Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Vidhibiti vya Covid, Cello, na Mimi 
cello wakati wa covid

Vidhibiti vya Covid, Cello, na Mimi 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Miaka sita iliyopita, hatima ilinifanya nijikwae kwenye video ya YouTube ya Mischa Maisky akicheza wimbo Saraband kutoka kwa chumba cha kwanza cha cello cha Bach. Sijui kwa nini, lakini niliamua kukodi cello kwa lengo la kucheza wimbo huu, angalau vibaya. 

Sikuwa na mwalimu wala mpango wowote wa kisasa zaidi ya huo. Hatima ingepiga tena kwa usawa wa usawa: mwanamke ambaye angenifundisha alionekana kwenye luthier siku niliyochukua cello yangu. Sikuwa na uzoefu wa muziki; alikuwa mtaalamu. 

Wakati mwanafunzi yuko tayari, mwalimu anaonekana. Nilikuwa na mwongozo sahihi. nilifanya mazoezi. Kufikia mwisho wa mwaka wa kwanza niliweza kucheza Sarabande vibaya. Nilikuwa nimetimiza lengo langu, lakini nilivutiwa. 

Kuketi chini na cello mbele ya muziki wa karatasi ikawa aina ya kutafakari, upweke, na kuzaliwa upya. Kwa mara ya kwanza kabisa, nilianza kuhudhuria okestra kwa ukawaida. Niliwaandikisha watoto wangu kwa masomo ya muziki. Ilikuwa ni nia moja obsession kwa zaidi ya miaka miwili.

Mnamo Machi 2020, nilifukuzwa. Orchestra ilifunga kabisa na kurejesha nusu ya msimu wao. Masomo yalipaswa kuwa ya mtandaoni. Ensemble ndogo ya cello niliyocheza ilianguka. 

Nilikataa masomo ya mtandaoni. Nilichagua kucheza kama watu wawili pamoja na mzee kutoka kwenye kusanyiko la nyumbani kwake. Hilo lilisababisha mfarakano kati ya mwalimu wangu ambaye nilimheshimu sana. Nilishtakiwa kwa mambo machafu. Sikuwa na mwalimu tena.

Kwa miaka miwili na nusu, ilikuwa ni mimi na mzee tu. Alikuwa akiendesha duka la vitabu wakati wa maisha yake. Tulizungumza kuhusu Nietzsche, Thoreau, Thomas Hardy, falsafa, sanaa, na tulicheza cello vibaya.

Kinyume na mzee huyo na mimi tulikuwa orchestra ya hapa. Waliunganisha pamoja Beethoven's 7th Symphony kutoka kwa video za kujitengenezea nyumbani - symphony na umbizo sawa na kila okestra nyingine ilifanya. Tenga lakini pamoja, au ubaguzi kama huo. 

Orchestra iliporejea kufanya maonyesho ya moja kwa moja, walisisitiza kwanza mfululizo wa muziki wa chumbani wenye kuvaa barakoa, umbali na hadhira iliyopunguzwa uwezo. Wakati chanjo zilipotoka, mtu yeyote ambaye hakuwa na chanjo alifukuzwa kabisa. 

Hii iliendelea kwa miaka mitatu kamili. 

Kujikuta katika hali ya kutojali kila wakati ni uzoefu wa kibinafsi sana. Sijui nilisoma mara ngapi Hotuba ya Tuzo ya Nobel ya Solzhenitsyn ambapo anazungumza juu ya ujasiri, na jinsi sanaa ni nguvu ya kuendesha gari kwa hilo. Sikuwa msanii, lakini maneno hayo yaliita roho yangu na kunifanya nicheze cello, hata kama ingekuwa rahisi zaidi kuacha.

Utotoni, niliona maisha kana kwamba nilikuwa Don Quixote. Ingawa singerudisha uungwana kwa ulimwengu, ningeweza kurudisha muziki. Nilimwita cello yangu Rocinante. Mimi na yule mzee tukawa waendeshaji dalali. 

Tulicheza vibaya kwenye bustani kwa ajili ya yeyote ambaye alikuwa na ujasiri wa kuondoka nyumbani kwao na kufurahia muziki wetu. Nilifikiria kila noti niliyocheza ulimwenguni kama ngao isiyoweza kupenyeka dhidi ya Upanga wa Damocles unaotishia uwepo wetu. 

Katika mwaka wa tatu, marekebisho yalifanywa kati ya mimi na mwalimu wangu anayeheshimiwa. Masomo yalianza tena. Yule mzee na mimi tulimsaidia kujenga upya mkusanyiko huo. Sasa ninaweza kucheza tamasha za cello. Uhusiano huo ulifanywa upya kwa hisia ya kina ya heshima, shukrani, na unyenyekevu. 

Kwa upande mwingine, Orchestra ilichukua mbinu tofauti: kusonga mbele kana kwamba hakuna kilichotokea, na kumbi zao za tamasha zilikaa nusu tupu mwaka jana. 

Nimesoma sababu kadhaa za kwa nini hii inaweza kuwa hivyo: itikadi iliyoamka, baada ya kujitangaza kuwa sio muhimu, lakini nadhani sababu ya kweli ni rahisi zaidi. Watu wanaoongoza hawajui ni nini kiliifanya orchestra kuwa bora hapo kwanza. Wamepoteza kuguswa na uchawi unaobadilisha a kilima ndani ya jitu refu. 

Alchemy ambayo Bach aligusa katika vyumba vya cello, nikibadilisha noti kuwa cheche iliyonifanya kuwa mpiga seli. Konsonanti ya uelewano ya mwalimu inayojitokeza wakati ambapo mwanafunzi bila mpango anatafuta. Uchawi alihisi Rusalka alipoimba wimbo wake maarufu Wimbo kwa Mwezi

Cri de Coeur ya an OliverAnthony ambayo yamegusa hisia hivi karibuni.

Nadhani wakati mwingine, labda nimepoteza akili yangu. Vyovyote vile, ninafurahia ulimwengu ambapo kuna uchawi na uchawi kila kona. Ulimwengu ambapo maelezo yanaweza kutikisa msingi wa roho. Kama na Don Quixote, labda, wakati wowote nitakapopata akili yangu sawa, nitaangamia.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone