Uharibifu Mkuu 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mnamo Machi 6, 2020, meya wa Austin, Texas, alighairi onyesho kubwa zaidi la biashara ya teknolojia na sanaa ulimwenguni, Kusini-kwa-Kusini-Magharibi, wiki moja tu kabla ya mamia ya maelfu kukusanyika jijini. 

Mara moja, kwa mpigo wa kalamu, yote yalikuwa yametoweka: uhifadhi wa hoteli, mipango ya ndege, maonyesho, waonyeshaji, na matumaini na ndoto zote za maelfu ya wafanyabiashara katika mji. Athari za kiuchumi: hasara ya $335 milioni katika mapato angalau. Na hiyo ilikuwa tu kwa jiji pekee, bila kusema chochote juu ya athari kubwa zaidi. 

Ilikuwa mwanzo wa kufungwa kwa Merika. Haikuwa wazi kabisa wakati huo - hisia yangu mwenyewe ilikuwa kwamba hii ilikuwa janga ambalo lingesababisha miongo kadhaa ya kesi za kisheria zilizofaulu dhidi ya meya wa Austin - lakini ikawa kwamba Austin alikuwa kesi ya majaribio na kiolezo cha taifa zima na kisha. Dunia. 

Kwa kweli sababu ilikuwa Covid lakini pathojeni haikuwepo. Wazo lilikuwa kuiweka nje ya jiji, kurudi kwa kushangaza na ghafla kwa mazoezi ya enzi ya kati ambayo hayahusiani na uelewa wa kisasa wa afya ya umma wa jinsi virusi vya kupumua vinapaswa kushughulikiwa. 

"Katika miezi sita," I aliandika wakati huo, "ikiwa tuko katika mdororo wa uchumi, ukosefu wa ajira umeongezeka, masoko ya fedha yameharibika, na watu wamefungiwa majumbani mwao, tutashangaa ni kwa nini serikali za ajabu zilichagua 'kuzuia magonjwa' badala ya kupunguza magonjwa. Halafu wananadharia wa njama wanafanya kazi."

Nilikuwa sahihi kuhusu wananadharia wa njama lakini sikuwa nimetarajia kwamba wangekuwa sahihi kuhusu karibu kila kitu. Tulikuwa tukiandaliwa kwa ajili ya kufuli kwa muda mrefu kitaifa na kimataifa.

Katika hatua hii ya trajectory, sisi tayari alijua kiwango cha hatari. Haikuwa muhimu kiafya kwa watu wazima wenye umri wa kufanya kazi wenye afya (ambayo bado hadi leo CDCs haikubali). Kwa hivyo kuzima kunawezekana kulilinda wachache sana ikiwa kuna mtu yeyote. 

Amri hiyo isiyo ya kawaida - inayostahili dikteta wa bati wa zama za giza - ilipindua kabisa matakwa ya mamilioni, yote kwa uamuzi wa mtu mmoja, ambaye jina lake ni Steven Adler. 

"Je, mazingatio yalikuwa kati ya kutunza pesa hizo, kukunja kete kwa ufanisi, na kufanya ulichofanya?" aliuliza Texas kila mwezi ya Meya.  

Jibu lake: "Hapana." 

Akifafanua: “Tulifanya uamuzi kulingana na mambo ambayo yangefaa zaidi afya ya jiji. Na hilo si chaguo rahisi.”

Baada ya kufutwa kwa kushtua, ambayo ilipindua haki za kumiliki mali na uhuru wa kuchagua, meya aliwataka wakaazi wote kwenda kula kwenye mikahawa na kukusanyika na kutumia pesa kusaidia uchumi wa eneo hilo. Katika mahojiano haya ya baadaye, alieleza kuwa hakuwa na shida kuweka jiji wazi. Hakutaka tu watu kutoka huku na huko - watu wachafu, kwa kusema - kuleta virusi pamoja nao. 

Alikuwa hapa akicheza nafasi ya Prince Prospero katika filamu ya Edgar Allan Poe “.Msikiti wa Kifo Nyekundu.” Alikuwa akigeuza mji mkuu wa Texas kuwa ngome ambayo wasomi wangeweza kujificha kutokana na virusi, hatua ambayo pia ikawa kielelezo cha kile kitakachokuja: mgawanyiko wa nchi nzima kuwa. watu safi na wachafu

Meya huyo aliongeza maoni ya kushangaza: "Nadhani kuenea kwa ugonjwa hapa hakuepukiki. Sidhani kama kufunga South Bay kulikusudiwa kukomesha ugonjwa huo kufika hapa kwa sababu unakuja. Tathmini ya wataalamu wetu wa afya ya umma ilikuwa kwamba tulikuwa tunahatarisha kuja hapa kwa haraka zaidi, au kwa njia kubwa na athari kubwa zaidi. Na kadri tunavyoweza kuahirisha hilo, ndivyo jiji hili linavyokuwa bora zaidi.

Na hapo tuna mawazo ya "flaten Curve" kazini. Piga mkebe chini ya barabara. Ahirisha. Kuchelewesha kinga ya mifugo kwa muda mrefu iwezekanavyo. Ndio, kila mtu atapata mdudu lakini ni bora kila wakati kutokea baadaye kuliko mapema. Lakini kwa nini? Hatukuambiwa kamwe. Sawazisha mkunjo ulikuwa tu wa kurefusha maumivu, washike wakuu wetu wasimamie kwa muda mrefu iwezekanavyo, simamisha maisha ya kawaida na uwe salama kadri uwezavyo. 

Kurefusha maumivu kunaweza pia kumesaidia ajenda nyingine ya siri: acha tabaka la wafanyikazi - watu wachafu - wapate mdudu na kubeba mzigo wa kinga ya mifugo ili wasomi waweze kukaa safi na tunatumahi kuwa itakufa kabla haijafika kwenye safu ya juu. . Kweli kulikuwa na safu ya maambukizi

Katika miezi hii yote, hakuna mtu aliyewahi kuelezea umma wa Amerika kwa nini kuongeza muda wa kutojidhihirisha ilikuwa bora kila wakati kuliko kukutana na virusi mapema, kupata kinga, na kuimaliza. Hospitali kote nchini hazikuwa na shida. Kwa kweli, kwa kuzimwa kwa huduma za matibabu kwa uchunguzi na upasuaji wa kuchagua, hospitali huko Texas zilikuwa tupu kwa miezi. Matumizi ya huduma za afya yameporomoka. 

Huu ulikuwa mwanzo wa unyogovu mkubwa. Ujumbe ulikuwa: mali yako si yako mwenyewe. Matukio yako si yako. Maamuzi yako yako chini ya utashi wetu. Tunajua bora kuliko wewe. Huwezi kuchukua hatari kwa hiari yako mwenyewe. Hukumu yetu daima ni bora kuliko yako. Tutabatilisha chochote kuhusu uhuru wako wa kimwili na chaguo ambazo hazipatani na mitazamo yetu ya manufaa ya wote. Hakuna kizuizi juu yetu na kila kizuizi juu yako. 

Ujumbe huu na desturi hii haiendani na maisha ya mwanadamu yanayostawi, ambayo yanahitaji uhuru wa kuchagua zaidi ya yote. Pia inahitaji usalama wa mali na mikataba. Inakisia kwamba tukipanga mipango, mipango hiyo haiwezi kughairiwa kiholela kwa nguvu na mamlaka iliyo nje ya uwezo wetu. Hayo ni mawazo ya chini kabisa ya jamii iliyostaarabika. Kitu kingine chochote kinasababisha unyama na hapo ndipo uamuzi wa Austin ulitupeleka. 

Bado hatujui kwa hakika ni nani aliyehusika katika hukumu hii ya haraka-haraka au kwa msingi gani waliitoa. Kulikuwa na hisia zinazoongezeka nchini wakati huo kwamba kuna kitu kingetokea. Kulikuwa na matumizi ya mara kwa mara ya nguvu za kufuli hapo zamani. Fikiria kufungwa kwa Boston baada ya shambulio la bomu mwaka wa 2013. Mwaka mmoja baadaye, jimbo la Connecticut liliwaweka karantini wasafiri wawili ambao huenda walikuwa wameambukizwa Ebola barani Afrika. Haya ndiyo yalikuwa mifano. 

"Coronavirus inawapeleka Wamarekani katika eneo ambalo halijagunduliwa, katika kesi hii kuelewa na kukubali upotezaji wa uhuru unaohusishwa na karantini," aliandika ya New York Times mnamo Machi 19, 2020, siku tatu baada ya mkutano wa waandishi wa habari wa Trump ambao ulitangaza wiki mbili za kunyoosha mkondo huo. 

Uzoefu huo kwa misingi ya nchi nzima kimsingi ulidhoofisha uhuru wa kiraia na haki ambazo Wamarekani walikuwa wamechukua kwa muda mrefu. Ilikuwa mshtuko kwa kila mtu lakini kwa vijana ambao bado wako shuleni, ilikuwa kiwewe kabisa na wakati wa kupanga upya akili. Walijifunza masomo yote mabaya: wao sio wasimamizi wa maisha yao; mtu mwingine ni. Njia pekee ya kuwa ni kujua mfumo na kucheza pamoja. 

Sasa tunaona hasara kubwa ya kujifunza, mshtuko wa kisaikolojia, unene wa kupindukia na matumizi mabaya ya dawa za kulevya, kushuka kwa imani ya wawekezaji, kupungua kwa akiba inayoonyesha maslahi machache katika siku zijazo, na kupungua kwa kiasi kikubwa kwa ushiriki wa umma katika matukio ya zamani ya maisha. : kanisa, ukumbi wa michezo, makumbusho, maktaba, maonyesho, symphonies, ballets, mbuga za mandhari, na kadhalika. Mahudhurio kwa ujumla yamepungua kwa nusu na hii inasababisha njaa kumbi hizi za pesa. Taasisi nyingi kubwa katika miji mikubwa kama New York, kama vile Broadway na Met, ziko kwenye usaidizi wa maisha. Kumbi za harambee zina viti vya tatu tupu licha ya kupunguza bei. 

Inaonekana ajabu kwamba vita hivi vya miaka mitatu na nusu dhidi ya uhuru wa kimsingi kwa karibu kila mtu amefikia hili. Na bado haipaswi kuwa mshangao. Kando itikadi zote, huwezi kudumisha maisha ya kistaarabu wakati serikali, pamoja na viwango vya juu vya vyombo vya habari na mashirika makubwa, huwatendea raia wao kama panya wa maabara katika jaribio la sayansi. Unaishia tu kunyonya kiini na uchangamfu wa roho ya mwanadamu, pamoja na nia ya kujenga maisha mazuri. 

Kwa jina la afya ya umma, walidhoofisha nia ya afya. Na ukipinga, wanakufunga. Hii bado inaendelea kila siku. 

Tabaka tawala ambalo lilifanya hivi kwa nchi bado halijazungumza kwa uaminifu juu ya kile kilichotokea. Vitendo vyao ndivyo vilivyosababisha mzozo wa sasa wa kitamaduni, kiuchumi na kijamii. Jaribio lao liliacha nchi na maisha yetu katika hali mbaya. Bado hatujasikia msamaha au hata uaminifu wa kimsingi kuhusu yoyote kati ya hayo. Badala yake, tunachopata ni propaganda za kupotosha zaidi kuhusu jinsi tunavyohitaji risasi nyingine ambayo haifanyi kazi. 

Historia hutoa visa vingi vya watu wengi waliopigwa chini, waliokatishwa tamaa, na watu wengi wanaozidi kuwa maskini na waliodhibitiwa kutawaliwa na tabaka la watawala wasio na mamlaka, wasio na ubinadamu, wenye kuhuzunisha, waliobahatika, na bado wadogo. Hatukuwahi kuamini tungekuwa moja ya kesi hizo. Ukweli wa hili ni wa kusikitisha na dhahiri, na maelezo ya uwezekano wa kile kilichotokea ni ya kushangaza sana, kwamba somo zima linachukuliwa kuwa jambo la mwiko katika maisha ya umma. 

Hakutakuwa na kurekebisha hili, hakuna kutambaa kutoka chini ya vifusi, hadi tupate kitu kutoka kwa watawala wetu zaidi ya kutangaza hadharani kuhusu kazi iliyofanywa vizuri, katika matangazo yanayofadhiliwa na Pfizer na Moderna. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone