Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Bila Jumuiya na Mipaka, Wanashinda
Bila Jumuiya na Mipaka, Wanashinda

Bila Jumuiya na Mipaka, Wanashinda

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mnamo Mei 11, 2024, mfungaji nafasi wa NFL, ambaye ni Mkatoliki wa kitamaduni, alitoa hotuba ya kuanza kwa chuo cha Kikatoliki kinachopenda mapokeo kuhusu mada za kitamaduni za Kikatoliki na akapokea pongezi. Hakuna kitu cha kushangaza kilichotokea siku hiyo, na bado hasira kutoka kwa sehemu fulani ya watu wetu ilikuwa ya haraka na kali, hata kufikia mahali ambapo zaidi ya watu 220,000 wasio na kizuizi wametaja majina yao kwa Change.org dua wakitaka afukuzwe kazi.

Sana kwa uvumilivu wa kidini!  

Ningependa kupendekeza kwamba kuna hitimisho mbili tunaweza kupata kutoka kwa tukio hili moja. Kwanza, mwitikio wa visceral wa wafuasi wa kushoto dhidi ya hotuba yake ni mlinganisho kamili wa majibu dhidi ya kufuru inayoonekana katika tamaduni fulani za kidini; watu hawa wana imani zinazofanana na za kidini zinazojumuisha haki ya kuadhibu mtu yeyote anayeshambulia mafundisho yao. Nilipokuwa nikibishana tafakari zangu juu ya Mkutano wa Taasisi ya Brownstone na Gala ya mwaka jana, "Wokism, covidianism, na apocalypticism ya hali ya hewa ni kweli. de facto theolojia ya tabaka la wasomi na utaalamu…”

Pili, watu hawa wana masuala makubwa ya mipaka. Ni wazi kwamba sio kila mtu atakubaliana na yaliyomo kwenye anwani inayohusika, lakini watu hawa wa kushoto hawajui ni wapi wao mwisho na wengine anza, na kwa hivyo zingatia ndani ya uwezo wao kudhibiti jinsi watu wengine wanavyofikiri, kuhisi na kuzungumza. Watu kama hao ni, kwa ufafanuzi, pathological.

Fikiria mfano ufuatao wa imani za kidini zilizofungwa na mipaka inayofaa. Katika siku chache tu sisi Wakatoliki hapa tutakuwa na Maandamano marefu ya Ekaristi katika barabara za eneo letu, ambayo yanahusisha kubeba jeshi ambalo tunaamini kuwa ni mwili, damu, roho na uungu wa Yesu Kristo. Ni wazi kwamba ulimwengu umejaa watu ambao hawashiriki imani hii.

Natarajia Wakatoliki wataonyesha heshima, hasa ninapochukua nafasi ya mamlaka katika jumuiya ya Wakatoliki hapa. Kutoka kwa wasio Wakatoliki, sina matarajio kama hayo, kwani sina haki ya kudhibiti kile wanachofikiria na kuamini. Huu ni mpaka wenye afya. Ningekuwa na haki ya kupinga tu ikiwa watakiuka mpaka huo huo kwa kujaribu kuingilia uwezo wetu wa kujiendesha kwa heshima.

Historia ya Merika imejaa mifano ya jinsi ilivyo ngumu sana kuishi na kila mmoja na kuheshimu mipaka. Mfano mmoja wa kupendeza wa hapa ni 17th meya wa Jiji la Pittsburgh, Joseph Barker. Baada ya kukamatwa kama mhubiri wa mitaani ambaye alichochea ghasia za wanativist dhidi ya Ukatoliki, alichaguliwa akiwa gerezani kwenye kampeni ya kuandika. Kwa bahati nzuri angehudumu kwa muda wa mwaka mmoja tu kuanzia 1850-1851. (Mnamo 1851 kanisa kuu la Dayosisi ya Pittsburgh lingeharibiwa na moto mkubwa.) Joseph Barker hangefanikiwa kamwe kuchaguliwa tena na angekufa mwaka wa 1862, baada ya kukatwa kichwa na gari-moshi.

Inapaswa kutufanya tuseme kwamba mizozo kama hiyo ilikuwepo miaka 174 tu iliyopita na karibu miongo sita baada ya Mswada wa Haki za Haki za binadamu kuweka haki ya kutumia dini kwa uhuru katika Katiba yetu. Kuishi pamoja katika jamii ni hatari sana, na kunahitaji makubaliano ya pamoja juu ya mipaka inayofaa.

Mipaka: Acha Ndiyo Yenu Imaanishe Ndiyo na Siyo Yenu Imaanishe Hapana

Inawezekana kujaza vitabu kadhaa vinavyoshughulikia mada ya mipaka (tazama kwa mfano mfululizo wa vitabu vilivyochapishwa na Henry Cloud na John Townsend juu ya mada hiyo) lakini kwa madhumuni ya uchambuzi wetu hapa ningependa kupunguza dhana hadi mbili. maswali:

  1. Unaweza kusikia neno "hapana?" Wale wanaoweza kusikia neno “hapana” hawajaribu kulazimisha au kudanganya mtu au watu kutoa “ndiyo” kwa sababu tu ndivyo wanavyotaka. Kutokuwa na uwezo wa kusikia neno "hapana" husababisha tabia ya fujo, ya kudhibiti na ya kimabavu.
  2. Unaweza kusema neno "hapana?" Wale wanaoweza kusema neno “hapana” hawataruhusu wengine kulazimisha na kudanganya “ndiyo” kutoka kwao wakati uamuzi na dhamiri yao wenyewe imekata shauri kwamba wanapaswa kukataa kutii. Kutokuwa na uwezo wa kusema neno "hapana" husababisha kufanywa kwa urahisi kuhisi hatia kwa kuwa na mipaka na kwa hivyo husababisha tabia inayokubalika.

Katika kila uhusiano wa kudhibiti kati ya watu binafsi, kuna watu wawili wenye matatizo ya mipaka; mmoja hawezi kusema "hapana" na mwingine hawezi kusikia "hapana." Jambo la kushangaza ni kwamba watu kama hao huvutiwa kwa kila mmoja na kupata furaha fulani ikifuatiwa na kutoridhika. Azimio hutokea tu wakati mtu anayetii anapopata ujuzi wa kuweza kusema "hapana," na hivyo kulazimisha mtu anayedhibiti kusikia "hapana" ama kwa kukubali mabadiliko katika mienendo ya uhusiano au mwisho wa uhusiano. 

Ikitumika kwa mfano wangu wa kihistoria hapo juu, Mheshimiwa Joseph Barker na wafuasi wake walikuwa wadhibiti wanyanyasaji ambao walisisitiza kupatana kabisa na imani zao za kidini na za asili. Hatimaye walishindwa kwa sababu wahamiaji Wakatoliki walikuwa na nguvu sana katika uwezo wao wa kusema "hapana" hata wakati matokeo ya muda mfupi yalionekana kuwa mbaya sana. Wenyeji walilazimishwa kusikia "hapana" huku Barker akizuiwa kuwa na mamlaka ya kisiasa tena. Kwa kuwa na mipaka yenye afya imara, kipindi cha kuishi pamoja kwa amani katika jumuiya za kiraia kilianzishwa.

"Uhuru wa asili" haitoshi kuhakikisha matokeo haya. (Ona, kwa mfano, mauaji ya kutisha yaliyotokea mikononi mwa wanamapinduzi “walio huru” nchini Ufaransa.) Mswada wa Haki hautoshi kuhakikisha matokeo haya. Utamaduni tu unaotekeleza mipaka yenye afya ndio unaweza kuhakikisha matokeo haya. Kwa muda mfupi, tulifurahia matunda ya matokeo hayo. Hatua kwa hatua, hata hivyo, mfumo mpya wa secularism ulianza, ambao kwanza ulifukuza dini ya jadi kutoka kwa uwanja wa umma na sasa unatafuta kuadhibu kuwepo kwake. Kutambua vuguvugu hili kama vuguvugu la kidini lenye ari sawa na ghasia zinazoongozwa na Barker ni muhimu ili kuona njia ya kulishinda.

The Woke Kushoto kama Ibada ya Kudhibiti na Matusi

Kwa sababu tu mtu anakataa imani za jadi za kidini haimaanishi kwamba mtu hana imani yoyote ya asili ya kidini. Mkana Mungu ambaye anajaribu kumshawishi mwamini kuacha dini yake si mgeuzwa-imani sawa na mmishonari.

"Amka" ya kisasa iliyoachwa inatazama safu ya historia kama mfululizo mfululizo wa dhuluma iliyotendwa pekee na Jumuiya ya Wakristo/Ustaarabu wa Magharibi dhidi ya madai ya hali kamilifu ya utofauti, usawa, na ushirikishwaji ambao ungekuwepo vinginevyo. Bila shaka, basi hao ndio masiya safi na wema ambao wataturudisha kwenye utopia.

Orodha yao ya mafundisho ya kidini ni pana sana. Wapelelezi na wamisionari walikuwa lazima wabaya. Kila taasisi, hata Sheria ya Haki yenyewe, imeambukizwa dhambi ya asili ya ukuu, haswa kwa ulinzi wake wa usemi, dini, na bunduki. Pendekezo lolote kwamba kuwe na vizuizi katika eneo la kujamiiana kwa binadamu ni kufuru, hata kama kutokuwa na hatia kwa watoto kunapaswa kuibiwa; utawala una haki kwa watoto! Maisha ya familia na malezi ya watoto ni hatari na ya mrengo wa kulia, pamoja na kuwa sababu ya "mabadiliko ya hali ya hewa." Utendaji wa dini ya jadi ni ukuu na dhuluma; "Fundisho la mafundisho huishi kwa sauti kubwa ndani yako" ni kati ya mambo mabaya zaidi ambayo yanaweza kusemwa juu ya mtu binafsi. Hatimaye, kama waokozi wenu, amri za wasomi hazipaswi kutiliwa shaka kamwe, na wale ambao hawazingatii wanastahili kuangamizwa, kama ilivyo kwa "wasiochanjwa." Kwa mfano:

Katika jamii yenye afya njema, hawa vichaa wasio na kigugumizi na hatari hawangekuwa na nguvu, kwa sababu rahisi kwamba kungekuwa na umati wa kutosha katika idadi ya watu kujibu madai yao kwa sauti kubwa ya "HAPANA!," na hivyo kuwafanya kutokuwa na maana kabisa kisiasa. Ukosefu ulioenea wa ujasiri wa kusimama dhidi ya madai haya ya kichaa, hata kufikia hatua ya watu kuacha imani zinazodaiwa kuwa na nguvu, ni uthibitisho wa utamaduni usiofaa.

Usisahau kamwe mifano ya Covid ya waliberali dhidi ya uhuru wa kujieleza na uhuru wa mwili, wahafidhina wa udhibiti mkubwa wa serikali na matumizi, wahuru wanaopendelea kufuli na mamlaka, na makasisi kupendelea watu. isiyozidi kwenda kanisani!

Imani na itikadi hazina maana isipokuwa tunaweza kusema kwa uwazi "hapana" kwa ukiukaji wao, hata wakati wa kulazimishwa. Nguvu ya uhodari kama huo hutoka kwa Mungu, lakini pia kutoka kwa jumuiya na muundo wa usaidizi ambao unawajibisha mtu. Katika siku za zamani, dini, kabila, ujirani, na familia zilitumikia jukumu hili. Leo, lazima tuwe na nia zaidi katika kutafuta msaada huo.

Miundo ya Jumuiya na Usaidizi ni Muhimu

Kila kitu tulichojifunza kuhusu jinsi ya kujitunza wenyewe na kanuni zetu za maadili kilifundishwa kwetu utotoni tulipoonywa kuhusu kujumuika na umati mbaya; wale tunaozunguka nao watatuwajibisha kwa maisha ya wema au ya uovu. “Ndege wenye manyoya huruka pamoja,” kama methali ya zamani inavyosema.

Nimeona jambo hili sahihi likitokea kwa watu wazima katika maisha yangu. Wanafunzi wenzangu kutoka shule yangu ya upili ya Kikatoliki waliacha kweli za maadili tulizofundishwa ili kupatana na miduara yao mipya ya kijamii chuoni. Wanafunzi wa Kikatoliki waliofaulu kupinga utamaduni uliokuwepo kwa kujizunguka na jumuiya ndogo ya Wakatoliki katika chuo kikuu cha mrengo wa kushoto kisichokuwa cha Kikatoliki walipoteza imani wakati muundo huo wa usaidizi ulipoondolewa baada ya kuhitimu.

Takriban ushindi wote wa vita vya kitamaduni ambao upande wa kushoto umepitia utumizi wa ghiliba ya kihisia, tishio la kutengwa na kile kinachojulikana kama "jamii yenye heshima," na hatimaye tishio la madhara ya nyenzo na ukosefu wa kazi. Mikakati hii ni, ipso facto, ukiukwaji wa mipaka; wanatafuta kuwalazimisha wahasiriwa wao kuachana na imani zao za awali. Pindi mtu anaporuhusu uadilifu wao kukiukwa na shuruti kama hiyo, ukosefu wa uadilifu wa mambo ya ndani, mara kwa mara, utasababisha masimulizi ya kibinafsi ambayo yanapuuza kuwahi kushikilia imani ambayo ingemtia hatiani kwa matendo yake ya sasa.

Iwe ni kuona ubaguzi wa rangi mahali ambapo hakuna, kujifanya kuwa kitu kingine isipokuwa baiolojia huamua uume au uke, au mila ya kejeli ambayo ilibuniwa ili kuzuia kuambukizwa virusi vya kupumua, kukataliwa huku kwa ukweli wenyewe kulienezwa mikononi mwa watu wasio na afya njema ambao walitaka kudhibiti jinsi wengine wanavyofikiri na kuhisi.

Wakati wowote, athari hizi za hatari kwa jamii zingeweza kusimamishwa kwa muda mfupi na "Hapana!" Hata hivyo, jambo la kuhuzunisha ni kwamba vyanzo vya asili vya nguvu ambavyo wanadamu walikuwa wakitegemea kupata utegemezo vimeharibika. Kama mnyanyasaji yeyote, walioamka wamewatenga waathiriwa wao mbali na vyanzo vya jadi vya nguvu ya kusema "hapana" kama vile makanisa ya kitamaduni, familia zilizo thabiti, na jamii zinazostahimili.

Mfano mkali zaidi wa hii ulikuwa miaka ya kutisha ya kufuli, mamlaka, propaganda, na udhibiti ambao tumevumilia. Tulitengwa kimwili, tulizimwa mdomo, tulilishwa uwongo mtupu na vyanzo vyetu vya burudani, na tukazuiwa kusikia yale ambayo wasema ukweli shupavu alisema.

Fikiria kwa mfano tangazo hili mbovu la Ligi Kuu ya Mpira wa Miguu, ambapo tulitishwa kwamba njia pekee ya kuweza kuwa uwanjani tena na watu wengine ingekuwa kuchukua sindano ambazo hatukutaka au kuhitaji:

https://www.facebook.com/watch/?v=841880316395678

Kuna sababu kwa nini wengi wetu ambao tulikuwa tukipigana vita vizuri tangu mwanzo wa hysteria awali tulifikiri kwamba tulikuwa peke yetu. Tuliweza kuona propaganda lakini tukazuiwa kutafutana!

Ni lazima tuhakikishe kwamba kutengwa huko hakutokei tena. Ni lazima tujiweke sawa na miundo ya usaidizi na jumuiya za watu waliojitolea kuzuia ukiukaji huu wa mipaka.

Brownstone kama Jumuiya na Muundo wa Usaidizi

Ninaendelea kutafakari uzoefu wangu wa kuhudhuria Kongamano langu la kwanza la Taasisi ya Brownstone na Gala mwaka jana 2023. Nilijitayarisha kuwa “mtu wa ajabu” pale, kwa vile nilijua ningekuwa padre wa pekee wa Kikatoliki, pengine kasisi pekee wa yeyote. aina, na katika chumba kilichojaa watu wa asili nyingi za kidini na zisizo za kidini.

Kufikia mwisho wa mlo wa jioni, nilichochewa sana na hisia ya kweli ya nia njema na umoja katika kutumikia ukweli hivi kwamba nilijikuta nikilazimika kukumbuka kwamba kwa kweli hii haikuwa chakula cha jioni cha seminari na kwamba hatungeimba Salve Regina mwishoni. Badala yake, ilikuwa, kwa namna isiyoaminika kabisa, chumba kilichojaa watu kutoka imani na itikadi nyingi tofauti za kisiasa ambao walikuwa wameungana katika azimio lao la kusaidiana na wengine katika kukabiliana na tishio lililokuwa likisababishwa na mamlaka za kimabavu ambalo kwa kiasi kikubwa halitachukua “ hapana" kwa jibu.

Iwapo tutaishi kama ustaarabu, hiyo ndiyo aina ya jumuiya na muundo wa usaidizi ambao tunahitaji kuunda, hasa katika ngazi ya ndani. Kwa sababu hiyo pekee, ninakualika kwa uchangamfu kwenye 2024 Mkutano wa Taasisi ya Brownstone na Gala katika mji wangu wa Pittsburgh, ambapo tutatafuta kupata uzoefu wa jumuiya ya umoja na urafiki katika huduma ya "The New Resistance." 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Mchungaji John F. Naugle

    Mchungaji John F. Naugle ni Kasisi wa Parokia katika Parokia ya Mtakatifu Augustine katika Kaunti ya Beaver. KE, Uchumi na Hisabati, Chuo cha St. Vincent; MA, Falsafa, Chuo Kikuu cha Duquesne; STB, Chuo Kikuu cha Kikatoliki cha Amerika

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone