Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Mimi ni Mti na Tunahitaji Kupiga Majani Marufuku
udhibiti

Mimi ni Mti na Tunahitaji Kupiga Majani Marufuku

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Vyanzo vingi vya habari vya kawaida vimelaani vikali uamuzi wa jaji katika kesi ya Missouri v. Biden ya kusimamisha mashirika ya shirikisho kutoka. makampuni ya mitandao ya kijamii yenye msongamano katika kudhibiti watumiaji wao.

Kwa roho hiyo hiyo, mimi ni mti na ingawa mimi ni mti wenye mizizi mirefu katika jamii na mila ndefu ya kuwa mti naamini majani yapigwe marufuku. Ingawa wanaweza kunipa lishe muhimu, najua wataanguka hatimaye na hufanya fujo ambayo mtu lazima aisafishe.

Na mtaalamu wa miti shamba ameniahidi atanilisha chakula maalum cha miti kila siku kwa hiyo sasa nitastawi bila kuwa mzigo kwa wengine, hasa mmiliki wangu ambaye hatakuwa na budi tena kunyakua fujo zangu.

Mimi ni mashua na ingawa nimeundwa kwa madhumuni ya kusafiri bahari ya bluu ninaamini kuwa maji yanapaswa kupigwa marufuku. Ninapokuwa juu ya maji, ninasumbua samaki na wakati mwingine ni mbaya na hiyo humfanya mmiliki wangu akose raha.

Na nimeahidiwa kuwa naweza kukaa kwa fahari katika uwanja wa kando mwaka mzima - kwa njia hiyo majirani watajua kuwa mmiliki wangu ana pesa za kutosha kumiliki mashua nzuri lakini pia ni mtu wa kutosha kutofanya mawimbi nayo.

Mimi ni moto na ingawa uwepo wangu unategemea ninaamini kuni inapaswa kupigwa marufuku. Ingawa nimekuwa msingi wa ustaarabu kwa miaka mingi, ninapowaka wakati mwingine watu hukohoa na kupiga chafya na sitaki kumfanya mtu yeyote akose raha.

Na nimeahidiwa kuwa hakuna mtu atakayeniwekea maji ya kutosha kunimwagia maji kabisa na milele.

Mimi ni mwandishi wa habari - hapana, fanya hivyo mwandishi wa habari - na ingawa ndio msingi wa taaluma yangu naamini uhuru wa kujieleza unapaswa kupigwa marufuku.

Na nimeahidiwa na watu wanaonimiliki na serikali ambayo inaniambia mambo ambayo hawatawahi kunidanganya, kwamba hawatawahi kuniandikia chochote kibaya, kwamba wataniunga mkono ikiwa watashambuliwa na wasafishaji wa aina mbaya. wa habari, na kwamba - mradi ninaendelea kufanya hivyo - labda nitaweza kuendelea na kazi yangu na labda, labda, ikiwa ninaijua vizuri, nitapata kuwa mmoja wao.

Kila moja ya matukio hayo ni ya kichekesho sawa, lakini tuko katikati ya moja tu - kihalisi.

Uamuzi wa zuio la Julai 4 na Jaji Terry Doughty katika Missouri, et.al v Biden, et.al ilikuwa nzuri kwa sababu kadhaa.

Kwanza, ilikubali ukweli unaowezekana sana (maagizo kama ya Doughty yanatolewa tu wakati utangulizi wa ushahidi uliopo unaonyesha uwezekano wa uharibifu zaidi unaosababishwa na mshtakiwa katika suala) kwamba utawala wa Biden na mashirika kadhaa ya shirikisho, ofisi, idara, na wafanyikazi walikagua kwa makusudi haki ya msingi ya umma ya uhuru wa kujieleza, moja kwa moja au kupitia vikundi vya watu wengine kama vile vyuo vikuu na mashirika ya "taarifa potofu". Katiba inasema wewe pia huwezi.

Pili, iliibua majibu ya serikali ambayo yangekuwa ya kipuuzi ikiwa hayakutokana na dhana hizo zinazopingana na Katiba ya mamlaka ya serikali. Moja ya kejeli za kweli za ombi la serikali - kuona hapa - kuacha amri hiyo ni kwamba kwa vile serikali na maslahi ya umma "zimeunganishwa" katika kesi hii ni kwa manufaa ya umma kuondoa amri hiyo ingawa kesi hiyo inahusu kukiuka haki ya umma ya kujieleza.

Hilo na agizo hilo litaharibu demokrasia kama tunavyoijua NA KUMILIKI na kupunguza usalama wa taifa kwa sababu timu ya waandishi wa habari ya Joe Biden yenye midomo michafu na wanaonyemelea ndani ya Jimbo la Deep State hawataweza kukuambia nini cha kufikiria au kuweza. kukuzuia kuwaambia watu wengine kile unachofikiria.

Serikali siku zote zimeficha ukweli, zimetumia mwelekeo potofu, motisha isiyofaa, ukweli uliochaguliwa, na kwa ujumla zimejaribu kutumia nguvu (au kuhonga au chungu cha asali au kurusha au kutishia au kuahidi) vyombo vya habari - na hivyo umma - kwa ajili yake. faida mwenyewe.

Lakini kufanya jambo hili la wazi, haramu, la kutisha, hatari, la kuchukiza, na la kukandamiza ni laana kabisa kwa wazo la msingi la Marekani na - lilipojaribiwa hapo awali (Matendo ya Mgeni na Uasi, Mashambulio ya Palmer, Joe McCarthy, J. Edgar, the CIA, n.k.) - imekutana (au angalau muda mfupi baadaye) na kulaaniwa kwa umma.

Na hukumu hiyo imeongozwa na vyombo vya habari, ikifanya kazi kihistoria kama kichocheo cha mvuto unaouona wa serikali, wasomi wa jamii, watendaji wabaya, na uwongo. 

Na hicho ni kipengele cha tatu kizuri/cha kusikitisha cha uamuzi huo – umeonyesha bila kuyumbayumba na bila shaka na hatimaye kuonesha kiwango cha uozo uliomo katika moyo wa vyombo vya habari vya leo.

Kutoka kwa Mwandishi Mkuu wa Ikulu ya CNN Phil Mattingly:

"Utawala wa Biden ungewasiliana mara kwa mara na Twitter na Facebook na kampuni zingine katika aina ya hatua za mwanzo za majibu yao ya COVID na kusema, mtu huyu anaeneza uwongo juu ya chanjo, akaunti hii inaeneza habari potofu ambayo inazuia - sio tu juhudi zetu, juhudi za utawala kushughulikia COVID - lakini pia afya ya umma, fanya kitu kuihusu. Na mara nyingi, nadhani mara nyingi zaidi kuliko sivyo, makampuni yangejibu na kusema, sawa. Na kuna barua pepe ambazo zilitoka wakati wa kesi hii kwamba hilo lilikuwa jambo ambalo nadhani - nilipofafanuliwa wakati huo, nilifikiri, sawa, hiyo inaeleweka, labda hiyo ndiyo tunapaswa kufanya kwa misingi ya afya ya umma. .”

Kutoka New York Times: Hukumu inaweza kupunguza juhudi za kupambana na taarifa potofu."

kupitia Salon gazeti: 

"Jaji wa shirikisho anayewaambia watu walio tayari kuwa hawawezi kuzungumza kama tatizo la kikatiba ni wajinga wa kustaajabisha na ni matumizi mabaya ya madaraka," alitweet Prof. Anthony Michael Kreis wa Sheria ya Jimbo la Georgia.

Sherrilyn Ifill, wakili wa haki za kiraia na mkuu wa zamani wa Mfuko wa Ulinzi wa Kisheria wa NAACP, alisema "imeharibika na ni hatari" kutaja juhudi za kuwauliza watendaji wa teknolojia kuchukua hatua kwa uwajibikaji na kuhimiza hadharani hitaji la kukomesha kinga ya teknolojia kama "udhibiti."

"Ushahidi uliotajwa na jaji haujumuishi udhibiti wa serikali. Isipokuwa serikali itazimwa kutokana na kutoa taarifa potofu au kufikia viongozi wa mashirika wakati wa dharura ya kimataifa ili kuomba utunzaji na tahadhari. Lakini ni mpangilio mzuri wa 2024 kwa Republicans, "aliandika kwenye Twitter.

"Hii ni uamuzi wa kushangaza sana ambao utahatarisha afya, usalama, na ndiyo, uhuru wa wengine ili wengine waweze kueneza habari za uwongo, zenye madhara kwa jina la uhuru wa kujieleza," aliandika mchanganuzi wa sheria wa MSNBC Lisa Rubin.

Yaani unathubutu gani kudhani udhibiti upo na hata ingekuwa ni wazo zuri sana kusaidia kulinda watu lakini halipo hivyo inabidi uendelee kutuacha tufanye hivyo.

Na haijalishi ikiwa jambo lolote ni la kweli au la, sawa au la - ni kwamba tu tunaruhusiwa kusema na kuiona kuwa kweli kwa muda mrefu kama inahitajika kuhesabiwa kuwa kweli.

Mifano hiyo michache ni ya hivi punde zaidi katika msururu wa taarifa za kusikitisha kutoka kwa wanahabari kuhusu uhuru wa vyombo vya habari zilizotolewa katika miaka michache iliyopita. Kutoka katika kukwepa “imani ya pande zote mbili” hadi kuangalia ukweli kwa kuwauliza watu waliotoa madai hayo kama ni ukweli na kutoa taarifa kuwa ni kwa sababu ni wataalamu wa serikali na walisema hivyo hadi kunukuu tu wataalam unaowafahamu. kabla ya wakati kwamba watasema nini hasa unataka kusema kwa literally kuoa katika uanzishwaji wa mahusiano ya umma, vyombo vya habari kwa miaka imekuwa viongozi chini ya njia hii ya utumwa sekunde sloppy.

Katika siku za hivi majuzi, vyombo vya habari vingi vimejaribu kwa namna fulani kuweka pembe ya viatu katika kipengele cha ukweli unaowezekana - au angalau kufanya mambo kuwa mambo ya maoni ili chochote kiwe kweli - kwa juhudi zao za kiutamaduni. Katika kesi hii, hata hawajaribu kwa sababu haiwezekani: maelfu ya kurasa za amana, barua pepe, kumbukumbu za simu, na rekodi zingine zinaonyesha kile kilichotokea, wakati kilitendeka, na kwa nini kilifanyika.

Bado wanashikilia kuwa haijawahi kutokea.

Haijulikani ikiwa vyombo vya habari vinaelewa kuwa wanachoma ngazi kwa shangwe, kwamba wanajiangamiza kwa furaha sio wao wenyewe tu bali taifa, kwamba wao ni miti inayochukia majani, mioto inayochukia kuni, na mashua ambao kamwe tengeneza mawimbi.

Lakini angalau sasa kila mtu anajua.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Thomas Buckley

    Thomas Buckley ndiye meya wa zamani wa Ziwa Elsinore, Cal. Mshirika Mwandamizi katika Kituo cha Sera cha California, na mwandishi wa zamani wa gazeti. Kwa sasa yeye ndiye muendeshaji wa ushauri mdogo wa mawasiliano na mipango na anaweza kufikiwa moja kwa moja kwenye planbuckley@gmail.com. Unaweza kusoma zaidi kazi zake kwenye ukurasa wake wa Substack.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone