Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Mchezo Umeibiwa Dhidi ya Biashara Ndogo 
biashara ndogo

Mchezo Umeibiwa Dhidi ya Biashara Ndogo 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Muda mrefu sana uliopita, katika enzi ya fomu za kurejesha kodi ya karatasi kwa ajili ya kodi ya biashara ya serikali, nilitokea kusoma, labda kwa undani zaidi kuliko hapo awali, baadhi ya fomu za ushuru za Jimbo la Washington ambazo nilikuwa nikijaza kwa ajili ya mazoezi yangu. Nina hakika nilikuwa nimesoma kipengee hiki zaidi ya mara moja, lakini kwa njia fulani kilifikia kiwango hicho cha fahamu ambacho kilisababisha hatua. 

Kitendo kilimaanisha kuita huluki ya ushuru ya serikali. Simu kama hiyo inahitaji uboreshaji wa mawazo kabla ya kuchukua simu.

Kwenye fomu hiyo ya zamani na kwenye fomu za tovuti sasa, nina hakika kabisa, Idara ya Mapato ilikuwa na ina mstari unaopendekeza upatikanaji wa makato ya kodi kwa ajili ya matumizi ya Utafiti na Maendeleo.

Ninaelewa kuwa mimi si Taasisi ya Salk. Ninaipata. Niko katika mazoezi ya faragha ya wakati wote, lakini bado nimeweza kuchapisha karatasi kadhaa za kitaalamu na kutuma maombi ya hataza kadhaa. 

Kulingana na hilo, ninajipendekeza kwa kujiita mtafiti wa kimatibabu. Kwa kuzingatia kujipendekeza kwangu, na kutokana na mchana wa polepole miaka hiyo iliyopita, kwa nini nisiite Idara ya Mapato ya Jimbo la Washington na kuwauliza kuhusu makato ya gharama za Utafiti na Maendeleo? Labda ningeweza kupunguza bili yangu ya ushuru kidogo. Kwa hivyo, niliita na kuuliza.

Jibu: "Kweli, hiyo ni ya kampuni kama Boeing."

Jibu langu: "Je, unaweza kunitumia fomu ili kujaribu kujaza hata hivyo?"

Jibu lake: “Nadhani hivyo. Nambari yako ya faksi ni ipi?"

Ishara ilifika kwenye faksi yetu na faksi ikaanza kutema karatasi. Na kutema mate. Na kutema mate. Sikuwa na karatasi ya kutosha. Ninaweka sanduku kwenye sakafu ili "kuunganisha" kurasa zinazowasili. Nilihisi kama Lucy ndani kufunga chokoleti sehemu ya Nampenda Lucy. Klipu hiyo inatoa picha nzuri sana yangu nikijaribu kunasa kurasa za fomu ya ushuru inayoingia ikitoka kwenye faksi na kuangalia mara kwa mara ili kuhakikisha kuwa mashine ya faksi yenyewe haikuwa karibu kuwaka moto.

Wakati faksi iliyokuwa ikiingia ilikwisha muda wake na nilipotazama rundo la karatasi lililotumwa, nilihesabu haraka kwamba sikuwa na wakati wa kusoma fomu, sembuse kuijaza. Haijalishi ni kiasi gani cha punguzo la ushuru nililopata, muda uliotumika ungewakilisha hasara kubwa. Iwapo ningejilipa kima cha chini cha mshahara kwa muda uliotumika kusoma na kuujaza, ningekuwa nimemaliza akaunti yangu ya kukagua. Hiyo yote inadhania ningeweza kutafsiri fomu hiyo katika aina mbalimbali za Kiingereza.

Makato ya ushuru wa R na D yalikuwa ya Boeing, sio yangu.

Pia katika enzi hiyo, nilifikia hatua kwamba ningeweza kujaza fomu za ushuru za robo mwaka za karatasi kwa njia ifaayo na - nadhani - kwa usahihi, kwa sehemu kwa kukariri. Kurudiwa kwa vitendo kila robo kulimaanisha kuwa kwa kawaida ningeweza kubofya kwenye kumbukumbu na angalau kutambua ikiwa eneo ambalo nilikuwa nimejaza kwenye fomu za awali liliachwa wazi kimakosa robo hii. Uwezo huo wa kujaza fomu ulioboreshwa ulifaa sana. Sina hakika kuwa watu wengi wana mpini sawa wa msemo wa zamani "wakati ni pesa" kama mfanyabiashara mdogo anayefanya fomu zake za ushuru za Jimbo la Washington. 

Siku moja, nilipigiwa simu ofisini kwangu na Idara ya Mapato ya Serikali. Mara moyo wangu ulishituka kwani dhana siku zote ni kwamba nimefanya kitu kibaya. Kwa bahati nzuri, mfanyakazi wangu aliniambia walikuwa wanafanya uchunguzi tu. 

Kijana huyo aliyeonekana kuwa mzuri upande mwingine wa mstari aliomba maoni kuhusu dhamira ya Idara ya kusasisha/kuboresha/kurekebisha fomu za kodi. Nilimlipuka kila mahali. Bila kupiga kelele hivyo, nilisema kwa nguvu “Hapana! Huelewi! Nina wakati mwingi tu. Ninafanya fomu hizi kwa kumbukumbu. Waacheni! Unafanya maisha yangu kuwa magumu zaidi kwa kubadilisha kila kitu!”

Kisha akasema, tena, kwa uzuri sana na kwa mazungumzo, "Labda tunahitaji kufanya programu ya utangazaji kuelezea fomu mpya." Niliruka kama roketi. Wakati huo serikali ilikuwa na upungufu mkubwa. Mimi - Sawa, nilipiga mayowe kidogo - nikajibu "hali inadaiwa $2 Bilioni - Bilioni na B - na unataka kuwa na programu ya utangazaji??"

Tulitengana marafiki. Jimbo lilibadilisha fomu zao, na nikajifunza tena, nilipojifunza tena walipobadilisha ushuru wa robo mwaka hadi umbizo la wavuti. Nilinusurika. Jimbo…. vizuri, ni serikali.

Katika hizo vignettes mbili, nadhani tunaweza kuunganisha mengi kuhusu nafasi ya biashara ndogo ndogo mbele ya serikali. 

Kulingana na Utawala wa Biashara Ndogo, biashara ndogo ni biashara yoyote yenye wafanyikazi 500 au wachache. Ofisi ya Sensa inasema biashara ndogo ni biashara yoyote yenye wafanyakazi kati ya 100 na 1,500 na mapato hadi $40 milioni. Kwa hatua hizo hata sijapewa cheo kama biashara ndogo ndogo. Mimi ni nano-biashara. Ni mimi na wafanyikazi wanne.

Ingawa (ikiwezekana takwimu za zamani) asilimia 90 ya kazi mpya na asilimia 85 ya hataza mpya hutoka kwa biashara ndogo, makato ya utafiti ni ya watu wakubwa. Vijana walio na washawishi. Vijana walio na washawishi ambao wanapenda pesa taslimu. Wakubwa wanaamuru makato ya ushuru au "motisha" wanayotaka.

Na wakati na bidii ya mfanyabiashara mdogo kabisa haijalishi. Biashara kubwa zina idara za uhasibu. Hadi tutakapofika msimu halisi wa ushuru wa Aprili 15, mimi ni idara yangu ya uhasibu. Siwezi kulazimisha makato ninayotaka, na siwezi kupata serikali kuweka fomu yao ya zamani kwa sababu ni rahisi kwangu. Sina mamlaka katika jimbo. Jimbo linanifahamu tu katika jukumu langu la kukusanya na kuhamisha pesa za ushuru kwa serikali. 

Ninaelewa ukosefu wangu wa nafasi katika jimbo. Sikushauriwa na gavana kabla ya kunipokonya haki yangu ya COVID. Na, serikali inashikilia leseni yangu ya kufanya mazoezi. Huo ni unyongaji wao, ambao walitumia kunitisha mimi na watendaji wengine hadi marehemu katika ukandamizaji wa COVID. 

Ukandamizaji huo wa mazoea ya afya ulisaidiwa na watu wa kawaida - wagonjwa wetu - ambao walipiga kelele. Kabla ya chanjo za COVID, hakuna mtu aliyekulazimisha kwenda kwa daktari au kushiriki katika huduma ya afya; isipokuwa, bila shaka, ulikuwa unaonyesha tabia za kisaikolojia ambazo zilikuwa hatari mara moja kwa ustawi wako au ustawi wa wengine. 

Ikiwa daktari anakuogopesha au kukukosea, usiende. Toka nje. Nilikuwa na watu wawili wakati wa COVID wakiangalia vipande vilivyochapishwa tulivyokuwa vikipendekeza masks sio nzuri na walifanya hivyo. Yule mtu akatikisa kichwa na kutoka nje. Sidhani kama alitutoa kwa kuwa hatukupata bao la nne. Lakini, ninaheshimu uthabiti wake wa kiakili ambao walitembea. Hakuna njia ya kusema ikiwa walituingiza tangu wakati huo; katika eneo la milio ya COVID, huruhusiwi kujua mshitaki wako ni nani na kwa hivyo huruhusiwi kumkabili mshtaki wako. 

Ninaendelea kutatizika kuelewa jibu - na vile vile kuzomea - kwa watu wa kawaida kwa dhuluma ya kuzima na uharibifu wa biashara ndogo sana zinazoletwa kwetu na dhuluma ya kuzima kwa COVID. Ukimya wa karibu kabisa juu ya uharibifu unaonyesha mtazamo ulioenea ni "Whew, tumefanikiwa. Hebu tuendelee. Tunahitaji kusonga mbele." 

Ofisini kwangu, ni watu wachache sana wanaotoa maoni kuhusu biashara ndogo ndogo zinazokandamizwa. Wale wachache wanaotoa maoni wanaweza kuhuishwa, na ninashukuru. 

Labda watu wengine hawajagundua. 

Ndani ya nchi, kiwanda cha kutengeneza pombe kidogo kilishindwa; wamiliki walizungumza na gazeti kuhusu wakati mbaya. Jumba la pizza limefungwa. Cafe ilifungwa kwa miaka miwili. Daktari wa familia anayejulikana, anayeheshimika sana alituma barua kwa wagonjwa wake kwamba hangeweza kumudu malazi ya kulazimishwa ya COVID na kuzima mazoezi yake. Duka la aina moja la ziada la mamilioni ya dola liliamua kuuza kila kitu na kufunga badala ya kuuza kwa kizazi kingine.

Ni uvumi wangu safi, bila shaka, kwamba wangeweza kuuza biashara ya mamilioni ya dola katika mazingira ya kawaida ya biashara. Haya ndiyo yamenijia bila kazi ya kweli ya upelelezi. 

“Oh, vizuri. Tunahitaji kusonga mbele." 

"Lo, tunahitaji kuendelea" ni msemo rahisi wakati wewe si wewe ambaye riziki yake iliongezeka kwa moshi. Je, si kuwa na ngozi katika mchezo kueleza shrugs na mabadiliko ya somo? Je! wengi wa watu wa kawaida hawajaona kufungwa huko?

Sehemu ya “Loo, vema, tunahitaji kusonga mbele” inaweza kuelezewa na hofu kuu ambayo sasa inabadilishwa na kitulizo kikubwa cha kuokoka adui asiyeonekana. Sehemu inaweza kuelezewa na hamu ya kushiriki katika juhudi kubwa ya kumpiga adui asiyeonekana, inayohitaji dhabihu kwa wote… ni baadhi yetu tu ndio sehemu kubwa ya “kujitolea kwa kila kitu.” 

Sehemu inaweza kuelezewa na kutokuwa na uwezo wa mtu wa kawaida kuacha matukio. Huenda kutoweza kusimamisha matukio kunakaribia kwa nini watu wachache wanajali, ingawa pia ni kisingizio kikubwa. nafikiri huruma imekufa, kwa hivyo kwa maoni yangu huruma isingewezekana kukuza uingiliaji kati katika matukio hayo yanayoonekana kuwa hayawezi kuzuilika.

Sababu kuu katika kuhalalisha "Tunahitaji kuendelea" inaweza kuwa kwamba serikali na vyombo vya habari vimefanikiwa sana kuondoa ubinadamu kutoka kwa biashara. Yaani watu hawafikirii wamiliki wa biashara hizi ambao wamepoteza ndoto zao pamoja na akiba zao. Hawafikirii wafanyakazi waliopoteza kazi zao. Hawafikirii penumbra ya jamaa, marafiki, wamiliki wa zamani, na watu wengine ambao walifadhili biashara hizo ndogo kwa akiba ya kibinafsi. Biashara, kubwa au ndogo au nano ama zikawa au zilithibitishwa kuwa mashirika yasiyo ya kibinadamu, na kwa hivyo, biashara zote zikawa vyombo vinavyoshikiliwa kwa mbali.

Umma - kwa uhalali wakati wa COVID lakini pia wakihimizwa kikamilifu na serikali na vyombo vya habari - walikumbatia chombo kisicho na uso Amazon (na wengine) kama njia ya kuishi. Watu hawakuweza "kwenda kununua" kama zamani. Biashara kubwa, maduka makubwa, na wauzaji reja reja mtandaoni walikumbatia kufuli, kisha wakaweka mboga kwenye shina lako ukiwa umeketi kwenye kiti cha mbele cha gari. Na walivaa glavu na barakoa. Na wakatengeneza tani ya pesa.

Biashara hizo zilikuwa "muhimu." Kuona ubinadamu kulifanyika tu wakati watumiaji walipata bahati ya kutazama kupitia dirishani wakati dereva wa UPS akiacha vifurushi. Hiyo inadhania wangeweza kusema ni binadamu nyuma ya kinyago na glavu. (Nilimwambia mwanafunzi aliyenificha wiki hii iliyopita kwamba tuko kwenye “biashara ya watu.” Labda dhana hiyo imekufa.)

Wakati wa COVID, biashara ndogo ziliishi Kelo uamuzi wa kila siku. Ndani ya Kelo uamuzi, Mahakama ya Juu ilisema serikali iliruhusiwa kuchukua mali sio tu kwa ajili ya "matumizi ya umma," lakini kwa "madhumuni ya umma" (tazama mjadala wa Thomas Sowell katika Wasomi na Jamii, uk.280). Madhumuni ya umma - au ya kiserikali - wakati wa dhuluma ya COVID ilikuwa ikipiga virusi.

Mali yangu inajumuisha shughuli za biashara za utendaji wangu, kama vile wamiliki wa kampuni ndogo ya kutengeneza pombe walimiliki shughuli zao za biashara. Shughuli hiyo ya biashara ilikuwa wazi na tayari kwa kuchukuliwa na serikali kwa madhumuni ya umma ya kupiga virusi; kupiga virusi kwa gharama yangu na kwa gharama ya biashara nyingine ndogo sana.

Ikiwa ni kweli kwamba biashara ndogo ndogo milioni zilikufa wakati wa kufuli, basi hasara iliyojumlishwa iko katika mabilioni ya dola nchini Merika pekee. Mbona hakuna vichwa vya habari kuhusu upotevu huu mkubwa wa mtaji? 

Wafanyabiashara wakubwa wanapoona bei yao ya hisa ikishuka, hiyo hufanya habari. Na humo ni jibu la swali la kichwa cha habari. Pamoja na biashara ndogo ndogo, idadi hiyo ya familia, marafiki, na jamaa walipoteza pesa, si wenye hisa. Kupotea kwa bei ya hisa kunamaanisha wawekezaji wakubwa na mifuko ya pensheni kupoteza pesa. Vyombo vya habari, na kwa hivyo umma - na serikali - zinaona hilo. Watu binafsi hawatambuliwi.

Kwa hakika kwa serikali, vyombo vya habari, na biashara kubwa “muhimu”, biashara ndogo ndogo ni kelele tu - hiyo "kelele nyeupe" ya ndani ya kuudhi, inayokuwepo kila wakati, na inayoonekana kutofutika. Unakabiliana na kelele nyeupe ya ndani kwa kuinua muziki ili kelele ya chinichini inayopatikana kila wakati isionekane sana hivi kwamba inaweza kupuuzwa. Kuelekeza umakini wa kila mtu kwa kutisha na kubwa na muhimu ilimaanisha ndogo, isiyo ya lazima na iliyofungwa haikuonekana na haionekani. 

Oh, vizuri. Karibu kama ninavyoweza kusema, hakuna wanadamu waliohusika, biashara tu. Kwa hivyo, labda ni wakati wa kuendelea. Ndio, wacha tuendelee. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Eric Hussey

    Rais wa Wakfu wa Programu ya Upanuzi wa Optometric (msingi wa elimu), Mwenyekiti wa kamati ya maandalizi ya Kongamano la Kimataifa la Optometria ya Kitabia ya 2024, Mwenyekiti wa Bunge la Kaskazini-Magharibi la Optometry, yote chini ya mwavuli wa Wakfu wa Programu ya Upanuzi ya Optometric. Mwanachama wa Jumuiya ya Macho ya Marekani na Madaktari wa Optometric wa Washington.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone