Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Shule za Umma za Marekani, RIP

Shule za Umma za Marekani, RIP

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Sifa nyingi za kushangaza za mwitikio wa janga zinaweza kuelezewa na ubinafsi wa viwanda, ufisadi, tamaa ya nguvu, machafuko, na kadhalika. Kipengele kimoja hakina maelezo dhahiri kama haya: kufungwa kwa shule za umma katika baadhi ya maeneo kwa muda wa miaka miwili. 

Hatari ya chini sana kwa watoto ilikuwa kujulikana tangu mapema sana. Wangeweza kukaa shuleni muda wote kama walivyofanya huko Uswidi. Walimu wakubwa wanaoogopa - kwa kweli katika hatari ndogo sana - wanaweza kuwa wamepata mbadala. Hakika kulikuwa na njia zingine za kusuluhisha kando na elimu ya kubomoa kabisa. 

Ni jamii gani iliyostaarabika hufanya hivi? Hakuna. 

Inaonekana kwamba kufungwa kwa shule ilikuwa sehemu tu ya mchanganyiko wa majibu ya hofu. "Sehemu za ndani na nje ambapo vikundi vya watu hukusanyika zinapaswa kufungwa" ilisema amri ya kufagia na ya kushangaza ya Trump ya Machi 16, 2020, na hiyo ilijumuisha shule. Kipindi.

Nini kilitokea kwa watoto? Walibaki nyumbani na wazazi wakaacha kazi kuwasimamia. Walijifanya kujifunza walivyoweza lakini uandikishaji katika mfumo wa shule ukaporomoka kwa milioni 1.2 nchi nzima. Baadhi ya asilimia 26 walijitangaza kuwa wamesoma nyumbani. Uandikishaji katika shule za kibinafsi pia ulikua kwa asilimia 4, ingawa ulipunguzwa na vikwazo vya uwezo, uhaba wa sadaka, na gharama kubwa (sio kila mtu anaweza kumudu kulipa karo na masomo ya shule). 

Lakini hapa kuna jambo la kushangaza sana. Kwa mujibu wa Wall Street Journal, "uchambuzi wa data ya uandikishaji uliofanywa na Chuo Kikuu cha Stanford kwa ushirikiano na Associated Press uligundua kuwa hapakuwa na rekodi mwaka jana wa shule kwa zaidi ya watoto 240,000 wenye umri wa kwenda shule wanaoishi katika majimbo 21 na Wilaya ya Columbia, ambayo ilitoa maelezo ya hivi majuzi ya uandikishaji. ”

Je, hili linawezekanaje? "Kuna sehemu hii ambayo hatuwezi kueleza," alisema mwandishi wa utafiti Profesa Thomas S. Dee. 

Ufafanuzi unaowezekana zaidi ni dhahiri. Huenda baadhi ya wazazi walichukua na kuhamia nje ya nchi. Wengi walibadilisha hali ya ukaaji na hawakuwahi kujiandikisha tena. Wengine waliamua tu kuacha shule na kutoitaarifu wilaya ya shule, kwa vile wanatakiwa kutangazwa kuwa watoro. Lakini baada ya machafuko makubwa ya kipindi cha kufuli, na mahitaji kwamba ikiwa watoto watarudi lazima wafunikwe na hata kuchanjwa, mamia ya maelfu ya familia waliamua tu kusema: sahau. Hata hawaamini mfumo wa kutosha kuwasilisha karatasi na wilaya ya shule. 

Ajabu kama nini: elimu ya nyumbani hadi hivi majuzi ilikuwepo katika maeneo mengi chini ya uwingu wa kisheria na ilishutumiwa sana na wafafanuzi wasomi, hata vile watoto wa shule ya nyumbani wamefanya vyema zaidi kuliko kila mtu mwingine katika alama za mtihani na mafanikio ya baadaye. Na bado, karibu mara moja, kile ambacho hapo awali kilizingatiwa tabia ya nje ghafla ikawa kawaida ikiwa sio agizo. 

Siwezi kuamini kuwa kuna mtu alipanga hili kutokea. Jambo lisilo wazi ni jinsi gani haya yote yaliruhusiwa kutokea hata kidogo. 

Inaonekana uwezekano mdogo zaidi wa matukio katika siasa na utamaduni wa Marekani. Mfumo wa shule za umma wa Amerika ulikuwa mafanikio ya kwanza na yaliyosherehekewa zaidi ya Maendeleo katika historia. Walikuja na kukua katika miaka ya 1880 na walitumwa kama hatua ya kukuza wahamiaji. Hatua ya kufanya shule iwe ya lazima ilikuja katika miaka ya 1920. Mpango huo ulikamilishwa mnamo 1936 wakati serikali iliharamisha kazi nyingi kwa watoto chini ya umri wa miaka 16. 

Kuanzishwa kwa shule za umma kama kawaida kulikamilishwa na Vita vya Kidunia vya pili. Ilifadhiliwa sana na kutekelezwa kwa kiasi kikubwa, na kubakia kuwa fahari-na-furaha ya wanamageuzi ya kijamii tangu wakati huo. Baada ya kipindi hicho cha muda, mpango wa watoto wa Marekani ulikuwa tayari. Kazi yao ilikuwa kukaa kwenye dawati kwa miaka 12-14. Ni hayo tu.

Kwa hakika, kuna baadhi ya vipengele visivyo vya kawaida vya elimu ya umma ya Marekani vinavyoifanya kuwa tofauti na nchi za Jumuiya ya Madola na mataifa mengine ya Ulaya. Ufadhili huo hutolewa zaidi ndani ya nchi hata leo na hutolewa kutoka kwa ushuru wa majengo. Kwa hivyo, uandikishaji unatekelezwa kwa misingi ya kijiografia na wilaya za shule zisizo ngumu. Thamani na ubora wa elimu anayopata mtu shuleni, kwa upande wake, inaonekana katika uthamini wa nyumbani. Kwa hivyo, kwa kweli, wazazi wanalipa karo lakini sio moja kwa moja kwa shule lakini kwa wilaya ya shule kupitia ushuru wa mali. 

Ufadhili kwa shule hutolewa kwa nambari za uandikishaji. Ikiwa wanafunzi hawapo, ufadhili hukauka. Hii inaleta mzozo wa kweli kwa shule kote nchini. 

Kwa kuongezea, katika idadi kubwa ya shule za Amerika, sehemu inayofadhiliwa na umma hulipia tu msingi. Ikiwa mtoto wako yuko katika michezo, muziki, au klabu nyingine, hiyo inafadhiliwa na wazazi na "vilabu vyao vya kukuza". Inashangaza ni kiasi gani cha kile ambacho watu wanakichukulia kama sehemu ya "ubora wa juu" ya elimu ya umma ya Marekani kwa hakika inafadhiliwa na mpango wa "kulipa-kucheza". 

Wakati kufungwa kulipoamriwa, yote haya yalifungwa. Lakini kodi iliyolipa elimu hiyo bado ilipaswa kulipwa bila shaka! Na pesa za vilabu vya nyongeza zilikaa tu benki kwani sanaa, michezo, na shughuli zingine zilipigwa marufuku kabisa. 

Mara baada ya kufunguliwa tena, kila kitu kilikuwa kimebadilika. Shule ziko katika hali mbaya na hakuna mahali karibu na kawaida. Wilaya nyingi zinaripoti uhaba mkubwa wa walimu kwa sababu tu wengi walikataa kurejea. 

In Aidha, miongoni mwa waliosalia:

  • 80% ya waelimishaji wanaonyesha kuwa uchovu ni shida kubwa.
  • 55% ya waelimishaji sasa wanaonyesha kuwa wako tayari kuacha taaluma mapema kuliko ilivyopangwa.
  • 76% ya waelimishaji wanahisi masuala ya tabia ya wanafunzi ni tatizo kubwa.
  • Ni 10% tu ya waelimishaji wangependekeza taaluma hii kwa vijana wazima.
  • Ni 30% tu ya walimu wanaoridhika na nafasi zao za sasa.
  • 65% ya waelimishaji wanakubali urasimu unaingilia ufundishaji.
  • 78% ya walimu wanahisi dalili za mfadhaiko na mfadhaiko.

Kwa kuongezea, nusu ya watoto wa shule ya Amerika ni a mwaka mzima nyuma katika malengo ya kielimu, jambo ambalo linathibitisha kwamba elimu ya mbali, hasa wakati wa hofu ya kisiasa, ilikuwa ni porojo kubwa. 

Yote ambayo ni kusema kwamba shutdowns zimeharibu vizuri kile ambacho kilikuwa tayari mfumo dhaifu sana. Wacha tuchukue kuwa hakuna mtu aliye juu aliyekusudia kuvunja mfumo wa shule za umma wa Amerika. Hoja: yote haya yalitokea, na kufungwa kuliendelea kwa muda mrefu kama walivyofanya, kwa sababu mfumo ulikuwa tayari kwenye hatihati ya kuanguka. 

Fikiria miongo kadhaa ya marekebisho ya mtaala ambayo walimu wanakabiliana nayo tena na tena. Vitabu vipya, mbinu mpya, nadharia mpya, mikakati mipya, vyote vilivyosukwa na “wataalamu wa elimu” ambao hawapo madarasani na kisha kutungwa na wanasiasa wanaoonekana “kufanya kitu” kuhusu tatizo hilo. Mawimbi haya ya mageuzi yalirundikana juu ya kila mmoja na hatimaye kuporomoka katika darasa la makinikia na viwanda lililojitolea kabisa kufundisha kwa mtihani, na hivyo kufuta hiari kwa upande wa walimu na wanafunzi. 

Matatizo ya kitabia, ambayo mara nyingi hushughulikiwa si kwa nidhamu bali dawa za kuandikiwa na daktari, ni matokeo ya kuchoka sana na kuongezeka kwa kukataa kupanga wanafunzi kwa uwezo. Kila mtu anasukumwa tu ndani ya vyumba, anaambiwa nini cha kujifunza, kuchanganyikiwa mwaka hadi mwaka kwa mtindo uleule, kuhama kutoka somo hadi somo, bila kujali maslahi au mafanikio, hata kama mtaala umetengwa zaidi na yale mabepari waliona kuwa. kuwa elimu bora. 

Inasikitisha kusema lakini shule zilipofungwa, inaonekana kulikuwa na idadi kubwa ya wadau kuanzia walimu hadi wasimamizi hadi wanafunzi ambao walipumua kwa urahisi: hatimaye! Wakati shinikizo lilipoongezeka kuwarudisha - wazazi walihitaji mahali pa kupanda watoto ili waweze kurejea kazini - vyama vya walimu viliamua kutumia msukumo huo kudai mishahara na marupurupu zaidi. 

Mara tu wazazi walipowafikisha watoto nyumbani na kuanza kuchunguza kile walichokuwa wakifundishwa hasa, bodi za shule zilikabili mlipuko wa ajabu wa hasira. Ndivyo ilianza uasi wa watu wengi dhidi ya Nadharia muhimu ya Mbio. Maagizo ya barakoa na kisha maagizo ya chanjo yalizidisha shida. 

Jambo ni kwamba hakuna hata moja ya haya ambayo yangetokea kama shule zingekuwa na afya na kufanya kazi. Vifungo vilikuwa majani ya mithali ambayo yalivunja mgongo wa ngamia. Mfumo usiofanya kazi hatimaye ulisambaratika. Hapo ndipo tulipo leo, na uingizwaji unaojitokeza si jambo linalotokana na wazo la mtu fulani la “marekebisho.” Tumekuwa na zaidi ya kutosha ya hiyo. Kinachojitokeza ni cha pekee, kilichounganishwa pamoja, kwa sehemu ni matokeo ya kutotii, lakini kwa kuzingatia hamu ya kila wakati ya wazazi kwamba watoto wao wameelimishwa vizuri. 

Masomo ya nyumbani yamekuwa ya kawaida kabisa, na mimi binafsi najua wafanyabiashara wengi ambao wanatazamia kuanzisha masomo ya shule za kibinafsi kwa msisitizo mkubwa juu ya mbinu za kitamaduni na yaliyomo. Dini mbalimbali zinajishughulisha kikamilifu ili kutoa mifumo yao ya elimu mbali na ile ya umma, na kwa msingi mpana zaidi kuliko hapo awali. 

Inaweza isiwe dhahiri hivi sasa lakini katika miaka michache, sote tunaweza kutazama nyuma na kuona kwamba Machi 2020 ilikuwa mwanzo wa mwisho wa majaribio makubwa ya Maendeleo katika elimu ya umma. Kitu kingine kinajitokeza sasa. Hii sio hadithi ambayo mtu yeyote anayewajibika angeandika lakini matokeo ya mwisho, na licha ya mauaji yote yanayoendelea, inaweza kuwa mfumo bora wa jumla kwa kizazi kijacho cha wanafunzi, wazazi, na walimu. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone