Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Farewell, Chuo Kikuu cha California

Farewell, Chuo Kikuu cha California

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Jana nilipokea arifa ifuatayo kutoka Chuo Kikuu cha California, kuanzia mara moja, ambapo nimehudumu kwa takriban miaka kumi na tano kama Profesa katika Shule ya Tiba ya UCI na Mkurugenzi wa Mpango wa Maadili ya Kimatibabu katika UCI Health:

Kusitishwa huku kumekuwa fursa kwangu kutafakari wakati wangu katika UCI, haswa wakati wangu huko wakati wa janga la Covid. Miaka miwili iliyopita sikuwahi kufikiria kuwa Chuo Kikuu kingenifukuza mimi na madaktari wengine, wauguzi, kitivo, wafanyikazi, na wanafunzi kwa sababu hii ya kiholela na isiyo na maana. Ninataka kushiriki hadithi yangu kidogo, si kwa sababu mimi ni wa kipekee bali kwa sababu tu uzoefu wangu unawakilisha yale ambayo wengine wengi—ambao si lazima wawe na sauti ya umma—wamepitia tangu mamlaka haya kuanza kutumika.

Nilifanya kazi binafsi hospitalini kila siku wakati wa janga hili, nikiwaona wagonjwa katika zahanati yetu, wodi za wagonjwa wa akili, chumba cha dharura, na wadi za hospitali—pamoja na wagonjwa wa Covid katika ER, ICU, na wodi za dawa. Kama mshauri wetu mkuu wa maadili, nilikuwa na mazungumzo mengi na familia za wagonjwa wanaokufa kwa Covid, na nilijaribu niwezavyo kuwafariji na kuwaongoza katika huzuni yao. Wakati wakaazi wetu wajawazito walikuwa na wasiwasi juu ya kushauriana na wagonjwa wa Covid, utawala uliwahakikishia wakaazi hawa kwamba hawakuwa na hatari kubwa kutoka kwa Covid-dai bila msingi wowote wa ushahidi wakati huo, na ambayo sasa tunajua kuwa ya uwongo. Niliona mashauriano ya Covid kwa wakazi hawa waliokuwa na wasiwasi, hata wakati sikuwa nikishughulikia huduma ya ushauri.

Pia nakumbuka katika wiki za mapema za janga hilo wakati barakoa za N-95 zilikuwa chache na hospitali iliziweka chini ya kufuli na ufunguo. Wasimamizi wa hospitali waliwafokea wauguzi kwa kuvaa vinyago vya upasuaji au kitambaa (hii ilikuwa kabla ya barakoa kuwa hasira baada ya CDC kupendekeza, na ushahidi mdogo, kwamba wanaweza kusaidia). Katika hatua hiyo ya awali ukweli ulikuwa kwamba hatukujua kama barakoa zilifanya kazi au la, na wauguzi walikuwa wakifanya vyema walivyoweza chini ya shinikizo katika hali ya kutokuwa na uhakika. Wasimamizi walipiga kelele na kuwadhihaki, bila kutaka kukiri suala halisi ni kwamba hatukuwa na vinyago vya kutosha. Kwa hivyo niliita kampuni za ujenzi za ndani na kupata N-600s 95 kutoka kwao. Nilitoa baadhi kwa wakaazi katika idara yetu na wenzangu waliohudhuria katika ER, kisha nikatoa zingine kwa hospitali. Wakati huohuo wasimamizi wa Chuo Kikuu—wale wale walionifuta kazi jana—walikuwa wakifanya kazi kwa usalama kutoka nyumbani na hawakuwa na wasiwasi kuhusu uhaba wa PPE.

Mnamo 2020 nilifanya kazi usiku na wikendi, bila kulipwa fidia, nikisaidia Ofisi ya Rais ya UC kuandaa sera za UC za kujaribu rasilimali chache na kutenga chanjo wakati wa janga. Ikijua kwamba sera yetu ya kupima uingizaji hewa ni nyeti hadharani, Ofisi ya Rais iliniomba mimi na mwenyekiti wa kamati ya uandishi kuwa wasemaji wa umma kujibu maswali kuhusu sera hii na kueleza kanuni na mantiki kwa umma (hata walinipa mafunzo ya vyombo vya habari).

Nilikuwa mshiriki pekee wa kitivo katika UCI ambaye nilielekeza kozi katika miaka yote minne ya mtaala wetu wa wanafunzi wa matibabu, kwa hivyo nilijua wanafunzi na pia mtu yeyote katika Chuo Kikuu. Dean aliniuliza nihutubie wanafunzi waliporudishwa nyumbani kwa mara ya kwanza katika siku za mwanzo za janga hilo. Ingawa sikukubaliana na uamuzi wa kuwarejesha nyumbani—baada ya yote, walikuwa hapa kwa ajili ya nini kama si kujifunza kufanya mazoezi ya uganga, hasa wakati wa janga la janga?—Walakini niliwahimiza kuendelea kujihusisha na juhudi za kukabiliana na janga nje ya hospitali. I kuchapishwa maneno hayo ya kuwatia moyo wanafunzi katika shule nyingine. 

Mkuu wetu alituma hii kwa wakuu wa shule zingine za UC, ambaye mmoja wao alipendekeza nitoe hotuba ya kuhitimu katika vyuo vyote vya mwaka huo. Miaka mitatu iliyopita, wakuu wa shule ya UCI ya dawa waliniuliza nitoe maelezo kuu ya Sherehe ya Koti Nyeupe anwanikwa wanafunzi wanaokuja wa matibabu kwa sababu, kama walivyoniambia, "wewe ndiye mhadhiri bora zaidi katika shule ya matibabu." Kwa miaka mingi, karani wa magonjwa ya akili niliyoongoza ilikuwa kozi ya kliniki iliyokadiriwa zaidi katika shule ya matibabu.

Kila mtu katika Chuo Kikuu alionekana kuwa shabiki wa kazi yangu hadi ghafla hawakuwa. Mara nilipopinga mojawapo ya sera zao mara moja nikawa "tishio kwa afya na usalama wa jamii." Hakuna kiasi cha ushahidi wa kimajaribio kuhusu kinga asilia au usalama na ufanisi wa chanjo haujalishi hata kidogo. Uongozi wa Chuo Kikuu haukupendezwa na mjadala wa kisayansi au mjadala wa maadili.

Nilipowekwa kwenye kusimamishwa kazi bila malipo sikuruhusiwa kutumia likizo yangu ya kulipwa—hiyo ni kusema, niliamriwa kukaa nje ya chuo kwa sababu sikuchanjwa, lakini pia sikuweza kwenda likizo nyumbani kwa sababu… chanjo.

Kwa ukiukaji wa kila kanuni ya msingi ya ajira ya haki na ya haki, Chuo Kikuu kilijaribu kunizuia kufanya shughuli zozote za kitaaluma nikiwa nimesimamishwa kazi bila malipo. Katika jitihada za kunishinikiza kujiuzulu, walitaka kuzuia uwezo wangu wa kupata mapato sio tu Chuo Kikuu bali nje ya Chuo Kikuu pia. Ilikuwa kizunguzungu na wakati mwingine surreal.

Sasa imekwisha rasmi. Sijutii wakati wangu katika Chuo Kikuu. Kwa kweli, nitawakosa wenzangu, wakaazi, na wanafunzi wa matibabu. Nitakosa kufundisha na kusimamia na kufanya mashauri ya maadili kuhusu baadhi ya kesi zenye changamoto hospitalini. Kama nilivyowaandikia wenzangu katika Chuo Kikuu mapema wiki hii:

Ingawa sivyo nilivyopiga picha nikikuaga, nilitaka angalau kuwaandikia ninyi nyote kabla ya kuzimwa kwa ufikiaji wangu wa barua pepe zenu. Imekuwa ni furaha na heshima kufanya kazi nanyi nyote katika kipindi cha miaka kumi na mitano katika UCI, na pamoja na wengi wenu hadi miaka minne ya mafunzo yangu ya ukaaji katika UCI. Ninapenda udaktari wa kitaaluma na nilitarajia kukaa UCI hadi nistaafu, lakini hiyo haimo kwenye kadi. Tangu nilipowekwa likizo Oktoba 1, nimekosa sana na ninatumai kuwa nyote mmekuwa mkifanya vyema. Ninaomba radhi kwa usumbufu wowote ambao kutokuwepo kwangu kumesababisha wahudhuriaji wenzangu ambao wanashughulikia kazi zangu za kliniki/ualimu au wakazi niliokuwa nikiwasimamia. 

Kwa wakazi, imekuwa fursa nzuri sana kukufundisha na kukusimamia. Programu yetu ina bahati ya kuwa na wakaazi waliojitolea na wenye talanta, na nina hakika kuwa nyote mtafanikiwa katika taaluma zenu. Asante kwa kujitolea kwako kufundisha wanafunzi wetu wa matibabu. Kwa waliohudhuria, ninyi ni kundi kubwa la wafanyakazi wenzako na marafiki. Nitakosa sana kufanya kazi nanyi nyote. Nimejifunza mengi kutoka kwa kila mmoja wenu, na ninajua kwamba idara yetu itaendelea kustawi mradi tu kundi hili la mahudhurio liendelee kusisitiza kliniki, ufundishaji, na biashara za utafiti. Ninaandika haya kihalisi kwa machozi, na nitadumisha kumbukumbu nyingi nzuri za wakati wangu wa kufanya kazi na ninyi nyote. Kwa wafanyakazi, wewe ni mzuri na muhimu sana kwa kila kitu tunachofanya. Asante kwa kazi yako yote ya kujitolea kwa niaba ya wagonjwa wetu, wanafunzi, wakazi, wenzetu, na mahudhurio—na kwa usaidizi wote ambao umenipa kila siku.

Ningewafikia nyote mapema lakini niliamriwa na Chuo Kikuu kutofanya biashara yoyote inayohusiana na Chuo Kikuu baada ya kuwekwa likizo mnamo Oktoba 1, na sijaruhusiwa kurudi chuo tangu wakati huo (isipokuwa kuhama. wa ofisi yangu). Chuo Kikuu kinashikilia kuwa kusitishwa kwangu hakuhusiani na kesi yangu ya kupinga mamlaka ya chanjo ya UC katika mahakama ya shirikisho kwa niaba ya watu waliopona covid na kinga iliyosababishwa na maambukizi (asili). Uamuzi wa kunifuta kazi unatoka kwa Ofisi ya Rais ya UC na sio idara yetu. Sina ila shukrani na nia njema kwa uongozi wa idara yetu na kwa kila mtu katika UCI. Kwa kweli, sina kinyongo na mtu yeyote katika UC, ikiwa ni pamoja na watu ambao walikataa mara mbili msamaha wangu wa matibabu au wale waliochagua kunifuta kazi. Maisha ni mafupi sana kubeba kinyongo.

Vile vile nataka kuwashukuru ninyi wasomaji wote kwa usaidizi wenu na kutia moyo katika kipindi cha miezi kadhaa iliyopita. Ninaamini kwamba milango mingine na fursa mpya zitanifungulia katika Mwaka Mpya ninapobadilika na kuwa mazoezi ya kibinafsi na kupanua kazi yangu kwenye Taasisi ya Zephyr, ambapo ninaelekeza Programu ya Afya na Kustawi kwa Binadamu, na Maadili na Kituo cha Sera za Umma, ambapo ninaelekeza Mpango wa Bioethics na Demokrasia ya Marekani. 

Sasa, kwa kuwa vyeo vyangu vya chuo kikuu vimeisha ninahitaji kusasisha wasifu wangu kwenye tovuti hii na kwenye yangu tovuti—ambapo unaweza, hata hivyo, kupata maandishi yangu mengi ya zamani, mahojiano, na mazungumzo. Nitatuma sasisho wiki ijayo kuhusu kesi yangu na pia hati za Pfizer ambazo tulipokea hivi majuzi kutoka kwa FDA, kwa hivyo endelea kufuatilia.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Aaron Kheriaty

    Aaron Kheriaty, Mshauri Mwandamizi wa Taasisi ya Brownstone, ni Msomi katika Kituo cha Maadili na Sera ya Umma, DC. Yeye ni Profesa wa zamani wa Saikolojia katika Chuo Kikuu cha California katika Shule ya Tiba ya Irvine, ambapo alikuwa mkurugenzi wa Maadili ya Matibabu.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone