uwongo na usafi wa kidunia ili kubishana kuhusu kutengwa kabisa kwa wanawake mahali pa kazi, na kufanya hivyo. katika New York Times wa maeneo yote

Leo tunaona matarajio ya eugenic kuwa ya kutisha. Tunathamini ipasavyo uhuru wa kujumuika, au kwa hivyo tuliamini kabla ya kufungwa kwa Covid-XNUMX kuweka maagizo ya kukaa nyumbani, vizuizi vya kusafiri, kufungwa kwa biashara na makanisa, na kadhalika. Yote yalikuja kwa mshtuko mkubwa kwa sababu tulifikiri tulikuwa na makubaliano ya kijamii kwamba uhuru wa kuchagua hautishii kujiua kwa kibayolojia lakini badala yake unaonyesha nguvu ya mfumo wa kijamii na kiuchumi. 

Kufuatia Vita vya Kidunia vya pili, kulitokea maafikiano ya kijamii kwamba hatutaki wanasayansi wanaotumia serikali kuunganisha mbio kuu kwa gharama ya uhuru. Lakini katika nusu ya kwanza ya karne, na sio tu katika Ujerumani ya Nazi, itikadi ya eugenic ilikuwa hekima ya kawaida ya kisayansi, na haijawahi kuhojiwa isipokuwa na watetezi wa kizamani wa kanuni za kibinadamu za shirika la kijamii. 

Vitabu vya wana eugenist viliuzwa kwa mamilioni, na wasiwasi wao ukawa msingi katika akili ya umma. Wanasayansi wasiokubalika - na kulikuwa na wengine - walitengwa na taaluma hiyo na wakatupiliwa mbali kama matapeli yaliyohusishwa na enzi ya zamani.

Maoni ya Eugenic yalikuwa na uvutano wa kutisha juu ya sera ya serikali, na walimaliza ushirika huru katika kazi, ndoa, na uhamiaji. Kwa kweli, kadiri unavyoitazama historia hii, ndivyo inavyokuwa wazi zaidi kwamba pseudoscience ya eugenic ikawa msingi wa kiakili wa ujanja wa kisasa. 

Kwa nini kuna ufahamu mdogo sana wa umma wa kipindi hiki na motisha nyuma ya maendeleo yake? Kwa nini imechukua muda mrefu kwa wasomi kuifunika historia hii? Washiriki wa udhibiti wa serikali wa jamii hawana sababu ya kuzungumza juu yake, na warithi wa leo wa itikadi ya eugenic wanataka kujitenga na zamani iwezekanavyo. Matokeo yake yamekuwa njama ya kunyamaza.

Kuna, hata hivyo, masomo ya kujifunza. Unaposikia juu ya mgogoro unaokuja ambao unaweza tu kutatuliwa na wanasayansi wanaofanya kazi na maafisa wa umma na viwango vingine vya juu ili kuwalazimisha watu kuwa na muundo mpya ambao ni kinyume na hiari yao, kuna sababu ya kuinua nyusi, bila kujali kisingizio. Sayansi ni mchakato wa ugunduzi, sio hali ya mwisho, na makubaliano yake ya wakati huu haipaswi kuingizwa katika sheria na kuwekwa kwa mtutu wa bunduki.

Tunahitaji tu kuangalia sheria ya sasa ya Marekani juu ya haki ya wageni kutembelea nchi hii. Marekani hairuhusu mtu ambaye hajachanjwa hata kuja kuona Sanamu ya Uhuru ana kwa ana. Lakini wamiliki wa pasipoti wa Marekani ambao hawajachanjwa wanaweza, yote kwa jina la afya ya umma. Ni mchanganyiko wa ajabu wa utaifa na madai bandia ya afya. Na wanasema kwamba eugenics haipo tena! 

Tumekuwa huko na kufanya hivyo, na ulimwengu umechukizwa na matokeo. Kumbuka: tuna uthibitisho thabiti wa kihistoria na wa kisasa kwamba matarajio ya eugenic yanaweza kufagia wasomi na miduara ya sera. Ndoto ya kudhibiti idadi ya watu kwa nguvu ili kuifanya iwe sawa zaidi ni ukweli wa kihistoria na sio karibu kudharauliwa kama watu wanavyoamini. Inaweza kurejesha kila wakati kwa mtindo mpya, kwa lugha mpya, na visingizio vipya. 

Nina hakika unaweza kufikiria ishara nyingi kwamba hii inafanyika leo. Msukumo wa nguvu ya eugenics haikuwa ubaguzi wa rangi tu au nadharia ghushi za kufaa kijeni kwa kuishi maisha kamili, kama Jumuiya ya Marekani ya Jenetiki ya Binadamu inavyodai. Msingi ulikuwa madai mapana zaidi kwamba makubaliano moja ya kisayansi yanapaswa kupindua chaguo la mwanadamu. Na makubaliano hayo yalijikita katika masuala ya afya ya binadamu: shirika moja kuu lilijua njia ya kusonga mbele ilhali watu wa kawaida na chaguzi zao maishani ziliwakilisha tishio la kutofuata sheria. 

Usahihishaji huu unaendelea kwa kina kivipi na watafika umbali gani kabla ya uchukizo maarufu wa maadili kuwazuia ndilo swali. Wakati huo huo, hatuhitaji kufarijiwa na taarifa za hali ya juu za mashirika ya kitaaluma kwamba wamemaliza kugawanya idadi ya watu na wale wanaofaa kuishi kwa uhuru na wale wasiofaa. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone